GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอคัดค้านการแบนออโต้เม้า

แบนออโต้เม๊าC3 เเบบนี้เอาC3ออกไปเลยมั๊ย สลัด  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

aoodragon

• Jr. Member
  • **
ผมกล้าพนันได้เลยว่าให้ทีมงานลงไปจับเองทุกวัน  ก็ยังจะมีคนใช้โปแกรมนี้อยู่   คนที่เค้าอยู่จอ  นั่งทำงาน ดูหนัง อ่านหนังสือ  แต่ออโต้ไว้ก็มีนะ  อย่าคิดแค่ว่า ออโต้ทิ้งแล้วไม่อยู่จอกันทั้งหมด   ผมถามว่าคุณจะจับเค้ายังไงครับ   เค้าใช้โปรแต่อยู่จอ  ตอบโต้ทีมงานได้    คือประเด็นคุณคือ  ไม่อยากให้ใช้ อยากให้ทีมงานดูแลเพิ่อความเท่าเทียม   แต่มันแก้อะไรได้กับการไล่จับ

อะ OK  ถ้าทีมงานลงไปจับทุกวัน  ผมไม่เถียงว่าจะมีคนใช้น้อยลง  แต่ก็ไม่ทั้งหมด  ทีมงานมีปัญญาลงไปเฝ้าตรวจรึเปล่า  ผมว่าไม่นะ   ลำพังจะว่า ทำไมผู้เล่นถ่ายภาพมาแจ้ง  ไม่ยอมลงโทษ   เออบางทีต้องคิดกลับกันด้วยนะ  อยากได้ความเป็นธรรมให้กับตัวเอง  แต่ก็ต้องให้ความเป็นธรรมกับอีกฝ่ายด้วย   แน่นอนว่าทีมงานสามารถทำได้แน่ๆ  แบบว่าถ้าใครแจ้ง  หรือ ลงไปเดินเองเจอใคร  ส่งคุกให้หมด   แต่ถามว่า  ถ้าทีมงานทำแบบนี้ คุณไม่รู้สึกแปลกๆอะไรมั่งรึ   แล้วไม่คิดบ้างหรือว่า  เหตุผลนี้จะทำให้คนหน่าย เลิกเล่นไปด้วยเหมือนกัน  และในมุมมองของผม  ผมเห็นขัดแย้งกับคุณนะ   ผมว่าการที่คนเลิกไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องมีคนใช้ออโต้จน 10  (น้อยเนื้อต่ำใจ)  ถ้าเลิกเพราะฝึกยาก  อันนี้ผมว่าเป็นไปได้   หรือถ้ามีพวกโปรแกรมเก็บเวล ปั๊มเวล ปั๊มของ  ทำเควส  อันนี้ก็น่าจะเป็นได้ที่คนเลิก    แต่ถ้าเลิกเพราะเรื่องมีคนใช้โปรแกรมออโต้เม้าส์ที่หากันได้ง่ายดายฝึกคลาส 3  ผมว่าไม่น่าจะใช่ละ

มันก็เป็นการไล่จับอย่างที่คุณว่าล่ะครับแต่หากตั้งใจจับอย่างจริงจังแบบตั้งใจกวาดล้างพวกออโต้กับหลายจอจริงๆมันก็จะได้ผลลัพธ์ที่ดีกว่านี้มาก
ที่ผมพูดนี่คือตั้งแต่ช่วงที่ออโต้กับหลายจอเพิ่งมาใหม่ๆจนถึงตอนนี้นะไม่ใช่นับแค่ตอนนี้ วิธีไล่จับจะใช้ได้ผลดีก็ตอนที่มันจำนวนการใช้ยังน้อยๆอยู่
แบบตอนที่เพิ่งเริ่มมีการใช้กับช่วงนี้ที่ผู้เล่นเหลือน้อยแล้ว ต่อให้อีกฝ่ายเฝ้าหน้าจอแล้วตอบไม่โดนจับก็ยังดีกว่าให้อีกฝ่ายออโต้กับหลายจอได้
เป็นชั่วโมงๆนะ ช่วงยุคก่อนหน้านี้ต่อให้ปล่อยออโต้กับหลายจอเป็นวันก็ไม่โดนจับครับ

