GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

บัค - เกราะกระหายเลือด

-_YC_-

• Jr. Member
  • **
ตามภาพคือความสามารถของเกราะกระหายเลือด
โดยจะเน้นไปที่
 -เปลี่ยนธาตุป้องกันเป็นธาตุมืด(ธาตุเกราะ) นั่นคือผมหมายความว่าสามารถป้องการการโจมตีธาตุมืดทุกชนิดยกเว้นการโจมตีทะลุเกราะ

เมื่อใส่แล้วทำไมยังโดนสกิลเสามืดซึ่งจะโจมตีเป็นธาตุมืดของคนทรงโจมตีเข้าอยู่

มีอยู่ 3 กรณี คือ
1.เสาอาคมคลื่นพลังเวทย์เป็นการโจมตีทะลุเกราะ
2.บัค
3.ผมเข้าใจคุณสมบัติผิด
คนกินคน ?? ไรหว่า

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ
ก่อนอื่นอยากรู้ว่า เสาอะไร เสาคลื่นพลังเวท หรือเสาอะไรนะที่มันแรงกว่าเสาคลื่นเวทอะ

มันป้องกันไม่ได้ 100 เปอเซ็นต์นะ ธาตุมืดยังเข้า 25 เปอ ซึ่งก็เบามากๆเลย

ดูจากรูปผมว่าไม่น่าบัคนะ