GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรมวอหรือกิจกรรมวัดดวง

โพลล์

คุณเห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย
39 (84.8%)
ไม่เห็นด้วย
7 (15.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 46

ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:36:25

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_hurt woon_hurt woon_hurt
                ธงอมตะ8นาที....นานเกินไปคับ.......
                ทำแบบนี้เอาแบบบ ใครตีธงแตกได้ก่อน เอาบ้านไปเลยในวันนั้นซะดีกว่า
                                    woon_sunny woon_sunny woon_sunny

macoto

• Jr. Member
  • **
ทีมงานไม่เข้ามาตอบไรเลย สงสัยคงงานยุ่ง  g#037

อย่าลืมนะครับ ทีเด็ดของเกมส์นี้มันอยู่ที่แบท กับกิจกรรมชิงปราสาท ถ้าทำได้ดีกว่านี้คนเล่นอาจะเพิ่มขึ้นมากกว่านี้ครับ  g#008

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **

v_xxx101_v

• **
บอกแว้ว  เค้าไม่มาสนหรอก ประเด็นที่เค้า ยืนยันแล้วว่า เค้ามาถูกทางแล้ว  55  ผู้เล่นอย่างเราๆมันจะไปรู้ดีกว่า ผู้ผลิตได้ยังไง หว๋า 55 woon_sunny

.KA.-S.K.-

• **
บอกแว้ว  เค้าไม่มาสนหรอก ประเด็นที่เค้า ยืนยันแล้วว่า เค้ามาถูกทางแล้ว  55  ผู้เล่นอย่างเราๆมันจะไปรู้ดีกว่า ผู้ผลิตได้ยังไง หว๋า 55 woon_sunny
g#022

๙ -เกิดมาทำไม- ๙

• Newbie
  • *
ตอนนี้วัดกันที่ Hit สุดท้าย อาจจะดูเหมือนเป็นการวัดดวง
แต่ถ้าเป็นเป็น Damage รวมที่ทำได้เป็นตัวตัดสิน มันน่าจะดีกว่าจริงเหรอครับ?

เพราะถึงเงื่อนไขเป็นแบบนั้นจริง ผู้เล่นก็ไม่สามารถรู้ได้อยู่ดีว่า ใครทำ Damage เท่าไหร่
ยกตัวอย่างเช่น ณ ปัจจุบัน หากผมประกาศว่าเปลี่ยนเงื่อนไงเป็น Damage รวม แต่จริงๆ แล้วเงื่อนไงเหมือนเดิมคือ Hitสุดท้าย เพื่อนๆ ก็ไม่สามารถรู้ได้อยู่ดี จริงมั้ยครับ
ตอบเเบบ ผู้ มีความรู้ สูง  g#031

ผู้ มีความรู้สูงจิงๆคับ ถึงตอบแบบนี้    g#004  g#004

macoto

• **
ตอนนี้วัดกันที่ Hit สุดท้าย อาจจะดูเหมือนเป็นการวัดดวง
แต่ถ้าเป็นเป็น Damage รวมที่ทำได้เป็นตัวตัดสิน มันน่าจะดีกว่าจริงเหรอครับ?

เพราะถึงเงื่อนไขเป็นแบบนั้นจริง ผู้เล่นก็ไม่สามารถรู้ได้อยู่ดีว่า ใครทำ Damage เท่าไหร่
ยกตัวอย่างเช่น ณ ปัจจุบัน หากผมประกาศว่าเปลี่ยนเงื่อนไงเป็น Damage รวม แต่จริงๆ แล้วเงื่อนไงเหมือนเดิมคือ Hitสุดท้าย เพื่อนๆ ก็ไม่สามารถรู้ได้อยู่ดี จริงมั้ยครับ
ตอบเเบบ ผู้ มีความรู้ สูง  g#031

ผู้ มีความรู้สูงจิงๆคับ ถึงตอบแบบนี้    g#004  g#004
อ่านะ
ก็แค่เสนอความคิดเห็นนั่นแหละครับ ว่ามันดีตรงไหน ไม่ดีตรงไหน
เผื่อทีมงานจะมีการบ้านไว้คิดอ่าครับ  g#037

