GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อุทาหรณ์!!! เรื่องมิจฉาชีพและนิชคุณ(thaimodify)

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
พอดีคนที่ถูกโกง สนิทกับผมพอสมควรเลยงะ ส่วนที่บอกว่าคนดีไม่ดี คนถูกโกงเค้ารู้เเหละครับ  g#004

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ระวังคนนี้อีกคน ariesaccessorie ไม่ใช่คนดีแน่ แทนที่จะช่วยเหลือคนถูกโกง กลับมาโพสต์กระแนะกระแหน พวกรกแผ่นดินไทยนี่เยอะจริงๆ ออกไปซะบ้าง แผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้นอีกมากทีเดียวเนอะ คุณ ariesaccessorie

อย่าโพสต์อะไรที่ไม่ได้ช่วยสังคมเลยดีกว่า รกบอร์ด ถ้ามีการศึกษา

จบ สำหรับคนนี้

ลามไปเรื่องแผ่นดินไทยด้วย แค่โพสในบอร์ด  g#014

คนโง่นี่มันโง่จริงๆ

~๐ Ryan ๐~

ผมอยากเห็นเหมือนกันครับ เรื่องคนโดนกฎหมายเล่นงานเนี่ย ขู่กันจัง ขู่กันมาหลายยุคหลายสมัยก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น ถ้าจำไม่ผิด จขกท ก็เคยโดนเหตุการณที่เรียกว่าแฮกเข้าไปเอาของนี่นา ที่ว่าเค้าคืนของให้บางอย่าง  อันนั้นแฮกโดยตรง ยังนิ่งเลย แล้วนี่ตั้งใจเดลให้ ไม่มีลายลักษณ์อักษรยินยอมทั้ง2ฝ่าย จะไปเอาผิดกันยังไง สงสัยมาก แต่ก็สู้ๆทุกท่าน  g#031 g#031

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
อย่างที่บอกไว้ข้างต้นค่ะ สร้างกระทู้แค่ให้เป็นอุทาหรณ์ นี่คือเจตนาที่แท้จริงตั้งแต่ต้น
ส่วนเรื่องแจ้งความพูดคุยกันแล้ว แน่นอนค่ะ หลักฐานมันไม่เพียงพอ
และไม่ได้คิดที่จะแจ้งทีมงาน เพราะมันคือการยินยอม

เราเล่นเกมส์มานานค่ะ ลงทุนเยอะก็พร้อมรับกับความเสี่ยงที่จะเกิด
ทุกคนก็หาของใหม่กันหมดแล้ว โดยมีปัญญาหา
ไม่ได้คดโกงใคร ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร

เราพลาดแต่เราใช้กรณีของเราเพื่อเตือนสติคนอื่นค่ะ มันคงช่วยให้น้องๆเพื่อนๆได้ระวังตัวกันไว้บ้าง
เราเป็นผู้ใหญ่มีเหตุผลพอ ไม่ได้ออกมาโวยวายโดยไม่คำนึงถึงสาเหตุ
ดีกว่าผู้ใหญ่ที่ไม่คิดจะทำอะไรเลย ได้แต่พ่นกลิ่นปากใส่หน้าคนอื่นไปวัน
ไม่ยอมรับความเป็นจริงในทกุๆเรื่อง ทุกๆความผิดพลาดของตัวเองด้วยซ้ำ
เราไม่สนหรอกค่ะบางคนอาจจะมองว่าโง่
แต่เราคิดแง่บวกมันคงเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นไม่ให้เกิดกรณีแบบพวกเราอีก

ถ้ารู้จักเราจริงๆ ปัจจุบันเราไม่ใช่จีเอ็มอาสาแล้ว แต่คนยังจำเราในฐานะจีเอ็มอาสาอยู่
ยังคงมีคนมาปรึกษาเรื่อยๆ เรื่องคำปรึกษาเราแนะนำได้ตลอด
แต่บางเคสไว้ใจถึงขนาดจะให้ไอดีกับพาสเรา เช่น กรณีเติมเงินไม่เข้า ซึ่งเราไม่ทำเลยค่ะ
เราถึงได้เตือนเรื่องความไว้ใจ แม้กระทั่งตัวเราเองบางทียังไว้ใจตัวเองไม่ได้เลยค่ะ

ส่วนกรณีกลัวถูกโกงทำยังไงต้องมีหลักฐานอะไร เฟิร์สหาข้อมูลมาให้ศึกษากันดูค่ะ
2 ลิ้งค์ด้านล่าง คลิกเข้าไปดูค่ะ

ใครโดนโกงของแล้วไม่รู้จะแจ้งความยังไง(วิธิโอนเงินผ่านธนาคาร)อ่านขั้นตอนตามนี้

ใครที่โอนเงินเข้าบัญชีแล้วเคยโดนมิจฉาชีพโกง อ่านในนี้ครับ

สุดท้าย ขอบคุณทุกคอมเม้นต์เหมือนเดิมค่ะ ทั้งที่หวังดีจากใจ และ ที่แอบกระแหนะกระแหน