ผมก็อยู่เกมนี้มานานบอกได้เลยว่าทีมงานไม่ตั้งใจจัดการและจงใจปล่อยปละละเลยจนเรื่องมันปานปลายออโต้กับหลายจอเกลื่อนเกมไปหมด
ผมอยู่ตั้งแต่ในช่วงยุคที่ออโต้กับหลายจอยังไม่มี(ไม่ก็น้อยมากจนผมหาไม่เจอ)เพราะงั้นพอจะรู้ว่าที่ผ่านมาจนถึงตอนนี้มันเป็นยังไง คุณเคยอยู่
ในยุคที่กลุ่มที่ไม่ใช้ออโต้กับหลายจอเป็นคนส่วนใหญ่ในเกมไหมล่ะครับมันต่างกับยุคช่วงหลังออโต้กับหลายจอระบาดมากนะ

คุณบอกว่าถ้าห้ามออโต้กับหลายจอกันจริงจังจะทำให้คนหน่ายจนเลิกเล่นขอตอบว่าถ้าเป็นยุคนี้ที่พวกออโต้กับหลายจอเป็นส่วนใหญ่ในเกมล่ะก็
ใช่ครับหน่ายจนเลิกเล่นกันเยอะแน่นอนแต่ถ้าเป็นยุคก่อนที่คนพวกนี้เป็นคนกลุ่มน้อยในเกมล่ะก็แทบจะไม่มีผลกระทบอะไรกับจำนวนผู้เล่นเลย
อย่างที่ผมบอกว่าเรื่องออโต้กับหลายจอน่ะมันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นต่อเนื่องยาวนานหลายปีมากแล้ว นานมากขนาดที่ว่าหากไม่ใช่คนยุคเก่าจริงๆ
จะไม่รู้สึกตัวเลยว่าออโต้กับหลายจอเป็นเรื่องผิดปกติ เพราะไม่เคยอยู่ในยุคที่ออนจอเดียวและไม่ใช้ออโต้กันเป็นเรื่องปกติ

ออโต้กับหลายจอไม่ใช่เรื่องเดียวที่ทำให้เกมอสุราตกต่ำครับแต่มันเป็นส่วนสำคัญที่ทำให้ตกต่ำเนื่องจากกระทู้นี้เป็นประเด็นเรื่องออโต้เม้าท์
ผมจึงพูดเฉพาะในประเด็นนี้และรวมเรื่องหลายจอด้วยเพราะคนใช้ออโต้ก็มักใช้หลายจอด้วยเช่นกัน เรื่องอื่นๆก็มีแต่ถ้าผมยกมาพูดในกระทู้นี้
เดี๋ยวมันจะแตกประเด็นมากเกินไปจนหลุดประเด็นหลักไปผมเลยไม่ยกมาพูดเท่านั้นเอง
ลองไปอ่านดูในลิ้งเอาละกันครับ >>> http://forum.asura.in.th/index.php?topic=21620.0;topicseen

ผมยืนยันครับ ผมลงไปตรวจสอบ ทุกวัน และได้ดำเนินการลงโทษ ทุกวัน  ส่วนทุกคำเสนอ ผมขอขอบคุณมากๆ ครับ

ผมจะนำไปเสนอต่อไปครับ ^^

แต่ส่วนตัวผมชอบนะ มีห้องและฝึกนะ แจ่มดี ^^

จีวอลุ่มยังถือว่าเป็นจียุคใหม่นะครับ ผมก็ไม่รู้นะว่าที่จีวอลุ่มพูดน่ะมันจริงไม่จริงแค่ไหนเพราะว่าตรงๆทีมงานเกมนี้ตั้งแต่ผู้พัฒนาเกมยันจีเอมนั้น
ไร้ความน่าเชื่อถือไปแล้วสำหรับผมแต่ต่อให้จีวอลุ่มทำจริงอย่างที่พูดแต่มันก็เหมือนตามล้างตามเช็ดให้พวกทีมงานรุ่นเก่าๆที่เคยทำไว้นั่นล่ะ
ตัวเกมอสุราน่ะมันเละเทะมานานหลายปีแล้วก่อนที่จีวอลุ่มจะเข้ามาซะอีก

ถ้าคิดจะจับออโต้กับหลายจอจริงๆล่ะก็ต้องจัดจีเอม2-3คนทำหน้าที่ตรวจสอบและลงโทษโดยเฉพาะครับ ผลัดเวรกันเข้าไปตรวจสอบตลอด24ชม.
ไม่ก็ให้ทีมพัฒนาเขียนระบบป้องกัน-ตรวจสอบขึ้นมา มานั่งจับแบบนี้ไม่ต่างจากเด็กเล่นขายของหรอกครับและมานั่งจับแบบนี้แล้วไม่ได้ไปปรับสมดุล
ตัวเกมไปด้วยก็เหมือนกับการลดจำนวนผู้เล่นลงอย่างเดียวนั่นล่ะเพราะเกมนี้ผู้เล่นใหม่มันแทบจะไม่มีเข้ามาแล้วตอนนี้พวกผู้เล่นที่เหลือในเกมส่วนมาก
ก็เป็นพวกกลุ่มที่ใช้ออโต้กับหลายจอด้วย มันต้องทำควบคู่ไปกับพัฒนาตัวเกม

