GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอ ปรับสกิล "คนทรง" (กรุณาอ่านก่อน แสดงความคิดเห็น)

coohm

• Newbie
  • *
คนทรงมันเปราะแลกกับโจมตีเวทแรง มันก็ถูกแล้วไม่ใช่หรอ หรือจะให้มันเปราะ!!!โจมเวทก็เบาอีก!!!  woon_angry

icezazy

• Newbie
  • *
สำหรับ ป.ล. 2 น่ะครับ คืออยากจะมีขอบเขตของสกิลที่ชัดเจนและผู้เล่นอื่นก็มองเห็นเช่นกัน

เช่น

วอล็อค วงแหวนรัตติกาล สายฝนแห่งความมืด จะเห็นอาณาเขตของสกิลชัดเจน

ในเรื่องของเอฟเฟกของสกิลคุนลองคิดถึงเอฟเฟกยศ กุลี เทพ สิครับพอเอาเข้ามีบ่นมาเเลคกันจะตายห่า
ตอนนี้เเม้งก็เเลคจะตายสกิลคนทรง20*20 เเอฟเฟกมันจะขนาดไหนเป็นเวลา25 วิ เเร้วคนทรงตอนนี้เต็ม
มันคงจะเเลคจนเซิฟล่มเเน่นอนครับลองเอาไปคิดดู

ไม่ต้องเอาถึงวอไงครับ เอาแค่ให้เห็นชัดเจนพอ แบบวิสาร์จ เพลิงมา เรายังพอรู้่ว่ามันจุดไหนถึงจุดไหน แต่คนทรงไม่เลย แถมมันยังตามตัวผู้เล่น สกิลก็ร่ายเร็ว วิสาจถ้าของไม่เจ๋งจริงร่ายช้า อีกอย่างผมแค่ลองเสนอให้มันบ่งบอกจุดที่ชัดเจนแน่ๆเลย [/color]

icezazy

• Newbie
  • *
คนทรงมันเปราะแลกกับโจมตีเวทแรง มันก็ถูกแล้วไม่ใช่หรอ หรือจะให้มันเปราะ!!!โจมเวทก็เบาอีก!!!  woon_angry

อ่านให้เข้าใจหรือยังครับ ผมบอกให้มีอาณาเขตที่ชัดเจน และมีโหมด เปิด - ปิด

ไม่ได้ขอให้มันเบาลงหรืออย่างไร

LK

• Jr. Member
  • **

อ่านให้เข้าใจหรือยังครับ ผมบอกให้มีอาณาเขตที่ชัดเจน และมีโหมด เปิด - ปิด

ไม่ได้ขอให้มันเบาลงหรืออย่างไร

เขาก็ไม่ได้บอกให้เบาลงหนิ  woon_5555 woon_5555

แล้วโหมดอย่างนู้นอย่างนี้เพื่ออะไรครัช ไม่อยากโดนตีก็ปิด pk ไปสิ มันจะรังแต่ทำให้ยุ่งยากซะเปล่า ๆ แบบนั้น แสงเทพพระ อาณาเขตโคตะระไม่ชัดเจน บัญญัติของวอ วันสิ้นโลกพยากร นี้คงต้องเอาแบบเอฟเฟคหนักกว่านี้สินะ  g#004 g#004 g#001 g#001

icezazy

• Newbie
  • *

เขาก็ไม่ได้บอกให้เบาลงหนิ  woon_5555 woon_5555

แล้วโหมดอย่างนู้นอย่างนี้เพื่ออะไรครัช ไม่อยากโดนตีก็ปิด pk ไปสิ มันจะรังแต่ทำให้ยุ่งยากซะเปล่า ๆ แบบนั้น แสงเทพพระ อาณาเขตโคตะระไม่ชัดเจน บัญญัติของวอ วันสิ้นโลกพยากร นี้คงต้องเอาแบบเอฟเฟคหนักกว่านี้สินะ  g#004 g#004 g#001 g#001

แหมม ท่าน เอาสกิลที่พอใช้งานได้จริงมาพูดถึงสิ บัญญัติวอ แทบจะไม่มีคนใช้เลย ไม่มีให้เห็นเลยด้วยซ้ำ วันสิ้นโลกก็เ่ช่นเดียวกัน (ในกรณีนอกเมือง)

