GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อุทาหรณ์!!! เรื่องมิจฉาชีพและนิชคุณ(thaimodify)

ผมจะบอกว่านิชคุณก็อยู่ในกิลแคสกับคุณนั่นแหละครับตอนนี้  ตัวจุ6  กับอีกกิลจำไม่ได้ พ่อลูกอ่อนหรือโปร่ยนี่ละ เขารู้ทุกอย่างที่พวกคุณพูดนะครับ เราไม่กล้าบอกมากกว่านี้คนนอกกิลแถมกิล อริ  เดียวมีเสียงตอบรัยว่าเสือก คนๆๆนี้ผมรู้จักดี รู้ทั้งนิสัยใจคอว่ามันจะทำอะรัย เลวมาตั้งแต่เกรียนแปลงมอน  ทหารบอมแล้วครับ คนเลวมายังไงก็ยังงั้นละครับ แถมคุณไปเชื่อถือเขาได้อย่างไร  ที่จีไม่ทำเรื่องให้ผมว่าเป็นเพราะคุณเอาหลักฐานมาแฉในบอดนะครับถ้าคุณเงียบแล้งส่งข้อมูลจี  ก็คงเสร็จไปนานแล้วครับ เพราะถ้าจีทำเรื่องให้คนอื่นจีก็ต้องตามทำให้ในกรณีนี้นะ เพราะจีประกาศรับรู้กันทุกคนว่าไม่รับแจ้ง ผมเห็นคนอื่นทำแบบลับๆๆก็ได้คืนหมดนะครับ  กฏหมายทุกข้อมีข้อยกเว้นการกระทำ  ทำใมจะเว้นไม่ได้ซักเรื่องถ้าเดือดร้อนจิง  มันผิดที่คุณเอามาเปิดกระทู้มั้งนะครับ  ถ้าจีทำให้ก็คงตามกลับไปทำให้ทุกคน ปํญหาก็ตามมาอีกเยอะแค่ปรับปรุงเซฺพเว่อให้ดีนี่ตอนนี้จียังไม่เต็ม100เลยครับ  ถ้าปัญหาพวกนี้เข้ามาอีกอาจถึงกับไม่พัฒนาอะรัยเลยนะเกมนี้  นี่อุทาหรณ์การประจารนะครับใครโดนแล้วมีหลักฐาน ก็เก็บไว้ก่อน ส่วนตัวผมโดนแบนถาวรครับเอาของคนแฮกมาตั้งร้าน  มาขายใครจะไปรู้ละว่าเขาเอามายังงัย เนอะ   ผมก็ไม่ได้ซีเรียส สบายมากครับเพราะเขาไม่อยากให้เราเล่นเกมเขาก็เลิกไป  จบ  เขาอยากดึงลูกค้าเขาก็ควรเอาใจลูกค้านะ แบบนี้งัยคนถึงหายหมดเกรียนก็ปรากฏว่าแฮกแมร่งทุกวันจัง  อิอิอิ  ขอโทดในคำไม่สุภาพด้วยนะค g#039  g#039  g#039  g#039  g#039  g#039

ขอบคุณนะคะ ที่หวังดีหรือเปล่าไม่แน่ใจ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่เราไม่ค่อยเห็นด้วยสักเท่าไหร่
ที่บอกว่าคนอื่นทำแบบลับๆแล้วได้คืน ไม่ใช่คุณคนแรกที่พูด

อย่างกรณี ให้เพื่อนยืมของแล้วไม่คืน
ซื้อตัวละครมาแล้วโดนแฮคกลับ สุดท้ายแจ้งแฮค ทั้งๆที่คุณทำตัวเอง
แต่โบ้ยหน้าที่ให้ทีมงาน แบบนี้เราไม่เห็นด้วยค่ะ

กรณีของเรา เราเต็มใจแลกเปลี่ยนไปเอง มันใช่เรื่องที่ทีมงานควรรับผิดชอบเหรอคะ ?
สิ่งเดียวที่เราเลือกทำคือทำใจหาใหม่ แล้วบอกเป็นอุหาทรณ์แก่คนอื่น
เพราะฉะนั้นที่คุณบอกว่านี่คืออุทาหรณ์ของการประจาน มันคงไม่ใช่ค่ะ

ปล.เราเชื่อค่ะว่าสักวันคนที่ทำต้องโดนเวรกรรมเล่นงาน
โกงคนอื่นไม่เจริญหรอกค่ะ อย่างน้อยใจมันเองก็ไม่เป็นสุข

