GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางการปรับปรุงสงครามปราสาท ใหม่ ไฉไลกว่าเดิม!

Flux

• Jr. Member
  • **
ความเหลือมล้ำ มาอีกแล้ว ระหว่างคนมีบ้านกับคนไม่มีบ้าน

คนมีบ้านก็เอาเบียมมาตีบวกให้พวกตัวเองเทพๆ แล้วค่อยเอามาขาย

ให้ผู้เล่นตาดำๆ  พอเหอะๆ ไม่ไหวแล้ว  g#014

เหมือนบีบให้คนเลิกอ่ะ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
เห็นและเพลีย.. g#014

พูดตรงๆน่ะตามไม่ทันหรอก เอะอะก็จะให้เติมอย่างเดียว พัฒนาไปเรื่อยๆก็จริง แต่หันมาแหกตาดูข้างหลังด้วย/b]

It changed

ช่วยดันคนด้วยได้ไหมนิดนึงก็ยังดี ให้มันไปพร้อมกับเกมให้ทันอ่ น่ะ !

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ระบบใหม่ ที่ทดสอบอยู่โลกา เพื่อนหลายคนบอกว่า ห่วยกว่าเซิฟจริง ณ ปัจจุบันอีก คือ ยิ่งปรับยิ่งเน่า woon_hurt

เจอระบบชิงปราสาทแบบนี้อีก... woon_cry

แบท 1-1 3-3 ที่จำกัดเวลาอีก (คนเล่นมีทุกเพศทุกวัย แต่ละคนเวลาตรงกันที่ไหน 21.00-22.00) แบบเดิมยังนั่งรอกันเป็นนาที ปรับทีขาดความสนุกไปเยอะเลย แทนที่วันนึง ลงได้แค่ 10 รอบ ต่อ 1 คน ไม่จำกัดเวลา รีเวลาทุกๆ 06.00 น. แค่นี้ก็จบละ แก้ทางพวกปั้มยาอ่า  g#014

ผมละคนนึงที่เข้างานบ่ายตลอด อสุราตัดคนออนเกมส์ออกไปแล้ว 1 คน  woon_sunny  woon_cry

Flux

• **
ผมว่ากิลวอ อ่ะ ไม่ควรให้สิทธิกับพวกครอบครองบ้านอะไรมากมายหรอกครับ
ให้ที่เวลดีๆ  ได้ภาษี จากการขายของจากผู้่เล่นที่ตั้งร้านขายของ และซื้อของจาก NPC จากเมืองที่ครอบครอง
อยู่ก็พอแล้วครับ บัพบงบัพบ้านเอาออก

วัดกันที่ความสามารถของกิลเลยครับ สมาชิกในกิลใครโหดกว่ากัน
คนมีบ้านก็สร้างป้อมได้ ทำให้ได้เปรียบนิดหน่อย

It changed

ผมว่ากิลวอ อ่ะ ไม่ควรให้สิทธิกับพวกครอบครองบ้านอะไรมากมายหรอกครับ
ให้ที่เวลดีๆ  ได้ภาษี จากการขายของจากผู้่เล่นที่ตั้งร้านขายของ และซื้อของจาก NPC จากเมืองที่ครอบครอง
อยู่ก็พอแล้วครับ บัพบงบัพบ้านเอาออก

วัดกันที่ความสามารถของกิลเลยครับ สมาชิกในกิลใครโหดกว่ากัน
คนมีบ้านก็สร้างป้อมได้ ทำให้ได้เปรียบนิดหน่อย

คนไม่มีบ้านก็สร้างรถยิง ได้น่ะ

Flux

• **

คนไม่มีบ้านก็สร้างรถยิง ได้น่ะ
ผมลืมบอกว่าให้คนไม่มีบ้านสร้างรถไม่ได้ 

.._CaffeineZaa_..

