GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อุทาหรณ์!!! เรื่องมิจฉาชีพและนิชคุณ(thaimodify)

abc-

• Newbie
  • *
ก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  แล้วเกิดแบบนี้ขึ้นจีน่าจะดึงของคืนให้นะครับ  ถึงเทอร์จะเกลียดเราแต่เราแสดงความเสียใจด้วยนะครับ เช่น ในกรณีของ นะ ที่ตรอนยืมของไปละยังไม่คืน นะ แจ้งจี จีดึงคืนให้หมดนะครับ แล้วกรณีนี้จีน่าจะมีรัยที่ป้องกันสิทธิของเราบ้างนะครับ   ขอแสดงความเสียใจด้วยใจจริงครับ จากใจ rachaking คนรักเป็น 100  คนเกลียดเป็น  ล้า...

13owlinG

• Jr. Member
  • **
เรื่องนี้ ถามว่าแจ้งได้ไหม

คำตอบในความคิดเรา คิดว่าแจ้งได้ค่ะ

รูป หลักฐาน และองค์ประกอบพร้อมที่จะแจ้งคดีแบบนี้ ถึงจะเป็นการเดลผ่านกันอย่างเต็มใจก็เถอะค่ะ

เพราะคดีแบบนี้อาจเคยเกิดขึ้นนับไม่ถ้วน แต่เคสคล้ายๆแบบนี้เคยมีให้เห็นอยู่ช่วงหนึ่ง

เป็นช่วง รับซื้อของบัค (ใครทันบ้างค่ะ)

คือช่วงนั้น มีบัคการปั้มไอเทมเกิดขึ้นในโลกอสุรา แล้วมีคนมาประกาศขายในราคาที่ถูกกว่าราคาตลาด ณ ช่วงนั้น

คนก็แห่กันไปซื้อ ในขณะที่เราก็ซื้อเพราะมันถูก แล้วก็ ซื้อมาหลายอันด้วยค่ะ แล้วก็เอาตัวเล็กๆมาเดลแลกเปลี่ยนกันไป

เพราะของชนิดนี้สามารถใส่ได้ทุกอาชีพ

แต่ประมาณ 1 อาทิตย์ให้หลัง เข้าเกมมาอีกที ของชิ้นนั้นกลับหายไปจากตัวละคร และทุกๆตัวละครที่เรามี

จนรู้ว่ามีการปั้มไอเทมเกิดขึ้นและทีมงานขอยึดของกลางทั้งหมด (ทั้งหมดนี่คือ ตามล่าหาการเดวผ่านตัวละครหลักที่เป็นผู้ขาย และตามล่าผู้รับซื้อที่มีอีกหลายคน)

เมื่อมาเห็นคดีนี้ ทีมงานก็สามารถ ตรวจสอบ ตัวละครดังกล่าวแบบเจาะจงได้เลย

นอกเสียจากว่า นิชคุณ เป็นทีมงานปลอมตัวแอบแฝงมาเล่นอสุรา ปั้มตัว ปั้นรากฐานให้คนไว้วางใจ

เมื่อถึงจุดหนึ่ง เงินเฟ้อ คนเริ่มไว้ใจให้ทำนู้นทำนี่ พอมีรายใหญ่ๆเข้ามา ก็เอาเงินและไอเทมแรร์ ออกจากระบบซะเลย g#009

แต่คดีแบบนี้ จีเอ็มสามารถรับเรื่องและดำเนินการได้นะค่ะ ทำอย่างคดีปั้มไอเทมเมื่อครั้งอดีตได้ค่ะ

lawer

• Newbie
  • *
 หึ หึ ... นึกแล้ว นิช ต้องไม่้ใช่คนดีตั้งแต่แรกแล้ว

ดูจากที่ประกาศต่อต้านการเล่นอสุรา ตั้งตัวเป็นใหญ่ในการประท้วงจุติจิตอาชีพ ขาดสามัญสำนึกการเป็นคนดี สร้างกระแสหลอกลวงประชาชน ฯลฯ  ล้วนแต่เห็นภาพชั่..ช้าสามานตั้งแต่แรก

หลายคนเห็นคนชั่..คนนี้โพสต์บ่อย ก็คิดว่าเก่ง เป็นผู้รู้ หาได้เป็นเช่นนั้นไม่ กลับเป็นเยี่ยงสั...เดรัจ... ทำร้ายบุคคลดีๆไปทั่ว

อนุโมทนา ... ของส่งผลบุญที่ข้าพเจ้าเคยทำดีเพียงเท่านี้ ให้เกิดผลกับคนๆนี้ให้ได้ผุดได้เกิดเป็นอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่คนในชาติหน้า เถิด

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ถ้าเอากฎตามที่ทีมงานตั้งไว้คือ ผู้เล่นยินยอมที่จะตกลงสำหรับการแลกเปลี่ยน ในกรณีนี้ทีมงานอาจจะไม่เอาไอเทมคืน ก็ได้ ไม่ได้เข้าข้างใคร g#020
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

