GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เอิ่มความสามารถลูกแก้วแรร์99

zavarus

• Jr. Member
  • **
2.3 ลูกแก้ว Rare 10 lv 99 ลูกแก้วจอมอัญเชิญ
   ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มพลังโจมตีเวท 10 % เพิ่มพลังโจมตีเวทมืด 75% และเพิ่มความสามารถในการอัญเชิญดังนี้
 2.3.1 เมื่อใช้ทักษะอัญเชิญจะเพิ่ม HP max 25% (แทนการเสีย HP max 25% จากการใช้ทักษะอัญเชิญ)
 2.3.2 สามารถใช้ทักษะ ทูตแห่งความมืด โดยไม่มีระยะเวลาร่าย และมีโอกาส 10% ที่จะสร้างความเสียหาย 2 เท่า
 2.3.3 ผู้เดินทางในความมืด จะเพิ่มโอกาส 40% ที่จะหลบการโจมตีทางกายภาพแบบไร้ลักษณ์ได้ (ถ้าผู้โจมตีเป็นบอสหรือมินิบอสจะไม่มีผล)
 2.3.4 อัศวินแห่งความมืด จะเพิ่มโอกาสติดมึน10% มีผลต่อการโจมตีแบบเวทมนตร์ด้วย (ถ้าผู้โจมตีเป็นบอสหรือมินิบอสโอกาสติดมึนจะเท่ากับระดับของทักษะ) ทอนความเสียหายจากผู้ใช้เป็น 75% (ที่ระดับ 5)
 2.3.5 ผู้นำสารแห่งความมืด เพิ่มรัศมีการโจมตีเป็น 10x10 และป้องกันความเสียหายจากเวทมนต์ได้ 100% (ถ้าผู้โจมตีเป็นบอสหรือมินิบอสจะไม่มีผล)

ขอบ่นเฉยๆ รู้ว่าบ่นไปก็ไม่ดีขึ้นหรอก
ลูกแก้วนี่เอ่อ ไม่อยากพูดต่ำต้อนด้อยค่ามาก  นี่เป็นการพิสูจอีกอย่างนึงแล้วว่า วอนั้นเป็นอาชีพลูกเมียน้อยทีี่ถูกลืมและถูกเมิน ลูกแก้ว99 อุส่ารอไม่ได้ดีขึ้นเลย อาชีพวอลอคก็ใช่ว่าจะเก่งเท่าไหร่ รอแรร์มาก็ช่วยไม่ค่อยได้ อาชีพอื่นพอใส่มีทักษะมาเพิ่ม วอลอคลูกแก้ว99 ไม่ได้เพิ่มทักษะไรขึ้นมาเลย ไม่คิดถึงคนที่ไม่ได้เล่นสายอัญเชิญบ้างเลยเหรอจี วอมันมีหลายสายนะ เฮ้อ ผิดหวัง

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ดีแล้วละไม่เพิ่มทักษะมา แต่ละอันของวอลอคคูลดาวน์ก็โคตรนานอยู่ละ g#011
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

zavarus

• **
ดีแล้วละไม่เพิ่มทักษะมา แต่ละอันของวอลอคคูลดาวน์ก็โคตรนานอยู่ละ g#011

อันนี้ประชดใช่ป่าว เหนื่อยใจกะวอ เล่นมาหลายปีก็อยู่ที่เดิม

• ชิชิชิ

อันนี้ประชดใช่ป่าว เหนื่อยใจกะวอ เล่นมาหลายปีก็อยู่ที่เดิม
ไม่ได้ประชดครับ ลองไปดูแรร์99แต่ละอันดิ เพิ่มทักษะมามีแต่ของเทรนี่แหละคูลดาวน์น้อย
ของวอร์เพิ่มความสามารถติดตัวดีกว่าเพิ่มทักษะมานะ ยิงพวกอัญเชิญยิ่งหวานวอร์ล็อค g#010
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

zavarus

• **

ไม่ได้ประชดครับ ลองไปดูแรร์99แต่ละอันดิ เพิ่มทักษะมามีแต่ของเทรนี่แหละคูลดาวน์น้อย
ของวอร์เพิ่มความสามารถติดตัวดีกว่าเพิ่มทักษะมานะ ยิงพวกอัญเชิญยิ่งหวานวอร์ล็อค g#010

เห็นด้วยหวานอัญเชิญ(ใช่ว่าจะเยอะ) แต่พวกไม่ได้อัญเชิญ(ก็มีหลายคนเล่น) แทบไม่มีประโยชน์เลย

• ชิชิชิ
หลายคนที่ว่า หมายคนขาเกรียน(สายสาป)ใช่มั้ยครับ g#037 g#037 g#037

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เอ่อ เราว่ามันยังดีกว่าดาบเล็ก หอก แล้วก็ขวานนะ  woon_555

ดีสุดตรง กะโหลกไม่มีเวลาร่ายอะ ยิงที 20k+ ไม่ต้องร่าย (แต่เสียเวลาให้กะโหลกลอยไป)

zavarus

• **
เอ่อ เราว่ามันยังดีกว่าดาบเล็ก หอก แล้วก็ขวานนะ  woon_555

ดีสุดตรง กะโหลกไม่มีเวลาร่ายอะ ยิงที 20k+ ไม่ต้องร่าย (แต่เสียเวลาให้กะโหลกลอยไป)

ใช่กว่ากะโหลกจะลอยไปถึงโดนค่าตายคาที่ก่อนแล้ว พอจะมีหวังกับอาชีพวออีกได้ไหมนี่ อาวุธก็หมดแล้ว ยังพอมีอะไรให้หวังได้อีก สุดท้ายไม่ขอไรมาก ขอให้คงเดิมแบบนี้ไปเรื่อยๆ ในอนาคตขออย่าให้แย่ไปกว่านี้เถอะ คนรักวอลอคเล่นวอลอคมาหลายปี เริ่มเหนื่อยใจ (แล้วตูจะพล่ามไปใยในเมื่อมันก็คงเป็นแบบนี้ไปตลอด  g#031 สู้ตายชาววอลอคทั้งหลาย)

