GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซิฟ "อวตาร" มาร่วมแสดงความคิดเห็นกันได้เลย

- ชีโร่

• Newbie
  • *
ทางที่ดีอย่ารวมเซิฟเลยจะดีกว่ามั้ยค่ะ/ถ้าไม่อยากให้มีปัญหาไปมากหว่านี้แค่นี้ก็เถียงกันไม่จบไม่สิ้นละ.
*เพื่อความยุติธรรมของทุกฝ่าย*เอาความคิดเห็นส่วนมากสิว่่าอยากให้รวมเซิฟรึป่าว(ทางที่ดีอยู่เหมือนเดิมจะดีกว่า)
อยู่เหมือนเดิมจะดีกว่าเพราะอยู่เหมือนเดิมก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้วทำแบบนี้ปัญหามันยิ่งมากขึ้นกว่าเดิม.
ถึง เซิฟอวตาร คนจะเล่นกันน้อย ก็ยังอยู่กันได้ปกติไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร...ทำงี้ปัญหามันยิ่งมากขึ้นกว่าเดิม.
แค่ปกติเกมส์นี้ก็มีคนรู้จักน้อยอยู่แล้วไม่ค่อยมีคนเล่น ทำงี้เดียวคนก็เลิกเล่นกันหมด.
- จีอย่าเอาความคิดเห็นของบริษัทเป็นหลักสิจีต้องนึกถึงคนเล่นด้วยใจเขาใจเราดิ.
บริษัท มีปัญหาอะไรค่อยคิดและค่อยแก้ไขจะดีกว่าไหมดีกว่าการที่จะตัดสินใจที่จะทำแบบนี้
มันเป็นการตัดสินใจที่สิ้นคิดสะมากกว่า. woon_angry  woon_angry  woon_angry

fang14eak

• Newbie
  • *
กราบทีมงาน กราบจีเอ็ม กราบแทบฝ่าตีนคนสร้างเกมส์ 
 woon_cry
ได้โปรดอย่ารวมเซิบแค่นี้ก็ดีพอสำหรับคนกลุ่มเล็กๆชาวอวตารแล้ว พวกเราไม่ต้องการอะไรมาเพิ่มเติมหรือ woon_sad1ลดน้อยลง ไม่ร้องการเงินโซล ไม่ต้องการหน้าหนังสือ ไม่ต้องการพิพบ   
เซิบนี้มีจุดเด่นตายตัวอยู่แล้ว คือเงินบิล  อย่าเอาอะไรมาชัดเลยแค่นี้คนก็หายพอละถ้ารวม90%คนเก่าเซิบอวตารมีสิทเลิกเล่นไปเลย
.
ดังนั้น ไม่ต้องทำไรทั้งนั้น รวมก็ไม่ต้องรวม
แต่ถ้าคิดอยากให้คนเล่นจิงๆจัง ก็ คูณตลอดเหมือนหน้าหนังสือสิ แต่เราก็ไม่ต้องลอกเลียนแบบมาหมด  หน้าหนังมัน300%  อวตารขอแค่200%ก็พอืแค่นี้คนก็เริ่มมาสนใจแล้วจิงไหม :)
เชื่อเรา เพื่ออะไรจะดีขึ้น เชื่อใจผู้เล่น เพราะผู้เล่นถึงมีพวกคุณในปัจจุบัน  ขาดผู้เล่นแดกแกบเถอะคับ

baza5000

• Newbie
  • *

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เสนอแนะความคิดเห็นเข้ามา ทีมงานได้ทำการประชุมกันอีกครั้งและได้ตัดสินใจว่าจะขอเลื่อนการรวมเซิร์ฟเวอร์อวตารออกไปอย่างไม่มีกำหนด และทีมงานจะเข้าไปเก็บข้อมูลเพื่อปรับปรุงพัฒนาในส่วนนี้อีกครั้งนึงครับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เสนอแนะความคิดเห็นเข้ามา ทีมงานได้ทำการประชุมกันอีกครั้งและได้ตัดสินใจว่าจะขอเลื่อนการรวมเซิร์ฟเวอร์อวตารออกไปอย่างไม่มีกำหนด และทีมงานจะเข้าไปเก็บข้อมูลเพื่อปรับปรุงพัฒนาในส่วนนี้อีกครั้งนึงครับ

การพัฒนาไห้ดีขึ้นเป็นทางออกที่ดีที่สุด
การรวมเซิฟเวอร์คือทางออกสุดท้ายของคนไร้สิ้นหนทาง

Vyse..z

• Full Member

การพัฒนาไห้ดีขึ้นเป็นทางออกที่ดีที่สุด
การรวมเซิฟเวอร์คือทางออกสุดท้ายของคนไร้สิ้นหนทาง
ดีแล้วป๋า ป๋าจะได้ทำมาหากินกับกิจการอาหารต่อไป 5555
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

rosicky

• Jr. Member
  • **
ไม่ต้องรวมก็ได้ครับ แค่แก้ปัญหาผู้เล่นน้อย ซึ่งก็น่าจะมาจากการเกรียนทำให้ผู้เล่นใหม่ท้อจนเลิกเล่น ดังนั้นผมขอเสนอให้แบ่งเป็น 2 ส่วน คือพวกอยากเกรียนอยากสู้กันก็เปิด PK ไป ผู้ที่อยากเวล อยากสงบก็ปิด PK โดยไม่ส่งผลกระทบต่อกัน EXP ก็ให้คูณได้เท่าๆกันไปเลย

ส่วนเรื่องการรวมเซิฟผมยังมองไม่ออกว่าระบบเงินจะแก้ปัญหากันได้ยังไง ดูแล้วเถียงกันไม่จบไม่สิ้นแน่นอนครับ

ปล.รอ GM มาตอบ

ฝาก GM พิจารณาเรื่องระบบ PK ตามที่ผมเสนอด้วยละกันครับ ท่านอื่นมีแนวคิดจะพัฒนาอย่างไรก็ช่วยๆเสนอกันมาเยอะๆเลยครับ แล้วอีกเรื่องเวลาจะเอาของออกควรประกาศให้ชัดเจนครับผม

aoodragon

• **
ไม่รวม

อุตส่าห์ย้ายมาอยู่อย่างสงบที่อวตารดันจะมารวมอีกเบื่อเทพทรูเทพโซลมาก

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

ดีแล้วป๋า ป๋าจะได้ทำมาหากินกับกิจการอาหารต่อไป 5555

555 กิจการดำเนินต่อไป  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ค น เ ก่ า ใ น วั น ว า น ™™

• **
  • คนเก่าแก่ ™
ถ้าคิดไม่ผิด ... ที่สุดแล้วอาจจะเหลือเพียงเซิร์ฟเวอร์เดียว