GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สังเกตไหม ตั้งแต่มีจิต14/แหวน/สกิลจิต(ที่ต้องลงดัน)/สัตว์ขี่ คนเล่นน้อยลงมาก

เข้น้อย

• Jr. Member
  • **
  • วุ้นหน้าหนังสือเซิร์ฟเวอร์
 g#046 ไม่สนหรอกตราบใดที่เงินยังเข้ากระเป๋าจีเอ็มอยู่ อสุราคนรวยเท่านั้นที่อยู่ได้
เพื่อนสำคัญที่สุดสำหรับผม
[/color]

มิชฉาชีพ Lv 2

• Newbie
  • *
g#046 ไม่สนหรอกตราบใดที่เงินยังเข้ากระเป๋าจีเอ็มอยู่ อสุราคนรวยเท่านั้นที่อยู่ได้
จริงหรอ ผมไม่รวยผมยังอยู่ได้เลย นายเราห่อฟ้านะ เธอยืมเงินหน่อย เราลบ 0 นะ เเละอีกมากมาย ก้าวข้ามความเป็นเกมส์เมอร์ พัฒนาตัวเองเป็นมิชฉาชีพ เยอะเเยะเลย 555555 หยอกๆเห็นน่ารัก g#005

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
เลิกเล่นอสุราเพราะตามไม่ทัน  เปลี่ยนแนวมาเป็นเล่น ark survival สนุกดี ถึงแม้กำลังอยู่ในช่วงพัฒนา ซื้อมาทีเดียวจบ ไม่ต้องคอยเติมเงินตามของใหม่ๆในเกม  g#031 g#031 g#031

~U~

• **
ผมนี่พึ่งเข้าเกมไปก่อนนอน  เข้าไปทีไรก็คิดถึงทุกที คิดถึงเพื่อนสมัยก่อน(หรือพี่ๆ) 3-5ปีที่แล้ว ที่เคยช่วยหัดให้ผมเล่นอสุรา  คิดถึงคนในกิลสมัยก่อนๆ ความทรงจำดีๆเยอะเลยละเมื่อก่อน      woon_sad2

แต่ตอนนี้เข้าไปก็เสพบรรยากาศอสุรา แต่มันไม่ค่อยเหมือนเดิมละ เพื่อนก็ไม่เหลือ  คนรู้จักก็ไม่มี  แค่ได้เห็นกิลเก่าๆ คนเล่นเก่าๆ ออนยู่ก็ดีใจนิดนึงที่ได้เห็นคนเก่ายังอยู่บางส่วน ถึงแม้ผมจะไม่ได้เล่นแค่มาออนเดินเล่นแค่นั้นแหละ     woon_sad1

ความคิดที่อยากจะกลับมาเล่นอสุรานี่วนมาหลายครั้งนะ  แต่พอเข้าไปเห็นแล้วมันท้อจริง อะไรมันไปไกลหมดละ  ระบบการเล่นเยอะแยะ ไม่ค่อยสนุกเหมือนเมื่อก่อนละ
ผมชอบแบบ 3-5 ปีที่แล้วมากกว่าแฮะคลาสสิคดี    อยากลองเล่นสมัย PJ1  ดูสักครั้งคงรู็สึกอบอุ่นกับเกมนี้     woon_sunny

0mospynice0

• **
ถ้าปรับไห้เวลไวๆ แบบ นรก คนอาจจะเล่นเยอะกว่าเดิมก็ได้ ส่วนใหญ่คนชอบตีกันในแบท ไม่ค่อยจะมีใครมานั่งตีมอนหลอก ตอนผมเวลจุ6แรกๆ โคตรเบื่อเลย นั่งหน้าจอวันละ 4 5 ชม เพื่อเวล ลงทุนเติม200 ไปเล่นนรกมันดี ของหาง่าย เวลก็ไม่ต้องเวล สบายกว่ากันตั้งเยอะ  #038
งั้นก้เรียกอสุราเถื่อนไปเลยไปสัส ถ้าจะให้อะไรง่ายไปหมดขนาดนี้

----

• Newbie
  • *
ผมนี่พึ่งเข้าเกมไปก่อนนอน  เข้าไปทีไรก็คิดถึงทุกที คิดถึงเพื่อนสมัยก่อน(หรือพี่ๆ) 3-5ปีที่แล้ว ที่เคยช่วยหัดให้ผมเล่นอสุรา  คิดถึงคนในกิลสมัยก่อนๆ ความทรงจำดีๆเยอะเลยละเมื่อก่อน      woon_sad2

แต่ตอนนี้เข้าไปก็เสพบรรยากาศอสุรา แต่มันไม่ค่อยเหมือนเดิมละ เพื่อนก็ไม่เหลือ  คนรู้จักก็ไม่มี  แค่ได้เห็นกิลเก่าๆ คนเล่นเก่าๆ ออนยู่ก็ดีใจนิดนึงที่ได้เห็นคนเก่ายังอยู่บางส่วน ถึงแม้ผมจะไม่ได้เล่นแค่มาออนเดินเล่นแค่นั้นแหละ     woon_sad1

