GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซิฟวุ้นหน้าหนังสือ เป็นของกิลฮาเร็มหรอครับ

.._CaffeineZaa_..

• Jr. Member
  • **
เข้าใจครับ แต่ก็นะมันเซิฟPKต้องทำใจครับ
มาก่อนมาหลังมันไม่เกี่ยวนะครับมันคือแมพเวลครับ
แมพเป็นของเกมครับไม่ใช่ของใคร
แต่มันเป็นเซิฟPKโดนแบบนี้ร้องอะไรไม่ได้
ต้องทำใจครับ
มีหลายวิธีแก้ครับ
1.หาพวกล้างบางแมพนั้นให้หมด
2.ลากฝูงมอนใสพระพวกมัน
3.ย้ายเซิฟซะ
4.ไปเล่นเกมอื่นเถอะ
คือตามจริงก็อยากฆ่าเขานะครับ แต่ไม่อยากมีปัญหาระหว่างกิล และไอที่ให้ลากมอนถ้าเป็นสมัยที่ไม่มีวุ้นสิ่งนั้นเป็นสิ่งที่ผมทำประจำเลยครับ แต่พอมาตอนนี้ลากมาเป็นร้อยแต่มันอยู่ในวุ้นมันก็ไร้ซึ่งความหมายครับ  ตามจริงผมเลิกเล่นเกมอสุรามานานแล้วครับ ปกติเล่นวุ้นใต้ แต่ตอนนี้ปิดเทอมแล้วก็อยากมาลองเล่นคนทรงดูครับ แต่ก็โดนแบบนี้ไม่ได้เล่นอย่างมีความสุขเลยครับ

บอกไม่อยากมีปัญหาระหว่างกิล แต่คุณก้อเหมารวมว่ากิว ฮาเร็ม เอ๊ะยังไง ๆ  woon_huh woon_huh woon_huh
ถ้าเรื่องแค่นี้จำทำให้เป็นทุกข์มากก้ออย่าเล่นเลย เข้าจัยคำว่า PK ด้วยนะคะ   คัยบ้างมะเคยโดนฆ่า woon_sad2 woon_sad2

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a
ก็ไม่รู้สินะ   woon_555

ปล. อย่าพาดพิงหัวกิล เลยฮะ ปกติ พี่แกแทบไม่ได้ออกนอกเมืองอ่ะ
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

boat9339

• Newbie
  • *
แต่มาถึงนะจุดๆนี้ผมขอระบายหน่อยนะครับ    ผมรู้จักเกมอสุรามาประมาณ6ปี ตอนแรกๆที่ผมเล่นเกมนี้ ผมติดเกมนี้มากกลับมาจากโรงเรียนผมก็มาเล่นแต่เกม จนตอนนั้นผมกลายเป็นเด็กติดเกมไปเลยครับ ต่อมาผมเริ่มปวดหัวอย่างรุนแรง จึงได้ไปหาหมอ หมอบอกว่าอาจเพราะเล่นเกมมากเกินไป ยายก็เล่นไม่ให้ผมแตะคอมเลยครับ ผมก็เลยเลิกเล่นเกมนี่แบบจริงจังไป อาจจะแวะเวียนมาดูบอร์ดหรือเข้าไปเล่นเพราะความคิดถึงบ้างบางครั้ง  ก้ผ่านไปได้ซักพักจนถึงตอนนี้ผมกลับมาเล่นแบบจริงจัง ที่เซิฟวุ้นหนังสือผมขอบอกเลยครับสังคมในเกมมันต่างจากเมื่อก่อนมาก ผมต้องเล่นคนเดียวมาตลอดเลยครับ ผมทักใครไปก็ไม่มีใครตอบ เพิ่มเพื่อนไปเขาก็ไม่รับ ขอเข้าตี้ใครก็ไม่มีใครสนใจ  ซึ่งมันต่างจากเมื่อก่อนมากๆ ผมเสียความรู้สึกกับเกมนี้มากครับ แถมยังไปเจอคนที่คิดว่าเกมนี้เป็นของตัวเองคนเดียวอีกทำให้ผมเสียความรู้สึกจริงๆ 

ภีรเดช บัวประเสริฐ

• **
ปัญหามันไม่ได้ อยู่ที่ คนไล่ หรือ คนเวลหรอ ครับ ปัญหา มันอยู่ที่ แมพเวลต่างหาก เกมนี้ คนเล่น เยอะกว่า มอนเตอร์ ครับต้องเข้าใจ

