GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่อง Maeva แฮคตัวเอง ว้อนเพื่อนวุ้นสวรรค์เห็นใจ

Jimmy'

• Full Member
เรื่องเราจ่างเธอเวลจำนวน 3000 บาท แต่เธอขอเพิ่มเราก็ไม่ว่า อีก 500 โอเค ค่ายาต่างหากสามร้อยเอม ปากบอกไม่รีบๆ เราให้เธอรอจากคนโกงบัตร กิลมิตเตอร์เธอก็บอกจะรอ แต่พอถึงวัน เขาไม่คืน เธอมาโวยวายกะเรา เรานับผิดชอบโดยการคืนในวันนั้นจนหมดแล้วค่ะ เราถือว่าเราตรงน่ะ ถ้าไม่เคลียพิมมา
ผมไม่ได้ไปโวยวายอะไรเลย ผมเเค่บอกว่า คนนั้นนัดเวลาไว้วันที่16 เขาไม่เคยออนสักวันเลยตั้งเเต่ต้นเดือนผมเเค่มาบอกเเค่นั้น คุณก็ให้เฟสเขามา ผมก็ไปติดต่อเอง เขาก็ไม่รับเเอด ผมรอ3-4วัน เขาก็ไม่รับเลย ผมเลยกลับมาบอกอีกรอบว่าติดต่อเขาเลยไม่ได้นะ ไม่ใช่คุณเองอะหรอที่บอกว่า ก็ไปทวงคนนั้นสิ คุณติดผมผมต้องไปทวงคนอื่นหรอ ผมเป็นคนตรงๆบอกจะคืนวันไหนวันนั้นวันนี้ ก็ต้องวันนั้นวันนี้ ไม่มีก็คุยกันได้ไม่เคยไปโวยวายอะไร

•ROMY•

• Newbie
  • *
เราเป็นคนติดต่อให้น่ะจิม จุ๋มก็เป็นพยานได้ เราขอเฟสมาจากจุ๋ม คือคืนไปแล้วขุดให้ได้อ่ะไรอ่อ หลงประเด็นหรอ

Jimmy'

อีกอย่าง เราไม่ได้พูดซักคำน่ะว่าเอาของมาขายแพง เราเเค่บอกว่า เพื่อนกันไม่ทำลับหลังหรอก พูดแบบนี้แปลว่าเอามาขายคืนแพงๆจิงดิ เราพึ่งรุ้ แกไม่ได้เกี่ยวอะไรมากเลยน่ะแค่เอาของๆเรามาขายคืน เราเเค่เสียความรุ้สึกพอมาอ่านแบบนี้ พระเจ้าเราโดนด่า***เราไม่เคยโดนใครทำแบบนี้มาก่อนเลยน่ะ สงบจิตใจหน่อยก็ได้ไม่ต้องหลุด คำว่าไม่สนิทกับคนที่รุ้จักกันมามากกว่า สองปี อ่ะหรอ
ส่วนเรื่องขายเเพงขายถูกผมเป็นคนขายเองผมเป็นคนกำหนดราคา วันเเรก ผมตั้งของทุกชิ้นเท่าที่ซื้อมา บางอันมีคนให้ราคาดีกว่า ผมก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีกว่า(มีชิ้นเดียวที่ขายเเพงกว่าที่ซื้อมา) หลังๆผมขายถูกกว่าเดิม เกือบครึ่งด้วยซ้ำ ซื้อ300ผมขาย 150ก็ยังมี

•ROMY•

• Newbie
  • *
อีกอย่าง เราไม่ได้พูดซักคำน่ะว่าเอาของมาขายแพง เราเเค่บอกว่า เพื่อนกันไม่ทำลับหลังหรอก พูดแบบนี้แปลว่าเอามาขายคืนแพงๆจิงดิ เราพึ่งรุ้ แกไม่ได้เกี่ยวอะไรมากเลยน่ะแค่เอาของๆเรามาขายคืน เราเเค่เสียความรุ้สึกพอมาอ่านแบบนี้ พระเจ้าเราโดนด่า***เราไม่เคยโดนใครทำแบบนี้มาก่อนเลยน่ะ สงบจิตใจหน่อยก็ได้ไม่ต้องหลุด คำว่าไม่สนิทกับคนที่รุ้จักกันมามากกว่า สองปี อ่ะหรอ
ส่วนเรื่องขายเเพงขายถูกผมเป็นคนขายเองผมเป็นคนกำหนดราคา วันเเรก ผมตั้งของทุกชิ้นเท่าที่ซื้อมา บางอันมีคนให้ราคาดีกว่า ผมก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีกว่า(มีชิ้นเดียวที่ขายเเพงกว่าที่ซื้อมา) หลังๆผมขายถูกกว่าเดิม เกือบครึ่งด้วยซ้ำ ซื้อ300ผมขาย 150ก็ยังมี
อ่านเม้นสองป่าว เราไม่ได้ว่าอะไรน่ะ

•ROMY•

• Newbie
  • *
เราเข้าใจเรื่องเอาของมาขายคืนน่ะค่ะ ว่าเขาซื้อไปเขามีสิทธิมาขายเราเท่าไรก็ได้ เเต่ที่เรารู้สึกเเย่คือ บอกเราซักนิดว่าของอยู่ที่เขา เพื่อนไม่ทำอะไรลับหลังกันหรอกค่ะ

ตรงนี้อ่ะจ๊ะ ขายเท่าไรไม่ว่าจ้าาาา

Jimmy'