-GonG-

• Jr. Member
  • **
เห็นอวดอ้างว่าที่บ้านขายทอง พ่อเป็นตำรวจ เคยมีคดีคนโกงของมัน ละมันให้พ่อมันตามเรื่องให้ แถมยังให้ไอ้คนโกงของในเกมส์มันไปกราบเท้ามันอีก ผมว่าน่าจะปรึกษาจีดูนะครับ เพราะยังไงก็มีหลักฐานพร้อม ถ้าเป็นไปได้ก็แจ้งเรื่องไว้ที่ตำรวจด้วย ถ้าเรื่องนี้ไม่ได้รับการช่วยเหลือ ผมว่าเกมส์นี้มันไม่น่าเล่นละครับ มิชฉาชีพเตมไปหมด เกมส์มันสอนให้คนโกงกันด้วยเหรอ ถ้าไม่มีมาตรการเด็ดขาดก็ รู้สึกไม่ปลอดภัยยังไงไม่รุ้ แถมเงินก็ไม่ใช่น้อยๆ ส่วนตัวผมจะหาเอ็มได้ก็ดึงของโซลละโยนร้าน เติมพันนึงได้เกือบๆ ร้อยเอ็มเอง นี่โดนไป 1300กว่าเอ็ม จึน่าให้ความช่วยเหลือบ้างนะครับ อย่างน้อยเอาของ รึว่าเอ็มคืนให้ด้วยก็ยังดี หรือถ้าได้คืนหมดที่เดลไป ก็คงดีมากเลยครับ เห็นใจครับ  woon_yes

TAMA

• Sr. Member
หลักฐานข้อมูลมีครบ แนะนำว่าให้ไปแจ้งความไว้กับตำรวจก่อนเลยครับ อย่าปล่อยเรื่องไว้นาน g#017

เพราะว่าไอเทมเหล่านั้นสามารถตีมูลค่าเป็นเงินบาทได้

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
มันยังอยู่ แค่เปลี่ยนไปเล่นตัวใหม่ เปลี่ยนชื่อในบอร์ดใหม่ เหมือนที่เคยทำตอนเปลี่ยนจาก pop_999 เป็นนิชคุณ

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
+1 เอาใจช่วยอีกแรงคับ ขอให้ตำรวจรับเรื่อง และขอให้ได้เงินและของคืนนะคับ  g#031

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ตำรวจในเกมก็คือจีเอ็มไม่ใช่หรอครับ หลักฐานข้อมูลครบ แต่จีเอ็มไม่เห็นดำเนินเรื่องการยึดของการไว้ตรวจสอบเหมือนแต่ก่อนเลย woon_huh
# อันนี้สงสัยเฉยๆ
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เดี๋ยวลองคุยกับเพื่อนเรื่องแจ้งความดูค่ะ เพราะไม่อยากให้คนชั่วลอยนวลเหมือนกัน
ยิ่งคนที่เคยกล่าวอ้างบอกพ่อเป็นตำรวจ ยิ่งน่าหัวเราะจริงๆ
ถ้าจุไอเทมไม่ได้เข้ามาคุย มาบอกยังพออภัยตกลงกันได้
นี่หายไปเฉยๆ เจตนาโกงชัดๆ
สืบจนรู้เบอร์โทรมาแล้ว แต่โทรไปคนรับบอกเขาขายเบอร์มา
ใครมีข้อมูลนิชคุณ ช่วยpmมาทีนะคะ ขอบคุณทุกคอมเม้นต์ค่ะ

เตือนน้องๆเพื่อนๆคนอื่นที่คิดจะโกงผู้อื่นด้วยเหมือนกันนะ
เกิดเป็นคนอย่าทำตัวเป็นเปรต โกงคนอื่นชีวิตไม่เจริญหรอกค่ะ

[/color]

lawer

• Newbie
  • *
ระวังคนนี้อีกคน ariesaccessorie ไม่ใช่คนดีแน่ แทนที่จะช่วยเหลือคนถูกโกง กลับมาโพสต์กระแนะกระแหน พวกรกแผ่นดินไทยนี่เยอะจริงๆ ออกไปซะบ้าง แผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้นอีกมากทีเดียวเนอะ คุณ ariesaccessorie

อย่าโพสต์อะไรที่ไม่ได้ช่วยสังคมเลยดีกว่า รกบอร์ด ถ้ามีการศึกษา

จบ สำหรับคนนี้

ระวังคนนี้อีกคน ariesaccessorie ไม่ใช่คนดีแน่ แทนที่จะช่วยเหลือคนถูกโกง กลับมาโพสต์กระแนะกระแหน พวกรกแผ่นดินไทยนี่เยอะจริงๆ ออกไปซะบ้าง แผ่นดินไทยจะได้สูงขึ้นอีกมากทีเดียวเนอะ คุณ ariesaccessorie

อย่าโพสต์อะไรที่ไม่ได้ช่วยสังคมเลยดีกว่า รกบอร์ด ถ้ามีการศึกษา

จบ สำหรับคนนี้
เอ่อ ariesaccessorie เป็นเพื่อนกับคนถูกโกงนะครับ เรียกว่าสนิทกันเลยก็ได้ เพราะของก็ยืมๆมาใช้กัน ส่วน คุณ บางอย่างเราไม่รู้ เงียบๆดีกว่าครับ ผมแนะนำจากใจ woon_yes