GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบื่อมาก เกมอสุรา ทามงี้ได้ไง

chang_Fong

• Jr. Member
  • **
  • Some body who know, Some body who care ?
วิ อ่อนสุด   woon_shock 

คุณเบื่อวิ  แต่ทุกคนในเกมส์เบื่อคนแบบคุณ  ถ้าเห็นว่าอาชีพไหนเก่งก็ไปเล่นอาชีพนั่นสิครับ  จะทนเล่นอาชีพวิ ห่วยๆทำไม บ้าหรือเปล่า
ปล.  แต่เก่งจัง เล่นอาชีพที่เก่งที่สุด ให้แพ้ทุกอาชีพได้   #038
LIKe ตัวเท่าบ้าน
นายนไปะ เล่นอ่อน+(กากนิดๆ)เอง เเล้วมาว่าชาวบ้าน เราเองเล่นเทรอยู่ มันไม่ได้เก่งอะไรมาก(คนเก่งก็มี)
นมาเรียกร้อง ลองเล่นอาชีพที่นายไป ว่าๆมาสิ เเล้วายจะรู้ว่า มันไม่ได้ง่ายเลยสายนะเล่นอ่อนเองเเล้วรุปคือ
ปล .ตัวเองอะ เก่งจังนะ (ปาก)^^
ดีชั่ว อยู่ที่ ตัวทำ สูงต่ำ อยู่ที่ทำตัว

_____OngChaI_____

• **
  • >.,<
ไม่ว่าจะเปนเรื่องชิงปราสาท ที่อสุรา
-ได้ปรับให้เปนธงอมตะ ไม่มีโอกาศได้ธงเลย เพราะตีธงไม่ติดคนเยอะบัง ตีธงนานถึงคนแรกไม่เคยธงเข้าคนอื่นมาตีทีหลังได้เบื่อธงอมตะ
-วอล๊อคปัจจุบันเป็นอาชีพที่โหดที่สุด วิหรืออาชีพไหนตีเมื่อไส่เซ็ต ไสยเวทและเกราะสะท้อน จะไม่มีอาชีพไหนสู้ได้เลยวอโหดเกินตีทีไรสะท้อนตลอด ถ้าโจมตีกายภาพสะท้อน200เปอ วอเลือด6000 ชาป12000 ชาปยิงทีเดวชาปตาย  โจมตีเวทไส่วอ วิเลือด9000 ตีวอเลือด2200 ไม่จุไม่ได้ สะท้อนตลอด
-เซนจุเรี่ยนอาชีพโหด รองจากวอล๊อค เปนอาชีพที่โหด HPหรือเลือดเยอะมากของก็ราคาถูก ยิงทีเดียววิดับครับ โป๊ะแรงด้วย
น่าเบื่อมากวิตอนนี้กากสุดในทุกอาชีพ
-เทรเชอฮันเตอ ยิงวิทีเดียวจอด โป๊ะแรงกัน เยอะ เบื่อมาก ยิงต่อกันอีกไม่ได้ตั้งตัวตายและ
-เบอเซอเกอ เดี่ยวนี้ไม่รุเปนไรตีแรงโป๊ะแรงมาก
-สุดท้ายพาลาโหดเกินไป ศาตเทพฝ่าเวหาโหดมาก ทีเดวตายระเนระนาดแรงมาก
-แถมอีกอัน วิผมได้ยศจักตํานาน วีเยอะและยังกาก เลือดกะเยอะละ โดนแอสไม่จุโดไส่ตาย
-สกิลใหม่ชาปโหดเกินไป ไม่ชอบยิงทีเดียววิเทพแค่ไหนกะตาย
สรุปวิกากมากคนเริ่มไปเล่นอาชีพวอ เซน เทร ชาป พาลาเยอะละงับ

หือ??

