GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครลงแบท1-1แล้วเซงกับวอเซตไสยเวทบ้าง

คือผมได้ชนะติดครั้งต่อเนื่อง แต่พอเจอวอแพ้ตลอด ทั้งๆที่ก็ตายคู่ด้วยกัน แต่เราเสือกแพ้ฝ่ายเดียว วอชนะ woon_huh

Download

• Newbie
  • *
ก็เพราะวอไม่ต้องทำไรมาก ยืนให้ตีรอสะท้อนคนเล่นไม่มีความสามารถ รอชนะอย่างเดียว พวกเล่นวอก็คิดว่าแฟร์และสมดุลและไม่ใช่ไรหรอกถ้าปรับแล้วกลัวอีกฝ่ายจะไม่โดนสะท้อนตายเอง ขืนยังสะท้อนแบบนี้อาชีพอื่นก็แพ้หมด นี่แหละสมดุลและมันบอกกัน   woon_hurt

-_panda_-

• Full Member
      ก็บอกแล้วมันบัค ยังเสือกเข็นลงกันมาอีก
ผมเล่นแอสชุดเขียวเลือดน้อยก้จริงแต่ของออฟเทพทั้งตัว ตีวอลอดเซยไสยเวทของออฟแค่เสนา
มี2อย่าง แอสตายเอง กับตายคู่ หมดสิทธิ์ชนะ100เปอร์เซน
 อย่าไปแข่งแม่มเลยแบบนี้เสียอารม ปัญญาอ่อน
 g#012 g#012

ซ่งติง

• Newbie
  • *
อีก1อาชีพ วิซาร์ดไม้99 ลงไปยังมะทันทำไร เจอสาบ กรงไปไหนมะได้ ใช้สกิลมะได้ ละลงเพลิง เป็นอันจบ เย้ สนุกจังเลยกิจเเบทเทิล 

แต่รู้สึกว่าไอ้การปรับสมดุล v3 ใหม่ที่เลือดเพิ่มขึ้นจะไม่ได้ช่วยอะไรเลยนะ เพราะอาวุธเเรร์ และความสามารถของเซตของบางอาชีพมันเว่อไปกว่าชาวบ้านเขา โดยเฉพาะสายเวทย์ สังเกตุได้จากคะแนนกิจแบทเทิลได้เลยครับ ว่าอาชีพไหนมาอันดับ 1 และทิ้งห่างอาชีพที่ขนาดเราคิดว่าโกงอย่างเบอ+คลุมกาย99(เลือดเยอะ) ไปมากขนาดไหน  woon_hurt

วิผมว่ามันไม่โกงหรอกครับ ความสามารถ ของไม้เท้าจุ6 ซึ่งไม้เท้าก็ราคาสูง แต่เซตไสยเวท มันแค่ของเวลกากๆ

ซ่งติง

• Newbie
  • *
ไม้เท้าราคาสูง ใช่ครับ แต่ก็มีโอกาสดรอบได้จากบอสเหมือนกัน แล้วอาวุธแรร์อื่นล่ะครับ กระบี่99 ถึงจะจุ6 ต้องเดินไปแทงอีก / แส้ 99 / ดาบใหญ่99 /ค้อน99 / ปืน99  ซึ่งของพวกนี้ก็เลเวลเท่ากัน แต่อาวุธแรร์พวกนี้ไม่มีสกิลติดตัวมาพร้อมกับอาวุธเลย มันถึงทำให้เกิดความได้เปรียบเสียเปรียบกันการเเบทเทิล

