GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• Jr. Member
  • **
  • เมียเจมส์จิ
จากลิ้งค์นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4414.0

ไม่ได้มีการประกาศในบอร์ดอวตารให้ผู้เล่นได้ทราบเลย แล้วจะไปแบนเค้านี่ถูกต้องหรอคะ ?

เราก็เป็นผู้เล่นอวตารคนนึงที่ไม่รู้เหมือนกันว่าไม่สามารถซื้อขายไอเท็มโค้ดได้

ปล่อยให้บอร์ดอวตารมันร้างแล้วจะไปแบนทั้งที่เค้าไม่รู้กฎว่ามันเข้าถึงอวตารไหมนี่ สมควรหรอคะ

มันคนละเกมนะคะ ถ้าบอกว่ากฎมันควบคุมทุกเซิฟทำไมไม่มารวบเข้าเกมเดียวกันเลยละ  woon_huh

`the soldier.

• Full Member
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4349.0

อวตาร กับ อสุราก็อย่างเดียวกันแหละครับ ก็เหมือนอีกเซิฟนึงของอสุรานั้นแหละครับ

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• **
อันนี้เข้าใจค่ะ . แต่มันเกมเดียวกันไหมล่ะ ?

ถ้าจะบอกว่าคนละเซิฟทำไมไม่รวบเข้ามาเกมเดียวเลยละ

จะมีหลายเกมไปเพื่อ ?

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4349.0

อวตาร กับ อสุราก็อย่างเดียวกันแหละครับ ก็เหมือนอีกเซิฟนึงของอสุรานั้นแหละครับ

แล้วทำไมไม่โพสบอร์ดอวตารละครับ
โพสแต่อสุรา คนเล่นแต่บอร์ดอวตารจะรู้ไหม
รู้อีกทีก็โดนโพสไปแล้ว มีคนบอกให้มาดู
10 ขวบครับ อยู่ป.6

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
พี่แกอ้างว่า "ในเมื่อโค๊ดดังกล่าวสามารถเติมได้ทุกเซิร์ฟเวอร์ กฎก็ย่อมครอบคุมทุกเซิร์ฟเวอร์เช่นเดี๋ยวกันนะครับ"

โค๊ดดังกล่าว โพส ทั้งอสุราและอวตาร
แต่กฎดังกล่าว โพสแค่ "อสุรา" ไม่ได้โพสอวตาร สักหน่อย

คนไม่ได้เข้าบอร์ดจะรู้ไหม ?

กูมาเคลีย

• ธนวินหีหมาอุดมไช
จะบอกว่าตัวเองไม่รู้กฏถึงได้ไปประกาศขายป่าววๆสินะ ทั้งๆที่เห็นเข้าดูบอดเรื่องเล่าประจำ จะหาเรื่องว่าไม่รุ้ไม่ได้หรอก

เป็นคนอื่นก้อว่าไปอย่าง   ก้อรู้นะคับว่าเล่นตามเกม แต่ฉลาดแกมโกงแบบนี้มันน่าหมั่นไส้

g#030 g#030
เสือก

• **
จะบอกว่าตัวเองไม่รู้กฏถึงได้ไปประกาศขายป่าววๆสินะ ทั้งๆที่เห็นเข้าดูบอดเรื่องเล่าประจำ จะหาเรื่องว่าไม่รุ้ไม่ได้หรอก

เป็นคนอื่นก้อว่าไปอย่าง   ก้อรู้นะคับว่าเล่นตามเกม แต่ฉลาดแกมโกงแบบนี้มันน่าหมั่นไส้

g#030 g#030

ดูแต่บอร์ดอวตารนะครับ
บอร์ดอสุราเพิ่งเข้าเมื่อวาน ไม่ได้เข้ามานานละ
อย่าปากดีให้มากนะครับคุณคนเก่ง

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• **
สมมุติว่าเค้าดูบอร์ดอสุราจริงๆ

แต่มันก็ไม่สมควรจริงมั้ย ?

จะแบนคนเพราะว่าคนๆนี้เคยดูกฎแล้วงี้หรอ

ตลกนะคะ ^^

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• **

กูมาเคลีย

• ธนวินหีหมาอุดมไช
อ่อหรอคับ  g#037 g#037

งั้นก้ออ่านเอาไว้ละกันคับ  เซิฟอสุรา ตอนนั้นยังไม่มีกฏพอคนมาโพสเขาก้อร่างกฏแล้วก้อย้อนแบนที่หลังเหมือนกันครับ

g#018 g#018

ประกาศจากทางทีมงาน

ผู้เล่นท่านใดที่ทำการซื้อขายไอเทมโค๊ด ไม่ว่าจะแลกเปลี่ยนเป็นเงินจริง หรือเงินในเกม รวมถึงทำการแลกเปลี่ยนไอเทมโค๊ดเป็นสิ่งของต่างๆ ทีมงานจะทำการแบนผู้กระทำผิดโดยการแบนไอดีถาวรในทันที

