GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ล๊อคทำไมงานจะเข้าตัวหรอ

nightjusmin

• Full Member
ใครมันจะยอมให้คนอื่นมาทุบหม้อข้าวตัวเอง...อะไรที่ขัดขวางได้ก็ต้องสะกัดไว้ก่อนเป็นดี  g#037 g#037 g#037

Zel

• Jr. Member
  • **
ใครมันจะยอมให้คนอื่นมาทุบหม้อข้าวตัวเอง...อะไรที่ขัดขวางได้ก็ต้องสะกัดไว้ก่อนเป็นดี  g#037 g#037 g#037

เด่วมะมีข้าวกิน

เขากะลังถกกันมันๆ        เห้ยมานจะเข้าตัวตูล่ะล็อคดีก่า #038 เท่านี้ก็ปลอดภัยพวก ยูชเซอกร๊วกเอ่ย

อันนี้ที่จะเล่าเจอมากับตัวเลยครับ จะเล่าว่า เกมนี้เส้นไม่ใหญ่เล่นไม่รอดครับ
เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปยืมหมวกแจ้คเพื่อนมาแล้วแบ่งกันใส่หลายตัวละคร และตัวละครที่ผมเล่นแล้วนำไปใส่เป็นตัวละครของแฟนจีเอ็มหนูนี่ ตัวที่ใส่ justH ตัวเพื่อนผมเอง  Nothing ตัวผม อีกตัวที่ผมยืมเค้ามาเล่นZizu แอส (ตัวแฟนทีมงาน) ตอนแรกตัว justH โดนแบนถาวร คุยไปจนเค้ายอมปลด เพราะหลักฐานมีมากพอว่าไม่ผิด  ตัว Nothing โดนแบนถาวรผมไม่มีหลักฐานจึงไม่สามารถปลดแบนได้  แต่ตัวZizu ก็ไม่มีหลักฐานผมเลยปล่อยโดนแบนไป จนเรื่องผ่านไปนานมากเกือบสองเดือน ผมก็ลองบอกแฟนจีเอ็มหนูนี่ว่าตัว Zizu โดนแบนแค่นั้นแหละ เค้าโทรไปหาทีมงานเสร็จไม่กี่วัน Zizu โดนปลดแบน อิอิ แบบนี้เรียกว่าไร เด็กเส้นป่าวครับ
สรุปตัวที่โดนปลดแบน Zizu โดนปลดเพราะไรไม่รู้หลักฐานก็ไม่มี   ตัวjustH มีหลักฐานเค้าเลยปลด ตัว Nothing โดนแบนเพราะไม่มีหลักฐาน

อ้างอิงจากกระทู้ที่โดนล๊อกไปตามที่ จขกท ยกขึ้นมา และข้อความที่ยกมาด้านบนของนาย FUNG
   ทีมงานยังไม่ให้คำตอบที่ชัดเจน ว่ามันเป็นเรื่องจริงไช่มั๊ย...
   รู้มั๊ยผู้ใช้บริการก้อต้องการความมั่นใจในเรื่องการทำงานที่ชัดเจนของผู้ให้บริการ...ชัดมั๊ย....
   มาปิดกระทู้ไปคิดว่ามันจะจบแบบง่ายๆๆอย่างที่เคยทำมางั้นหรอคับ...ชัดเจนนะ...
   และที่มาบอกว่าได้ให้ข้อมูลเจ้าของกระทู้ไปหมดแล้ว..เป็นข้อแก้ตัวที่น้ำเน่ามากนะเออ...
   คนที่รอคำตอบ คนอื่นๆๆที่ต้องการรู้ระบบการทำงานในเรื่องประเภทนี้ก้อยังมีอยู่นะคับ
   เด็กเส้นมันมีอยู่จริงๆไช่มั๊ย หลายๆๆคนต้องการคำตอบ ไม่ไช่แค่เจ้าของกระทู้คนเดียว...ชัดเจนนะ
         g#030 g#046 g#030 g#046

