GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครเคยเจอ GM ตอบแบบนี้บ้าง

Ty.MoN

• Newbie
  • *
เรื่องมันเกิดขึ้นตอนที่ทีมงานนำแพทมั่วๆ ที่ทำให้ระบบเกมส์มีปัญหา โรลแบ็คบ่อยๆ
        ปัญหาคือ ไอเทมของผมนั้นหายไปหลังจากมีการโรลแบ็ค  เรื่องมีอยู่ว่า  ผมได้ไปหาเหรียญสมาคม ซึ่งทุกคนรู้ว่าที่หาเหรียญต้องเอาคาเดทเวลน้อยไป ซึ่งคาเดทนั้นโดนมอนเตอร์ตีทีเดียวก้อตายแล้ว ในส่วนนี้ผมก้อไม่มีชุปเช่าที่ทีมงานเอามาขายหาเงินเข้าบริษัทด้วย  จึงได้หาไอเทมบางอย่างที่เพิ่มเลือดให้คาเดทเวล1 ไอเทออันนั้นก้อคือ หมวกผีเสื้อเสนาธิการพลังชีวิต แล้วการที่จะเอาไอเทมนั้นให้คาเดทได้ต้องทำไงล่ะ ต้องโยนลงพื้นใช่มั้ยคับ ทำไว้ทำไมห้ามเดลต่ำกว่าเวล 11  อันนี้ข้ามไป พอคาเดทได้ใส่หมวกไปเลือดก้อเยอะพอที่จะโดนตีทีเดียวไม่ได้ ผมก้อหาเหรียญไปเรื่อยๆๆๆๆ  ได้มาประมาณ 200+ เหรียญ  ซึ่งตอนนี้คาเดทก้อเวล 7 ไปแล้วเลเวลเริ่มแชร์กับมอนเตอร์เลยต้องทำการเปลี่ยนตัวคาเดท ผมจึงโยนทั้ง หมวกผีเสื้อเสนาธิการพลังชีวิต+เหรียญสมาคมให้ตัวหลักที่พาไปหาเหรียญ พอโยนไปแล้ว ก้อทำการลบตัวคาเดทแล้วสร้างคาเดทมาใหม่  พอออนตัวคาเดทมาใหม่ ผลก้อคือ เซิฟเวอร์ตัดคับ!!! แล้วผลเปนยังไงหลังจากเข้าเกมส์มา   โรลแบ็คคับ  ของในตัวหลักทั้งหมดหายไป  คุณทุกคนพอจะเดาออกมั้ย ของทั้งหมดอยู่ตัวไหน  ตัวคาเดทที่เอาไปเดินตีกล่องหาเหรียญสมาคมตอนแรกแน่นอนคับ  แล้วปัญหาก้อเกิด เพราะตัวคาเดทนั้นลบไปแล้ว ลบเพื่อสร้างตัวละครมาใหม่  พอเจอแบบนี้  ผมก้อแจ้งไปทางทีมงาน 
        คำตอบจากทีมงาน ก้อคือ

ตกลง ทั้งหมดนี้มันคือ ความผิดของผมหรอคับ ปกติทุกวันผมก็หาเหรียญสมาคมมาขายตลอด  พอเซิฟมีปัญหาแบบนี้ ของผมหายไป แต่ทีมงานตอบมาว่าทำไรไม่ได้
อยากรู้จิงๆ ถ้าทีมงานเจอปัญหาใหญ่กว่านี้  แล้วทางบริษัทเสียผลประโยชน์   ถ้ามันโรลแบ็คทีมงานจะกู้มาตรวจสอบได้มั้ย น่าคิดๆ 
        หรืออีกมุมนึง ทีมงานกลัวว่าตรวจสอบไม่ได้  แล้วกลัวผมมาแอบอ้างเอาไอเทมหรอ  ถ้าคิดแบบนี้ก้อนะ ผมคงแจ้งว่าแว่นแดง หูเอล กำไลพื้นหายไม่ดีกว่าหรอ เหอะๆ

อยากรู้ว่าเพื่อน เคยเจอแบบผมมั้ย แล้วทีมงานตอบคุณอย่างไร  ทั้งที่คุณก้อรู้ ว่า การที่เซิฟเวอร์โรลแบ็ค มันเป็นปัญหาของใคร  พวกเราคนทำมาหากิน เก็บหาตังหาของเดือดร้อนไปตามๆกัน 

ขอบคุณที่แวะมาฟังผมแพล่ม (แบบว่าเซง)

xw88wx

• Jr. Member
  • **
  • รสชาติเหมือนไก่ !!!!
ชดใช้เลย  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
exp 1000%
ดรอป 500000%
ตีบวกติดตลอด  woon_5555 woon_5555 woon_5555
สักวา หัวเกรียน น่าเวียนหัว
ชอบทำตัว ส้นตรีน "กวนตีน"หลาย
ว่าคนโน้น ด่าคนนี้ เป็นนายฟาย
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ชดใช้เลย  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
exp 1000%
ดรอป 500000%
ตีบวกติดตลอด  woon_5555 woon_5555 woon_5555
ถ้าขนาดนั้นจริง จะตียันเทพทุกชิ้นเลย woon_555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-Ai-

• Full Member

• ชิชิชิ
แล้วทำไมไม่เซฟข้อมูลไว้วะ g#015
กรณีนี้ทีมงานต้องรับผิดชอบเรื่องไอเท็มที่หายไปของ จขกท. นะเนี่ย g#015
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

_sara_

• Newbie
  • *
คำตอบที่ทีมงานตอบมานั้น ถือว่าเป็นการตัดปัญหาเพื่อจะได้ไม่ต้องมานั่งรับผิดชอบระยะยาว ถ้าหากเกิดกรณีแบบนี้บ่อยๆ woon_555

