GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำได้ด้วยเหรอ

-_YC_-

• Jr. Member
  • **
รูปแบบไม่ตัดแต่งนะครับ

มาเข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ

ดูจากรูปครับมีคนทำการงาน แล้วขายของ
แล้วหลักฐานที่เขาทำการงาน คือ ...........
ดูทางนี้ครับ

ในการตั้งร้านขายของ การสนทนา หรือ การกระทำสิ่งใดๆที่มีข้อความ ขึ้น จะขึ้นบน ชื่อร้านครับ
เช่น

ถ้าไม่บัค สอนทำด้วยเน้อคร้าบ
คนกินคน ?? ไรหว่า

จั๊กก็ไรด๊อก...

• ไม่มีไรมาก
  • **
ก็กดทำอาหารไว้เยอะๆแล้วตั้งร้านโดยไช้ใบตั้งร้านไง

-_YC_-

• **
ผมลองทำแล้วรับ
ปรากฏว่า คำว่า ทำอาหาร ทับ กับ ชื่อร้านครับ

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
ผมว่าผมเห็นอีกคนข้างหลังนะดูดีๆ
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

-_YC_-

• **
แล้วทำไม คำว่าทำอาหารยุ บนชื่อร้าน

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
มั่นใจหรอว่าเขากดสกิลตั้งร้านค้า
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

กดทักษะทำอาหาร ปล่อยมันทำไปเรื่อยๆ กดใบตั้งห้องขายของ  ชื่อร้านค้ากับทำอาหารจะทับกัน แต่ถ้าคนที่เพิ่งวาปมาจะเห็นว่ามันแยกกัน

•Baitong•

• วันเวลาเก่าๆไม่เคยหวนกลับ , มีเเต่เช้าวันใหม่ที่มาทุกวันทั้งปี , ซึ่งก็ดีเเล้ว
  • Newbie
  • *
เป็นการทำอาหารไว้แล้วกดใบตั้งร้านค้าค่ะ  คราวหน้า อย่าคิดไปเอง :))  By.Hwan

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ใช้ใบตั้งร้านมันจะเป็นแบบ "แผงลอย" ไม่ใช่เหรอ woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

•Baitong•

• วันเวลาเก่าๆไม่เคยหวนกลับ , มีเเต่เช้าวันใหม่ที่มาทุกวันทั้งปี , ซึ่งก็ดีเเล้ว
  • Newbie
  • *
ก็แผงลอยไงค่ะ คนที่ถูกลงชื่อ OreO ค๊าาาา    #038 #038 #038 #038 #038 แผงลอยยังค่ะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ก็แผงลอยไงค่ะ คนที่ถูกลงชื่อ OreO ค๊าาาา    #038 #038 #038 #038 #038 แผงลอยยังค่ะ

เวรของกรรม ตาลาย g#033
ดูรูปสุดท้ายละมึนเลย
ขอโทษก๊าบบบบ g#002
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?