nightjusmin

อันนี้ที่จะเล่าเจอมากับตัวเลยครับ จะเล่าว่า เกมนี้เส้นไม่ใหญ่เล่นไม่รอดครับ
เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปยืมหมวกแจ้คเพื่อนมาแล้วแบ่งกันใส่หลายตัวละคร และตัวละครที่ผมเล่นแล้วนำไปใส่เป็นตัวละครของแฟนจีเอ็มหนูนี่ ตัวที่ใส่ justH ตัวเพื่อนผมเอง  Nothing ตัวผม อีกตัวที่ผมยืมเค้ามาเล่นZizu แอส (ตัวแฟนทีมงาน) ตอนแรกตัว justH โดนแบนถาวร คุยไปจนเค้ายอมปลด เพราะหลักฐานมีมากพอว่าไม่ผิด  ตัว Nothing โดนแบนถาวรผมไม่มีหลักฐานจึงไม่สามารถปลดแบนได้  แต่ตัวZizu ก็ไม่มีหลักฐานผมเลยปล่อยโดนแบนไป จนเรื่องผ่านไปนานมากเกือบสองเดือน ผมก็ลองบอกแฟนจีเอ็มหนูนี่ว่าตัว Zizu โดนแบนแค่นั้นแหละ เค้าโทรไปหาทีมงานเสร็จไม่กี่วัน Zizu โดนปลดแบน อิอิ แบบนี้เรียกว่าไร เด็กเส้นป่าวครับ
สรุปตัวที่โดนปลดแบน Zizu โดนปลดเพราะไรไม่รู้หลักฐานก็ไม่มี   ตัวjustH มีหลักฐานเค้าเลยปลด ตัว Nothing โดนแบนเพราะไม่มีหลักฐาน

อ้างอิงจากกระทู้ที่โดนล๊อกไปตามที่ จขกท ยกขึ้นมา และข้อความที่ยกมาด้านบนของนาย FUNG
   ทีมงานยังไม่ให้คำตอบที่ชัดเจน ว่ามันเป็นเรื่องจริงไช่มั๊ย...
   รู้มั๊ยผู้ใช้บริการก้อต้องการความมั่นใจในเรื่องการทำงานที่ชัดเจนของผู้ให้บริการ...ชัดมั๊ย....
   มาปิดกระทู้ไปคิดว่ามันจะจบแบบง่ายๆๆอย่างที่เคยทำมางั้นหรอคับ...ชัดเจนนะ...
   และที่มาบอกว่าได้ให้ข้อมูลเจ้าของกระทู้ไปหมดแล้ว..เป็นข้อแก้ตัวที่น้ำเน่ามากนะเออ...
   คนที่รอคำตอบ คนอื่นๆๆที่ต้องการรู้ระบบการทำงานในเรื่องประเภทนี้ก้อยังมีอยู่นะคับ
   เด็กเส้นมันมีอยู่จริงๆไช่มั๊ย หลายๆๆคนต้องการคำตอบ ไม่ไช่แค่เจ้าของกระทู้คนเดียว...ชัดเจนนะ
มีไม่มีไม่รู้ แต่ไลเซนต์เค้าโดนเปเป้บังคับให้เอาออก ทั้งๆที่เค้าใช้มาตั้งหลายเดือนแล้ว พึ่งมาบังคับให้เอาออกตอนช่วงเรื่องเด็กเส้น/โปร/บั๊คระบาดหนักช่วงนี้งะ  #038 #038 #038

nightjusmin

แต่เดี่ยว"ผู้มีำอำนาจเด็ดขาดในการตัดสินใจ" แต่กล้าใช้คำว่า"ลืม" จะตามมาล๊อคกระทู้นี้ในอีกไม่กี่เพลาข้างหน้านี้แล  g#037 g#037 g#037

แต่เดี่ยว"ผู้มีำอำนาจเด็ดขาดในการตัดสินใจ" แต่กล้าใช้คำว่า"ลืม" จะตามมาล๊อคกระทู้นี้ในอีกไม่กี่เพลาข้างหน้านี้แล  g#037 g#037 g#037
จะตามมาล๊อกกระทู้ก้อไม่มีใครกล้าว่านายท่านเค้าหรอกคับ...ให้มันรู้กันไปเลย...
             ว่าความน่าเชื่อถือในเรื่องของการทำงานชุดนี้ มันไม่มีเอาซะเลย...
             ไม่สงสัยเลยว่าทำไมคนถึงไปเล่นเกมอื่นกันหมด....
             มันไม่ไช่เป็นที่เกม แต่เป็นที่ระบบการทำงานและการบริหารคนทำงานนี่เอง คือเหตุผลที่แท้จริง