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
จะว่าไป ไม่ได้ติดตามเลยสินะคุณ จขกท. เดี๋ยวนี้ใส่เซ็ตไสยเวทย์มันสะท้อน100%(กับคน)แล้วนะเออ  g#009
แล้วเกราะสะท้อนใช่ว่าไม่มีทางแก้นี่ woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ความเทพมันอยู่ที่ตัวคับ       ถึงแม้ว่าตัวละครจะเทพแค่ไหน   แต่หากผู้เล่นไม่พร้อม  ตัวนั้นก็ไม่สามารถแสดงพลัง
ความเทพออกมาได้หรอก

คิดไงมาว่าวอโกง เคยลองเล่นแล้วรึยัง

ลองเล่นวอก่อนแล้วจารู้ว่ามันไม่โกง

woon_angry woon_angry

ถึงแม้จะมีวิหลายคนบ่นก็ตาม แต่มันมีทางแก้เสมอ

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014 g#014
ลองมาเล่นวอสิ เเล้วจะรู้ อาชีพเมียน้อย  woon_cry woon_cry woon_cry

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

ไม่ทราบว่า ชื่อตัวละคร di รึป่าว เจ้าของกระทู้

เล่นวิสายไฟ อยากเกรียนแบทต้องทำใจ เมื่อเจอวอ    woon_5555 woon_5555 woon_5555

Vt_Valentine

• **
จะไปบอกอาชีพอื่นโกง ช่วยเช็คความสามารถด้วยนะจ้ะ

เซ็ตไสยเวทย์มันสะท้อน200%ก็จริง แต่พอลงแบทสะท้อนเหลือ100% ก็เท่ากับว่าถ้าเลือดน้อยกว่าก็แพ้กันดื้อๆ

แล้วอีกอย่างเด๋วนี้เขาใส่ตระกุดกันเซ็ตไสยเวทย์กันได้ ไม่รู้รึไงจ้ะ

แล้วที่ว่าถ้าไม่รุมก็กากอะ อยากเจอจริงๆ   g#024

Rest In Peace

มีแต่วิบอกวอโกง แต่ผมไม่เห็นใครเล่นวิจุติไปเล่นวอซักคน ก็เล่นวิเหมือนเดิม  g#016

มีแต่วิบอกวอโกง แต่ผมไม่เห็นใครเล่นวิจุติไปเล่นวอซักคน ก็เล่นวิเหมือนเดิม  g#016

เห็นด้วยๆ   woon_5555 woon_5555

เห็นจุมาเล่นวอ ฝึกเกราะสักพักไม่ขึ้น จุเล่นวิอีกละ   woon_555 woon_555 woon_555

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
มาดูอาชีพ แต่ละอาชีพดีกว่า เมื่อเจอ วิ ของเรา
1เบลด เจอ วิ :พิโรธ ทีคงดับเเล้วมัง/ในเวลาเดียวกัน วิ ก้ชนะได้ด้วย สกิล พิโรธ หอก พสุทา เบลดน่าจะดับเเล้วนะ
2 พารา เจอ วิ:พารา อาจจะชนะ สบาย  woon_5555 woon_5555 woon_5555วิบ้างคน พิโรธ เกราะพาราไม่แตก/ในเวลาเดียวกันสามารถ ชนะได้ด้วย สกิลพิโรธ เช่นกัน(คงยาก) - -
3 เบอร(ดี้) เจอ วิ: เบอรเดินมา สับปกติ ก้ ตายเเล้ว !!!  woon_cry woon_cry /ในเวลาเดียวกัน วิก้ กรงน้ำแข็งสิ  g#017 ไห้เบอรสับๆกรงไปเรื่อยๆ เราก้ เยือก สายลม
4 เเอส เจอ วิ : แอสพุ่ง ดับครับ - -/ในเวลาเดียวกัน วิ หอก แอส ทีก้ ดับเหมือนกันครับ - -
5 ชาป เจอ วิ : เล็งยิ่งจุดตาย วายุ บ้ราๆๆๆ ก้ดับ/ พสุทา 3 ครัง ชาป คงนอน - -
6 เทร เจอ วิ : เชียร ยิ่งปิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ วิ นอน/ หอก พสุทา เทรดับ -0- <ป.ล ระวังกาลเวลาของเทร ทำงานนะจ้ะ>
7 วิ เจอ วิ : ฝีมื่อ เเล้วละคุณ พี  woon_5555 woon_5555
8 วิ เจอ พระ : พระลำเเสงปิ้วๆๆๆๆ อาจจะนานหน่อย - - วิดับ/ในเวลาเดียวกัน พิโรธ หอก พสุทา ดับ <อาจจะไช้ไม่ได้กับคนทีมีบัฟ .ออ้มกอด.ดวงเเสง.กายทิพย์>
9 วอ เจอ วิ : วิร่ายมา สะท้อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปิ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดับเอง/ในเวลาเดียวกัน ก้ วิ่งหนีสะ - - woon_hurt woon_hurt woon_hurt
ดูในเเง้ เเบบ ทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_bye
ในความคิดผมนะครับ  woon_555 woon_555 woon_555

