GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หลายๆ คนคงเจอปัญหานี้ :D

Slipknot

• Full Member
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=26586.0
เนื่องจากกระทู้นี้ ผมเป็นคนตั้ง ^
 ด้านบนอ่ะ งับ

ซึ่ง วอปกติสกิล ดูดเลือดของ วอ มัน ไช้แล้วไม่สามารถเดิน ได้
feature=youtu.be  <<

แต่ ยากไห้หลายๆ คน ช่วยกันดูหน่อย ว่ามันเดินจิง ไหม ???
 ประมาน วินาทีที่ 25 !

แล้วช่วยกัน ออกความเห็นด้วย  ว่ามันถูกหรือผิด   

กระทู้นี้ ไม่ได้ เน้น ดาม่า  ต้องการ เหตุผล จิงๆ  เหตุผล   

ที่ทีมงาน  เขาตัดสินว่า   ไม่ผิด  ทั้งที คลิป มันผิด   เอาละ
ขอความคิดเห็นหน่อย  ผู้ที่เคยโดนแบบ นี้แหละ ผู้ที่มีความรุ้ด้าน นี้ ช่วย เข้าไปดูหน่อย นะคับ

feature=youtu.be   
 g#031 g#031 g#031 g#031
เราจะได้รุ้กันละ ทีมงาน หรือว่า แน่ ยังตัดสิน  สกิลที่ ทำเองผิด  g#034 g#034 g#034

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ในกรณีนี้มันผิดทั้งแต่เดินได้แล้ว เพราะในคำอธิบายสกิลมันบอก จะหยุดเมื่อเดินหรือใช้ทักษะ
ซึ่งถ้าเดินได้ ก็แปลว่ามันผิดแล้วแหละ

ปล.จากหลักๆแล้วปกติการทำงานจะแก้ไขอะไรได้จะต้องรู้สาเหตุว่าทำได้อย่างไร
มีอะไรเป็นตัวปัญหาจึงทำให้มันเดินได้ และที่ยังไม่แก้เพราะ ยังไม่พบสาเหตุว่า
เขาทำได้อย่างไร ใช้วิธีไหน ซึ่งถ้าไม่รู้สาเหตุมันจะแก้ยังไง อยากให้เขาแก้โดยเร็ว
หาสาเหตุละบอกเขาไป จะได้รีบๆแก้ จบ.

Slipknot

-o-  คือทีมงานเขาตัดสินว่าไม่ผิด
5555  ไม่รุ้เอาไรดูช่วยๆ บอกหน่อยว่าผิด
เฮ้ย g#022 g#022

TAMA

ส่งเรื่องนี้ไปให้กับทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องตรวจสอบแล้วครับ กำลังหาสาเหตุ วิธีทำ และแก้ไขอยู่ครับ

Slipknot

ส่งเรื่องนี้ไปให้กับทางฝ่ายที่เกี่ยวข้องตรวจสอบแล้วครับ กำลังหาสาเหตุ วิธีทำ และแก้ไขอยู่ครับ

แล้วทำไม จีเอ็ม ที่เขาตัดสินโทษถึงบอก ปกติ ??
แล้ว  จะมีการลงโทษหรือไม่ ??

_xlXlx_

เอิ่ม ! จขกท เรียกร้องความเป็นธรรม หรือ แค้นส่วนตัวอ่ะครับ 5555 5.
คิดดูจิง ๆ แล้วมันก็ตลก เป็นเบอร์แท้ ๆ มาดราม่าเพราะวอลอค  g#037

ทีคลุม 99 กายภาพ โกงมากมาย จียังเฉยเมย สายเรนเจอร์ จะเอาไรไปสู้พวกเบอร์เซอร์เกอร์ไส่คลุม 99
อุ้ย ออกน้องเรื่องสะแล้ว เรา คิคิ  g#015

ทิ้งทวนไว้นิดนึง
ขิ๊ดจิภิมภ๊สาธัยหรั๊ยเถิกต้องมั๊ลงั่ยมั๊กๆ
g#033

Directorr

ทำไมต้องหา วิธีทำให้ได้ก่อนค่อยลงโทษ ?

งงจริงๆ

ที่น้องผมตั้งกระทู้ในแจ้งผู้กระทำผิด เพราะอยากให้พวกที่ "อยากจะเก่งแบบโกงๆ" โดนลงโทษซะบ้าง

ไม่ใช้กระทู้แจ้งบัคนะ ไม่ต้องรีบแก้บัคก็ได้ แต่รีบลงโทษหน่อย 

ส่วนไอหาวิธีทำน่ะ   จะนั่งหากันเองใช่มั้ย ?   ทำไมไม่ถามผู้เล่น มันก็ต้องมีคนที่รู้บ้างอยู่แล้ว พวกเทสเตอร์น่ะ

หลักฐานชัดขนาดนี้แล้ว ต้องการอะไรมากกว่านี้อีก ?

ใครอัดคลิปได้ชัดๆ ก็ลงโทษตามเนื้อผ้าไปสิ  คนเขาเอือมกับไอวิธีลูกตุ๊ดแบบนี้กันเต็มทีแล้ว 

น้องผมทนไม่ไหวเลยอุส่าไปพยายามหาโปรแกรมอัดคลิปมาถ่ายให้ชัดๆ  แม่งก็ยังไม่ยอมทำอะไรอีก
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Slipknot

เอิ่ม ! จขกท เรียกร้องความเป็นธรรม หรือ แค้นส่วนตัวอ่ะครับ 5555 5.
คิดดูจิง ๆ แล้วมันก็ตลก เป็นเบอร์แท้ ๆ มาดราม่าเพราะวอลอค  g#037

ทีคลุม 99 กายภาพ โกงมากมาย จียังเฉยเมย สายเรนเจอร์ จะเอาไรไปสู้พวกเบอร์เซอร์เกอร์ไส่คลุม 99
อุ้ย ออกน้องเรื่องสะแล้ว เรา คิคิ  g#015

ขิ๊ดจิภิมภ๊สาธัยหรั๊ยเถิกต้องมั๊ลงั่ยมั๊กๆ
g#033

จะไปดาม่าไปกระทู้อืน นะ
คุม99 ไม่ไช่บัค 
ชะนั้น ไม่เกี่ยวไรกับกระทู้นี้ OK ยากบ่นไปกะทู้อืน ^^
แค้นอะไม่ แค่ ไม่ชอบพวกไช้บัค OK  g#031 g#031

TAMA

คือ อย่างนี้ครับ ที่ทางทีมงานตอบผู้เล่นกลับไปว่าปรกติ ก็เพราะว่าทีมงานได้ทำการทดสอบสกิลดังกล่าวแล้วพบว่าปรกติ ไม่เป็นอย่างในวีดีโอที่ถ่ายมาให้ดู

ซึ่งคาดว่าจะมีกลวิธีในการทำให้เกิดบั๊กนี้ แต่ไม่บอกกับทีมงาน ฝ่ายที่เกี่ยวข้องก็ต้องหาจุดบกพร่องนี้ว่ามาจากส่วนไหน จะได้แก้ตรงจุด

รบกวนขอความร่วมมือกับผู้ที่รู้การทำบั๊กนี้ เพื่อจะได้ดำเนินการแก้ไขโดยเร็วที่สุด

ทางทีมงานก็มี "หมวกบั๊กมาสเตอร์" แจกให้กับผู้เล่นที่แจ้งบั๊กเข้ามาอยู่แล้ว g#017

Slipknot

คือ อย่างนี้ครับ ที่ทางทีมงานตอบผู้เล่นกลับไปว่าปรกติ ก็เพราะว่าทีมงานได้ทำการทดสอบสกิลดังกล่าวแล้วพบว่าปรกติ ไม่เป็นอย่างในวีดีโอที่ถ่ายมาให้ดู

ซึ่งคาดว่าจะมีกลวิธีในการทำให้เกิดบั๊กนี้ แต่ไม่บอกกับทีมงาน ฝ่ายที่เกี่ยวข้องก็ต้องหาจุดบกพร่องนี้ว่ามาจากส่วนไหน จะได้แก้ตรงจุด

รบกวนขอความร่วมมือกับผู้ที่รู้การทำบั๊กนี้ เพื่อจะได้ดำเนินการแก้ไขโดยเร็วที่สุด

ทางทีมงานก็มี "หมวกบั๊กมาสเตอร์" แจกให้กับผู้เล่นที่แจ้งบั๊กเข้ามาอยู่แล้ว g#017

ในส่วนหมวกไม่ต้องการ  ต้องการรุ้ว่า จะ ลงโทษผู้ไช้บัคหรือป่าว ??

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
มันไม่ปกติอะใช่ เพราะมันบัคสายเวททั้งหมด อยากให้จีเค้ารับรู้แล้วแบนหรือลงโทษ

ก็บอกวิธีเค้าไปสิ  g#046 จะได้ตรัสรู้ว่ามันไม่ปกติ ถ้าไม่รู้วิธีก้ถาม คนในกิวคุณก็ได้  g#031 g#031

แจ้งไปเลยสิ บอกวิธ๊ทำด้วย  g#046 เค้าจะได้ลงโทษ

Pnp. Clp.

dyl

• ผมน่ะ ก.
  • Hero Member
  • ลูกพ่อเต
หมวกบัคมีแล้วเลยไม่อยากได้ (ไม่เกี่ยวๆ)  g#043
เป็นคนคนหนึ่ง

_xlXlx_

g#033

จะไปดาม่าไปกระทู้อืน นะ
คุม99 ไม่ไช่บัค 
ชะนั้น ไม่เกี่ยวไรกับกระทู้นี้ OK ยากบ่นไปกะทู้อืน ^^
แค้นอะไม่ แค่ ไม่ชอบพวกไช้บัค OK  g#031 g#031

เอิ่ม ! ผมพิมพ์ส่วนไหนหรอครับที่บอกว่าคลุม 99 กายภาพ บัค ?
ตกภาษาไทยเปล่าครับ โตเป็น 4ขามีเขา พิมพ์ภาษาบ้านเกิดตัวเองยังไม่ถูกเลยอ่ะ หน้าสงสารจัง  g#002

ในกะทู้บอกห้ามดราม่า น้ะครับ
แต่ จขกท กลับมาดราม่าสะเองไม่ไหว จิง ๆ เลย น้ะ  g#014
มันเป็นบัคก็แจ้ง ที่ support / หรือ บอร์ดผู้กระทำผิด น้ะครับ

ส่วนคนใช้บัคสมควรโดนลงโทษไหม ? ส่วนตัวผมว่าไม่นะครับ
บัคนี้เป็นความผิดพลาดของทีมงานเองนะ  g#017 g#017