เราเข้าใจเรื่องเอาของมาขายคืนน่ะค่ะ ว่าเขาซื้อไปเขามีสิทธิมาขายเราเท่าไรก็ได้ เเต่ที่เรารู้สึกเเย่คือ บอกเราซักนิดว่าของอยู่ที่เขา เพื่อนไม่ทำอะไรลับหลังกันหรอกค่ะ

ตรงนี้อ่ะจ๊ะ ขายเท่าไรไม่ว่าจ้าาาา
รอบสุดท้ายละนะ จะไม่พิมพ์ซ้ำอีกละนะ หลายรอบมาก คือเราบอกเเล้วนะเเต่ไม่ได้บอกคุณ ก็รู้นิเรารู้จักกันมากี่ปี เเต่ก็รู้นิว่าเรารู้จักกันยังไง ผมไม่กล้าไปคุยกับคุณหรอกครับ ผมเลยฝากเเฟนคุณไปบอก เเต่เเฟนเก่าคุณไม่ยอมบอกเอง ใช่ความผิดผมไหม ผมบอกทุกอย่างเลยว่าซื้อไรมาบ้างทะไรใครขายกิวด์ไรขาย ใครซื้อมาบ้างคนที่รู้จัก กิวด์ผมก็ซื้อมาหลายคน

•ROMY•

• Newbie
  • *
มาร้อนในกระทู้เพื่ออะไรค่าาา เงินก็ได้เเล้ว ค่าเวลก็ได้เเล้ว เรื่องของก็พิมไว้ให้หมดเเล้วว่ายอมรับได้ อีกอย่างน่ะค่ะ สุภาพชนไม่ด่าผู้หญิงหรอกค่ะ
มันเป็นเเค่ข้ออ้างจ๊ะ ถ้าจิมไม่ด่าเราเราหายโกดเเล้วน่ะนิ แกทำเราร้องไห้อีกแล้ว

•ROMY•

• Newbie
  • *

รอบสุดท้ายละนะ จะไม่พิมพ์ซ้ำอีกละนะ หลายรอบมาก คือเราบอกเเล้วนะเเต่ไม่ได้บอกคุณ ก็รู้นิเรารู้จักกันมากี่ปี เเต่ก็รู้นิว่าเรารู้จักกันยังไง ผมไม่กล้าไปคุยกับคุณหรอกครับ ผมเลยฝากเเฟนคุณไปบอก เเต่เเฟนเก่าคุณไม่ยอมบอกเอง ใช่ความผิดผมไหม ผมบอกทุกอย่างเลยว่าซื้อไรมาบ้างทะไรใครขายกิวด์ไรขาย ใครซื้อมาบ้างคนที่รู้จัก กิวด์ผมก็ซื้อมาหลายคน
บอมเป็นเเค่คนเคยคุยกันเท่านั้นค่ะ คำว่าเเฟนใช้กับเราไม่ได้ จิมบอกเราเองนิน่า ว่าคิดเอาน่ะ เจ้ขิงหรือบอมที่แฮคเรา ใครทำเเล้วได้ประโยชน์มากกว่ากัน จิมเป็นคนบอกเราเองนี้น่าว่าบอมเอาเราไปพูดว่าเราแฮคตัวเอง ^___^

Dvil_sky

• Newbie
  • *
คือ กุก้อไม่เข้าใจนะว่ามันคิดไรของมัน คือเรื่องที่บอกว่ามันแฮคตัวเอง ก้อไม่เคยบอกว่าเชื่อไรเรย แค่มีคนมาเล่าให้ฟังหลายๆคน แต่ก้อไม่ได้เชื่อไรเรยซักนิด คนบ้าไรแฮคตัวเอง ลบตัวเองทิ้ง แล้วก้อไม่เคยจะไปเล่าให้ใครฟังด้วยเรื่องไร้สาระแบบนั้น ให้มันจบๆไปตั้งนานและ เรื่องเงิน 690m
เคยซื้อเกิลให้ ตอนนั้นเอากำไลแลกไป 1 วง + ตัง สัตว์ขี่แบล็คเดรFก้ 1 ตัว ผvบ ช.ช. เวล 99 1 ตัว แปลง บอสผลึก เคยให้ตังไปใช้ก่อนด้วย 100m
woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

•ROMY•

• Newbie
  • *

คือ กุก้อไม่เข้าใจนะว่ามันคิดไรของมัน คือเรื่องที่บอกว่ามันแฮคตัวเอง ก้อไม่เคยบอกว่าเชื่อไรเรย แค่มีคนมาเล่าให้ฟังหลายๆคน แต่ก้อไม่ได้เชื่อไรเรยซักนิด คนบ้าไรแฮคตัวเอง ลบตัวเองทิ้ง แล้วก้อไม่เคยจะไปเล่าให้ใครฟังด้วยเรื่องไร้สาระแบบนั้น ให้มันจบๆไปตั้งนานและ เรื่องเงิน 690m
เคยซื้อเกิลให้ ตอนนั้นเอากำไลแลกไป 1 วง + ตัง สัตว์ขี่แบล็คเดรFก้ 1 ตัว ผvบ ช.ช. เวล 99 1 ตัว แปลง บอสผลึก เคยให้ตังไปใช้ก่อนด้วย 100m
woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

*เกิ้ลตัง+เราไง กำไล 250 + ตะโก้บอสที่ให้ยืมมาเเต่โดนแฮคไปคิดให้ถือว่าชดใช้  250 + ตังที่เคยให้มา 100 โดยที่เราไม่ได้ร้องขอ รวม  600 เอมน่ะจ๊ะ ขาดอีก 90 ชั่งเถอะจ๊ะ
จบเเล้วน่ะค่าาา ^__^

•ROMY•

• Newbie
  • *