สมมติ นะ  แมพเวล ระดับ 90-99  มี 10 แมพ  คนเล่นประมาณ 1000 คน   คิดดู แล้ว มันหารกันไม่ลงตัวแน่ๆ  แมพ 1 ปาตี้เต็มที่ 16 คน  10 แมพ 160 เค  อีก 840  คน  ไม่มี แมพเวล ปัญหานี้ ทีมงาน ถ้าจะทำ ทำได้นะ ก็แค่เพิ่มแมพเวล เพิ่มมอนเตอร์ ทำแมพให้กวไม่ออกกไง ละ มันเป็นวิธี แดก เงิน ของทีมงาน เค้า เข้าใจด้วย

g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010

boat9339

• Newbie
  • *

woon_huh woon_huh woon_huhคุณพุดเองนิว่าแมพเยอะแยะ คุณไปแมพอื่นก้อได้นิ เค้าไล่เพาะอะรัยคุณมาทีหลังเค้าหรือป่าวละ หรือไม่ใช่ว่าเปนเจ้าของแมพ คือ มันมี PK สกิวมันโดนกันยุแล้วไง ไม่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งก้อต้องตายยุดี ถ้ายังฝืนที่จะวิ่งแมพเดียวกัน  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

ถึงแมพมันจะเยอะแต่หนึ่งคนต่อหนึ่งแมพนี่มันก็ไม่มีที่เว่วอยู่ดีและถึงเขาจะมาก่อนเขาก็ไม่มีสิมธิ์ไล่ครับเพราะGmคงไม่สร้างแมพมาเพราะแค่คนๆเดียวหรอกครับและอย่างน้อยก็น่าจะชวนเข้าปาร์ตี้จะได้ช่วยกันเวลไม่ใช่มาไล่กันอย่างนี้นะครับ

ปัญหายุตรงไหน คุณมาหลัง เค้ามาก่อน เค้าฆ่าคุณ ไม่ใช่คุณไม่สุ้นะคุณฆ่าเค้าไม่ได้ ออกมมาดราม่าคือแมพมันเยอะนะ ย้ายแมพก้อจบไหม ปกติแล้วถ้าเหนคนเวลยุแมพนั้นแล้วคนมาหลังต้องหสแมพใหม่ป่ะ ถ้าทางกลับกันคุณฆ่าวินั่นได้คุุณจะออกมาร้องแบบนี้ไหม ?? ใช่ว่าเราจะเวลคนเดียวทุกกแมพ  woon_huh woon_huh woon_huh
[/quote]ปัญหาของผมไม่ได้อยู่ที่การฆ่าครับ ถ้าเขาฆ่าผมเฉยๆโดนที่ไม่พูดอะไรจะไม่ว่าเลยครับ แต่นี่เขาไล่ให้ไปแมพอื่น แล้วจะให้ผมไปแมพไหนละครับเขายึดหมด ถ้าผมโดนแค่ครั้งเดียวจะไม่ว่าอะไรเลยครับ แต่นี่มันหลายครั้งแล้ว และอย่างน้อยก็น่าจะให้ผมเข้าตี้นะครับไม่ใช่ไล่

boat9339

• Newbie
  • *
ปัญหามันไม่ได้ อยู่ที่ คนไล่ หรือ คนเวลหรอ ครับ ปัญหา มันอยู่ที่ แมพเวลต่างหาก เกมนี้ คนเล่น เยอะกว่า มอนเตอร์ ครับต้องเข้าใจ

สมมติ นะ  แมพเวล ระดับ 90-99  มี 10 แมพ  คนเล่นประมาณ 1000 คน   คิดดู แล้ว มันหารกันไม่ลงตัวแน่ๆ  แมพ 1 ปาตี้เต็มที่ 16 คน  10 แมพ 160 เค  อีก 840  คน  ไม่มี แมพเวล ปัญหานี้ ทีมงาน ถ้าจะทำ ทำได้นะ ก็แค่เพิ่มแมพเวล เพิ่มมอนเตอร์ ทำแมพให้กวไม่ออกกไง ละ มันเป็นวิธี แดก เงิน ของทีมงาน เค้า เข้าใจด้วย

g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010
ถ้าเขาเว่วกันเป็นตี้เยอะขนาดนั้นผมจะไม่ว่าเลยครับ แต่เขาเว่วแค่คนเดียวแต่ยึดทั้งแมพ ถ้าผมรวยผมอาจจะไปซื้อแมพส่วนตัวแล้วแต่ติดตรงที่ไม่มีเงิน แถมมันได้แค่ชั่วโมงเดียว เงินของผมก็หมดไปกับค่าอาหาร