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

มาดูอาชีพ แต่ละอาชีพดีกว่า เมื่อเจอ วิ ของเรา
1เบลด เจอ วิ :พิโรธ ทีคงดับเเล้วมัง/ในเวลาเดียวกัน วิ ก้ชนะได้ด้วย สกิล พิโรธ หอก พสุทา เบลดน่าจะดับเเล้วนะ
2 พารา เจอ วิ:พารา อาจจะชนะ สบาย  woon_5555 woon_5555 woon_5555วิบ้างคน พิโรธ เกราะพาราไม่แตก/ในเวลาเดียวกันสามารถ ชนะได้ด้วย สกิลพิโรธ เช่นกัน(คงยาก) - -
3 เบอร(ดี้) เจอ วิ: เบอรเดินมา สับปกติ ก้ ตายเเล้ว !!!  woon_cry woon_cry /ในเวลาเดียวกัน วิก้ กรงน้ำแข็งสิ  g#017 ไห้เบอรสับๆกรงไปเรื่อยๆ เราก้ เยือก สายลม
4 เเอส เจอ วิ : แอสพุ่ง ดับครับ - -/ในเวลาเดียวกัน วิ หอก แอส ทีก้ ดับเหมือนกันครับ - -
5 ชาป เจอ วิ : เล็งยิ่งจุดตาย วายุ บ้ราๆๆๆ ก้ดับ/ พสุทา 3 ครัง ชาป คงนอน - -
6 เทร เจอ วิ : เชียร ยิ่งปิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ วิ นอน/ หอก พสุทา เทรดับ -0- <ป.ล ระวังกาลเวลาของเทร ทำงานนะจ้ะ>
7 วิ เจอ วิ : ฝีมื่อ เเล้วละคุณ พี  woon_5555 woon_5555
8 วิ เจอ พระ : พระลำเเสงปิ้วๆๆๆๆ อาจจะนานหน่อย - - วิดับ/ในเวลาเดียวกัน พิโรธ หอก พสุทา ดับ <อาจจะไช้ไม่ได้กับคนทีมีบัฟ .ออ้มกอด.ดวงเเสง.กายทิพย์>
9 วอ เจอ วิ : วิร่ายมา สะท้อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปิ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดับเอง/ในเวลาเดียวกัน ก้ วิ่งหนีสะ - - woon_hurt woon_hurt woon_hurt
ดูในเเง้ เเบบ ทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_bye
ในความคิดผมนะครับ  woon_555 woon_555 woon_555
10:ทหาร เจอ วิ : ยิ่งปรานีต ปิ้ว วิดับจ้า (ผมทำบ่อยจนโดนวิ ด่า  g#020 g#020 g#020)/ในเวลาเดียว กันอย่าลืม สิเซนเเพ้เวท หอก พสุทา เดียวก้ดับ(ป.ล ท้าทหารหันกลับมายิ่ง น้องวิก้ดับน้าจ้ะ)  woon_555 woon_555 woon_555

10:ทหาร เจอ วิ : ยิ่งปรานีต ปิ้ว วิดับจ้า (ผมทำบ่อยจนโดนวิ ด่า  g#020 g#020 g#020)/ในเวลาเดียว กันอย่าลืม สิเซนเเพ้เวท หอก พสุทา เดียวก้ดับ(ป.ล ท้าทหารหันกลับมายิ่ง น้องวิก้ดับน้าจ้ะ)  woon_555 woon_555 woon_555

แน่ใจว่าปรานีดตาย   woon_cry woon_cry

อาจจะตายในบางคน  แต่สำหรับผม ยิงไม่ตายอยู่1คน  woon_sad2 woon_sad2

เศร้าใจ

แก้วอนิดนุงนะ  woon_555 woon_555

วิโดนสาบใบ้ เนียนเดินมาตี  พอเดินมากดยาแก้เจ็บคอ  กดเหมัน วอก็ดับน่ะจ่ะ woon_5555 woon_5555