-Ai-

อันนี้ก็ ความสามารถดีนะครับ

เพิ่ม ตั้งหลาย อย่างง มันก็ดีกว่า ของห่วย ๆบางอาชืพนะ

thonson

ทำใจครับ (ขอระบายด้วยคน)
ของเบรดดาบคู่ คูลดาวน์10นาที ระยะเวลาใช้15วินาที
ไปลองมาแล้วครับ ตอนกดสกิลก็แรงดี แต่ตีเค้าไม่ตาย โป๊ะไม่ออก
สู้ดาบพิฆาตไม่ได้ โป๊ะออกบ่อยกว่า

เวลาใช้จริง บัฟครบ พอผมกดสกิล เค้าก็โกยหนีหมด จะโกยไปตีเค้าก็คงไม่ได้
แล้วก็รอต่อไปอีก10นาที ใช้ได้อีกที

สรุป ดาบนี้เหมาะสัมหรับบัฟให้ตี้ แต่กับเบรดใช้งานยาก ใครโชคดีก็มี1อัน
ส่วนผมซวยหน่อยมี2อัน รัชโชค รัชคลั่ง ดีว่าไม่ตียศสูงกว่านี้ ไม่งั้นเสียดายเงินแย่

แต่ผมโชคดี ตรงที่ว่าเลิกเกมนี้ไปหลายเดือนละ มาเฉพาะตอนวอร์
เลยไม่ค่อยเซงเท่าไหร่ ตอนนี้ก็รอดูของแรร์อีก2-3อย่าง
ถ้าห่วยแบบนี้ ก็คงเลิกถาวรล่ะครับ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้จขกท.ครับ woon_sunny

zavarus

• **
ทำใจครับ (ขอระบายด้วยคน)
ของเบรดดาบคู่ คูลดาวน์10นาที ระยะเวลาใช้15วินาที
ไปลองมาแล้วครับ ตอนกดสกิลก็แรงดี แต่ตีเค้าไม่ตาย โป๊ะไม่ออก
สู้ดาบพิฆาตไม่ได้ โป๊ะออกบ่อยกว่า

เวลาใช้จริง บัฟครบ พอผมกดสกิล เค้าก็โกยหนีหมด จะโกยไปตีเค้าก็คงไม่ได้
แล้วก็รอต่อไปอีก10นาที ใช้ได้อีกที

สรุป ดาบนี้เหมาะสัมหรับบัฟให้ตี้ แต่กับเบรดใช้งานยาก ใครโชคดีก็มี1อัน
ส่วนผมซวยหน่อยมี2อัน รัชโชค รัชคลั่ง ดีว่าไม่ตียศสูงกว่านี้ ไม่งั้นเสียดายเงินแย่

แต่ผมโชคดี ตรงที่ว่าเลิกเกมนี้ไปหลายเดือนละ มาเฉพาะตอนวอร์
เลยไม่ค่อยเซงเท่าไหร่ ตอนนี้ก็รอดูของแรร์อีก2-3อย่าง
ถ้าห่วยแบบนี้ ก็คงเลิกถาวรล่ะครับ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้จขกท.ครับ woon_sunny

เจ้าของกระทู้คิดว่าคงอยู่อีกนาน ถึงมันจะไม่ดียังไง ก็ไปไหนไม่รอด หนีไปเกมส์อื่นก็ต้องกลับมาเกมส์นี้ทุกทีไม่รู้ทำไม ก็นั่นแหละได้แต่ทำใจ และรอกันต่อไป  ไม่ว่าจะอีกกี่ปีก็จะรอจนวันนึงวอลอคได้ผงาดขึ้นมาจากโคลนตมอย่างคนอื่นๆเค้าบ้าง ใครเล่นวอก็รอไปพร้อมกันกะเรานะ มันต้องมีซักวันนึงแหละ เราเชื่ออย่างนั้น ถึงได้รอมานานหลายปีแระ

_Mirinda_

• **
ปลง ๆ กันบ้างนะค่ะ

เครียดไปก็ เท่านั้น

ปลง ชิน เฉย ๆ

เอาแน่นอนอะไร ไม่ได้ กับเกมนีค่ะ

g#008

AsunAllI3araTz

วอ สะท้อน เซตเลือด สู้แอส ตายคู่ ลองมาเเล้ว วอ สาย เวท ลูกศร กะเเรงนะครับ

hipho

• Newbie
  • *
มันจะดีก็ตรงเพิ่มเลือด 25เปอ
กับเพิ่มเวทมืด 75เปอ+กับพลัีงโจมตีเวทของมัน
ทำให้หมากัดแรงขึ้นมาก

แต่ที่ว่าทำให้หมาหลบไร้ลักษณ์ 40% ไร้ค่ามากเลย
หมาหลบเยอะอยู่แล้ว ชาปยังยิงไม่ค่อยโดน
อัตราโป๊ะก็เยอะ แอสตีก็ไม่ค่อยโป๊ะ
หมาเลือด2000 โดนพสุธา2ทีตาย
ทำให้มันหลบเวทดีกว่ามั้ย
หมาตายก็ยิงเวทใส่วิไม่เข้าอีก

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ผมว่าดีนะครับอย่าเอาไปเปรียบกับอันเดียวจิ อันนั้นออกมาด้อยเราก้อทำให้มันเมพ  g#008 g#008

คิดซะว่าก้อยังดีกว่าดาบใหญ่99อะนะ  g#012 g#012