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
คิดให้ป่ะระบบกันอ้อโต้เนี่ยแบบง่ายๆเลยน่ัะ ตรวจจับว่ามีการกดใช้สกิลติดต่อกันในลักษณะเดิมๆซ้ำไปมาเกินกว่าครึ่งชมให้มีกล่องมาถามว่าท่านทำไรอยู่ตอบคำถามแบบตอนลงเหมืองให้ถูกไม่งั้นตัดอิกจากเซฟเวอร์ แบบบนร้ครับน่าจัลดไปได้เยอะอย่างน้อยๆก็ต้องมาคอยตอบคำถามทุกครึ่งชมเปิดทิ้งไม่ได้ล่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมกล้าพนันได้เลยว่าให้ทีมงานลงไปจับเองทุกวัน  ก็ยังจะมีคนใช้โปแกรมนี้อยู่   คนที่เค้าอยู่จอ  นั่งทำงาน ดูหนัง อ่านหนังสือ  แต่ออโต้ไว้ก็มีนะ  อย่าคิดแค่ว่า ออโต้ทิ้งแล้วไม่อยู่จอกันทั้งหมด   ผมถามว่าคุณจะจับเค้ายังไงครับ   เค้าใช้โปรแต่อยู่จอ  ตอบโต้ทีมงานได้    คือประเด็นคุณคือ  ไม่อยากให้ใช้ อยากให้ทีมงานดูแลเพิ่อความเท่าเทียม   แต่มันแก้อะไรได้กับการไล่จับ

อะ OK  ถ้าทีมงานลงไปจับทุกวัน  ผมไม่เถียงว่าจะมีคนใช้น้อยลง  แต่ก็ไม่ทั้งหมด  ทีมงานมีปัญญาลงไปเฝ้าตรวจรึเปล่า  ผมว่าไม่นะ   ลำพังจะว่า ทำไมผู้เล่นถ่ายภาพมาแจ้ง  ไม่ยอมลงโทษ   เออบางทีต้องคิดกลับกันด้วยนะ  อยากได้ความเป็นธรรมให้กับตัวเอง  แต่ก็ต้องให้ความเป็นธรรมกับอีกฝ่ายด้วย   แน่นอนว่าทีมงานสามารถทำได้แน่ๆ  แบบว่าถ้าใครแจ้ง  หรือ ลงไปเดินเองเจอใคร  ส่งคุกให้หมด   แต่ถามว่า  ถ้าทีมงานทำแบบนี้ คุณไม่รู้สึกแปลกๆอะไรมั่งรึ   แล้วไม่คิดบ้างหรือว่า  เหตุผลนี้จะทำให้คนหน่าย เลิกเล่นไปด้วยเหมือนกัน  และในมุมมองของผม  ผมเห็นขัดแย้งกับคุณนะ   ผมว่าการที่คนเลิกไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องมีคนใช้ออโต้จน 10  (น้อยเนื้อต่ำใจ)  ถ้าเลิกเพราะฝึกยาก  อันนี้ผมว่าเป็นไปได้   หรือถ้ามีพวกโปรแกรมเก็บเวล ปั๊มเวล ปั๊มของ  ทำเควส  อันนี้ก็น่าจะเป็นได้ที่คนเลิก    แต่ถ้าเลิกเพราะเรื่องมีคนใช้โปรแกรมออโต้เม้าส์ที่หากันได้ง่ายดายฝึกคลาส 3  ผมว่าไม่น่าจะใช่ละ

