GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ระวัง!!! โปรอสุราเช่นนี้ - -*

-BeaterX-

• Jr. Member
  • **

คลิปนี้ผมเป็นคนทำเองล้วนๆเลยน่ะครับโดยมีจุดประสงค์เพื่อที่จะเตือนภัยหากพบเห็นคนอ้างว่าจะขายโปรน่ะครับโดยโปรเเกรมที่ใช้ในการทำนี้เป็นโปรเเกรมที่มีชื่อว่า Cheat Engine หรือเรียกสั้นๆว่า CE น่ะครับโดยโปรเเกรมตัวนี้จะจำค่าของตัวโปรเเกรมที่เราเปิดเอาไว้น่ะครับเช่นเรากำหนดให้โปรเเกรมไปทำงานที่เกมส์อสุราเงี้ยะ เเล้วเราก็สั่งให้มันไปจำค่าของหน่วยเงินเเละบันทึกผลการเปลี่ยนเเปลงโปรเเกรมก็จะประมวลผลออกมาว่าเราต้องการเปลี่ยนเเปลงค่าตรงส่วนนี้เเล้วเราก็ไปเเก้ไขที่ตัวโปรเเกรมให้มันเป็นอย่างที่เราเห็นซึ่งต้องบอกเลยว่าโปรเเกรมนี้สามารถทำโปรได้จริงเเละโปรเกมส์พวก Xshot อะไรนี่ก็ส่วนใหญ่สร้างมากับไอนี่เเหละครับเเต่ถ้าในกรณีของเกมส์อสุรายังไม่มีใครทำให้มันใช้งานได้ผลจริงๆได้ครับเเต่ก็ฝากให้จีเอ็มพิจารณาเเละปิดกั้นหรือดักช่องโหว่ที่จะเกิดขึ้นในภายหลังด้วยครับเพราะว่าโปรเเกรมนี้มันคือโปรตีบวกโดยหลักการก็เหมือนๆกันครับจำค่าของ NPC ตีบวก(ในปราสาท)ขึ้นมาเเต่ค่าของ NPC ตีบวกนั้นสามารถใช้ได้เเค่ในเครื่องของผู้ทำเท่านั้นครับเเต่หากใช้เจ้านี่ในการจำค่า NPC อะคาเดมี่ ก็เท่ากับว่าสามารถถอนของได้ทุกที่ทุกเวลาเลยน่ะครับไม่ต้องพึ่งใบถอนของเลย เเละหากมีการพัฒนาให้มันมากกว่านี้อาจเกิดโปรขึ้นมาจริงๆก็ได้โดยการให้โปรเเกรมจำค่าที่เเท้จริงของค่าเงินหรืออื่นๆเลยโดยที่ไม่ใช่ว่าจำรูปเเละเปลี่ยนเเปลงตัวเลข(ที่เป็นรูป)ได้ตามใจชอบ ยังไงก็ช่วยพิจารณาหน่อยน่ะครับ  g#046  woon_bye
ป.ล. อ่อ ที่เห็นมันเเค่ภาพน่ะครับผมเวลาไปซื้อค่าเงินของเราก็จะเปลี่ยนเเปลงทำให้โปรเเกรมเปลี่ยนตามไม่ได้จึงกลับมาอยู่ในค่าเงินของเราปกติได้เเค่หลอกตาคนอ่าน่ะ  woon_555

404 - Not Found

• **
ยังไม่มีใครทำได้ แล้วทำไมผมทำได้อะ

ผมว่าเรื่องแบบนี้ก็ไม่น่าเอามาอวดศักดากันนะ  g#004

ยังไม่มีใครทำได้ แล้วทำไมผมทำได้อะ

ผมว่าเรื่องแบบนี้ก็ไม่น่าเอามาอวดศักดากันนะ  g#004
ใครอวดมืงบ้าป่าว มันเขียนไว้ว่าไม่มีใครทำได้ ก้มาบอกไงว่าทำได้

zabbjung

• **
โปรแกรมนี้ใช้ง่ายครับ ศึกษาแปปเดียวก้อได้ละ ถ้าใครที่เคยใช้โปรนี้โกงเกมส์ในเฟสบุ๊คเมื่อก่อนนะ จะรู้ว่าใช้ยังไง  g#031
ต่อให้ในอุโมงค์จะมืดเพียงใด ปลายทางยังคงมีแสงสว่างรออยู่เสมอ

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • Full Member
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
มันใช้กับเกมออนไลน์ได้มัยครับ แล้วได้ทุกเกมหรือป่าว?

Legal_Authority

• Newbie
  • *

-BeaterX-

• **
มันใช้กับเกมออนไลน์ได้มัยครับ แล้วได้ทุกเกมหรือป่าว?

