GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เมื่อไรจะแก้ไขเออเร่อ&เสียงเวลาสลับจอ

X-Burner

• Full Member
เกมนี้ไม่รู้เป็นอะไร วาปบ่อยๆก็ไม่ได้เออเร่อทุกทีเห็นคนบ่น คนว่า ด่า ยังไง ก็ไม่ทำอะไร

อยากให้แก้ไขซะที  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

ถ้า ไม่แก้ไขอะไร ผมจะตั้งกระทู้ไปเรื่อยๆ  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

แล้วก็อีกอย่าง เสียงเวลาสลับจอ พอเปิดลำโพงไว้ตกใจแทบช็อค เวลาสลับไปสลับมาอ่ะดังมาก ทีมงานว่าไม่เป็นลองถามพูดเล่นดิเป็นทุกคน

เปิดลำโพงไม่ได้เลยตกใจ เห็นมีคนแจ้งไปเหมือนกันอันนี้ล่ะทีมงานทดสอบมาบอกไม่เป็น อยากจะบ้า

.

มารศาสตรา

เป็นครับเวลาสลับจอ แล้วมีเสียง ขนาดตั้งค่าปิดเสียงแล้วนะ ถ้าเปิดลำโพงไว้ตกใจทุกที บางทีอยู่ๆก็มีเสียงขึ้นมาเอง (ตั้งค่าปิดเสียงไว้แล้วนะ)  g#020 g#020 g#020 g#020

TAMA

• Sr. Member
ทีมงานรบกวนขอทราบข้อมูลเพื่มดังนี้ครับ

ขณะที่พบปัญหานี้ ผู้เล่นทำอะไรอยู่ในเกมเช่น เข้าออกวาร์ปแผนที่อะไร ตีมอนสเตอร์ หรือคุยกับ Npc อยู่แล้วพบ Error

ส่วนที่ผู้เล่นแจ้งว่าได้ทำการสลับหน้าจอ ไม่ทราบว่าสลับหน้าจอแบบกด Alt+Tab หรือไม่ครับ

เพื่อให้ทีมงานดำเนินการตรวจสอบและแก้ไขต่อไปครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

มารศาสตรา

ทีมงานรบกวนขอทราบข้อมูลเพื่มดังนี้ครับ

ขณะที่พบปัญหานี้ ผู้เล่นทำอะไรอยู่ในเกมเช่น เข้าออกวาร์ปแผนที่อะไร ตีมอนสเตอร์ หรือคุยกับ Npc อยู่แล้วพบ Error

ส่วนที่ผู้เล่นแจ้งว่าได้ทำการสลับหน้าจอ ไม่ทราบว่าสลับหน้าจอแบบกด Alt+Tab หรือไม่ครับ

เพื่อให้ทีมงานดำเนินการตรวจสอบและแก้ไขต่อไปครับ

สำหรับผม ผมเล่นแบบวินโดโหมดนะ ใช้เรียงหน้าจอเอาจะได้กดง่ายๆ ถ้ากด Alt+Tab มันไม่ทันใจ จะใช้วิธีกดด้านบนก็กดที่หัวแทบหน้าจอในกรณีวางหน้าเกมไว้ด้านบน ถ้าด้านล่าง ผมจะกดที่ช่องสนทนาเอา เสียงจะมีเล็ดลอดอกมา แปบนึง ตอนที่สลับหน้าจอ บางครั้งก็จะมีเสียงแบบเต็มสตรีมมาเลย เหมือนเราตั้งค่าปิดเสียงไว้ แต่ในกรณีของผมคือตั้งค่าปิดเสียงไว้ ทำให้ต้องไปเซตเสียง ส่วน Ait+Tab ผมไม่เคยใช้นะ มันไม่ทันใจ

X-Burner

เออเร่อคือว่า ทั้งวาปไปทุกแมพ กดคาถาพากลับ วาปหาเพื่อน ลงดันเวล สรุปว่าเวลาวาปแหละเป็นตลอด

และ เวลาสลับจอแบบเปิดมาสองจอแล้วเมาส์คลิกที่หน้าจออ่ะสลับ จอ1ไป2 ไม่ได้กด Alt+Tab เลย (งงมะหว่าอธิบายยากจิง) ก็สลับจอธรรมดาอ่ะแบบชาวบ้านเขาทำกันแหละ  woon_yes

.

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เอาง่ายๆคับพี่น้อง ลองเปิดสองจอ ตัวนึงไปนั่งชมแมนเดรก อีกตัวไปนั่งชมมังกร
เปิดลำโพงพอประมาณหรือครอบหูฟังเอาไว้ซักพัก
ลองสลับหน้าต่างมานั่งเปิดยูทูปดูหนังฟังเพลงซัก 5 นาที
สลับหน้าจอเข้าไปดูตัวที่นั่งชมแมนเดรกนะ
ท่านจะได้ยินเสียง  กี๊..........ที่แสนจะน่าฟังตามแบบฉบับแมนเดรกเต็มสองหู
อีกซักพักสลับไปดูตัวที่นั่งชมมังกร
เสียงมังกรร้องดัง แกว๊กกกกกกกก อัดกระแทกกระบอกหูท่านจนเคลิ้มเลยเชียว

เอวัง... woon_bye
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

.P a t c h a :)

นั่นสิ เปนเหมือนกัน และเปนบ่อยมากๆตอนวาปหาเพื่อน และตอนลงดัน

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

X-Burner

อ่อ แล้วอีกอย่าง เรื่อเออเร่อไม่เป็นเฉพาะวาป แต่บางทีออนอยู่ธรรมดาออนเซทจุทิ้งไว้ อยู่ๆก็เออเร่อ แต่เครื่องนั่นออน5จอไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ย แต่ที่แน่ๆออน2จอก็เป็น               วาปเออเร่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

.

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
มันบอกไห้ส่ง minidump เข้าเมลผมก็ส่ง
แต่ก็เป็นเรื่อย ๆไม่รู้เพราะอะไรไม่รู้สาเหตุ
ไม่ว่าจะออน 1 จอ หรือ 10 จอ
ไม่ว่าจะตอนวาปหรือ ตอน ออนเข้าเกมเฉย ๆ
สรุปคือ มันสุ่ม ไห้เกิด ทุก ๆ วัน ที่ออนเกม

g#020 g#020 g#020

X-Burner

มันบอกไห้ส่ง minidump เข้าเมลผมก็ส่ง
แต่ก็เป็นเรื่อย ๆไม่รู้เพราะอะไรไม่รู้สาเหตุ
ไม่ว่าจะออน 1 จอ หรือ 10 จอ
ไม่ว่าจะตอนวาปหรือ ตอน ออนเข้าเกมเฉย ๆ
สรุปคือ มันสุ่ม ไห้เกิด ทุก ๆ วัน ที่ออนเกม

g#020 g#020 g#020

โดนใจ สุ่มเกิดแบบ วุ้นเทพ แรบบี้ มะทุกวันวันละ 1ช.ม ขึ้นไป

.

:}

• Jr. Member
  • **
  • ~๐๐"
ผมก่าเปง------------เเต่เคยบอกเเล้วก่าไม่มีไรเปลี่ยนเเปลง g#025งงนะ

firstalonely

• Jr. Member
  • **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
ตอนนี้ประสบปัญหาค้างๆๆๆๆๆ แล้วก็ถูกตัดออกจากระบบ
โคตรจะเซ็ง ตั้งร้านขายของหลุดๆๆๆๆๆ วันๆนึงต้องตั้งเป็นร้อยรอบ  g#035
จะขายของ เลิกเล่นหมดล่ะ

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์