อย่างที่บอกครับเห็นง่ายๆ ลงแบทเทิลไปเจอวิสาปงี้ ไร้สิ้นสุดงี้ ชาปยิงสุดขั้วงี้ แถมน้องใหม่มาแรงอย่างดาบเล็ก99 ที่กดรัสมีราชันย์ ทำให้ได้เปรียบมาก อยากรู้จริงๆว่าจีเข้ามาอ่านบ้างหรือเปล่า อ่านแล้วคิดยังไงเหรอ ไม่เห็นอธิบายให้เข้าใจสักที ว่าทำไมอาวุธเลเวล99 ถึงไม่ทำให้มีสกิลเหมือนกันหมด รู้ไหมเวลาท่านพูดเรื่องปรับสมดุลทีไร มันอ่านแล้วหงุดหงิดยังไงไม่รู้ เหมือนกับขายผ้าเอาหน้ารอด เตะถ่วงเวลา อ้างนู่นอ้างนี่ ของมันก็เห็นอยู่แล้วว่ามันได้เปรียบเสียเปรียบกันเห็นๆ ถ้าทำอาวุธแรร์99 ให้มีสกิลเหมือนกันหมดก็ดี คนเล่นจะได้ไม่ต้องให้มีข้ออ้างว่าอันนั้นมี อันนี้ไม่มี ซึ่งจะแบบไหนอย่างไร ก็ว่ากันไป แต่อย่างน้อยๆ ให้มันมีพอให้สู้กับของแรร์อาชีพอื่นบ้าง ไม่ใช่ว่าตัวเองชอบอาชีพไหนแล้วทำให้มันเทพกว่าอาชีพอื่นเขา

อีกอย่าง เซตไสยเวทย์ครับ เหตุผลที่ทำมาเพื่อให้วอล๊อคใช้ป้องกันทางกายภาพเหรอ ??  ที่เป็นอยู่ตอนนีัมันเหมือนกับจีเอ็มทำขึ้นมาไว้เพื่อเอาใจคนที่เล่นวอล๊อค แต่ไม่ได้รู้สึกเห็นใจ(ตบหน้า)ผู้เล่นอาชีพอื่นที่หาของแรร์ มาตีบวก ฝึกซี3จนระดับสูงๆ เพื่อมาสู้กัน หรืออะไรก็แล้วแต่ หรือว่านี่ก็เป็นอีก 1 วิธีที่จะทำให้คนเล่นอาชีพอื่นเบื่อไปเอง แล้วก็เลิกเล่นเกมส์นี้เหรอครับ ทางผู้พัฒนาเกมส์จะได้ไม่ต้องมาโดนด่าทุกวี่ทุกวัน คิดไปคิดมา มันก็อาจเป็นแบบนี้ "ก็เป็นได้" woon_shock

ลุงอ้วน

ไม่นิ กดยาครอบจักรวาลเอาเบอใส่เท้าหลบ98วิ่งไล่สับ2ทีตายเลย  g#025

Abe

• Jr. Member
  • **
คนไม่มีความสามารถใส่เซตไสยหรอครับ
ร่ายกะช้าโดนตีกะหยุดร่าย กุว่าเล่นง่ายกว่าแอสมุงเยอะ
แอสอ่ะ ทำเชี่ยไรบ้าง พุ่ง พราง แค่นี้ แรงก็แรง คูลดาว
4 วิ เด็ก ป.1 ก็เล่นได้ใช้ของอย่างเดียว แพ้ก็หัดยอมรับบ้าง
อยากให้ชนะหมดคงเป็นไปไม่ได้หรอก

คนไม่มีความสามารถใส่เซตไสยหรอครับ
ร่ายกะช้าโดนตีกะหยุดร่าย กุว่าเล่นง่ายกว่าแอสมุงเยอะ
แอสอ่ะ ทำเชี่ยไรบ้าง พุ่ง พราง แค่นี้ แรงก็แรง คูลดาว
4 วิ เด็ก ป.1 ก็เล่นได้ใช้ของอย่างเดียว แพ้ก็หัดยอมรับบ้าง
อยากให้ชนะหมดคงเป็นไปไม่ได้หรอก
ไม่ได้หมายถึงเฉพาะแอสจ้า สงสัยแพ้ผมมาเลยร้อง หรือยังไง woon_cry