แต่มองอีกมุมหนึ่งของผู้เล่น "ก้อโครตซวย"  woon_cry ทำไมไม่มีการรับผิดชอบที่สมเหตุสมผล เหมือนที่มีการวางแผนการตลาดบ้างน๊า woon_huh

ที่เรื่องหารายได้เข้าบริษัทเนี้ย เก่งนัก แต่เรื่องรับผิดชอบความผิดพลาดของตัวเองเนี้ย ทำได้แค่เนี้ยเหรอ woon_huh สวดยวดไปเร้ยค่ะ ขอให้เจริญๆ(ฮวบๆ)

pop_999

ตอบแบบไม่มีความรับผิดชอบ ผมก็เคยเจอ คับ  woon_bye

xw88wx

• **
วิธีแก้ปัญหาง่ายๆของทีมงาน
พอโรลปุ๊บ ก็ตอบว่ากำลังหาสาเหตุแล้วก็ให้คูณ exp นิดหน่อย
หาสาเหตุมากี่ปีแล้วครับ โรลแต่ละที แทบไม่ต้องคิดข้ออ้างเลย เหมือนเดิมตลอด
เดี๋ยวตื้บหาย ตบเกียนแตก แหลกรานเอย

• ชิชิชิ
พอโรลปุ๊บ ก็ตอบว่ากำลังหาสาเหตุแล้วก็ให้คูณ exp นิดหน่อย
หาสาเหตุมากี่ปีแล้วครับ โรลแต่ละที แทบไม่ต้องคิดข้ออ้างเลย เหมือนเดิมตลอด
ไม่เคยรับผิดชอบที่ของหาย ไม่เคยรับผิดชอบเรื่องการตีบวกติด ไม่เคยรับผิดชอบเรื่องโดนโกง ตอนนี้ยังไม่เปิดเรื่องเจอแฮ็ค เออ เจริญกันไป g#037
แก้ปัญหาง่ายๆ เพิ่มประสบการณ์ เพิ่มดรอป เพิ่มตีบวก เออ เจริญได้อีก g#015
ทีของโซลละมาไวจังนะ ระบบเกมรีบมาแก้เถอะนะ มาเถอะ จะได้เจริญสักที g#015

Ty.MoN

• Newbie
  • *
ไม่เคยรับผิดชอบที่ของหาย ไม่เคยรับผิดชอบเรื่องการตีบวกติด ไม่เคยรับผิดชอบเรื่องโดนโกง ตอนนี้ยังไม่เปิดเรื่องเจอแฮ็ค เออ เจริญกันไป g#037
แก้ปัญหาง่ายๆ เพิ่มประสบการณ์ เพิ่มดรอป เพิ่มตีบวก เออ เจริญได้อีก g#015
ทีของโซลละมาไวจังนะ ระบบเกมรีบมาแก้เถอะนะ มาเถอะ จะได้เจริญสักที g#015

+1000000000000  เลยคับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็น

xw88wx

• **
แก้ลายเซ็นผมดีกว่า
จากนักการเมืองเป็นทีมงาน  woon_555 woon_555

..TEERAK..

ข้องใจมานานละ กับการเดลของกับตัวละครเลเวลต่ำกว่า 11
เหตุผลเพื่อป้องกันการสร้างตัวคาเดทมาโกงของ
ในความเป็นจริง มันป้องกันได้จริงไหม ป้องกันได้กี่% ไม่เคยมีการหาคำตอบ
คนที่จะโกงหนะ ไม่ต้องต่ำกว่า 11 หรอก 99 มันก็โกงได้ ถ้าจะโกง มันอยู่ที่คนเล่น ไม่ใช่ตัวละคร

ขณะที่ผลเสียของมันมากมาย จะเดลของให้ตัวละครของตัวเอง
ดันเดลไม่ได้ ไอครั้นจะทิ้งลงพื้น ใครจะไปตรัสรู้ได้ว่า เซิฟมันจะตัดตอนไหน มันจะโรลตอนไหน
เหตุการณ์มันเกิดขึ้นได้ทุกเวลา เมื่อ"ความซวยมาเยือน"
ไม่มีการแก้ไขอะไรเลย เป็นความรับผิดชอบของผู้เล่นทุกคราวไป

ทางแก้ไข อย่างน้อยเมื่อเข้าปาร์ตี้เดียวกัน มันควรจะเดลกันได้ แก้ไขให้หน่อยมันจะไม่ได้เชียวหรือ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
จขกท ผิด ที่มาเล่นเกมส์นี้ครับ

ผมมีดวงตาเห็นธรรมแล้ว

จากที่เปิดคอม ต้องเปิดเกมส์นี้ทุกครั้ง

ทั้งที่บ้านและที่ทำงาน

ปัจจุบัน นึกได้ก็เล่น

ความเครียดหายไปทันที

woon_sunny woon_5555 woon_sunny

Ty.MoN

• Newbie
  • *
จขกท ผิด ที่มาเล่นเกมส์นี้ครับ

ผมมีดวงตาเห็นธรรมแล้ว

จากที่เปิดคอม ต้องเปิดเกมส์นี้ทุกครั้ง

ทั้งที่บ้านและที่ทำงาน

ปัจจุบัน นึกได้ก็เล่น

ความเครียดหายไปทันที

woon_sunny woon_5555 woon_sunny

ฮ่าๆ สงสัยต้องทำบ้างละ 

เล่นเกมส์น่าจะคลายเครียด

แต่เล่นเกมส์นี้ เครียดกว่าเดิม  woon_5555

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ถ้าจีเขาไม่ทำอะไร   G#007    เอ่อ.... คงต้องทำใจเรื่องหมวกผีเสื้อแล้วล่ะ g#002 g#002