GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 23 เมษายน 2557 "

บุคคลทั่วไป · 61 · 12371

padit

• Newbie
  • *
ถ้าทางทีมงานไปยุ่งกับสกิลของอาชีพไหนแบบเกือบยกแผงเนี่ย
ส่วนมากทีมงานจะเปิดรีสกิลและสเตตัสอาชีพนั้นๆนะ โดยมากสุดก็ 1 ครั้ง

แต่เปิดรีอาชีพ กับรีให้อาชีพอื่นๆเนี่ยคงไม่น่าทำออกมาในล่วงนี้  เอาแค่คนทรงไปก่อน

ไว้ทีมงานปรับสมดุลสกิลใหม่ค่อยเปิดรีทุกอาชีพละกันนะ

เราว่ายังไงผู้เล่นอสุราก็เทพๆอยู่แล้วยังไงก็หาแนวทางใหม่ๆของอาชีพคนทรงได้เชื่อสิ อิอิ

ผมมีแนวทางการเล่นของผมอยู่แล้วปลับแต่นี้ไม่ทำให้คนทรงอ่อนลงหลอกแค่ต่องร่ายสกิลบ่อยขึ่นแค่นั้นเอง

รางโกเรมวิ้งช้าก็ช่างมันไส่รวงตาเข้าไว้ หรือกดยาขา+โกยแนบ วิ้งเร็วเหมือนเดิม 555

รัสมี ของสกิลน้อยลงก็คงไม่มีปัญหาอะไรถ่าไม่เจอพวกสกิล ลดความเร็วเดินของชาปกับเทร

แนะนำคนทรงทั้งหลายทำให้ตัวเองวิ้งไวๆเข้าไว้ไม่มีไครทำไรเราได้แน่นอน woon_555

ปล.เดียวโดนปลับความแรงของสกิลลงอีก สุดยอดละทีนี้ แนะนำคนทรง เราไปเล่นอาชีพอื่นกันเหอะ woon_bye

แค่ปรับเท่านี้ก็เล่นยากไปโขแล้ว  ถ้าปรับความแรงลงอีกก็หมดกัน

ถ้าคิดจะปรับความแรงจริงๆ ก็ขอให้ปรับลงแค่ 10-20%ก็พอ ถ้าอย่างนั้นรับไม่ได้

'LEON_.

• Kuzco_.
  • Newbie
  • *
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ - สูงต่ำอยู่ที่ ไฮโล
ปรับก็ปรับเถอะ  g#017 กดสกิลบ่อยขึ้น เหนื่อยหน่อยละงิ  g#009

นิสัยไม่ดีของ"โอกาส" คือไม่เคยถามว่า " พร้อมไหม" และ "ไม่เคยรอ

uziboyza999

• Newbie
  • *
ปรบแค่นี้คนก็ท้อที่จะเล่นทรงละ ถ้ามาปรับให้ลดพลังโจมตีเวทลงไปอีกหรือปรับให้กากลงอีกนะ ฝากถึงGM หรือทีมงานนะ เอวมันออกไปเหอะ เอวมาก็แค่สนุกชั่วคราว ผมละหนักใจ ทีนี้คนทรงก็ชนะอาชีพอืนยากขึ้น 60%แล้วปรับอีกก็คงไม่เกิน20%แล้วละเฮ้อ ท้อจริงๆๆ  แนะนำนะให้เอวเผ่าอสุราออกคิดอาชีพมนุย์เพื่มแล้วใครที่เล่นเผ่าอสุราจะปรับมาเป็นมนุยษ์ไปเลย ไม่ต้องมีมันละเผาอสุรา มีไปก็หนักเกมบอกตรงๆ หนักใจจุงเบย   ช่วยอ่านแล้วไปคิดด้วยเถอะครับแย้จริงๆๆ

