GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แผ่นวิญญาณ

JoEz

• Newbie
  • *
ผมว่าน่ะครับ น่าจะให้ไอ้แผ่นวิญญาณไรนี้มันมีบทบาทมากกว่านี้ให้มากกว่านี้ได้มั้ยครับ

น่าจะทำมาเป็นที่อัญเชิญมอน ออกมาตีอะครับ

ถ้าทำไม่ได้ ก้อควรจะเอาออกไปเถอะครับ จะได้มีโอกาศดรอปของชิ้นอื่นมากกว่า

น่ะครับขอร้อง (เวลาชิงติดลุ้นแทบตายได้แผ่นวิญญาณ) woon_cry

หรอยยย '

• Full Member
  • อยากรู้หรอ ??
แผ่นวิญญาน อย่างน้อยมันกะยังมีประโยชน์ อยุ่ อย่าง 1 (ตั้งอย่าง1 จะเยอะไปไหนวะ)

เอาไว้ดูเล่นครับผม !

ทีที้

เชื่อ มะ เรื่อง แผ่นวิญญาณนี้   มีมาตั้งแต่สมัยโปรเจ็ควัน ยุคแรกๆ   จนปัจจุบัน   ก็ ยัง  ไม่พัฒนา ทั้งๆที่เป็นไอเท็มที่ดรอบยาก สุดของ มอนเตอร์ตั้วนั้นๆ

ถ้านับจำพวกกระทู้ แนะนำ ติชม เกี่ยวกับแผ่นวิญญาณ  นี้ คงเกิน20+  แน่ๆ    ทีมงาน ที่รับเรื่องก็  ออกไปไม่รู้ กี่ท่านแล้ว จนเดี๋ยวนี้ คาดว่า ทีมงานก็ยังหาจุดที่จะ ให้ไอเท็มชิ้นนี้ มีผลแบบไหนเพราะเปลี่ยนยุค ไปเยอะ 

เอาเป็นว่า  สรุป  ผมว่า   คงอีกนาน  ไม่แน่ ปีหน้า อาจยัง ไม่ได้ ใช้งานไอเท็มชิ้นนี้ก็ได้

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
แผ่นวิญญาณ นี้ขนาดดัดแปลงจากการ์ดมอนในแร็คนะเนี่ย ยังไม่ได้ไอเดียเพื่อให้มันแปลกใหม่ และไม่ซ้ำกับแร็ค G#007 G#007
หวังว่าจะเป้นการืดเพิ่มโอกาสตีบวกนะ g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
นั่นสิมีเก็บไว้อยู่ถ้ามันมีแนวโน้มไม่ดีจะขายกินแล้วนะไม่งั้นเดี๋ยวความสามารถมาราคาตกทั้งๆที่ดรอปยาก

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

nicky01

• บุคคลทั่วไป
อนางอ...เอ้ย อนาคตอันใกล้นี้ ทางทีมงานได้วางโครงการปรับปรุงไอเทมดังกล่าวไว้แล้วครับ....แต่ขออุบไว้ก่อนนะ (วงในจริงๆ)

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
trading card game  woon_shock

อะจ๊าก!!! เกเลี่ยน โจมตีเข้าไลฟ์พ้อยต์  woon_555

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ข้อเสนอแนะกับแผ่นวิญญาน
1. ทำให้สามารถแปลงร่างเป็นม่อนที่อยู่ในแผ่นวิญญานได้
2. ทำให้สามารถนำไปเป็นอาวุธได้และสามารถนำสกิลใดสกิลหนึ่งของม่อนในแผ่นวิญญานได้(เฉพาะแผ่นวิญญานบอส/มินิ)
3. สามารถโยนใส่ร้านได้ในราคา 300K
4. ทำให้เพิ่มความสามารถให้ผอบ
5. เป็นบัฟเพิ่มความสามารถให้ผู้ใช้

ที่คิดออกก็มีแค่นี้แหละ woon_5555 woon_5555

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อนางอ...เอ้ย อนาคตอันใกล้นี้ ทางทีมงานได้วางโครงการปรับปรุงไอเทมดังกล่าวไว้แล้วครับ....แต่ขออุบไว้ก่อนนะ (วงในจริงๆ)
:) :) ข่าววงใน..ทราบมาว่าเรื่องแผ่นวิญญาณตอนนี้ก็ ยังเป็นโครงการอยู่นะครับ...ยังไม่แน่ชัดเหมือนกันว่าจะพัมนาไปในรูปแบบใด  yes
ข่าววงในนี้ผมก็ได้รับรู้มา 4 ปีกว่าแล้วนะ  #038
ก็ยังคงเป็นข่าววงในสุดคลาสสิค อมตะคู่เกมนี้จริงๆ
ตั้งแต่ยังไม่เปิดอย่างเป็นทางการ
จนเปิดให้บริการในรูปแบบแอร์ไทม์
แล้วก็ปรับปรุงมาให้บริการแบบเปิดเล่นฟรี
จนกระทั่งมีการเปลี่ยนชื่อเกม
ผ่านการอัพเดทระบบต่างๆมาอย่างมากมาย
จัดคลาสอาชีพเพิ่มขึ้นเพื่อความสนุกไร้ขีดจำกัด
ปรับปรุงคู่หูให้ไฉไลน่าใช้กว่าเดิม
เพิ่มความก้าวหน้าขึ้นมาอีกขั้นนึงเข้าสู่ยุคไอยราแล้ว

แผ่นวิญญาณ ก็ยังคงเป็นแผ่นวิญญาณเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง  g#037

g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

เห็นเค้าบอกว่าดรอป ยากกว่าไอเทม ที่อยู่ในตัว มอนอีก จริงปะ  g#030  ครับ ที่ทีมงานเกรียนขั้นเทพ เค้าทิ้งไว้ให้

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

-:-Ph@mZa-:-

• Newbie
  • *
  • สถานะ : พักผ่อน
แผ่นวิญญาน = เบ็ตเตล็ด woon_yes
เป็นไอเทม ที่บ่มีดี yes or no!!!! g#011

It's time to revenge!!!!

pop_999

ตั้งแต่ ผมเริ่ม เล่นจนจะเลิกถามทีม งานเค้าตอบ เหมือนเดิมคับ ว่าให้รอ  g#030

DarkEagle

• DarkEagle
เห็นเค้าบอกว่าดรอป ยากกว่าไอเทม ที่อยู่ในตัว มอนอีก จริงปะ  g#030  ครับ ที่ทีมงานเกรียนขั้นเทพ เค้าทิ้งไว้ให้

ใครบอกมันดรอปยาก ถ้าเค้าจะให้มันดรอป ดรอปไม่ยากหรอก เดินตีมอนเล่นๆยังตกเลย

แต่ช่วงนี้ไม่ดรอปแล้วตั้งแต่ดราม่ากันว่าให้เอาไปทำอะไร หายกริบ 

ลองสืบเสาะเก็บข้อมูลดูว่าไอเทมดรอปชิ้นไหนที่หายไปยาวนานไม่เห็นดรอป ไม่เห็นออกมาเจอ แล้วมาตั้งกระทู้ถามว่าหายไปไหน  ไม่นานมันจะโผล่มาให้ดรอป

โห ผู้รู้จริงนะคับ อยากดรอปอะไรง่ายต้องมาเทคนิค (ขอบคุณคับพอดีผมพึ่งเล่นได้ไม่นาน แล้วมีเพื่อนบอกอะคับว่ามันดรอปยากกว่าไอเทม)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ที่ไม่เห็นดรอปก็
แผ่นวิญญาน
แหวนวานร
ฯลฯ