GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มอาสา สวรรค์ ผมทำอะไรผิดครับ มาแถด้วย

โปรดลงโทษจีเอ็มอาสาที่ลงโทษผู้เล่นมั่วด้วยครับ

จีเอ็มอาสา(ทดสอบยังไม่เป็น) โอนถุงเงินและใบประกันผ่านคำสั่ง โอนให้ตัวเองยังโดนแบนถาวร

เช็คด้วยนะครับ ควรจะทำอย่างไร
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

Ninenoiiz_.

• Full Member
เราก็โดนงับ โดนตั้งชื่อเหมือนมาฟลัดแต่จีอาสาใบ้เรา ถ้าใบ้ผิดก้น่าจะขอโทษสักคำนี้ไม่ขอโทษไรเลย เปลืองไฟ ออนตั้งสามสิบนาที

HarryPotter7

• Jr. Member
  • **
อิ ไม่ผิด จะว่าฟลัด ก็ไม่ถึงกับฟลัดซะทีเดียว โดนข้อหา?

[R]z.

• เหงาครับ
  • Full Member
  • หน้าตาดี พ่อให้มา
ทำซะเหมือนจีอาสาผิดตัวเองไปก่อกวนเองแท้ๆ ถึงไม่ผิดกฏเป็นผมก้อลงโทษครับ ผมคำนึงถึงส่วนรวมซะมากกว่า หากไม่จัดการเดวก้อมีคนมาทำแบบเดียวกันอีก แล้วหน้าตาของเกมจะเหลืออะไร

ใครๆเค้าก้อรำคาน เหมือนเด็กเรียกร้องความสนใจ ประมานนั้น

.....

อิ ไม่ผิด จะว่าฟลัด ก็ไม่ถึงกับฟลัดซะทีเดียว โดนข้อหา?

พูดแบบนี้อีกละ อยากจะให้จีเอ็มออกกฏ เองเลยดีกว่าแบบว่า ก่อกวนผู้เล่นท่านอื่นหรือก่อกวนจีเอ็มขณะปฏิบัติงาน ส่วนบทลงโทษขึ้นอยู่กับดุจพิณิจของคนที่ลงโทษ

และเชื่อว่าถึงกฏจะดูเห็นแก่ตัวไปบ้างแต่ได้ขึ้นชื่อว่าเป็นจีเอ็มอาสาหรือจีเอ็มคงไม่ลำเอียงจนน่าเกลียดเกินไปหรอกนะ

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว

อย่าประสาทครับ ดูในรูป ผมพิมพ์ /gmonline เขาไม่แสดงออนไลน์ แสดงไม่อยู่ในช่วงกิจกรรมหรือการทำงาน

แล้วผมก็ไม่ได้ฟลัด เพราะ ฟลัดมันต้อง 4 ประโยคติดต่อกัน""

อย่าอ้างส่วนรวม ถ้าคิดจะเอาชนะ

เห็นมีแต่อยากจะเอาชนะทั้งนั้น คือ ฟลัด หยาบ บอกผิดกฎ พอไม่ผิดกฎ อ้างให้คำนึงถึงส่วนรวม >> ส่วนรวมบอกผม เออดี อิไม่ผิด ใช้เลยสะใจๆ ไม่มีใครบอกผมสักคนว่าเงียบๆไป อะไรเงี้ย ที่วุ้นสวรรค์

ผมเด็กเรียกร้องความสนใจตรงไหน ไม่งั้นคนประกาศขายของก็เรียกร้องความสนใจเหมือนกันสิ ใครคุยตัวขาวก็เรียกร้องหมดเพราะว่า มันเห็นทั้งหมด

ผมก่อกวนตรงไหน  ผมไม่ได้ทำให้ใครโดนแบนหรืออะไรทั้งสิ้น ผมพิมพ์ของผมเอง อย่าคิดเอาชนะครับ เพราะกฎก็มีอยู่

ถึงบอกไง "แถ" มันทำได้เรื่อยๆครับ ไม่มีกฎ ก็อ้างนิสัยนู้นนี้ อ้างส่วนรวม อ้างไม่มีจิตสำนึก บลา บลาๆ ๆ ไปเรื่อย