ผมเลิกเล่น เลิกวอมาตั้งเเต่ปรับ วอแบบใหม่ละ
เมื่อก่อน สนุกดีนะ สำหรับกิจนี้  ช่วยกันทั้งกิล ได้รุ้จักความสามัคคี  เเต่ตอนนี้ กลายเป็น กิจวัดดวงไปละ
สมใจไอคนตั้งเรป ให้ปรับ ที่บอกว่าอยากได้อารมแบบ สงคราม  เอาไปเต็มๆอารมณ์สงคราม   g#031

กาฬประจักร

• Newbie
  • *
ผมเลิกเล่น เลิกวอมาตั้งเเต่ปรับ วอแบบใหม่ละ
เมื่อก่อน สนุกดีนะ สำหรับกิจนี้  ช่วยกันทั้งกิล ได้รุ้จักความสามัคคี  เเต่ตอนนี้ กลายเป็น กิจวัดดวงไปละ
สมใจไอคนตั้งเรป ให้ปรับ ที่บอกว่าอยากได้อารมแบบ สงคราม  เอาไปเต็มๆอารมณ์สงคราม   g#031

+like อารม สงคราม โครตได้อารมณ์
ผมวอเด่วนี้ ออกไปดูทีวีรอ  ช่วงท้ายๆเอาเเอสมาตีธงไว้ช่วงที่เค้ารุมกัน(เด่วมองไม่เห็นธง) ละไปดูทีวีต่อ ได้ไม่ได้เเล้วเเต่ดวง  g#041

.KA.-S.K.-

• **

+like อารม สงคราม โครตได้อารมณ์
ผมวอเด่วนี้ ออกไปดูทีวีรอ  ช่วงท้ายๆเอาเเอสมาตีธงไว้ช่วงที่เค้ารุมกัน(เด่วมองไม่เห็นธง) ละไปดูทีวีต่อ ได้ไม่ได้เเล้วเเต่ดวง  g#041

เอาไปอีก Like g#009

ชื่อเหมาะสม....

• **
ผมว่าปกติก็มีนดีนะ ได้ลุ้นด้วย  woon_5555

เมี้ยว ~~~

macoto

• **
ถ้าทีมงานเข้ามาส่องเสนอไรไว้ก็ดีนะครับ
ว่าจะมีแนวทางแก้ไขไหมหรือยังไง  g#006

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ผมว่าลองๆคิดเสนอรูปแบบใหม่ๆออกมากันดีกว่า  ครั้งจะว่าทีมงานฝ่ายเดียวว่าปรับไม่ดี  แต่ทางเค้าก็ทำเพื่อแก้ปัญหาการวอร์แบบเก่าที่มีช่องโหว่ ทั้งการรีบ้าน ทั้งเรื่องการเสียทรัพย์ 

ลองช่วยกันคิดออกมาดีกว่าครับ ด่าไปอย่างเดียวมันก็ไม่ช่วยอะไรดีขึ้นมา ด่าแต่ไม่ช่วยคิดก็เท่านั้น  ทางพวกเราเองเป็นผู้เล่น เราเป็นคนเล่นย่อมรู้ปัญหาดีกว่าทีมงาน และการปรับปรุงที่ผ่านมาก็มาจากการแจ้งปัญหาของผู้เล่นทั้งสิ้น เค้าถึงมีการปรับมาแบบนี้  และก็เห็นเค้าให้ออกความเห็นแนวทางการปรับว่าผู้เล่นมีความคิดเห็นและแนวทางอย่างไรบ้าง  ผมว่าก็น่าจะช่วยกันคิดน๊ะครับ  แต่ถ้าจะเอาแบบเก่าคงเป็นไปได้ยาก

ลองช่วยกันคิดรูปแบบใหม่ๆกันออกมาดีกว่า เผื่อเข้าตาอาจจะนำไปสู่การแก้ไขที่ดีขึ้น 

.KA.-S.K.-

• **