GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานไม่คิดจะทำสกิล หรือความต้านทาน ที่จะมาป้องกันการสะท้อนของคุม99 หรือโล่ 84 ตุ๊กตาสาปหรอครับ

เหอๆ

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
มันโหดสมเป็นแร99 อันนี้ยอมรับครับ แต่ทำไมมันถึงต้องเหมาะกับแค่อาชีพไฟเตอด้วยหละครับ สายอื่นมันง่อยแดกกันหมด g#030 g#030 g#030

ขออภัยด้วยครับ ที่ข้อมูลผิด เคยมีแต่ จุติ 3 ซึ่งไม่อยากเอาไปจุติเพิ่ม

แต่ เมื่อไปหาข้อมูลมา ก็ขอยืนยันครับ ว่าจุติ 1-5   ยัง limit 4พัน อยู่ดี  เฉพาะจุติ6 ถึงไม่มี limit

อ้างอิง

เราว่ากันเอง ดีกว่าให้ทีมงานมาว่าครับสู้ด้วยกันครับ รวมหัวกันล้มแนวคิดเผด็จการของทีมงานที่ว่าทำอะไรจะดีจะกากก็ทนๆกันไป
มีไรบอกกันครับ ขอบคุณครับพี่ ข้อมูลในบอร์ บล๊อคบางอันมันไม่ชั่วส์นะพี่ผมบอกพี่ไว้ก่อนทีมงานมันมั่วผิดแล้วไม่แก้รู้ตัวแล้วไม่ทำมันมีเยอะมากเลยครับ  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Directorr

• Full Member
ขออภัยด้วยครับ ที่ข้อมูลผิด เคยมีแต่ จุติ 3 ซึ่งไม่อยากเอาไปจุติเพิ่ม

แต่ เมื่อไปหาข้อมูลมา ก็ขอยืนยันครับ ว่าจุติ 1-5   ยัง limit 4พัน อยู่ดี  เฉพาะจุติ6 ถึงไม่มี limit

อ้างอิง

เราว่ากันเอง ดีกว่าให้ทีมงานมาว่าครับสู้ด้วยกันครับ รวมหัวกันล้มแนวคิดเผด็จการของทีมงานที่ว่าทำอะไรจะดีจะกากก็ทนๆกันไป
มีไรบอกกันครับ ขอบคุณครับพี่ ข้อมูลในบอร์ บล๊อคบางอันมันไม่ชั่วส์นะพี่ผมบอกพี่ไว้ก่อนทีมงานมันมั่วผิดแล้วไม่แก้รู้ตัวแล้วไม่ทำมันมีเยอะมากเลยครับ  g#009

อย่าว่าแต่ข้อมูลในบล๊อคเลยฮะ  ข้อมูลไอเทม หรือสกิลที่เขียนๆ อยู่แต่ละอย่าง เอาจริงๆ ชวนให้สับสน จนเข้าใจผิด มากๆเลย

เด๋วก็อัตราโจมตี เด๋วก็พลังโจมตี

อย่างสกิลเวทย์ แทบทุกสกิลในเกมนี้จะบอกพลังโจมตีเป็น % หมด ว่าใช้เท่าไร   แต่ทำไม สกิล ศรเวทย์ ถึงไม่บอกพลังโจมตี

เรื่องแบบนี้มีเยอะ ได้แต่ ค้นหาและทดสอบกันเอาเอง

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

หญิง

• Full Member
          ถ้าจะถามหาความสมดุลระหว่างสายจริงๆแล้วแม้แต่อาชีพที่มาจากสายเดียวกันก็ยังหาความสมดุลไม่ได้เลยนะ หลายคนอาจจะคิดว่าสายไฟเตอร์แค่มีแรร์คลุม99แค่ชิ้นเดียวก็สามารถชนะสายเรนได้สะบาย ถ้าจะคุยกันจริงๆจะเอาชนะสายเรนไม่จำเป็นต้องลงทุนถึงหาผ้าคลุม99มาใช้สายไฟเตอร์ก็ยังสามารถชนะได้อย่างสะบายเหมือนกัน แถมไม่จำเป็นต้องมีแรร์สักชิ้นด้วย และยังสามารถที่จะชนะสายเรนที่มีแรร์หลายชินได้อีก ถ้าจะมองแค่ว่าผ้าคลุมผืนเดียวทำให้สายไฟเตอร์นี่โกง มีแค่นี้ก็เทพละแต่ก็อยากจะบอกว่าผ้าคลุมนี้ก็ไช่จะเหมาะกับสายไฟร์เตอร์ทุกอาชีพเลมอไป และประการสุดท้าย เราลองมามองกันใหม่ให้เรื่มจากการต่อสู้กันแต่ละสายหรือคละสายวัดกันที่คราส1 คราส2 คราส3 และสุดท้าย ใครที่มีแรร์  g#009 g#009