• **
คือการงาน มันเกี่ยวกับการครองปราสาทยังงัยหรอ เปนไรมากไหมกะการงาน ปรับยุนั่นละ ถามหน่อยคะที่ปรับๆมาพวกคุณจีเอมทั้งหลายเคยลองทำการงานเองไหม แล้วที่จะปรับลองหรือยัง พอเข้าจัยนะที่จะทำให้การชิงปราสาทกลับมามีบทบาทอีกครั้ง เพาะตอนนี้ฟังจากหลายๆเสียงกิวใหญ่เซิฟต่างๆไม่ครองบ้านกัน ปราสาทไม่ค่อยมีบทบาทเหมือนแต่ก่อน แล้วการงานมันเกี่ยวไรกะครองปราสาท คนที่ไม่ได้ครองบ้าน คนที่ไม่มีกิว หรือคนที่เกบเวล หาตัง ทำการงาน ไม่สนจัยเรื่องวอ ก้อได้รับผลกระทบจากการครองปราสาทหมด คือต้องการอะรัยหรอคะ อย่าลืมนะคะคนเล่นเกมมีหลายประเภทไม่ได้มีแต่พวกบุ้กระจุยบวกกระจาย พวกรักสงบไม่ยุ่งกะสงครามก้อมี  woon_yes woon_yes

3eCausez

ตีบวกอัพเกรดของกันไม่จบไม่สิ้นสักที ยศเทพ จุเรร์ ฟิวชั่น นี่เบียมใหม่มาอีกละ เพลียกับการอัพเกรดของเกมนี้จัง woon_cry

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ตีบวกแล้วได้อะไร เสียอะไร ได้มาเท่าไหร่ เสียไปเท่าไหร่ ตีบวกแล้วเทพจริงมั้ย แล้วทีมงานกล้าเอาเงินเดือนตัวเองมาแลกมั้ยกับการตีบวกมั้ย คิด 2แง่คับทีมงาน ไม่ได้ประชดคับ เงินเดือน 10k. บวกของยศเทพหมดไป 3 พันบาท ได้มา 1 ชิ้น

คือ ตีบวก ทุกคนตีได้ แต่ตีไปแล้ว แลกกับความสนุกแล้ว ไม่สมน้ำสมเนื้อเลย ทีมงานคับ คิดดีๆนะ ตอนนี้นรก แอสจิต14 ของโหด ตีทหาร โป๊ะ 1400-1800 ถ้าตีบอส คงทั้งวัน คงไม่มีใครเติมโซลแน่นอน จะเอาเงินผู้ใช้บริการ มันต้องเนียน คิดง่ายๆ ของก็ของในเกมส์ แร์ต่างๆ ของโซลทุกชินด มันเอาออกมาจากเกมส์ไม่ได้ มันเป็นของทีมงานล้วนๆจับต้องไม่ได้เลย พอจะคิดออกแล้วมั้ง  g#005

-HIGHTECH-

• **
ว่านะคนมันจะแห่เข้ากิลคนที่มีบ้านหมด
ของอย่างงี้มันอยู่ที่จำนวนคนในกิลแล้วละ
ทำไมไม่จำกัดคนต่อ1กิล ไม่เข้าใจ มันจะได้เฉลี่ยๆกันไป

อีกไม่นานเกินรอหรอก คนมันจะยิ่งหาย g#040

แข่งกิลวอเปิดรับสมัครแล้วนะ
ช่วยดันๆ woon_sunny

อยากรู้จริงจะมีทีมสักกี่ทีมที่เข้าไปเล่น

ปล.ห่วยแตก

-HIGHTECH-

• **
ตีบวกแล้วได้อะไร เสียอะไร ได้มาเท่าไหร่ เสียไปเท่าไหร่ ตีบวกแล้วเทพจริงมั้ย แล้วทีมงานกล้าเอาเงินเดือนตัวเองมาแลกมั้ยกับการตีบวกมั้ย คิด 2แง่คับทีมงาน ไม่ได้ประชดคับ เงินเดือน 10k. บวกของยศเทพหมดไป 3 พันบาท ได้มา 1 ชิ้น