I'mbest

• Newbie
  • *
  • รู้ทั่งรู้ว่าเธอรักใคร
ปรบแค่นี้คนก็ท้อที่จะเล่นทรงละ ถ้ามาปรับให้ลดพลังโจมตีเวทลงไปอีกหรือปรับให้กากลงอีกนะ ฝากถึงGM หรือทีมงานนะ เอวมันออกไปเหอะ เอวมาก็แค่สนุกชั่วคราว ผมละหนักใจ ทีนี้คนทรงก็ชนะอาชีพอืนยากขึ้น 60%แล้วปรับอีกก็คงไม่เกิน20%แล้วละเฮ้อ ท้อจริงๆๆ  แนะนำนะให้เอวเผ่าอสุราออกคิดอาชีพมนุย์เพื่มแล้วใครที่เล่นเผ่าอสุราจะปรับมาเป็นมนุยษ์ไปเลย ไม่ต้องมีมันละเผาอสุรา มีไปก็หนักเกมบอกตรงๆ หนักใจจุงเบย   ช่วยอ่านแล้วไปคิดด้วยเถอะครับแย้จริงๆๆ
ใช่ปะ มีเผ่าอสุรา แต่ไม่มีคนเล่น น่าคิดจังว่าทำไม
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

offza533

• Jr. Member
  • **
ใช่ปะ มีเผ่าอสุรา แต่ไม่มีคนเล่น น่าคิดจังว่าทำไม

มีไว้ได้ครับ เผ่าอสุรา แต่ว่า ห้ามเก่งเกินหน้าเกินตาเผ่ามนุษย์

Vyse..z

• Full Member
กูเวลจนจุ 6 มาเพื่ออัลไล คนทรง  g#027 g#002
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

nongice333az

• Newbie
  • *

Goy_love

• Newbie
  • *
เปิดให้แค่คนทรงรีได้ก็พอ
จัเอ็มตอนนี้มึงทำยังกะคนทรงเป็นลูกเมียน้อยน่ะ
ตอนยังไม่มาโปรโมทในเฟสบุ๊กกระหน่ำ คนทรงๆ ยังกับชุปเปอร์สตาร์
แล้วก็โยนมันทิ้งเหมือนหมาข้างถนน มุงคิดได้ไง
คนเล่นคนทรงก็ไม่ใช่น้อยๆ มึงทำอย่างนี้มุงเอาอาชีพนี้ออกไปเหอะสัส
เสียความรู้สึก ไม่ไว้หน้ากันเลย
ทำยังกับคนทรงเป็นเค่ขยะในเกมส์คิดจะปรับเเล้วไม่คิดให้กูรีเล่นสายไหม่เหรอ

icezazy

• Newbie
  • *
ดาบปีศาจน้ำแข็ง กลายเป็นดาบเบอไปซะแหละ

g#029 g#029 g#029

รู้งี้จุไม่น่าเปลี่ยนเป็นเบลดเลยยย

g#027 g#027 g#027

0.Tommy.0

• Jr. Member
  • **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
ดีละที่ลดพื้นที่การโจมตีขอเสาบางทีเม่งยุ่ตั้งไกลเม่งโดนเวทเซงแต่ดีละๆที่ปรับ woon_5555

THE-COOL

• Full Member
อย่าไปโทดใครเลย ก็เห็นๆอยู่ว่าตั้งแต่คนทรงเข้ามา
ทำความเดือดร้อนให้ใครต่อใครเยอะแยะ ทั้งเรื่องเกรียน
เรื่องยึดที่เวลคนเดียวแมบเดียวใครเดินผ่านตายเรียบ ถึงไม่ตายก็ผอบเน่า เสียเวลารอผอบพักตลอด
เพราะไปไหนก็มีแต่คนทรงเดินเวลทุกที่ แถมหยิ่งไม่ตี้กับใครด้วยนะ
ของที่มันยังถูกวิจาร ยังอยู่ในชั้นศาล แต่ก็ยังเลือกที่จะเล่นกัน ช่วยไม่ได้คับ
ชนะอาชีพอื่นเพราะสกิลโกงๆแล้วดูถูกเหยียดหยามเขานัก ทีนี้ล่ะคับกรรมตามสนอง
โดยส่วนตัวแล้วรู้สึกแฮปปี้มาก เพราะรำคาญที่ผอบตายบ่อยมากเพราะคนทรง

icezazy

• Newbie
  • *
เปิดรีเลยครับขอร้อง เฉพาะคนทรงก็ได้ๆๆๆๆๆ

เห็นด้วยกับ คห. นี้น่ะ ถ้าจะรี รีแ่ค่คนทรงก็พอ เพราะมีเฉพาะคนทรงเ้ท่านั้นที่โดนปรับครั้งใหญ่ อาชีพอื่นไม่ได้รับผลกระทบไม่ต้องก็ได้

g#031 g#031 g#031