_FireFox_

• **
  • -*-
ผมขอเสนอ คือ ชิกิมิ6วิถีอะไรนั่นอะ  พออัญเชิญแล้วผมขอให้บังคับตีครับเหมือนหมาวอ ที่ ต้องบังคับตีมันถึงจะตี ไม่ใช่ อัญเชิญมาแล้วแม่งลลุมมั่วแบบนี้  ขอให้มันอัญเชิญมาแล้วต้องบังคับตีมันถึงตี

icezazy

• Newbie
  • *
ผมขอเสนอ คือ ชิกิมิ6วิถีอะไรนั่นอะ  พออัญเชิญแล้วผมขอให้บังคับตีครับเหมือนหมาวอ ที่ ต้องบังคับตีมันถึงจะตี ไม่ใช่ อัญเชิญมาแล้วแม่งลลุมมั่วแบบนี้  ขอให้มันอัญเชิญมาแล้วต้องบังคับตีมันถึงตี

g#039 g#039 g#039

ผมเห็นด้วยกับความคิดนี้เหมือนกันน่ะ เป็นถึงคนทรงอัญเิชิญมอนเตอร์ของตนมา แต่ปล่อยให้อาละวาด ไม่สามารถบังคับได้   g#015 g#015 g#015

AVICII

• Club House & Dubstep
  • Newbie
  • *
  • So wake me up when it's all over

ผมเห็นด้วยกับความคิดนี้เหมือนกันน่ะ เป็นถึงคนทรงอัญเิชิญมอนเตอร์ของตนมา แต่ปล่อยให้อาละวาด ไม่สามารถบังคับได้   g#015 g#015 g#015
แต่ก็น่ะอัญเชิญมา 6 ตัว คงบังคับตนมือหงิกเลยล่ะ --  g#020 g#020 g#013

LK

• **

แต่ก็น่ะอัญเชิญมา 6 ตัว คงบังคับตนมือหงิกเลยล่ะ --  g#020 g#020 g#013
เอาแบบสุ่มตีนั่นแหละ แต่มันจะตัวเราในระยะไม่เกิน 15x15 ไรงี้ มันจะดีกว่าแบบนี้ไม่คือแบบ  g#003 g#003

--SoDaZa--

• **
ถ้าให้บังคับได้ในระดับต้นๆ เราว่าไม่ค่อยเวิคเท่าไหรนะ

เพราะชิคิกามิ 6 วิที เน้น ลากเก็บเลเวลเสัยมากกว่า คือ ลากมา ใส่สกิลเลยอะไรทำนองนี้

และถ้าให้มันโจมตีเฉพาะมอนหรือคนที่มาโจมตีผู้ร่ายก่อนก็คงไม่ไหวครับ มันบางเกินไป  ไม่ใช่วินะครับที่มีเกราะเวทหนะ

แต่ผมว่าอยากให้มันโจมตีแค่รอบตัวผู้ใช้ไม่เกินระยะ  คือถ้าเป็นเซิพ PK ถ้าใครเห็น คนทรงเดินมาแลเวมี ชิคิกามิติดตามตัวก็ถอยๆห่างไปจะดีกว่าไหม

เพราะจุดอ่อนของชิคิกามิคือ มันบังคับให้โจมตีไม่ได้  แบบนี้ มีมอนหรือคนเล้นเข้ามาพร้อมๆกันหลายคน บางทีมันยังไม่ตีเลยครับ

ถ้าคลาส 3 ของสายอัญเชิญ ขอเพิ่มสมองให้ชิคิกามิหน่อยนะครับ ตอนนี้เหมือนมันจะโง่ยังไงไม่รู้