มันก็เป็นการไล่จับอย่างที่คุณว่าล่ะครับแต่หากตั้งใจจับอย่างจริงจังแบบตั้งใจกวาดล้างพวกออโต้กับหลายจอจริงๆมันก็จะได้ผลลัพธ์ที่ดีกว่านี้มาก
ที่ผมพูดนี่คือตั้งแต่ช่วงที่ออโต้กับหลายจอเพิ่งมาใหม่ๆจนถึงตอนนี้นะไม่ใช่นับแค่ตอนนี้ วิธีไล่จับจะใช้ได้ผลดีก็ตอนที่มันจำนวนการใช้ยังน้อยๆอยู่
แบบตอนที่เพิ่งเริ่มมีการใช้กับช่วงนี้ที่ผู้เล่นเหลือน้อยแล้ว ต่อให้อีกฝ่ายเฝ้าหน้าจอแล้วตอบไม่โดนจับก็ยังดีกว่าให้อีกฝ่ายออโต้กับหลายจอได้
เป็นชั่วโมงๆนะ ช่วงยุคก่อนหน้านี้ต่อให้ปล่อยออโต้กับหลายจอเป็นวันก็ไม่โดนจับครับ

ผมก็อยู่เกมนี้มานานบอกได้เลยว่าทีมงานไม่ตั้งใจจัดการและจงใจปล่อยปละละเลยจนเรื่องมันปานปลายออโต้กับหลายจอเกลื่อนเกมไปหมด
ผมอยู่ตั้งแต่ในช่วงยุคที่ออโต้กับหลายจอยังไม่มี(ไม่ก็น้อยมากจนผมหาไม่เจอ)เพราะงั้นพอจะรู้ว่าที่ผ่านมาจนถึงตอนนี้มันเป็นยังไง คุณเคยอยู่
ในยุคที่กลุ่มที่ไม่ใช้ออโต้กับหลายจอเป็นคนส่วนใหญ่ในเกมไหมล่ะครับมันต่างกับยุคช่วงหลังออโต้กับหลายจอระบาดมากนะ

คุณบอกว่าถ้าห้ามออโต้กับหลายจอกันจริงจังจะทำให้คนหน่ายจนเลิกเล่นขอตอบว่าถ้าเป็นยุคนี้ที่พวกออโต้กับหลายจอเป็นส่วนใหญ่ในเกมล่ะก็
ใช่ครับหน่ายจนเลิกเล่นกันเยอะแน่นอนแต่ถ้าเป็นยุคก่อนที่คนพวกนี้เป็นคนกลุ่มน้อยในเกมล่ะก็แทบจะไม่มีผลกระทบอะไรกับจำนวนผู้เล่นเลย
อย่างที่ผมบอกว่าเรื่องออโต้กับหลายจอน่ะมันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นต่อเนื่องยาวนานหลายปีมากแล้ว นานมากขนาดที่ว่าหากไม่ใช่คนยุคเก่าจริงๆ
จะไม่รู้สึกตัวเลยว่าออโต้กับหลายจอเป็นเรื่องผิดปกติ เพราะไม่เคยอยู่ในยุคที่ออนจอเดียวและไม่ใช้ออโต้กันเป็นเรื่องปกติ

ออโต้กับหลายจอไม่ใช่เรื่องเดียวที่ทำให้เกมอสุราตกต่ำครับแต่มันเป็นส่วนสำคัญที่ทำให้ตกต่ำเนื่องจากกระทู้นี้เป็นประเด็นเรื่องออโต้เม้าท์
ผมจึงพูดเฉพาะในประเด็นนี้และรวมเรื่องหลายจอด้วยเพราะคนใช้ออโต้ก็มักใช้หลายจอด้วยเช่นกัน เรื่องอื่นๆก็มีแต่ถ้าผมยกมาพูดในกระทู้นี้
เดี๋ยวมันจะแตกประเด็นมากเกินไปจนหลุดประเด็นหลักไปผมเลยไม่ยกมาพูดเท่านั้นเอง
ลองไปอ่านดูในลิ้งเอาละกันครับ >>> http://forum.asura.in.th/index.php?topic=21620.0;topicseen

ผมยืนยันครับ ผมลงไปตรวจสอบ ทุกวัน และได้ดำเนินการลงโทษ ทุกวัน  ส่วนทุกคำเสนอ ผมขอขอบคุณมากๆ ครับ

ผมจะนำไปเสนอต่อไปครับ ^^

แต่ส่วนตัวผมชอบนะ มีห้องและฝึกนะ แจ่มดี ^^

จีวอลุ่มยังถือว่าเป็นจียุคใหม่นะครับ ผมก็ไม่รู้นะว่าที่จีวอลุ่มพูดน่ะมันจริงไม่จริงแค่ไหนเพราะว่าตรงๆทีมงานเกมนี้ตั้งแต่ผู้พัฒนาเกมยันจีเอมนั้น
ไร้ความน่าเชื่อถือไปแล้วสำหรับผมแต่ต่อให้จีวอลุ่มทำจริงอย่างที่พูดแต่มันก็เหมือนตามล้างตามเช็ดให้พวกทีมงานรุ่นเก่าๆที่เคยทำไว้นั่นล่ะ
ตัวเกมอสุราน่ะมันเละเทะมานานหลายปีแล้วก่อนที่จีวอลุ่มจะเข้ามาซะอีก