ผู้เล่นท่านใดพบเห็นการกระทำดังกล่าวสามารถทำการเซฟภาพหลักฐานการซื้อขายแลกเปลี่ยนไอเทมโค๊ด แจ้งเรื่องได้ที่ แจ้งเบาะแสผู้กระทำผิด

หมายเหตุ การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด

จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน
เสือก

• **
ผมคงไม่โง่เอารหัสที่ จุติหลายๆรอบ
รวมทั้งการงาน อาหาร จะตันอยู่แล้ว ล่าเนื้อ ล่าหนัง ตันหมด
รวมทั้งแรร์เทร95 หน้าไม้แรร์ และอื่นๆผอบต่างๆ

มาแลกกับการขายโค้ด 5 m อันเดียวหรอก
แทนที่จะประกาศให้หมดทุกเซิฟ เสียเวลาคนจริงๆ
ท่าทางจะรอแบน SilverBron มานานละ ไม่มีโอกาสสักที
เห็นแต่ก่อนเซิฟอวตารแจ้งอะไรบอร์ดนี้ไม่มีบทลงโทษ
ทำไม SilverBron ถึงโดนก็ไม่รู้ แปลกแท้

อ่อหรอคับ  g#037 g#037

งั้นก้ออ่านเอาไว้ละกันคับ  เซิฟอสุรา ตอนนั้นยังไม่มีกฏพอคนมาโพสเขาก้อร่างกฏแล้วก้อย้อนแบนที่หลังเหมือนกันครับ

g#018 g#018

ประกาศจากทางทีมงาน

ผู้เล่นท่านใดที่ทำการซื้อขายไอเทมโค๊ด ไม่ว่าจะแลกเปลี่ยนเป็นเงินจริง หรือเงินในเกม รวมถึงทำการแลกเปลี่ยนไอเทมโค๊ดเป็นสิ่งของต่างๆ ทีมงานจะทำการแบนผู้กระทำผิดโดยการแบนไอดีถาวรในทันที

ผู้เล่นท่านใดพบเห็นการกระทำดังกล่าวสามารถทำการเซฟภาพหลักฐานการซื้อขายแลกเปลี่ยนไอเทมโค๊ด แจ้งเรื่องได้ที่ แจ้งเบาะแสผู้กระทำผิด

หมายเหตุ การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด

จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน

สำหรับท่าน
ถ้าสมมุตผมเป็นจีเอ็ม หมั่นไส้คนคนนึงอยากจะแบน
แต่ยังไม่ออกกฎ รอให้ขายโค้ดก่อน แ้ล้วออกกฎทันที
แล้วแบนย้อนหลัง ชอบแบบนั้นหรือ ?
หรือต้องลองเป็นตัวเองสักหน่อย ถึงจะรู้

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• **
เซิฟอสุราหรอ ? ใช้คำผิดเปล่าคะ

อสุรากับอวตารมันคนละเกมกันแล้วพอมาแจ้งผิดเกมนี้ไปแบนเกมนั้นได้ไงหว่า

ทีมงานมีอคติกับคนโดนแบนรึเปล่า ?

`the soldier.

แต่ก็นะคับ ก็น่าจะรู้กันอยู่นะคับการซื้อขายโค้ดกัน ก็เหมือนกับการซื้อขายบัตรเติมเงินนะคับ แต่แค่บทลงโทษต่างกันอย่างสิ้นเชิง
ก็รอทีมงานมาตอบและกัน

• **
เซิฟอสุราหรอ ? ใช้คำผิดเปล่าคะ

อสุรากับอวตารมันคนละเกมกันแล้วพอมาแจ้งผิดเกมนี้ไปแบนเกมนั้นได้ไงหว่า

ทีมงานมีอคติกับคนโดนแบนรึเปล่า ?

เหตุผลนี้เหตุผลเดียวก็ ถูก ชนะขาดรอยแล้วครับ
กฎของเกมนั้นเพิ่งออกพร้อมกับล็อคกระทู้กันคนด่า

เกมอวตารกฎเพิ่งออก ซึ่งไม่ใช่เกมอสุรา ที่กฎออกนานแล้ว

OMG!!

• Newbie
  • *
จะว่าไปการโดนแบนของsilverbronมันก็ยังแปลกๆนะครับ ถ้าทีมงานไปโพสกฏข้อห้ามไว้ที่บอร์ดอสุราและอวตาร แล้วเขายังทำผิด นั่นก็แบนได้ตามปกติ แต่นี่ทีมงานโพสไว้แต่บอร์ดอสุรา ไม่ได้โพสที่อวตาร แล้วคนเล่นอวตารจะรู้เรื่องไหมละครับ เพราะคนเล่นอวตารส่วนใหญ่เขาก็ดูแต่บอร์ดอวตารกัน ไม่มาสนใจบอร์ดอสุราหรอกครับ  เป็นผม ถ้ารู้กฏจะไม่เอาตัวหลักๆสำคัญๆมาทำผิดหรอก นี่ผมก็เพิ่งรู้กฏเหมือนกันก่อนที่เขาจะโดนแบนนะ
อยากให้ทีมงานลองไปคิดหน่อยครับ ว่าแบนเขาแล้วสมควรหรือไม่ woon_huh