GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรมวอหรือกิจกรรมวัดดวง

โพลล์

คุณเห็นด้วยหรือไม่

เห็นด้วย
39 (84.8%)
ไม่เห็นด้วย
7 (15.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 46

ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 03, 2011, 18:36:25

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
.......หลังจากทีมงานได้ปรับกิจกรรมวอมาหลายอย่าง มันก็โอเคนะ แต่ มันปรับไม่ถูกจุดอะครับ หลังจากปรับไม่ให้กิลที่มีทรัพยากร หรือ ระดับไมถึงไม่สามารถลงวอได้ มานก็ยังมีกิลรี

อยุดี ปรับธงให้อมตะ8นาที โอโห! พระเจ้า! อุทานได้หมดครับ มายืนรุมกันที่ธงเต็มไปหมด ใครดวงดีสะกิดธงแตก กะได้บ้านไป คือ มันไม่ได้ใช้ฝีมือในการป้องกัน ความสามารถของลูกกิล เลย

ความแข็งแกร่งของกิล เมื่อก่อนนี้ การวอนี้สนุกมากนะครับ ตั้งรับบุกโจมตี โหมันมาก ผมคนนึงแหละที่ขยันเวล ขยันจุ ขยันเติมแคสให้เทพ เพื่อจะวอสู้คนอื่นได้ แต่เสียดายแรงครับ มาเจออย่างกิจกรรมวอเป็นแบบนี้

กิจกรรมสงครามชิงปราสาท ผมว่ามันคือสิ่งที่ เป็นจุดเด่นของอสุราเลยก็ว่าได้นะครับ แต่มาเจอแบบนี้เสียความรู้สึกครับ

อย่างงี้ปรับเลยก็ได้ครับ ปรับแมพ ให้เป็นทางตรง พอถึงกิจกรรมวอ ก็ให้รีบวิ่งไปที่ธง อมตะสัก5นาที กิลไหนตีได้ จบวอพอครับ เพราะปัจจุบันมันเป็นแบบนี้ครับ

จะทำอย่างไงให้ เขากันบ้านกัน จะทำอย่างไงที่จะกำจัดกิลรี ผมว่ามันน่าคิดนะ ถ้าทีมงานทำได้แจ๋วมากเลยครับ มันจะเป็นเรื่องดีมาก ช่วยหน่อยนะครับ

เดะถ้าผมว่างๆจะถ่ายรูปตอนกิจกรรมวอให้ดูครับว่ามันเป็นอย่างไง g#008 รักอสุราที่สุด

macoto

• **
ลุ้นที่ธงแบบนี้ สงสัยจะเป็นกิจวัดดวงที่ทีมงานทำมาให้เล่นแน่นอน งิงิ  g#037

.KA.-S.K.-

• **
ลุ้นที่ธงแบบนี้ สงสัยจะเป็นกิจวัดดวงที่ทีมงานทำมาให้เล่นแน่นอน งิงิ  g#037
g#017

Legend

• Newbie
  • *
  • ง่วง
ถ้าไม่คิดจะกันบ้านก็เป็นเหมือนที่ จขกท บอกนั้นแหละ g#024

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
เท่าที่ทราบมากิลที่เขากันบ้านได้ก็ไม่เห็นเขาจะต้องไปวัดดวงกับใครนะ
ปล. เคยมีคนตั้งกระทู้แบบนี้มาก่อนหน้า รูปแบบเหมือนกันเป๊ะ

.KA.-S.K.-

• **
เท่าที่ทราบมากิลที่เขากันบ้านได้ก็ไม่เห็นเขาจะต้องไปวัดดวงกับใครนะ
ปล. เคยมีคนตั้งกระทู้แบบนี้มาก่อนหน้า รูปแบบเหมือนกันเป๊ะ

เอ่อผมได้บอกเลยนะว่ากันบ้าน เด๋วนี้ไม่หลอกครับกันบ้าน มีแต่รีจนใกล้หมดเวลาแล้วพอตีธง ธงอมตะอีก8 นาที จบวอพอดีครับ g#004

Exit.

• **
  • ....
ผมว่า ปัญหามันอยู่ที่ แมพในการวอ มันเล็กเกินไป  เข้าถึงธงง่าย ตั้งป้อมไปเหอะ แอสพุ่ง เทรก้าวก็ข้ามได้ละ

มันเลยทำให้ผู้เล่นหมดกำลังใจในการกันบ้าน  ถึงจะกันบ้านไป กันแล้วได้อะไร  แค่สมัย ไว้ตีบวก

จะมีซักกี่คนที่ตีบ้านไว้ตีบวกละ ส่วนใหญ่เอาไว้เวลกัน  สมัยในการวอน่าจะเกี่ยวกับค่าประสบการณ์จากมอนเตอร์ในดันด้วย

ผู้เล่นจะได้มีกำลังใจในการกันบ้านหน่อย ประมาณว่า สมัยนึง เพิ่มประสบการณ์ 10% จากมอนในดันทำนองนี้  g#004