ไม่นิ กดยาครอบจักรวาลเอาเบอใส่เท้าหลบ98วิ่งไล่สับ2ทีตายเลย  g#025

ดินช่วยเอายามาแบ่งบ้างสิครับ ผมไม่มี  woon_5555

ไม่ได้มาตั้งจะบอกว่าปรับเซตไสยเวทจ้า แค่มาบอกว่า ทำไมมันตายคู่ แต่เราแพ้ฝ่ายเดียว ดินเล่นวอหรอครับ กลัวปรับ ก็นะสมองสั่งกดคีลัดไม่ทันต้องเน้นสะท้อน แต่ก้แปลกมาตั้งเล่นๆ มาร้องกันทำไม

ลุงอ้วน

ตอบอีกครั้งนะ ไม่นิ วอตายคนเดียวผมเล่นเบอ แล้วก็อย่าดราม่าไร้สาระ ส่วนยานะครับจะทำก็ทำเอง จีเอ็มไม่ได้ห้ามใครทำเอาเวลามาดราม่าไปนั่งทำยาดีกว่าไหม g#025

ตอบอีกครั้งนะ ไม่นิ วอตายคนเดียวผมเล่นเบอ แล้วก็อย่าดราม่าไร้สาระ ส่วนยานะครับจะทำก็ทำเอง จีเอ็มไม่ได้ห้ามใครทำเอาเวลามาดราม่าไปนั่งทำยาดีกว่าไหม g#025
ยาช่วยอะไรได้หว่า ดินกลัววอปรับก้โทรไปเลียทีมงานสิ

ooGurupatoo

• Newbie
  • *
  • พาลาดินกากๆตัวนึง :)
กินยาก็โม้ได้นิ แถมเล่นเบออีก ไม่ชนะก็ลบตัวเหอะ เซง อวดจริง
พูดว่าใช้ของอย่างเดียว? ของที่ว่าอะ กี่m ถามที
วออยากโหดก้สาปๆๆ ไม่ต่างจากแอสมากหรอก งบก้ถูกกว่าเยอะ
แอสอย่างต่ำแบบกังๆพออยุ่รอดก้100mแล้ว

โดยส่วนตัวเล่นพาลาดิน
เซงตรงที่โดดแล้วมันสะท้อนแรงเกิน
อยากให้ปรับเซตไสยเวท บอกตรงๆเลย
ลดมันซักตรึ่งต่อครึ่งก็ยังดี ไม่ใช่ให้ยอมพลีชีพกันแบบนี้ มันเบื่อ g#040 (เดี๋ยวนี้โดดก้สะท้อน เซง ปรับทำมอย)

Slipknot

คุม99  ยังปรับไห้สะท้อนเบาลง 

แบบนี้ เซตไสเวด ควรปรับบ้างนะครับ  เพราะ ไม่ไช่ของแรร เป็นของเซต
ก็ควรปรับไห้ เบาลง 

วอ ท้าเกราะ10 โอกาศ ชนะวิก็ 90 เปอเซนเลยทีเดียว พูด ใน มุม คนเล่นวิ  หรืออาชีพอืนๆ

ท้าในแบท ยังไงก็ ฆ่ายาก  วอน่ะ เรียก หมามาที  สายกายภาพ สลบๆแน่ ๆ

สายเวด ท้าไม่ไช่ไม่ต้องพูดถึงง อิอิ 

ท้านอกแบทถามว่า วอเสียเปรียบไหม  ก็ตอบเลยว่า ไม่  ถึงแม้ จะร่ายเวด ไม่ได้เพราะ มีคนมาตี อยู่เรื่อยๆ

แต่ พระ เยอ + วอ เลือดเยอ จะมีสักกี่อาชีพที่เอาลง  เบอหรอ ท้าไม่ยืนหยั่ดไป  เผลอๆ สับเอง ตายเอง

สะท้อน ที่200-300 %  เบอ สับไป20 เค สะท้อนกลับ 60k งี้หรอ  g#025 g#025

เฮ้ยย   เกมไทย  g#022 g#022 g#022