ถ้าคิดจะจับออโต้กับหลายจอจริงๆล่ะก็ต้องจัดจีเอม2-3คนทำหน้าที่ตรวจสอบและลงโทษโดยเฉพาะครับ ผลัดเวรกันเข้าไปตรวจสอบตลอด24ชม.
ไม่ก็ให้ทีมพัฒนาเขียนระบบป้องกัน-ตรวจสอบขึ้นมา มานั่งจับแบบนี้ไม่ต่างจากเด็กเล่นขายของหรอกครับและมานั่งจับแบบนี้แล้วไม่ได้ไปปรับสมดุล
ตัวเกมไปด้วยก็เหมือนกับการลดจำนวนผู้เล่นลงอย่างเดียวนั่นล่ะเพราะเกมนี้ผู้เล่นใหม่มันแทบจะไม่มีเข้ามาแล้วตอนนี้พวกผู้เล่นที่เหลือในเกมส่วนมาก
ก็เป็นพวกกลุ่มที่ใช้ออโต้กับหลายจอด้วย มันต้องทำควบคู่ไปกับพัฒนาตัวเกม

ที่ท่านว่ามานะ  ผมเข้าใจท่านหมดแหละครับ  ผมก็เห็นไม่ได้ต่างจากท่านนัก  บางอย่างเห็นตรงกันด้วย   ออโต้เม้าส์ใช้กันมาตั้งแต่ สกิลของเทรเป็นแรกเริ่มเลย  ตอนนั้นอาชีพอื่นยังไม่มีออกมามั้งถ้าจำไม่ผิด  คนก็เริ่มใช้กันแล้วแต่มันไม่ดังเพราะมันยังน้อย   กระทั่งคลาส 3 ของอาชีพอื่นออกมากันเยอะ  ก็ยังไม่เคยมีกระทู้แจ้งการใช้โปรแกรมนี้  ตั้งหน้าตั้งตาฝึกกันหมด    เหตุที่มีเรื่องการแจ้งการใช้โปรนี้ขึ้นมาที่ผมเค้าลางๆได้มาจากว่า  เป็นเทคนิคของกิล  คือกูฝึกเสร็จ  มุงเสร็จ  ใครมาบอททีหลังพวกแจ้งใส่กัน  ดราม่าด้วยกระทู้แจ้งเต็มไปหมด    ก็ว่าด้วย  ผมฝึกมือ  เค้าใช้โปร  ไม่ยุติธรรม   ก็ตอบโต้กันไปมา  มุงก็ใช้ พวกมุงก็ใช้  แล้วพอกุใช้มาแจ้ง  อ้างไม่ยุติธรรม   มันหยดกันเลยทีเดียว 