CacAloz

เอาเรื่องสมัยพระเจ้าเหามาเล่าใหม่ผมก็ให้ครับตอบเดิมละครับ ตัดสินไปแล้วไม่สามารถร้องเรียนใดๆ ได้ครับ ระยะเวลาก็ผ่านมานานแล้ว เกิดกำหนดเวลาที่ตั้งไว้ เวลาที่ให้สารมารถสู้เรื่องผู้เล่นก็ไม่มีหลังฐานเพียงพอ ยังจะมาร้องอะไรอีกครับ ถ้าจะมาเล่าเอาสนุกผมก็ Nocomment ครับ

ปล. สมัยจีเอ็มนูนี่ ผมยังเป็นวุ้นอยู่เลย หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 17:35:41 โดย จีเอ็มเปเป้ »

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
ตั้งใหม่สิเนอะ  g#009
เอากระทู้นี่เลย  woon_555

เริ่มใช้คำไม่เหมาะสม -- จีเอ็ม

คำที่แบบว่า เกมน่าเบื่อ ใช้มะ ที่ไม่เหมาะสม
คำที่แบบว่า ไปเล่นเกมนู้นเหอะ ใช่มะ คำที่ไม่เหมาะ

g#014
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

CacAloz

และที่ล็อคกระทู้ก็เนื่องจาก ผมได้ให้คำตอบหัวข้อกระทู้ไปหมดแล้ว และกระทู้อื่นๆ ก็เริ่มหลุดประเด็นไปคุยกันเรื่องอื่น และเริ่มมีการใช้คำหยาบกัน ผมสามารล็อคกระทู้ได้ครับ เนื่องจากไม่สงผลประโยชน์ใดๆ ให้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 17:36:45 โดย จีเอ็มเปเป้ »

CacAloz

หากอยากเสนอหรือมีข้อคิดเห็นใดๆอีกนั้น ตั้งกระทู้ได้ตลอดครับ ถ้าเป็นเรื่องที่คุยกันด้วยเหตุด้วยผลแล้วนั้น ผมเข้าไปตอบแน่นอน

CacAloz

ถามว่ามีเด็กเส้นหรือเปล่า ผมก็ตอบได้เลยว่ารุ่นนี้ไม่มีแน่นอนครับ ที่ผ่านมาจะยังไงผมไม่รู้นะครับ
ตอบแบบนี้จะเชื่อกันหรือเปล่า เพราะมันคือคำตอบ และคุณต้องการคำตอบ

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ถามว่ามีเด็กเส้นหรือเปล่า ผมก็ตอบได้เลยว่ารุ่นนี้ไม่มีแน่นอนครับ ที่ผ่านมาจะยังไงผมไม่รู้นะครับ
ตอบแบบนี้จะเชื่อกันหรือเปล่า เพราะมันคือคำตอบ และคุณต้องการคำตอบ

ทุกอย่างเป็นไปได้หมดครับ จีเอ็มทุกคนอาจจะปฏิญานตนว่าไม่มีแน่ๆ แต่มันก็ไม่แน่ ผมตอบงี้ไม่ใช่ว่าไม่เชื่อนะครับ แต่ทุกอย่างมันเป็นไปได้จริงๆ
จีเอ็มบางคนอาจจะปิดเงียบไว้ก็ได้ ถ้าไม่ได้ดูเค้าเล่นตลอดเวลา  ก็ไม่รู้หรอกนะครับ
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

ไฟฉาย ,

• Jr. Member
  • **
  • .i. => olo

แสดงว่าเคยมีสินะ  g#004 g#004

ถ้าตอบแบบมั่นใจขนาดนี้..หลายๆคนก้อคงจะดีใจนะคับที่ได้ยินแบบนี้..
             แต่อย่าลืมนะคับคำว่า อนาคตมันไม่แน่นอนเสมอไปมันมีอยู่จริงๆๆ...
             ที่มั่นใจตอบว่ารุ่นนี้ไม่มีแน่นอน...ระวังถ้ามีใครคนนึงพลาดหรือหลุดขึ้นมา..
             แล้วจะรู้ว่า..ถ่มน้ำลายรดฟ้า.. น่ะมันเป็นยังงัย
                       g#024 g#024 g#024