กฎคือกฎ ส่วนอย่างอื่นคือแนวทาง ไม่จำเป็นต้องทำ แต่ที่ผมโดนคือผมโดนอำนาจจีเอ็มอาสาหรือจีเอ็มก็ไม่รู้ มันใช้สิทธิเกินไป ซึ่งผู้เล่นธรรมดาไม่มี มาเรียกร้องความเป็นธรรม แถตามสบาย แต่ผมไม่ได้ทำผิดกฎเกม ไม่ผิดก็คือถูกต้อง ดังนั้นไม่สมควรโดน

Ranger

• Newbie
  • *
อย่าประสาทครับ ดูในรูป ผมพิมพ์ /gmonline เขาไม่แสดงออนไลน์ แสดงไม่อยู่ในช่วงกิจกรรมหรือการทำงาน

แล้วผมก็ไม่ได้ฟลัด เพราะ ฟลัดมันต้อง 4 ประโยคติดต่อกัน""

อย่าอ้างส่วนรวม ถ้าคิดจะเอาชนะ

เห็นมีแต่อยากจะเอาชนะทั้งนั้น คือ ฟลัด หยาบ บอกผิดกฎ พอไม่ผิดกฎ อ้างให้คำนึงถึงส่วนรวม >> ส่วนรวมบอกผม เออดี อิไม่ผิด ใช้เลยสะใจๆ ไม่มีใครบอกผมสักคนว่าเงียบๆไป อะไรเงี้ย ที่วุ้นสวรรค์

ผมเด็กเรียกร้องความสนใจตรงไหน ไม่งั้นคนประกาศขายของก็เรียกร้องความสนใจเหมือนกันสิ ใครคุยตัวขาวก็เรียกร้องหมดเพราะว่า มันเห็นทั้งหมด

ผมก่อกวนตรงไหน  ผมไม่ได้ทำให้ใครโดนแบนหรืออะไรทั้งสิ้น ผมพิมพ์ของผมเอง อย่าคิดเอาชนะครับ เพราะกฎก็มีอยู่

ถึงบอกไง "แถ" มันทำได้เรื่อยๆครับ ไม่มีกฎ ก็อ้างนิสัยนู้นนี้ อ้างส่วนรวม อ้างไม่มีจิตสำนึก บลา บลาๆ ๆ ไปเรื่อย

กฎคือกฎ ส่วนอย่างอื่นคือแนวทาง ไม่จำเป็นต้องทำ แต่ที่ผมโดนคือผมโดนอำนาจจีเอ็มอาสาหรือจีเอ็มก็ไม่รู้ มันใช้สิทธิเกินไป ซึ่งผู้เล่นธรรมดาไม่มี มาเรียกร้องความเป็นธรรม แถตามสบาย แต่ผมไม่ได้ทำผิดกฎเกม ไม่ผิดก็คือถูกต้อง ดังนั้นไม่สมควรโดน

g#046  g#030

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานกำลังประชุมหาแนวทางการร่างกฎมาควบคุมการใช้อำนาจของจิเอ็มอาสาอยู่ครับ

ทางทีมงานกำลังประชุมหาแนวทางการร่างกฎมาควบคุมการใช้อำนาจของจิเอ็มอาสาอยู่ครับ

กำลังประชุม แล้วทำไมจีเอ็มอาสาท่านก่อนๆโดนแบนถาวรครับ ??

หรือว่าลงโทษมั่วอีกแล้วเอ่ย นี้มันไม่ใช่คำตอบที่ผมอยากได้เท่าไรหรอก

อยากรู้ชื่อ GM ที่ลงโทษ พร้อมบทลงโทษมากกว่านะครับ อิค้างคาวไฟ

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=12468.0

ตัวละครที่ถูกลงโทษมีชื่อดังนี้
1. II_QueeN_II ใช้สิทธิของจีเอ็มอาสาเพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเอง ลงโทษแบนตัวละคร ถาวร
2. Simon ใช้สิทธิของจีเอ็มอาสาเพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเอง ลงโทษแบนตัวละคร ถาวร
3. Karatsu ใช้สิทธิของจีเอ็มอาสาเพื่อหาผลประโยชน์ให้ตัวเอง ลงโทษแบนตัวละคร ถาวร