• **
แต่มาถึงนะจุดๆนี้ผมขอระบายหน่อยนะครับ    ผมรู้จักเกมอสุรามาประมาณ6ปี ตอนแรกๆที่ผมเล่นเกมนี้ ผมติดเกมนี้มากกลับมาจากโรงเรียนผมก็มาเล่นแต่เกม จนตอนนั้นผมกลายเป็นเด็กติดเกมไปเลยครับ ต่อมาผมเริ่มปวดหัวอย่างรุนแรง จึงได้ไปหาหมอ หมอบอกว่าอาจเพราะเล่นเกมมากเกินไป ยายก็เล่นไม่ให้ผมแตะคอมเลยครับ ผมก็เลยเลิกเล่นเกมนี่แบบจริงจังไป อาจจะแวะเวียนมาดูบอร์ดหรือเข้าไปเล่นเพราะความคิดถึงบ้างบางครั้ง  ก้ผ่านไปได้ซักพักจนถึงตอนนี้ผมกลับมาเล่นแบบจริงจัง ที่เซิฟวุ้นหนังสือผมขอบอกเลยครับสังคมในเกมมันต่างจากเมื่อก่อนมาก ผมต้องเล่นคนเดียวมาตลอดเลยครับ ผมทักใครไปก็ไม่มีใครตอบ เพิ่มเพื่อนไปเขาก็ไม่รับ ขอเข้าตี้ใครก็ไม่มีใครสนใจ  ซึ่งมันต่างจากเมื่อก่อนมากๆ ผมเสียความรู้สึกกับเกมนี้มากครับ แถมยังไปเจอคนที่คิดว่าเกมนี้เป็นของตัวเองคนเดียวอีกทำให้ผมเสียความรู้สึกจริงๆ 

ตรงไหนหรอที่บอกว่าเกมนี้เปนของตัวเองคนเดียว  woon_huh woon_huh

• **

woon_huh woon_huh woon_huhคุณพุดเองนิว่าแมพเยอะแยะ คุณไปแมพอื่นก้อได้นิ เค้าไล่เพาะอะรัยคุณมาทีหลังเค้าหรือป่าวละ หรือไม่ใช่ว่าเปนเจ้าของแมพ คือ มันมี PK สกิวมันโดนกันยุแล้วไง ไม่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งก้อต้องตายยุดี ถ้ายังฝืนที่จะวิ่งแมพเดียวกัน  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

ถึงแมพมันจะเยอะแต่หนึ่งคนต่อหนึ่งแมพนี่มันก็ไม่มีที่เว่วอยู่ดีและถึงเขาจะมาก่อนเขาก็ไม่มีสิมธิ์ไล่ครับเพราะGmคงไม่สร้างแมพมาเพราะแค่คนๆเดียวหรอกครับและอย่างน้อยก็น่าจะชวนเข้าปาร์ตี้จะได้ช่วยกันเวลไม่ใช่มาไล่กันอย่างนี้นะครับ

ปัญหายุตรงไหน คุณมาหลัง เค้ามาก่อน เค้าฆ่าคุณ ไม่ใช่คุณไม่สุ้นะคุณฆ่าเค้าไม่ได้ ออกมมาดราม่าคือแมพมันเยอะนะ ย้ายแมพก้อจบไหม ปกติแล้วถ้าเหนคนเวลยุแมพนั้นแล้วคนมาหลังต้องหสแมพใหม่ป่ะ ถ้าทางกลับกันคุณฆ่าวินั่นได้คุุณจะออกมาร้องแบบนี้ไหม ?? ใช่ว่าเราจะเวลคนเดียวทุกกแมพ  woon_huh woon_huh woon_huh
ปัญหาของผมไม่ได้อยู่ที่การฆ่าครับ ถ้าเขาฆ่าผมเฉยๆโดนที่ไม่พูดอะไรจะไม่ว่าเลยครับ แต่นี่เขาไล่ให้ไปแมพอื่น แล้วจะให้ผมไปแมพไหนละครับเขายึดหมด ถ้าผมโดนแค่ครั้งเดียวจะไม่ว่าอะไรเลยครับ แต่นี่มันหลายครั้งแล้ว และอย่างน้อยก็น่าจะให้ผมเข้าตี้นะครับไม่ใช่ไล่
[/quote]