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
อยากจะบอกไว้นะความจริงคนทรงไม่โหดหลอกเพียงแต่ว่าของมันหางายของดีๆหาง่ายแค่นั้นเองคนทรงจุ6แพ้แอสไม่จุก็มีนะครับ ที่คนทรงโหดเพราะของวิมันถูกไงคนทรงเลยมีของดีๆไส่กันแรวิ95เดิมเชิร์ฟPK40Mก็เห็นมีเยอะแล้วนะครับของมันเริ่มถูกคนเล่นใหม่ก็เลยมีโอกาศไส่ของดีๆไปเกรียนได้ลองให้คนทรงไส่เชตฉมั๋งลูกแก้ว41ไปสู้กับแอสไส่เชตฉมั๋งมีดกากๆดูสิคนทรงบางคนสู้ไม่ได้นะนะนั้นแอสพรางมาคนทรงไช่ว่าจะเห็นถ่าไม่ได้บัฟจากพระ แนะนำนะถ่าจะฆ่าคนทรงต้องหลอนเอาถ่าชึ่งๆหน้าไม่มีทางสู้ได้เเพราะคนทรงมันลงเสาหรือชิคิกามิไว้รอแล้วไง  ที่ว่าคนทรงโหดๆอะผมอย่ากให้ลองไปเล่นดูครับแล้วจะรู้ว่ามันกากถ่าของไม่ถึงเช่นเดียวกับทุกอาชีพถ่าของไม่ถึงก็กากนั้นเอง

คนรวยเท่านั้นที่อยู่รอด  (ขายเอ็ม200M+เส้นV.2 2000บาท แอมเมลมา หรือ เฟส me_love_io@hotmail.com นัดเจอได้ผมอยู่เชียงใหม่ #038)

icezazy

• Newbie
  • *
ผมว่าเดิมๆมันก็โหดแล้วน่ะ ถ้าลองเทียบกับอาชีพอื่นๆดู เวลแค่ 50 - 60 ของธรรมดาๆ ก็ทำเลือดได้เป๋นหมื่นๆแล้ว ถ้าแปลงเป๋็นโกเลม ซึ่งมันเยอะๆพอๆกับเบอเลย ซึ่งอาชีพอื่นนั้นทำไม่ได้เลย สกิลก็จัดว่าแรงใช้ได้ กว่าจะเข้าถึงก็ตาย หากของกากๆ ธรรมดาๆ สกิลระยะก็ถือว่ากว้่างมาก ไม่มีอาณาเขตที่แน่ชัดให้คนที่เดินดุ่มๆรู้เลยว่่า ระยะแค่ไหน

g#011 g#011

ผมว่าเซิฟนี้น่าจะสโลแกนนี้มากกว่าน่ะ หมาหมู่เท่านั้นที่อยู่รอด

g#037 g#037 g#037 g#037

ปรับแล้ว ในทางที่ดีขึ้นด้วย ทำให้ใช้ ผนึกได้ นานขึ้น แบบนี้ก้ดีจะได้ไม่ต้องกดผนึกบ่อยๆ แถมยัง มีร้านขายผนึกอีกไม่ต้องไปวิ่งหาเอง

คนทรง เสถียร สุด แระ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
เราอยากให้ระยะมันน้อยกว่านี้อะ เพราะสกิลมันมีความแรงมากอยู่แล้วนะ

H

• Full Member
ผมว่าเดิมๆมันก็โหดแล้วน่ะ ถ้าลองเทียบกับอาชีพอื่นๆดู เวลแค่ 50 - 60 ของธรรมดาๆ ก็ทำเลือดได้เป๋นหมื่นๆแล้ว ถ้าแปลงเป๋็นโกเลม ซึ่งมันเยอะๆพอๆกับเบอเลย ซึ่งอาชีพอื่นนั้นทำไม่ได้เลย สกิลก็จัดว่าแรงใช้ได้ กว่าจะเข้าถึงก็ตาย หากของกากๆ ธรรมดาๆ สกิลระยะก็ถือว่ากว้่างมาก ไม่มีอาณาเขตที่แน่ชัดให้คนที่เดินดุ่มๆรู้เลยว่่า ระยะแค่ไหน

g#011 g#011

ผมว่าเซิฟนี้น่าจะสโลแกนนี้มากกว่าน่ะ หมาหมู่เท่านั้นที่อยู่รอด

g#037 g#037 g#037 g#037
มึงไม่พูดถึงเบอ กับจ้าว บ้างละครัชคุณท่าน แล้วคอนเซปอสุราคือถึก + เลือดเยอะ นะครัช ไม่ใช่ เปราะ + บาง  woon_5555 woon_5555