ความคิดที่อยากจะกลับมาเล่นอสุรานี่วนมาหลายครั้งนะ  แต่พอเข้าไปเห็นแล้วมันท้อจริง อะไรมันไปไกลหมดละ  ระบบการเล่นเยอะแยะ ไม่ค่อยสนุกเหมือนเมื่อก่อนละ
ผมชอบแบบ 3-5 ปีที่แล้วมากกว่าแฮะคลาสสิคดี    อยากลองเล่นสมัย PJ1  ดูสักครั้งคงรู็สึกอบอุ่นกับเกมนี้     woon_sunny

คิดถึง PJ1  woon_cry

0mospynice0

• **
ไม่ขอพูดไรมากแค่จะบอกว่าสมัยมันจุได้แค่6ไม่มีจิต14นู่นนี่นั่นบลาๆเม่งเกมนี้โคตรสนุกเลยสัส

hongnanpinpoa

• Newbie
  • *
ตอนนั้นเห็นบ่นว่าเบื่อกันจุ6แล้วไม่มีไรทำเลย..พอเกมพัฒนาขึ้นกะบ่นอีกว่าpj1ดีกว่าเอ้า..ลูกกระดอหอมเอาใจยากจังเว้ย woon_angry

--SoDaZa--

• **
ตอนนั้นเห็นบ่นว่าเบื่อกันจุ6แล้วไม่มีไรทำเลย..พอเกมพัฒนาขึ้นกะบ่นอีกว่าpj1ดีกว่าเอ้า..ลูกกระดอหอมเอาใจยากจังเว้ย woon_angry
คือแมร่งไม่น่าพัฒนาระบบจิตมาเว้ย
แมร่งมีอีกหลายทางออกมาอะ แต่แมร่งไม่ทำ
เจืกเอาจิตเข้ามา  แล้วไอ้คนเล่นใหม่แมร่งจะตามทันไหมหละ จุติ จุจิตแมร่งไม่ใข่แค่รอบสองรอบ
แล้วบางอาชีพเหมนี้แมร่งSolo ไม่ได้อีก
ต้แงวุ่นวายสร้างหลายไอดีเปิดหลายจอให้เครื่องข้าลงอีก

ยังไม่นับรวมคนทรงนะ ที่แมร่งจะออโต้อีกทั้งแมพ
แทบจะไม่ต้องยิงมอนเลย
ห่านมาก

naizaza

• Newbie
  • *
ในความรู้สึกคือ เมื่อก่อนมันเคยสนุกกว่านี้
ว่างกลับมาเล่นคราวนี้คือร้างมากๆ
คิดถึงคนเก่าๆ
จริงที่สุดดดด เมื่อก่อนมันดีอ่ะ มันดูสนุก มีเพื่อนมีกิล เดี๋ยวนี้แบบ ร้างสุดๆ จะเวลนี่ฉายเดี่ยวไปอีก หาตี้ไม่ค่อยได้เลย(หรือหาไม่เจอเองTT) ไปเดินตรงที่คนขายของเยอะๆก็เบาบางกว่าเมื่อก่อน แถมยังเงินเฟ้อแบบมหาโหดอีก ไปส่องของที ผมทรุดเลย 555555 ไม่รู้ว่าตอนที่เลิกเล่นไป ปรับอะไรไปเยอะแค่ไหน แต่กลับมาตอนนี้ ไปไม่เป็นเลยครับ 555555 
woon_shock woon_huh woon_o_o woon_o_o

30

• Newbie
  • *
ในความรู้สึกคือ เมื่อก่อนมันเคยสนุกกว่านี้
ว่างกลับมาเล่นคราวนี้คือร้างมากๆ
คิดถึงคนเก่าๆ
จริงที่สุดดดด เมื่อก่อนมันดีอ่ะ มันดูสนุก มีเพื่อนมีกิล เดี๋ยวนี้แบบ ร้างสุดๆ จะเวลนี่ฉายเดี่ยวไปอีก หาตี้ไม่ค่อยได้เลย(หรือหาไม่เจอเองTT) ไปเดินตรงที่คนขายของเยอะๆก็เบาบางกว่าเมื่อก่อน แถมยังเงินเฟ้อแบบมหาโหดอีก ไปส่องของที ผมทรุดเลย 555555 ไม่รู้ว่าตอนที่เลิกเล่นไป ปรับอะไรไปเยอะแค่ไหน แต่กลับมาตอนนี้ ไปไม่เป็นเลยครับ 555555 
woon_shock woon_huh woon_o_o woon_o_o

ผมเล่นสวรรค์ ยืนยันว่าไม่มีปาร์ตี้เดินตี ไม่ว่าจะที่ไหนครับ
มีแต่ออโต้คนทรง แล้วยืนดูด

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **