GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาแล้ว 2แรร์มาใหม่

hightech

• Newbie
  • *
สรุปคลุม จะเป็นคลุมกันเวท หรือ?
เป็นคลุมดันเวทให้โหดขึ้น?

ตลกสิ้นดี!

Sukishi.

• Jr. Member
  • **
มันยังไม่แน่ว่าจะปรับอีก อย่าเพิ่งด่วนสรุปไปสิ ขอรับ

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
ไม้เท้าดูจะโหดสัสรัสเซียทีเดียวเชียวนะ
แต่ว่ามันดอร์ปหรือล้วงไข่หรอท่าน

Neko_OwO

• แมวดุ้นสุดจะเคะยั่ว !
  • **
ไม้เท้าเหรอ....เฉยๆมาก

เพิ่มเวทลม ลดดิน ไม่สนหรอก  g#002 เพราะเรารู้ว่า  "ยังไงเพลิงอัสนี ถึงไร้ธาตุ ก็แรงเว่อร์แล้ว"  g#023 (อ้วกเพราะรับดาเมจไม่ไหว)

ทำหน้าวิเล่นสายเพลิงอัสนี

แค่เพิ่มระยะมา 5 ช่อง ก็กราบแล้วล่ะ  g#014  ยิ่งมีอัตราโป๊ะความแรงโป๊ะ  g#023 (อ้วกรอบสอง)

ปล.วิสามารถร่ายกรงไกลโดยไม่ต้องชุดสายกรง แจ่มดีนะ
ปปล. แต่เห้นใจนะ เพราะผมเล่นวิที่ใช้ไม้ตายเป็นพสุธา.....   g#040  คงต้องใช้สกิลอื่นมาแทนแล้วล่ะ งืมๆ

LK

• **
ไม้เท้าเหรอ....เฉยๆมาก

เพิ่มเวทลม ลดดิน ไม่สนหรอก  g#002 เพราะเรารู้ว่า  "ยังไงเพลิงอัสนี ถึงไร้ธาตุ ก็แรงเว่อร์แล้ว"  g#023 (อ้วกเพราะรับดาเมจไม่ไหว)

ทำหน้าวิเล่นสายเพลิงอัสนี

แค่เพิ่มระยะมา 5 ช่อง ก็กราบแล้วล่ะ  g#014  ยิ่งมีอัตราโป๊ะความแรงโป๊ะ  g#023 (อ้วกรอบสอง)

ปล.วิสามารถร่ายกรงไกลโดยไม่ต้องชุดสายกรง แจ่มดีนะ
ปปล. แต่เห้นใจนะ เพราะผมเล่นวิที่ใช้ไม้ตายเป็นพสุธา.....   g#040  คงต้องใช้สกิลอื่นมาแทนแล้วล่ะ งืมๆ
วายุคลั่ง กับกงล้อ สายนี้คงจะกลับมาเยือนในอสุราอีกครั้งสินะ  woon_cry

Flux

• **
+ อัตราโป๊ะเชะอีกแล้ว เซนปืนอย่างพวกผมไม่รุจะสันหาอัตราโป๊ะที่ไหนมาเพิ่มแล้ว

ยิงไปไม่โป๊ะซักดอก  g#014

LK

• **
+ อัตราโป๊ะเชะอีกแล้ว เซนปืนอย่างพวกผมไม่รุจะสันหาอัตราโป๊ะที่ไหนมาเพิ่มแล้ว

ยิงไปไม่โป๊ะซักดอก  g#014
ที่โป้ะไม่ออกเพราะวิคนนั้นใส่ 02 อยู่รึเปล่า  woon_o_o

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
แรร์ใหม่อีกชิ้นไม่ใช่ผ้าคลุม 99 นะครับ ส่วนผ้าคลุม 99 @#$%@$@#$@# อุ้บอิ้บไว้ดีกว่า รอลุ้นเอา g#031
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
รอดูสนับมือ 99 อ่ะมันโหดไหมอ่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

THE-COOL

ผมว่า คลุม 99 สมเหตุสมผลแล้วละ ส่วนไม้เท้า ผมว่าสู้ คทา จอมปราชญ์ไม่ได้หรอก เพิ่มโปะ แค่ 10%
คทาจอมปราชญ์เพิ่มโปะเขะ 25%   ท่องเวลา ระดับ10 ก็ 25%  รวมกันก็ 50%
 ไหนจะ หมวกกูลฟิวโปะ สร้อยโชคชะตาฟืิวโปะ  คลุม ผมว่า โปะเชะ เกิน 100% แน่นอน ตอนกด ท่องอะนะ ต่อให้กันเวทหลัง 100 โปะ เกิน100% ยังไงก็โดนโปะ นะผมว่า
แค่เวชอย่างเดียว
ชาวบ้านเขาก็กันไม่ไหวละ นี่ยังจะเอาโป๊ะอีกเหรอ
สาธุ ตั้งศาลสดุดีวิไว้หน้าเมืองหน่อยนะ
คนผ่านไปมาเขาจะได้กราบไหว้ กูสู้มึงไม่ไหวละ
มึงมาให้กูกราบเหอะ

DarkEagle

• DarkEagle
ผมว่า คลุม 99 สมเหตุสมผลแล้วละ ส่วนไม้เท้า ผมว่าสู้ คทา จอมปราชญ์ไม่ได้หรอก เพิ่มโปะ แค่ 10%
คทาจอมปราชญ์เพิ่มโปะเขะ 25%   ท่องเวลา ระดับ10 ก็ 25%  รวมกันก็ 50%
 ไหนจะ หมวกกูลฟิวโปะ สร้อยโชคชะตาฟืิวโปะ  คลุม ผมว่า โปะเชะ เกิน 100% แน่นอน ตอนกด ท่องอะนะ ต่อให้กันเวทหลัง 100 โปะ เกิน100% ยังไงก็โดนโปะ นะผมว่า
แค่เวชอย่างเดียว
ชาวบ้านเขาก็กันไม่ไหวละ นี่ยังจะเอาโป๊ะอีกเหรอ
สาธุ ตั้งศาลสดุดีวิไว้หน้าเมืองหน่อยนะ
คนผ่านไปมาเขาจะได้กราบไหว้ กูสู้มึงไม่ไหวละ
มึงมาให้กูกราบเหอะ

คือนายต้องตั้งคำถามว่า   วิซาด  จะโป๊ะไปไหน   ถ้าเขาตอบได้  มันก็ต้องตอบได้ด้วยว่า  อาชีพอื่น   อะไร ?

OrChidS

สายเวทย์ ปกติ เวทย์ก็แรงอยู่แล้วทั้งสามอาชีพ
แต่บางครั้ง ไอเทมหลายๆ ชิ้น รวมทั้งสกิลคลาสสาม มันเอิ้อกับอาชีพ วิซาร์ดมากเกินไป
อีกทั้ง แค่โกย ยังไม่ลดความแรงของเวทย์อีก ยิ่งใส่รองเท้าลวงตาอีกไม่ต้องพูดถึงโกย นี่ไม่จำเป็นเลย
ผมไม่ได้คัดค้านนะ ว่าทีมงาม จะมีไอเทมแรร์อะไรออกมา
แต่เวลามีไอเทมใหม่ๆ ออก มา ได้ประโยชน์กับทุกอาชีพหีือเปล่า หรือเอื้อประโยชน์ให้บางอาชีพหรือเปล่า
ลองสังเกตุดู ช่วงนี้ผู้เล่นหาย แต่ไม่เกี่ยวกับเด็กๆ เขาสอบกลางภาคหรอกครับ
ผมว่าหาย เพราะผู้เล่นเริ่มอิ่มตัว ที่อาชีพอื่น ไม่มีอะไรเปลี่ยนไปใรทางที่ดีเลยมีแต่แย่ลง
มีอาชีพเดียวที่โดดเด่น นั่นคือ "วิซาร์ด"  หรือใครจะคัดค้านว่าไม่จริง ผมไม่ว่าอะไร
ส่วนสายทางเผ่า ก็มีอาชีพคนทรง ที่ค่อนข้างโดดเด่น ส่วนอาชีพอื่น ในเผ่าอสุรา ไม่มีอะไรโดเด่น
ลองคิดดูครับ 8 ปี ที่เปิดมา มันเปลี่ยนแปลงไปในทางไหน ถึงผมจะมาไม่ทันตอนเปิดตัว
แต่ผมก็เล่นมานาน 6 ปีเเล้ว
หวังว่า ในอนาคตอันใกล้ คงจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงดีขึ้นมาบ้างครับ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
สายเวทย์ ปกติ เวทย์ก็แรงอยู่แล้วทั้งสามอาชีพ
แต่บางครั้ง ไอเทมหลายๆ ชิ้น รวมทั้งสกิลคลาสสาม มันเอิ้อกับอาชีพ วิซาร์ดมากเกินไป
อีกทั้ง แค่โกย ยังไม่ลดความแรงของเวทย์อีก ยิ่งใส่รองเท้าลวงตาอีกไม่ต้องพูดถึงโกย นี่ไม่จำเป็นเลย
ผมไม่ได้คัดค้านนะ ว่าทีมงาม จะมีไอเทมแรร์อะไรออกมา
แต่เวลามีไอเทมใหม่ๆ ออก มา ได้ประโยชน์กับทุกอาชีพหีือเปล่า หรือเอื้อประโยชน์ให้บางอาชีพหรือเปล่า
ลองสังเกตุดู ช่วงนี้ผู้เล่นหาย แต่ไม่เกี่ยวกับเด็กๆ เขาสอบกลางภาคหรอกครับ
ผมว่าหาย เพราะผู้เล่นเริ่มอิ่มตัว ที่อาชีพอื่น ไม่มีอะไรเปลี่ยนไปใรทางที่ดีเลยมีแต่แย่ลง
มีอาชีพเดียวที่โดดเด่น นั่นคือ "วิซาร์ด"  หรือใครจะคัดค้านว่าไม่จริง ผมไม่ว่าอะไร
ส่วนสายทางเผ่า ก็มีอาชีพคนทรง ที่ค่อนข้างโดดเด่น ส่วนอาชีพอื่น ในเผ่าอสุรา ไม่มีอะไรโดเด่น
ลองคิดดูครับ 8 ปี ที่เปิดมา มันเปลี่ยนแปลงไปในทางไหน ถึงผมจะมาไม่ทันตอนเปิดตัว
แต่ผมก็เล่นมานาน 6 ปีเเล้ว
หวังว่า ในอนาคตอันใกล้ คงจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงดีขึ้นมาบ้างครับ

ก็จริงครับขนาดสายเวทย์ด้วยกันเองยังอิจฉาวิสาตเลย ที่สำคัญแรร์แต่ละชิ้นที่ออกมา ความสามารถดี ๆ ความสามารถแปลก ๆ จะมีบ้างก็ไม่เป็นไรครับ แต่ควรมีหลาย ๆ หลาก ๆ ไม่ใช่มามีแค่ชิ้นเดียวจบ อย่างพวกแรร์ 99 เดี๋ยวนี้เริ่มมี มีด ก่ะ ไม้เท้าใช่ไหมที่เริ่มมากเพิ่ม คือเคยบอกหลายทีแล้วว่าทำออกมาเยอะ ๆ หลากหลายแบบก็ได้ครับ กำหนดชัดเจนไปเลยว่าปีหนึ่ง จะมีแรร์ใหม่ระดับไหนออกมาบ้างให้ครบทุกอาชีพ ปีละเท่าไรชิ้นว่าไปทำให้ตามกำหนด แล้วออกมาใหม่ ๆ เรื่อย ๆ ทุกๆปีเพื่อสร้างความแปลกใหม่แนวทางเล่นใหม่ ๆ ครับ จะได้ไม่ซ้ำซากน่าเบื่อ นี่ไรเอาแต่ของเก่ามาปรับไปมา ๆ ของไม่ก็ออกมาทีนิดหน่อย ของเซ็ตอีก

ใจผลอยากให้มีแรร์ใหม่ออกมาปีละชิ้นต่ออาชีพน่ะครับ หรือมาแบบเป็นเซ็ตได้ยิ่งดี ที่ว่าแรร์ต่อชิ้นนี้คือรวมหมดเลยทั้งตัวน่ะครับไม่ใช่แค่อาวุธหรือเกราะ แต่แบบตั้งแต่หมวก แว่น อาวุธ โล่ เกราะ คลุม รองเท้า เครื่องประดับ ของทุกอาชีพเลยครับ หรือบางชิ้นใส่ได้ทุกอาชีพก็รวมกันไปก็ได้แค่ขอให้ความสามารถมันเอื้อต่อทุกอาชีพได้จริงเถอะไม่ได้เน้นไปทางอาชีพใดอาชีพหนึ่ง หรือถ้ามันจะเน้ไปทางเวทย์ ก็ควรทำแบบเน้นไปทางกายภาพออกมาบ้าง

ส่วนที่มีการหยอดไข่อาวุธแรร์ก็เป็นการรรับประกันระดับหนึ่งว่าจะมีแรร์มาให้สุ่มแบบโซลตลอด ซึ่งต้องรอดูต่อไป ของโซลก็ส่วนโซลไปครับ ของที่ล่าจากบอสจากเกมส์ได้ก็อย่าลืมทำด้วย ไม่ใช่แค่ทำออกมา ควรใส่ไปในแหล่งการได้มาของไอเท็มด้วย เช่นทำเควส ดรอปมอน หรือกิจกรรม ไรก็ว่าไปให้มันมีของที่สามารถหาเองได้บ้าง หาโซลได้บ้าง คละ ๆ กันไปหลากหลาย จะได้ไม่ต้องบ่นให้เบื่อ เพราะมันมีชิ้นเดียวกว่าจะมีอีกทีก็นานจัง ถ้าทำแบบที่ว่าได้ก็จะได้ไม่ต้องบ่นมากมารอดูของชิ้นใหม่รอบถัดไปแทน

ก็น่ะ ไม่รู้ทีงานวางแผนปล่อยของพวกนี้ยังไงบ้าง หรือมีแนวคิดเกี่ยวกับแรร์ไงบ้าง หรือคิดแค่ว่าแรร์ต้องมีแค่อย่างเดียว ผมว่าไม่น่าใช่

ตอนช่วงที่มีปล่อยเซ็ตใหม่มาอ่ะชอบมากสุดอยากให้มีแบบนั้นเรื่อย ๆ ทุก ๆ ปีน่ะครับ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
ที่ผม เอาลงมานไม่ใช่คฑา นะคับ มานคือไม้เท้า  woon_angry