GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

oatcha

• Full Member
 แนะนำนะครับเวลาจะด่าหรือว่าใคร จะพูดว่า( ค าย หรือ เหี้ ขอเซ็นต์เซอร์ด้วย) มาเป็นพูดคำว่า " เควี้ย " แทนนะครับ เพราะคำนี้จะมาจากสองคำแรกรวมกัน  woon_555 woon_555

FFiM

• Full Member
เก่งกันจ๊างงงง แต่ละคน เพราะงี้ไงตี้ป่ามันถึงได้น่าล้มตี้   g#020

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
6. ในกรณีคำหยาบที่ไม่ตรงกับประมวลคำหยาบ หรือใช้คำที่ไม่มีความหมาย จะต้องให้ผู้เสียหาย(คนที่โดนด่า)เท่านั้น มาบรรยายถึงว่าทำไมถึงคิดว่าคำดังกล่าวเป็นคำหยาบ หยาบอย่างไร

เมื่อผู้เสียหายโดนว่าด้วยคำดังกล่าวรู้สึก เจ็บปวด เจ็บแค้นอย่างไร ซึ่งจะต้องบรรยายมาถ้าทีมงานเห็นว่าผู้เสียหายรู้สึกเสียหายจริงก็จะทำการลงโทษครับ