ออ เสียจัยเพาะเค้ามะให้เข้าตี้หรอ อออ อืมๆ เข้าจัยละ woon_yes woon_yes woon_yes

boat9339

• Newbie
  • *

ปัญหาของผมไม่ได้อยู่ที่การฆ่าครับ ถ้าเขาฆ่าผมเฉยๆโดนที่ไม่พูดอะไรจะไม่ว่าเลยครับ แต่นี่เขาไล่ให้ไปแมพอื่น แล้วจะให้ผมไปแมพไหนละครับเขายึดหมด ถ้าผมโดนแค่ครั้งเดียวจะไม่ว่าอะไรเลยครับ แต่นี่มันหลายครั้งแล้ว และอย่างน้อยก็น่าจะให้ผมเข้าตี้นะครับไม่ใช่ไล่

ออ เสียจัยเพาะเค้ามะให้เข้าตี้หรอ อออ อืมๆ เข้าจัยละ woon_yes woon_yes woon_yes
[/quote]ผมยังไม่ได้ขอเขาเข้าตี้ครับ เพราะเขาไล่ผมก่อนผมก็เลยไม่ได้ขอแต่ที่ผมเสียใจคือทำไมต้องไล่ถ้ากลัวแย่งมอนกลัวมอนไม่พอ หรือกลัวผมโดนลูกหลงจากเวทเขาก็น่าจะเชิญเข้าตี้ ไม่ใช่ตีผมแล้วไล่ให้ไปแมพอื่นมันเสียความรู้สึกครับ

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
ในเมื่อเลือกที่จะเปิด PK ก็ต้องยอมรับข้อเสียของมันด้วยครับ เกมนี้คนอ่อนแอกว่าต้องเป็นเหยื่อของผู้ที่แข็งแกร่งกว่าอยู่แล้วครับ มันเป็นรสชาติของเกมส์นะ เจตนาจีเอมเขาให้เราฆ่ากันได้อยู่แล้วครับ ในเมื่อฆ่ากันได้แบบไม่ต้องปราณีแล้ว เรื่องแค่นี้ไม่น่าจะเก็บมาคิดให้เป็นประเด็นสงสัยนะครับ

• **

ผมยังไม่ได้ขอเขาเข้าตี้ครับ เพราะเขาไล่ผมก่อนผมก็เลยไม่ได้ขอแต่ที่ผมเสียใจคือทำไมต้องไล่ถ้ากลัวแย่งมอนกลัวมอนไม่พอ หรือกลัวผมโดนลูกหลงจากเวทเขาก็น่าจะเชิญเข้าตี้ ไม่ใช่ตีผมแล้วไล่ให้ไปแมพอื่นมันเสียความรู้สึกครับ
[/quote]

ยังไม่จบอีกหรอ ออ เค้าไล่ เสียจัย อออ อืมๆ woon_yes woon_yes

boat9339

• Newbie
  • *

ผมยังไม่ได้ขอเขาเข้าตี้ครับ เพราะเขาไล่ผมก่อนผมก็เลยไม่ได้ขอแต่ที่ผมเสียใจคือทำไมต้องไล่ถ้ากลัวแย่งมอนกลัวมอนไม่พอ หรือกลัวผมโดนลูกหลงจากเวทเขาก็น่าจะเชิญเข้าตี้ ไม่ใช่ตีผมแล้วไล่ให้ไปแมพอื่นมันเสียความรู้สึกครับ

ยังไม่จบอีกหรอ ออ เค้าไล่ เสียจัย อออ อืมๆ woon_yes woon_yes
[/quote].ขอบคุณที่เข้าใจผมซักทีนะครับ  ผมทั้งรู้สึกเสียใจ และเสียความรู้สึกมากๆครับ

Elysium

• **

boat9339

• Newbie
  • *
ไม่อยากโดนไม่อยากตาย เชิญ สวรรค์ครัชชชช
ผมเบื่อแล้วเกมนี้ เลิกเล่นแล้ว ใครอยากได้ไอดีบอกในเมลนี้ครับ boat20009@hotmail.com