ก็เหมือนหล่อนไงยะ...จะทำตัวตีสนิทกับผู้ชายที่มันมีของเยอะๆและรวยๆ เหมือนผู้ชายที่หล่อนผ่านมา แล้วก็เอาของผู้ชายมาเป็นของตัวเอง

หล่อนเคยหาของด้วยลำแข้งตัวเองป่ะหรือหาของด้วยสารร่างอันอวบอ้วนของหล่อน

อย่างว่านะที่คงจะเป็นเวรกรรม

***ปล.เราเชื่อค่ะว่าสักวันคนที่ทำต้องโดนเวรกรรมเล่นงาน
โกงคนอื่นไม่เจริญหรอกค่ะ อย่างน้อยใจมันเองก็ไม่เป็นสุข
[/center]
[/quote]

อิอิ  สามีหล่อนรายใหม่คงจะรวยเลยอยู่นานเนอะอิอิ[/color]

woon_shock woon_shock woon_shock

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
แปลกนะ ถ้าเราไปเอาของคนอื่นมา ทำไมเขาไม่ออกมาบ่นบ้างนะ
เราเคยเอาของอะไรของใครก็ออกมาแฉ แจ้งความหรือ แจ้งแฮคได้นะคะ
ทำอะไรให้มีหลักฐานหน่อย พูดลอยๆเหมือนสุนัขข้างทางถ่ายมูลเรี่ยราดไม่งามเลยจ๊ะ

ปล.เธอคะแอดเฟสแล้วนัดเจอได้นะคะ
ถ้าด่าแบบไม่มีมูลความจริงต่อเราแจ้งความหมิ่นประมาทได้นะคะ
ไม่กลัวเสียเงิน เสียเวลาหรอกนะ เวลา+เงินมีเยอะ
แล้วกำลังอยากทำอะไรที่มันจริงจัง ทำเป็นตัวอย่างให้พวกนักเลงคีย์บอร์ดเลิกเห่าซะที

แปลกนะ ถ้าเราไปเอาของคนอื่นมา ทำไมเขาไม่ออกมาบ่นบ้างนะ
เราเคยเอาของอะไรของใครก็ออกมาแฉ แจ้งความหรือ แจ้งแฮคได้นะคะ
ทำอะไรให้มีหลักฐานหน่อย พูดลอยๆเหมือนสุนัขข้างทางถ่ายมูลเรี่ยราดไม่งามเลยจ๊ะ

ปล.เธอคะแอดเฟสแล้วนัดเจอได้นะคะ
ถ้าด่าแบบไม่มีมูลความจริงต่อเราแจ้งความหมิ่นประมาทได้นะคะ
ไม่กลัวเสียเงิน เสียเวลาหรอกนะ เวลา+เงินมีเยอะ
แล้วกำลังอยากทำอะไรที่มันจริงจัง ทำเป็นตัวอย่างให้พวกนักเลงคีย์บอร์ดเลิกเห่าซะที

ของที่มีทุกวันนี้ไม่ช่ายของผัวหล่อนเหรอยะ อุ้บ้ะ..ต้องหาผัวรวย หน้าตาเบ้าหมาเน่าหนูก็เอาค่ะ  อิอิ woon_shock woon_shock

แจ้งเลยจ้ะอีอวดฉลาดสูง ...เค้าไม่มาฟังอีพวกที่โง่เล่นมาตั้งนานแล้วโง่เดลของไปให้เค้าโกงหรอก  จ้ะ

woon_shock woon_shock

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
http://www.dek-d.com/board/view/1178497/
ศึกษาไว้บ้างนะคะ มันไม่หนักสมองหรอก
ไม่ใช่แค่นึกสนุกอยากพิมพ์ก็พิมพ์ โดยไม่มีมูล ไม่กรองข้อความผ่านสมอง แถไปเรื่อย
แล้วที่บอกเราตีสนิทกับใครที่ผ่านมาเพื่อเอาของ เอาหลักฐานหรือให้คนๆนั้นออกมาพูดเองสิจ๊ะ
อย่าคิดว่าคนอื่นจะมีความคิดชั่วๆหรือทำเรื่องชั่วๆแบบคุณทุกคนนะคะ
ปล.ถ้าเรื่องปัจจุบันครอบครัวรับรู้ แฟนเราดี เราดีกับแฟน อย่าอิจฉาเลยนะ