GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเชิญพบกับ จีเอ็มดับดับเบิ้ล หน้าใหม่ไฟแรง!!!

Vyse..z

• Full Member
อิอิ เหยื่ออารมณ์ ของผู่เล่นมาแล้ว  g#004
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

ดับเบิ้ล

g#002 โหดร้ายกับเค้ากันจังเลยยง่า
 #038 จะพยายามทำงานให้ทันใจผู้เล่นทุกๆท่านนะคร๊ษบบบบบ (จะพยายามน๊าาาาาาาา พยาย๊ามมมมมมม)  g#009

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
g#002 โหดร้ายกับเค้ากันจังเลยยง่า
 #038 จะพยายามทำงานให้ทันใจผู้เล่นทุกๆท่านนะคร๊ษบบบบบ (จะพยายามน๊าาาาาาาา พยาย๊ามมมมมมม)  g#009
woon_sunny
                     ยินดีต้อนรับ จีเอ็มดับดับเบิ้ล หน้าใหม่ไฟแรง!!! นะคับ
                     รู้จัก เกมอสุราออนไลน์ มานานเท่าไหร่ละคับ....  g#005
                                          g#019

หญิง

ยินดีต้อนรับสู่ดินแดนอสุราค่ะจีเอ็ม ( เดี๋ยวจะตั้งชื่อให้ใหม่แต่ขอคิดก่อนนะ )
          ก่อนอื่นขอทดสอบก่อนว่าจะมีความรู้ของระบบตัวระครของแต่ละอาชีพต่างๆหรือเปล่า
          แต่ละอาชีพจะมีจุดเด่นที่แตกต่างกันไปนะและพวกไอเทมแรร์ที่มีความสามารถเข้ามานั้นจะมาเพื่มความสามารถของตัวระคร
          ให้ดียิ่งขึ้นไป ยังไงซะจีเอ็มลองไปรื้อความสามารถต่างๆของพวกเกราะแรร์ของแต่ละอาชีพดูนะว่ามันเหมาะสมกับอาชีพนั้นๆ
          จริงหรือเปล่า
          คำถามมีอยู่ว่าจุดยืนของการคิดความสามารถแรร์ของแต่ละอาชีพนั้นทางทีมงานวัดกันที่ตรงใหน
          เช่น เกราะอาชีพแอส เพื่มความแรงโป๊ะเช๊ะ เซนจูเรียน เพื่มเลือด เกราะของอาชีพเทรฮันเตอร์เพื่มอัตตราด๊อป
          เกราะอาชีพเบอร์เซอร์เกอร์ จะเพื่มเลือด แม้แต่แต่ของอาชีพพาลาดินจะเพื่มโจมตีเวทและต้านทาน
          ส่วนเกราะของอาชีพเบลดนั้น แม่นยำและต้องเพื่มต้านทานเข้ามาด้วย ถามหน่อยสกิวเบลดที่มีสกิวสมาธิการต่อสู้
          และความสามารถลองไปอ่านดูค่ะว่าเป็นยังไง แล้วความสามารถของเกราะบางระดับไม่ได้เพื่มต้านทานมาให้เลย
          และขอถามว่าจุดยืนของทีมงานที่มีให้ของอาชีพนี้ตรงใหน หรือดั่งคำพูดของจีเอ็มคนก่อนที่ได้สละตำแห่งนี้ให้
          ได้กล่าวเอาใว้ว่า " ความสามารถจะออกมาดีหรือไม่ดี ก็สุดแล้วแต่จะใช้ครับ "
             g#009 g#009

ดับเบิ้ล

อย่าเอาความโกรธมาลงที่ฉัน ไม่ต้องมาบอกฉันว่าเธอโมโห ไคร TT" บอกเธอง่ายๆแค่เธอลงผิดคน  g#013 g#002

ใจเย็นๆนะคร๊าบบบบบ เด๋วผมจะขอกลับไปคิดก่อนน๊า  g#043

หญิง

มีจีเอ็มเข้ามาใหม่ขอจองตัวใว้ก่อนละ จะผ่านการทดสอบหรือไม่แล้วค่อยมาดูกัน  g#006 g#006

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
            มีจีเอ็มเข้ามาใหม่ขอจองตัวใว้ก่อนละ จะผ่านการทดสอบหรือไม่แล้วค่อยมาดูกัน  g#006 g#006
woon_yes
                    ยกให้คับ  .. ผมจะขอชื่นชมผลงานหรือหลอกด่า อยู่ห่างๆละกันคับ
                                     g#022

7412300

• Jr. Member
  • **
ขอให้มันหน้าใหม่ไฟแรงจิงเหอะ.... g#030 g#030          และเวลาทำงานอย่าพยายามโยน.. g#030 g#030 g#030

ระยะทางพิสูจน์ม้า  กาลเวลาพิสูจน์คน         ยังไงก็ขอให้ตั้งใจทำงานนะคับ g#034 g#034 g#034