ใช้ได้ครับเเต่ใช้ได้กับบางเกมส์เท่านั้นเพราะโปรแกรมcheat engineเนี่ยเป็นโปรแกรมที่ไปเปลี่ยนฐานข้อมูลของเกมต่างๆถ้าเป็นเกมonlineใช้ว่าจะไม่ได้เลยที่เดียว%มีอยู่70-30เพราะถ้าเป็นเกมที่ส่งข้อมูลมาจาก server ฐานข้อมูลมันไม่ได้อยู่ที่เครื่องแต่ส่วนของมูลของเกมonlineบ้างส่วนที่อยู่ที่เครือ่งอาจhackได้  (เเต่ก็ไม่เเน่เสมอไปครับ woon_shock)

-BeaterX-

• **

ไอทำได้ที่คุณว่านี่....หมายความว่าไงครับผมเเบบว่าปั๊มเงินออกมาเเล้วใช้ในการซื้อของได้จริงงั้นน่ะหรอเงินลดตามจำนวนที่ปั๊มออกมาน่ะหรอ  woon_huh เเล้วถ้าเป็นเเบบนั้นคุณทำเเบบนั้นได้ตอนไหนครับประมาณเดือนไหน woon_no

-BeaterX-

• **

ใช้ได้ครับเเต่ใช้ได้กับบางเกมส์เท่านั้นเพราะโปรแกรมcheat engineเนี่ยเป็นโปรแกรมที่ไปเปลี่ยนฐานข้อมูลของเกมต่างๆถ้าเป็นเกมonlineใช้ว่าจะไม่ได้เลยที่เดียว%มีอยู่70-30เพราะถ้าเป็นเกมที่ส่งข้อมูลมาจาก server ฐานข้อมูลมันไม่ได้อยู่ที่เครื่องแต่ส่วนของมูลของเกมonlineบ้างส่วนที่อยู่ที่เครือ่งอาจhackได้  (เเต่ก็ไม่เเน่เสมอไปครับ woon_shock)

เสริมอีกหน่อย

1.ต้องเข้าใจก่อนว่าโปรแกรม Cheat Engine เป็นโปรแกรมซึ่งมีความสามารถในการค้นหา
และแก้ไขข้อมูลในหน่วยความจำ(RAM)ของเครื่องเราเองได้ (เครื่องคนอื่นไม่ได้)

2.ต้องรู้ว่าข้อมูลข้อมูลสำคัญๆของเกมออนไลน์ทั้งหลาย มักไม่ได้ถูกเก้บไว้ในหน่วยความจำ(RAM)ของเครื่องเราเอง
แต่ถูกเก็บไว้ที่เครื่อง server และแน่นอน Cheat Engine ไม่สามารถไปแก้ไขข้อมูลที่อยู่ในเครื่อง server ได้

ดังนั้นจึงไม่สามารถใช้โปรแกรม Cheat Engine โกงเกมออนไลน์ได้
(จิงๆโกงได้ แต่โกงได้แต่พวกข้อมูลที่ไม่สำคัญที่ถูกส่งมาเก็บไว้ในหน่วยความจำของเครื่องเรา) เเละอย่าที่บอกว่ามันก็ไม่เเน่เสมอไปที่จะโกงไม่ได้  woon_555

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • Full Member
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+

1.ต้องเข้าใจก่อนว่าโปรแกรม Cheat Engine เป็นโปรแกรมซึ่งมีความสามารถในการค้นหา
และแก้ไขข้อมูลในหน่วยความจำ(RAM)ของเครื่องเราเองได้ (เครื่องคนอื่นไม่ได้)

2.ต้องรู้ว่าข้อมูลข้อมูลสำคัญๆของเกมออนไลน์ทั้งหลาย มักไม่ได้ถูกเก้บไว้ในหน่วยความจำ(RAM)ของเครื่องเราเอง
แต่ถูกเก็บไว้ที่เครื่อง server และแน่นอน Cheat Engine ไม่สามารถไปแก้ไขข้อมูลที่อยู่ในเครื่อง server ได้

ดังนั้นจึงไม่สามารถใช้โปรแกรม Cheat Engine โกงเกมออนไลน์ได้
(จิงๆโกงได้ แต่โกงได้แต่พวกข้อมูลที่ไม่สำคัญที่ถูกส่งมาเก็บไว้ในหน่วยความจำของเครื่องเรา) เเละอย่าที่บอกว่ามันก็ไม่เเน่เสมอไปที่จะโกงไม่ได้  woon_555

ขอบคุณครับจะลองศึกษาและใช้งานดู ในหลายๆแง่มุม woon_555

ไอทำได้ที่คุณว่านี่....หมายความว่าไงครับผมเเบบว่าปั๊มเงินออกมาเเล้วใช้ในการซื้อของได้จริงงั้นน่ะหรอเงินลดตามจำนวนที่ปั๊มออกมาน่ะหรอ  woon_huh เเล้วถ้าเป็นเเบบนั้นคุณทำเเบบนั้นได้ตอนไหนครับประมาณเดือนไหน woon_no
ทำไมต้องบอก

ทำไมจะโกงไม่ได้ x-shot pb ใช้ ce ทำโปรอมตะ

-BeaterX-

• **

ทำไมต้องบอก

หรือว่าทำไม่ได้จริงเเล้วเเค่จะอวดข่มคนอื่นครับพี่ woon_555 เพราะว่าผมไม่ชอบพวกเกรียนๆที่หาประโยชน์จากโปรหรือช่องโหว่ของเกมส์ไงมันเอาเปรียบคนอื่นเเล้วที่อยากรู้ว่าเมื่อไหร่ก็เพราะว่าจะได้ตรวจสอบว่าจีบล็อกไปยังใจป่ะ???  woon_yes

ทำไมต้องบอก

หรือว่าทำไม่ได้จริงเเล้วเเค่จะอวดข่มคนอื่นครับพี่ woon_555 เพราะว่าผมไม่ชอบพวกเกรียนๆที่หาประโยชน์จากโปรหรือช่องโหว่ของเกมส์ไงมันเอาเปรียบคนอื่นเเล้วที่อยากรู้ว่าเมื่อไหร่ก็เพราะว่าจะได้ตรวจสอบว่าจีบล็อกไปยังใจป่ะ???  woon_yes
โง่ต่อไปเถอะ