ip_333

• Newbie
  • *
แล้วคุม 99 เบอทุกคน ไส่หรอ
หรือ เขาไส่กันทุกคนเลย 
แล้ว แล้ว เวลา เบอไม่มีคุม 99 ไม่มีโล่ล้างแค้นนี้
เขาสู้แอส กะเทร ก้ยากเหมือนกกันนะครับ เพราะ แอส เทร หลบเยอะ พอตัว
 = = แอสยังมีทำลายเวด ซึ่งเบอ เวดไม่เกิน 800หลอก ส่วนเบอผม  MP 500กว่าๆเอง
ต้องเข้าใจในส่วนนี้ว่า มันก็ต้อง แพ้บ้าง ชนะบ้าง - -''
 อีกอย่าง คุม 99 ก็ไม่ได้ มีขาย กันล้นตลาด แถม แพงอีกตั้งหาก
คุม 99 ไช่ว่าทุกคนจะไส่ได้ตลอด = = เจอลุมเยอ ๆ คุม 99 ก้กาก งั้นๆเลย
สายเวด  เพลิงอัสบาต คุม99 ก้ เอาไม่อยู่หลอก
= = คือ  ของแบบ นี้ ต้องทำใจบ้าง อะไรบ้าง  g#014 g#014 g#014
เอ้อ คือว่าทำลายเวทแอสเกี่ยวไรอะครับ- -* แต่ถึงจะเกี่ยว พี่ลองคิดดูนะ ทำลายระดับ 10 ทำลายเวททีละเท่าไร  แล้วกว่าจะหมดต้องตีกี่ที?  แน่นอนว่าเยอะครับ  แล้วมันจะไม่โดนสะท้อนตายบ้างเลยหรอครับ?
แล้วถึงเบอมันจะเวทหมด  แต่คลุมมันก็ยังสะท้อนไม่ใช่หรอครับ? เกี่ยวไรกะเวทหมดละครับ
ปล.ผมว่าทำลายเวทมันเป็นซี 3 เบอก็มีซี 3 (ผมว่าดีกว่าทำลายเวททุกอัน)  มันไม่น่าเอามาบอกว่าแพ้บ้างชนะบ้างนะครับ  เพราะเบอใส่คลุมนี้เข้าไป "แอสแทบไม่เห็นทางชนะเลยครับ"

Gabodz

• **
ตามที่บอกนะครับไม่ได้ให้ปรับคุม 99 
แต่อยากให้ทีมงานทำสกิลป้องกันกันสะท้อน( ดาเมทสีม่วง) ไปใส่ในแรร์คุมเวทก็ได้ เพราะกากหลายชิ้น
อีกอย่าง คุมเวท มันใส่ได้ทุกอาชีพ
หรือไม่ก็ให้คุม 99 มันใส่ได้ทุกอาชีพสิ   ไม่ใช่จำกัดแค่ไฟเตอร์กับเซน  บลา ๆ ๆ   

TAMA

• Sr. Member
ตามที่บอกนะครับไม่ได้ให้ปรับคุม 99 
แต่อยากให้ทีมงานทำสกิลป้องกันกันสะท้อน( ดาเมทสีม่วง) ไปใส่ในแรร์คุมเวทก็ได้ เพราะกากหลายชิ้น
อีกอย่าง คุมเวท มันใส่ได้ทุกอาชีพ
หรือไม่ก็ให้คุม 99 มันใส่ได้ทุกอาชีพสิ   ไม่ใช่จำกัดแค่ไฟเตอร์กับเซน  บลา ๆ ๆ   
ส่วนนี้ได้นำไปคุยกันในทีมบ้างแล้ว ซึ่งน่าสนใจตรงที่สถาณะป้องกันการสะท้อน

ก็จะคุยกันอีกทีก่อนนำเข้าที่ประชุม เพราะว่าทางทีมพัฒนาก็มีแผนที่จะปรับสมดุลไอดีแรร์ทุกชิ้นอยู่แล้ว g#017

doy04000388doy

• Newbie
  • *
เบอจุ6 ใส่คลุม99 โล่ ล้างเเค้น  เลือด   80 k  พระรอฟูเบอ เทพ เเล้ว ไม่ต้องทำอะไร ตีมาตายเอง 55

J_K

• Newbie
  • *
ส่วนนี้ได้นำไปคุยกันในทีมบ้างแล้ว ซึ่งน่าสนใจตรงที่สถาณะป้องกันการสะท้อน

ก็จะคุยกันอีกทีก่อนนำเข้าที่ประชุม เพราะว่าทางทีมพัฒนาก็มีแผนที่จะปรับสมดุลไอดีแรร์ทุกชิ้นอยู่แล้ว g#017

จบครับตอบงี้  รีบๆเทพเลยงั้น

คนดีสังคมดี

• **
งั้นคลุมกายภาพ99โกง

งั้นช่วยปรับแรร์พวกนี่ด้วยนะครับ โกงมาก

แรร์แอส90 เทรผมตีไปไำม่โป๊ะเลย นานโป๊ะ1ที(เทพกว่าแรร์แอส95อีก)

แรร์แอส95อีก มีบทยังมองไม่เห็นเลย โกงมากครับ

แส้99อีกครับ โกงมาก หลบเยอะเวอร์

เกาะชาป95อีก สกิลเทพอัศนี มันติดบ่อยไปไหม

แล้วศร94อีก มันติดบ่อยไปไหม ลดหลบ แม่น ของคนมาตี

แรร์วิ95อีกครับ โกงไป เวทแรงเวอร์

ช่วยปรับทีนะครับ

FALLEN.(TGaew)

• FALLEN.(TGaew)
  • Newbie
  • *
จะดราม่าทำไม ไม่มีปัญญาหามาใส่หรอ คลุมเวล99ก้ต้องโหดเปนปกติ ไม่งั้นจะเปนเวล99ได้ไง ไอเทมแรร์นะครับไม่ใช่ไอเทมชอป
จะแพรมไรกันนักหนา เอะอะไรก้ให้ปรับ แรร์แม่งจะไม่มีเชี่ยไรดีแล้ว ขึ้นชื่อว่าแรร์ พวกคุนก้น่าจะรู้
ไม่มีปัญญาหามาใส่อย่าดราม่ามาก ง้องแง้ง จำไว้ว่ามันระบุอยู่ว่า แรร์เวล99
ความสามารถออกมาแบบนี้มันเหมาะสมกับเวลแล้ว เลิกง้องแง้งได้ละคับ เอะอะไรก้ให้ปรับให้กากลง
อย่างงี้มันไม่ใช่แรร์แล้ว ลองไปเปรียบกับเกมอื่นได้ ว่าแรร์แต่ละชิ้นโหดๆทั้งนั้น    เลิกใช้ความคิดเป็นเด็กขี้อิจฉาเถอะครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
จะดราม่าทำไม ไม่มีปัญญาหามาใส่หรอ คลุมเวล99ก้ต้องโหดเปนปกติ ไม่งั้นจะเปนเวล99ได้ไง ไอเทมแรร์นะครับไม่ใช่ไอเทมชอป
จะแพรมไรกันนักหนา เอะอะไรก้ให้ปรับ แรร์แม่งจะไม่มีเชี่ยไรดีแล้ว ขึ้นชื่อว่าแรร์ พวกคุนก้น่าจะรู้
ไม่มีปัญญาหามาใส่อย่าดราม่ามาก ง้องแง้ง จำไว้ว่ามันระบุอยู่ว่า แรร์เวล99
ความสามารถออกมาแบบนี้มันเหมาะสมกับเวลแล้ว เลิกง้องแง้งได้ละคับ เอะอะไรก้ให้ปรับให้กากลง
อย่างงี้มันไม่ใช่แรร์แล้ว ลองไปเปรียบกับเกมอื่นได้ ว่าแรร์แต่ละชิ้นโหดๆทั้งนั้น    เลิกใช้ความคิดเป็นเด็กขี้อิจฉาเถอะครับ

เค้าไม่ได้บอกให้ปรับ เค้าให้คิกหาของมาต้านทานหรือลดทอนความสามารถของคลุมนี้

MooMeez2

• Newbie
  • *
  • เบื่อมนุษย์ คำพูดเยอะ!!
งั้นคลุมกายภาพ99โกง

งั้นช่วยปรับแรร์พวกนี่ด้วยนะครับ โกงมาก

แรร์แอส90 เทรผมตีไปไำม่โป๊ะเลย นานโป๊ะ1ที(เทพกว่าแรร์แอส95อีก)

แรร์แอส95อีก มีบทยังมองไม่เห็นเลย โกงมากครับ

แส้99อีกครับ โกงมาก หลบเยอะเวอร์

เกาะชาป95อีก สกิลเทพอัศนี มันติดบ่อยไปไหม

แล้วศร94อีก มันติดบ่อยไปไหม ลดหลบ แม่น ของคนมาตี

แรร์วิ95อีกครับ โกงไป เวทแรงเวอร์

ช่วยปรับทีนะครับ

g#031 #038

Gabodz

• **

ก่อนจะตอบอะไร  กรุณาอ่านหัวข้อให้เข้าใจด้วยนะครับ ไม่ใช่อันบรรทัดเดียวแล้วก็ตอบ   อ่านแล้วให้มันเข้าไปถึงสมองด้วยไม่ใช่อ่านเข้าหูขวาออกหูซ้าย

ผมบอกไม่ได้ให้ปรับคุม 99    ย้ำ   ไม่ได้ให้ปรับคุม 99   แต่แต่แต่    อยากให้ทีมงานทำสกิลต้านทานการสะท้อนมันจะสะท้อนสักกี่% ก็ชั่งมันแต่อยากให้ทีมงานทำออกมา
เหมือนพวกต้านทานห้ามเดิน มึน  อ่ะ  เข้าใจยัง  ...

ผม  จขกท. ก็มีเบอ จุ 6 คุม 99  นะครับ ของ+15-+16 ทั้งตัว   ถึงรู้งัยว่ามันไม่สมดุลกับคลาสเรนเจอร์กับแคสเตอร์   เข้าใจยัง