เพราะพวกเราดูคุณอยู่.... g#009 g#009 g#009

หญิง

รู้สึกว่าจะได้เข้ามาถูกจังหวะพอดีเพราะปัญหาในตอนนี้ก็จะมีอยู่กับอาชีพที่มาจากสายไฟเตอร์ พาลาดินก็โหดเกิ๊น เบอร์เซอร์เกอร์ถ้าได้ใส่ผ้าคลุมใบมีดซาตาลอีกยิ่งโหดไปใหน ส่วนเบลดมาสเตอร์  g#004 ก็หวังว่าสักวันจะได้เกิดกับเขามั่งนะ  g#004

oh_RaymonDD

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ยินดีต้อนรับค่ะ ขอตั้งใจทำหน้าที่ สู้ๆเป็นกำลังใจให้
และขอให้อยู่กับชาวอสุรานานๆนะคะ

THE-COOL

พจมาน เมื่อเข้ามาอยู่บ้านทรายทองแล้ว
มาให้หญิงเล็กโขกสับซะดีๆ... g#009

หญิง

พจมาน เมื่อเข้ามาอยู่บ้านทรายทองแล้ว
มาให้หญิงเล็กโขกสับซะดีๆ... g#009
          ที่จริงอาชีพชาร์ปก็เห็นใจกับความสามารถของเกราะที่ได้มาเหมือนกันนะ ก็เคยเล่นอาชีพนี้เหมือนกันแต่เล่นเพื้ออยากรู้ค่ะว่าเป็นยังไงบ้าง ก็เท่าที่เจอคนเข้ามาเล่นเกมล์นี้ใหม่ๆและเท่าที่เจอมาเขาถามว่าเล่นอาชีพใหนดี ก็ได้แนะนำว่ายังไม่จุพึ่งเล่นให้เล่นอาชีพชาร์ปนี้ก่อน ก็เวลง่ายแต่ในการต่อสู้แล้วชาร์ปมีไอเทมแรร์ที่รองรับแย่กว่าเบลดมาก คือถ้าจะเก่งได้จริงๆต้องมีเกราะ95ธนู99กับ94เท่านั้น ส่วนที่พอไปวัดไปวาได้ก็เซ็ตเหยี่ยว ก็ยอมรับนะว่าแรงจริงและก็คุ้มกว่าที่จะต้องไปหาเกราะและธนูระดับ90ลง และยังมีอีกเรื่องหนึ่งคือพี่น่าจะลองถามเหมือนกันพวกไอเทมแรร์ที่มาสนับสนุนอาชีพชาร์ปนี้คืออะไร ก็ไม่เห็นว่าเกราะจะเพื่มแม่นยำหรืออัตตราโป๊ะแช๊ะนะ และส่วนจะฝานการทดสอบหรือไม่เราค่อยมาดูกัน จะจิกจนต้องล๊อกกระทู้หรือยกหนี  #038 #038

ดับเบิ้ล

ที่จริงอาชีพชาร์ปก็เห็นใจกับความสามารถของเกราะที่ได้มาเหมือนกันนะ ก็เคยเล่นอาชีพนี้เหมือนกันแต่เล่นเพื้ออยากรู้ค่ะว่าเป็นยังไงบ้าง ก็เท่าที่เจอคนเข้ามาเล่นเกมล์นี้ใหม่ๆและเท่าที่เจอมาเขาถามว่าเล่นอาชีพใหนดี ก็ได้แนะนำว่ายังไม่จุพึ่งเล่นให้เล่นอาชีพชาร์ปนี้ก่อน ก็เวลง่ายแต่ในการต่อสู้แล้วชาร์ปมีไอเทมแรร์ที่รองรับแย่กว่าเบลดมาก คือถ้าจะเก่งได้จริงๆต้องมีเกราะ95ธนู99กับ94เท่านั้น ส่วนที่พอไปวัดไปวาได้ก็เซ็ตเหยี่ยว ก็ยอมรับนะว่าแรงจริงและก็คุ้มกว่าที่จะต้องไปหาเกราะและธนูระดับ90ลง และยังมีอีกเรื่องหนึ่งคือพี่น่าจะลองถามเหมือนกันพวกไอเทมแรร์ที่มาสนับสนุนอาชีพชาร์ปนี้คืออะไร ก็ไม่เห็นว่าเกราะจะเพื่มแม่นยำหรืออัตตราโป๊ะแช๊ะนะ และส่วนจะฝานการทดสอบหรือไม่เราค่อยมาดูกัน จะจิกจนต้องล๊อกกระทู้หรือยกหนี  #038 #038

ดุกับผมจังเลย  g#002 เด๋วผมจะปรึกษากับรุ่นพี่แล้วมาแถลงให้ได้รับทราบกันนะงับ  g#001

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ยินดีต้อนรับนะครับ  จีเอ็มดับเบิ้ล เพื่อนๆ อสุราเราแต่ละคนต้อนรับน่ารักเหลือเกิน  #038

g#031ยังไงก็สู้ๆ นะครับ จีเอ็มดับเบิ้ล g#031

ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้