• Porpangz •

• everlasting*
  • Jr. Member
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
จะบอกว่ายินยอมตอนแลกเปลี่ยนของกัน มันก็ใช่อยู่
จะบอกว่ายินยอมทั้งสองฝ่าย มันก็ใช่ ..
แต่ถ้าเทียบกะกฎหมายจริง ๆ ไอ้นิชคุณมันก็คือมิจฉาชีพที่ตั้งใจมาหลอกลวงนั่นแหละ(หรือไม่จริง?)
ซึ่งไอ้คนที่ทำตัวเป็นมิจฉาชีพนี่มันก็มีความผิด โทษฐานโกงชาวบ้านเค้า
เล่นเกมนี้ก็ต้องทำใจ เพราะพลาดอะไรมา ก็เอาผิดกะมิจฉาชีพไม่ได้ แซ๊ดดดค่ะ
คนชั่วๆ ก็ลอยนวลไปนะ.. ได้แต่หวังว่าซักวันกรรมคงตามมึงทันในชีวิตจริง
ถ้าวันนั้นมาถึง ไม่ช้าก็เร็ว ..อย่าลืมนึกถึงสิ่งที่มึงทำไว้ในวันนี้ด้วยนะ
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

ExCuseMe

ส่วนตัว ผมเคยคุยกับเขาอยู่มั้งตอนเล่น ที่สวรร  ถ้าจำไม่ผิดเขามี ของประมูลด้วยนิคับ  รวยอยู่เเล้วยังจะโกงเเหะ  ==  เเล้วก็เรื่องพวกนี้  อยากให้เอาจิงเอาจังเเจ้งความเเล้วจับ
มาเข้าคุกให้ได้อะคับ  อย่างเเรก คือ ควรมีเเบบอย่างให้เห็นชัดๆไปเลย  ถ้าไม่โหด คนก็จะไม่กลัวการโกง ถ้ามีตัวอย่างให้ดูบ่อยๆ เดวก้จะไม่โกงกันเองเเหละ  g#014  ถ้าเเค่เกมยังเป็น
คนดีไม่ได้  โลกข้างนอกเขาจะเป็นคนดีได้หรอคับ  ^___^ เอาใจช่วยให้จับได้นะคับ

XxAlcohoLxX

• Jr. Member
  • **
  • 191
จะเริ่มเรื่องให้ฟังเรยละกัน เพราะอยุ่ในเหตุการณ์  คุณนิชคุณ  ได้ทำการขายของอาวุธแรร์ จำพวกของจุติ6 มากมาย
ในเซิฟสวรรค์ ได้มีการประกาศ+ตั้งร้าน รับตีของต่างๆ ในราคา จำนวนที่ตกลงกัน  ซึ่งพวกเราไม่ได้จะคิดจะเดลตังก้อเดลให้ง่ายๆ
นิชคุณ ถ้าไคเคยเล่นสวรรค์น่าจะรุ้จักกันพอสมควรไม่ใช่พวกจนๆ หรือ ระดับลากหญ้าไม่มีตังอะไรแบบนั้น มีทั้งของประมูลจากงานเกม หมวกพิฆาตราศี
ตัวละครจุติ6 4-5ตัว  ของแรร์ต่างๆ ที่ทำการออกมาขาย จำนวนน่าจะ10+ ล้วนแต่จุ6 ทั้งนั้น พวกผมเห็นว่าคนมีเงินระดับนี้ไม่น่าจะมาโกงของไค
และเป็นที่รุ้จักคนส่วนใหญ่ทั้งในเกมส์,ในบอด ไม่น่าจะมาตัดอาชีพตัวเอง สิ่งที่เค้าตั้งรับแร้วประกาศ คือทำได้จิงจากการตั้งโชว์ของ จุติ6 จำนวนเยอะพอสมควร
ไม่มีไคที่ไหนจะเดลตังจำนวนไม่ใช่น้อยๆให้คนอื่นง่ายๆหรอก  ไม่นับรวมของแรร์อีก
รายละเอียดที่จิงมีเยอะกว่านี้คุยกันเป็นอาทิด ไม่ใช่อยากเดลก็เดลของให้เรย ไม่ไ่ด้เซฟภาพไว้ทั้งหมด เก็บหลักฐานตอนแลกเปลี่ยนของไว้กันพลาดอย่างเดียว
เงินของถ้ามันเอาคืนไม่ได้ก็ทำได้แค่ประจานไป จะได้รุ้กันไปสันดาน ของคนรวย หรือ จน มันก็เหมือนกัน   คงอยุ่ที่ตัวบุคคล  อิอิ

`๛îtàçhï ←

The.

• The
ถึงว่านิชคุณหายไปเลยสร้างตัวไหม่เล่นแล้วมั้ง
มีเงินทั้งทีนี่ g#011 g#011 g#011 g#011
ก่อนเค้าจะได้ไปเค้าก็รวยนิครับ
ก็ได้เยอะเป็น2เท่าไง
1350m หาง่ายหรอ g#025 g#025 g#025 g#025
แล้วทำไมเค้าต้องสร้างตัวใหม่ละ คนอื่นรู้ว่าโกง จะปิดบังไปเพื่ออะไร 1350m สำหรับผมก็ไม่ยากสักเท่าไหร่ ยิ่งสวรรเงินเฟ้อๆเอ็มก็ไม่เเพงมันก็ไม่ยากหรอกครับ
นั่นสิท่าจะโกงจะปิดบังทำไม หาเงินเก่งเอามาแบ่งมั่งดิ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ขุดดดดดดดดดดดดดดดด มีประโยชน์สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  woon_5555  แอบเนียน

`๛îtàçhï ←

ถึงว่านิชคุณหายไปเลยสร้างตัวไหม่เล่นแล้วมั้ง
มีเงินทั้งทีนี่ g#011 g#011 g#011 g#011
ก่อนเค้าจะได้ไปเค้าก็รวยนิครับ
1350m หาง่ายหรอ g#025 g#025 g#025 g#025
แล้วทำไมเค้าต้องสร้างตัวใหม่ละ คนอื่นรู้ว่าโกง จะปิดบังไปเพื่ออะไร 1350m สำหรับผมก็ไม่ยากสักเท่าไหร่ ยิ่งสวรรเงินเฟ้อๆเอ็มก็ไม่เเพงมันก็ไม่ยากหรอกครับ
นั่นสิท่าจะโกงจะปิดบังทำไม หาเงินเก่งเอามาแบ่งมั่งดิ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ผมไม่ได้บอกว่าหาเก่งนะครับเเหม่ ช่วยจับใจความดีดีแค่บอกว่า เงินเซิฟสวรรค์มันหาไม่ยากจ้ะ เพราะค่าเงินเอ็มมันถูก เงินมันเฟ้อ คนโง่นี่มันโง่จีจี นะ g#014

The.

• The
ผมไม่ได้บอกว่าหาเก่งนะครับเเหม่ ช่วยจับใจความดีดีแค่บอกว่า เงินเซิฟสวรรค์มันหาไม่ยากจ้ะ เพราะค่าเงินเอ็มมันถูก เงินมันเฟ้อ คนโง่นี่มันโง่จีจี นะ g#014
กำ woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt

lawer

• Newbie
  • *
ระวังคนนี้อีกคน ariesaccessorie ไม่ใช่คนดีแน่ แทนที่จะช่วยเหลือคนถูกโกง กลับมาโพสต์กระแนะกระแหน พวกรกแผ่นดินไทยนี่เยอะจริงๆ ออกไปซะบ้าง แผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้นอีกมากทีเดียวเนอะ คุณ ariesaccessorie

อย่าโพสต์อะไรที่ไม่ได้ช่วยสังคมเลยดีกว่า รกบอร์ด ถ้ามีการศึกษา

ลามไปเรื่องแผ่นดินไทยด้วย แค่โพสในบอร์ด  g#014

รู้ตัวเองรึ นึกว่าไม่รู้สึกตัว ....

ตักน้ำใส่กะโหลกซะน้อง คำที่พิมพ์ไว้มันย่อมสร้างศัตรูมากกว่า  เจ้ารนหาเสี้ยนใส่กะโหลกจริง

รกบอร์ด ไปไกลๆดีกว่า ...

จบกับไร้สาระคนนี้

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

รู้ตัวเองรึ นึกว่าไม่รู้สึกตัว ....

ตักน้ำใส่กะโหลกซะน้อง คำที่พิมพ์ไว้มันย่อมสร้างศัตรูมากกว่า  เจ้ารนหาเสี้ยนใส่กะโหลกจริง

รกบอร์ด ไปไกลๆดีกว่า ...

จบกับไร้สาระคนนี้

อ่านไทยไม่ออกรึไงเนี่ย แค่เป็นคนที่แขวะคนอื่นเฉยๆ สนุกๆขำๆ เอาไปโยงกับแผ่นดินไทยไรไม่รู้ ไม่เกี่ยวกันเลย
ตักนํ้าใส่กะโหลกใส่ปัญญาอ่อน ชีวิตผมสำเหนียกตัวเองอยู่แล้วไม่งั้นไม่กล้าด่าคนอื่นหรอก ละที่พิมพ์ไปจะมีศัตรูได้ไง
ในเมื่อเรื่องที่คุณพิมพ์มาไม่เกี่ยวอะไรกันเลย ผมก็อุส่าบอกว่ามันไม่เกี่ยว แม่งนอกเรื่องสุดๆ แล้วจะหาศัตรูได้ไง
เพราะไม่ได้ทำไรผิดแท้ ๆ ไปอ่านไทยใหม่ไป ชิ๊ว

ปล.บอร์ดนี้ผมเล่นนานหลายปีละ และเป็นพื้นที่สาธารณะ มาเม้นเตือนว่ามันไม่เกี่ยว อย่าเห่านี่ คงไม่ผิดเนอะ