.KA.-S.K.-

• **
ผมว่า ปัญหามันอยู่ที่ แมพในการวอ มันเล็กเกินไป  เข้าถึงธงง่าย ตั้งป้อมไปเหอะ แอสพุ่ง เทรก้าวก็ข้ามได้ละ

มันเลยทำให้ผู้เล่นหมดกำลังใจในการกันบ้าน  ถึงจะกันบ้านไป กันแล้วได้อะไร  แค่สมัย ไว้ตีบวก

จะมีซักกี่คนที่ตีบ้านไว้ตีบวกละ ส่วนใหญ่เอาไว้เวลกัน  สมัยในการวอน่าจะเกี่ยวกับค่าประสบการณ์จากมอนเตอร์ในดันด้วย

ผู้เล่นจะได้มีกำลังใจในการกันบ้านหน่อย ประมาณว่า สมัยนึง เพิ่มประสบการณ์ 10% จากมอนในดันทำนองนี้  g#004

g#004

.KA.-S.K.-

• **
เสนอแนะอะไรบอกเลยนะ  ทีมงานรีบๆเข้ามาดูด้วยนะครับ g#037

macoto

• **
เวลาวออยากให้ทีมงานเข้าไปดูจังเลยครับ มั่วไปหมด จนมองไม่เห็นธงเลยทีเดียว 5 5 5 #038

ยืนลุ้นกันเลยว่าธงจะโดนใคร เนี้ยใช้ฝีมือรึดวงกันแน่ คิดดูดีๆ  g#037

shinichi

• Full Member
  • ♥ จะมีเพียงแต่เธอ รักเธอเสมอ ♥
เวลาวออยากให้ทีมงานเข้าไปดูจังเลยครับ มั่วไปหมด จนมองไม่เห็นธงเลยทีเดียว 5 5 5 #038

ยืนลุ้นกันเลยว่าธงจะโดนใคร เนี้ยใช้ฝีมือรึดวงกันแน่ คิดดูดีๆ  g#037

ดวง ครับ - -

ใครโดนธงคนสุดท้าย ก็ได้ไป เพราะเวลาที่รอธงหายอมตะ
คนจะมามุงดูธงกัน พอธงหายอมตะ็ ก็ลุมตีธงกัน ใครจะได้ธงไปมันก็แล้วแต่ดวงอะเนอะ   g#043 g#043
https://www.facebook.com/jeplaechianpaiaeng

ูกด like ให้ซักนิส :)

macoto

• **

ดวง ครับ - -

ใครโดนธงคนสุดท้าย ก็ได้ไป เพราะเวลาที่รอธงหายอมตะ
คนจะมามุงดูธงกัน พอธงหายอมตะ็ ก็ลุมตีธงกัน ใครจะได้ธงไปมันก็แล้วแต่ดวงอะเนอะ   g#043 g#043
ถ้าเป็นแบบนี้มันไม่มีความสนุกเลยใช่ไหมครับ
ผมว่ามันก็น่าเบื่อเหมือนตอนยังไม่ปรับแหละ ก็แค่มีบัพกายธงมาให้คนยืนรอกายหมดเท่านั้นเอง  g#016

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
เอาอมตะธงออกไปเหอะแล้วเพิ่มเลือดธงแทน

อมตะมันนานเกิน เอาบ้านรอใกล้หมดเวลากันหมดตอนนี้

เพิ่มสกิลให้พวกขุนพลฟ่ายกันบ้านมีสกิล วางกับระเบิด ฝ่ายบุกเดินไปเหยียบบึ้มตายคาที่  g#035

จำกัดการวางได้ 20 ลูก ต่อ 1ขุนพล แนวออกรบเวียดนาม  woon_shock

ห้ามวางใกล้ธงรัศมี 20x20  เสนอมั่วๆ อย่าถือสานะ g#002

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ผมว่าควรทำให้กลับสู่สถานะเดิมก่อนที่จะมีการปรับนะ เพราะตอนนี้คือกิจกรรมวัดดวง ใครดวงดีก็เอาบ้านไป

ไม่มีแรงจูงใจให้คนอยากกันบ้าน เนื่องจากผลประโยชน์ที่ได้รับจากการกันบ้านมันน้อยมาก

อย่างผมก็เบื่อละกับไอการ วอ - อะ - ดอ วัดดวง

macoto10

• Newbie
  • *
ผมว่าควรทำให้กลับสู่สถานะเดิมก่อนที่จะมีการปรับนะ เพราะตอนนี้คือกิจกรรมวัดดวง ใครดวงดีก็เอาบ้านไป

ไม่มีแรงจูงใจให้คนอยากกันบ้าน เนื่องจากผลประโยชน์ที่ได้รับจากการกันบ้านมันน้อยมาก

อย่างผมก็เบื่อละกับไอการ วอ - อะ - ดอ วัดดวง

g#017 woon_yes