คือ ตีบวก ทุกคนตีได้ แต่ตีไปแล้ว แลกกับความสนุกแล้ว ไม่สมน้ำสมเนื้อเลย ทีมงานคับ คิดดีๆนะ ตอนนี้นรก แอสจิต14 ของโหด ตีทหาร โป๊ะ 1400-1800 ถ้าตีบอส คงทั้งวัน คงไม่มีใครเติมโซลแน่นอน จะเอาเงินผู้ใช้บริการ มันต้องเนียน คิดง่ายๆ ของก็ของในเกมส์ แร์ต่างๆ ของโซลทุกชินด มันเอาออกมาจากเกมส์ไม่ได้ มันเป็นของทีมงานล้วนๆจับต้องไม่ได้เลย พอจะคิดออกแล้วมั้ง  g#005

ไปเล่นแอสทำไม เจอปั้มยากดอาหารก็ร้องแล้ว ตีไงก็ไม่ตายหรอกดาเมจเท่าจิ๋มแมว
คนเขาย้ายไปเล่นวิกันหมดแล้ว ปราดเปรียว ลีลาเด็ด สกิลทีหลักหมื่น

ขอสักที.  ถุย!

..TEERAK..

อะไรไม่ว่านะ จะบัพ จะบวก จะดรอปไรก็ตามใจนะ  แต่ขอไว้อย่างเดียว เรื่องการงาน อย่าให้มันมีผลดีกว่าไหม
โอเค เข้าใจว่า อยากให้กิลวอร์มีความสำคัญ คนสนใจมาเล่นกันเยอะๆ
แต่ในความเป็นจริง มันไม่ได้เป็นอย่างนั้น คนที่เค้าเล่นแบบเงียบๆ เล่นเรื่อยๆก็มีเยอะ ต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเอง
เคารพกันบ้าง เว้นที่ยืนให้เราบ้าง  อย่าบีบกันเกินไป

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมว่า  สงสัยอยากจะให้ 1 เซิร์ฟมีแค่ 2 กิลพอมั้งท่า   กิลเล็กไม่ต้องเกิด  บีบไปรวมอย่างเดียว   g#037

Monozite

• **
สมองทีมงาน  คิดยังไงเอาการงานไปปนกับกิววอ คิดมาได้   ผู้ที่เล่นการงานเปนหลักก้อมีนะ (อย่างผมเปนต้น ทำอาหารกับทำลูกธนู) ถ้าปรับแบบนี้จิงๆ แทนที่คนจะกลับมาเล่นกลับทำหั้ยคนที่ทำการงานเลิกเล่นแทน แล้วดีเบียมใหม่ก้อเอาออกไปเถอะ ดีเบียมเก่ามันก้อสมดุลดีอยู่แล้ว(ความคิดผมนะ) เพราะผมไม่เหนใครร้องเรียนเรื่องปรับดีเบียมหรือเพิ่มดีเบียมเลยนะ  อะไรที่ผู้เล่นไม่ได้ขอนิ ขอร้องเลยอย่าพึ่งคิดที่จะทำได้ไหม ปัญหาเก่ายังแก้ไม่เสดจะหาปัญหาใหม่มาหั้ยปวดหัวทำไม คนเก่ายิ่งหายคนใหม่ก้อไม่มี เด่วก้อได้เจ๊งกันจิงๆ นิพูดเล่นกันเฉยๆนะว่าเกมจะเจ๊ง แต่ทุกวันนี้เริ่มใกล้ความจิงละ สุดท้ายก้อ ขอหั้ยไปรอดละกัน แต่ถ้ายืนยันที่จะปรับตามนี้ คงรอดยาก
ปล. ไฉไลกว่าเดิม พ่อง!!!!!