แต่ท่านพูดถูกในเรื่องทีมงานจัดการไม่จริง   แต่ผมก็ว่านะ  ถึงจะจัดจริงอะไรแบบท่านว่า ผลัดเวรลงมาดู  ผมว่ายาก   คุณต้องวิ่งดูทุกแมพ  หลายช่วงเวลา   สอบถามทุกตัวที่สงสัย   ทีมงานไม่มีเวลามาขนาดนั้นหรอกครับ   เต็มที่สุ่มตรวจบ้าง   เอาอย่างที่วอลุ่มบอกว่าก็ลงไปดูอยู่   ผมก็ว่าดูไม่ทั่ว   เพราะผมออนไปทีไรก็เจอทุกที  แต่ผมไม่แจ้งเบาะแสหรอกนะ  เค้าฝึกเงียบๆไม่กวนคนอื่น  ผมไม่มีความเดือดร้อนอะไร   เต็มที่เค้าก็ฝึกได้แค่ระดับ 10 เท่าผม  และคงไม่ใช่ฝึกวันเดียว 10   คือถ้ามันใช้แล้วกวนคนอื่น หรือ ฝึกแปบเดียว 10  ผมจะแจ้งเบาะแสให้จับแน่นอน      ผมฝึกมาใช้ออโต้ก็มี  แต่แอสผมก็ต้องฝึกเองเหมือนกัน  ทำลายเวท  ผมต้องเดินตีเองจน 10  นี่ผมก็ใช้พยายามเหมือนกัน   ขณะเดียวกัน พันธมิตรเงาผมแค่นั่งเฉยๆ  ไม่ต้องออโต้ ใส่ชุดเพิ่ม MP ออฟเด้ง MP  ใส่โล่หน่อย จบ  หามอนเหมาะๆ เป็นไรที่ตายยาก  ก็สบายกว่าอาชีพที่ต้องมานั่งกดสกิลเป็นไหนๆ   ดังนั้นผมถึงบอกว่า  ผมไม่แคร์เลยถ้าใครจะใช้โปรแกรมนี้ฝึก  ไม่รู้สึกถูกเอาเปรียบด้วยครับเพราะถึงจะไม่มีโปรแกรมไหนที่สามารถกดแทนได้   ในวิธีการฝึกของแต่ละอาชีพมันก็ไม่กินกันอยู่แล้ว    พระผมไม่จุฝึกแสงทิ้งไว้มาหลายปีและ ไม่ได้เล่นต่อ  แต่ตัวนี้ผมก็กดเองไม่เคยออนบอทมาอยู่ที่ระดับ 8  ผมก็ไม่สนเหมือนกันว่า  พระใครจะมาออโต้ไว้แล้วจะระดับ 8 เท่าผม   เพราะยังไงมันก็ไปได้แค่ 10  และผมก็กดด้วยมือตัวเองมาก็เข้าใจว่ามันเป็นยังไง   บางคนอาจจะรู้สึกน้อยเนื้อต่ำใจ  ทำไมยอมให้ลักไก่ฝึกกันได้  แบบกดเองผมก็กดมา  แต่ผมรู้สึกเฉยๆ  เพราะถึงใช้โปรได้มันก็ไม่หมู   แต่ถามว่าใช้ผิดมั้ย   ผิดครับ  ต้องจับต้องจัดการมั้ย  ต้องทำแน่นอน  ผมก็ไม่เห็นด้วยถ้าจะให้ปล่อยใช้   ก็อย่างที่บอก มันมีผลกระทบด้านอื่นด้วยไม่ใช่แค่ฝึกคลาส 3 อย่างเดียว   ผมไม่ได้สนับสนุนการคัดค้านของกระทู้นี้   แต่ผมกำลังให้แยกเป็นเรื่องๆเพื่อเสนอทางแก้   1. ฝึกยาก  เปลี่ยน  ปรับปรุงการฝึก  2. กฏห้ามคือก็ยังต้องห้ามอยู่   ไล่จับไม่มีหมดหรอกครับ  แล้วผมไม่คิดว่าทีมงานจะว่างมาไล่ดูอะไรได้ขนาดนั้นด้วย   แม้กระทั่งผู้เล่นแจ้งยังต้องลงไปดูเอง  จับได้บ้างไม่ได้บ้าง   แล้วสมัยนี้สภาพเกมส์ตอนนี้  ลองมีตัวใหม่ๆมาฝึกแล้วโดนขังคุก   ผมว่าเค้าก็เลิก  คงไม่ไปปั้นตัวหใม่มาเล่นรอ ออนรอออกคุก    ที่เล่นๆฝึกๆกันนี้ก็ตัวใหม่ของคนเล่นเก่า   คือเค้าไม่แคร์ไรมากถ้าเข้าคุก  เพราะมีหลายตัวก็เล่นกันไปได้  ตัวหลักมีก็ 10 หมดแล้ว  ปั้นใหม่มาเล่นรออีกก็ได้  ของมีไรมี ก็เล่นมานาน  สบายๆ   ผมไม่คิดว่าจะกลัวขังคุกด้วยซ้ำ  ผมยังไม่กลัวเลย 

อันนี้เป็นความคิดเห็นของผมนะครับ  แต่ส่วนตัวเข้าใจเหตุผลที่คุณว่ามาหมดละ  ก็คุยแลกเปลี่ยนความเห็นกันครับ  ไม่ได้ขัดเคืองใดๆ   g#039

poom0024

• Jr. Member
  • **
จี ออโต้ ก็แอบฝึกดิคับ อย่างเกมฟีฟ่า3 ก็ออโต้กดแข่งเองทั้งคืนคนใช้เยอะ แต่แบนเฉพาะคนที่มีหลักฐาน

saint558

• Newbie
  • *
แบนคนออโต้เม้า... เอาสมองหรือขี้มาคิดครับ  g#030  g#030  g#030