GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การงานขุดแร่..ปรับทำไม..จากก้อนถ่านหิน เป็น

Rabbi

• Newbie
  • *
การงานนี่โหดจริงๆคับ ไหนจะขุดได้ทีละอัน ออนตั้งนานได้นิดเดียว ใครไม่มีเวลาออนคงทำไม่ได้หรอก หรือจะให้ออนขุดหลายตัว  เวร- -* เล่นเกมนี้ก็อยากจะไปทำอย่างอื่นบ้างอะไรบ้าง ไหนจะเอามาถลุงอีก ได้ไม่ถึง50 เปอเซนต์อะ ถลุงก็ใช้หลายชิ้น ถลุงมาใช่ว่าจะสำเร็จ ไม่สำเร็จมีเยอะกว่าอีก มันจะโหดไปไหมจี

offza533

• Jr. Member
  • **
อยากรู้ว่า จำนวนทีมงานทั้งหมด ของ เกมอสุรา นี้ มีกี่คน ?

sabye

• Newbie
  • *
ปรับให้ถลุงแร่ได้ก้อนถ่านหิน 100% แทนการขุดก้อนถ่านหินก็น่าจะดีนะครับ

ผมทำถลุงแร่ใช้เศษแร่ถ่านหิน 1124 ชิ้นผลิตก้อนถ่านหินได้ 295 ก้อน

ลองคิดเป็นเปอร์เซ็นดูครับว่าได้กี่เปอร์เซ็น

ผมว่ามันไม่สมดุลกับการใช้งานเลย

เมื่อการใช้งานก้อนถ่านหินต้องใช้กับทุกๆระดับการงานถลุงแร่เลย

ประเด็นคือจำนวนการได้มากับการใช้มันไม่สมดุลเลยครับ

หรือจะปรับให้ถลุงแร่ได้ก้อนถ่านหิน 90% เป็นอย่างต่ำก็ยังดี

ถ้าพี่อ้อยตั้งกระทู้แบบนี้ ผมอยากตั้งบ้างจัง ว่าจะปรับสกิลยิงสนับสนุน ทามมายยยยยย   g#009

บ้างครั้งทีมงานเค้าก็ทำให้ผู้เล่นบ้างกลุ่มอารมณ์เสียบ้าง เพื่อรสชาติที่ดีขึ้น  g#014 (ผมก็เซ็งทีมงานครับ)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

_Mosquito_

• **
ต้องให้จีเฟิร์สมาขอ จีอ้อยขอเค้าไม่ปรับหรอก

จีเฟิร์ส ขอให้ปรับเรื่อง ปล่อยผอบยืนเวลที่แมฟเสื่อทีเดี๋ยว ปรับเลย  จีเฟิร์สเค้ามี...

จีอ้อย บ่นมากี่เดือนแล้วยังไม่ปรับเลย (ไม่ใช่แค่จีอ้อยบ่นน่ะ คนทำการงานบ่นกันหมด)

พูดถึงเศษถ่านหินนี้ผมเป็นสาเหตุให้ผมเลิกทำการงานเลยแระ
ไอเทมการงานบ้าอะไรหายากกว่าแรร์อีกมั้ง และมันก็สัมพันธ์กับการงานอื่นด้วย ถ้าไม่มีเศษถ่านหินก็ไม่สามารถไปถลุงแร่อื่นได้
แล้วแร่ต้องใช้กับการงานตีอาวุธ เกราะ เกือบทุกอย่างเลย แร่่อื่นเต็มคลังหมดจนต้องโยนทิ้งเสียดายเวลาขุดเพราะไม่มีถ่านหินมาถลุง คลังก็ให้เก็บแค่ 1000 ชิ้น
ยิงแร่ดีบุกขุดมาเพื่อโยนทิ้งเพราะ ต้องการแค่ ถ่านหิน เสียดายมากๆ แล้วขุดเศษถ่านหินมาต้องถลุงอีก โอกาสได้ 50%     เบื่อเลิกบ่นแระ

รักในหลวง

• **
 woon_sad2 woon_sad2ผมก็ว่าน่าจะปรับให้กลับมาเหมือนเดิมนะเพราะมันเสียเวลาในการทำการงานมาก

ol-ZENDO-lo

• **
เห็นด้วยกับ จขกท. ขุดจนต้องโยนเศษแร่ดีบุกทิ้ง เพราะใช้แต่เศษแร่ถ่านหิน   g#016 g#016 g#016 g#016

Maid

• **
เห็นด้วยกับ จขกท. ขุดจนต้องโยนเศษแร่ดีบุกทิ้ง เพราะใช้แต่เศษแร่ถ่านหิน   g#016 g#016 g#016 g#016

เสียดายดีบุกนะนั่น g#015 g#015 สำหรับผมดีบุกมีค่ากว่าถ่านหินเยอะ เพราะเอาไปทำการงานตีเกราะกับตีอาวุธได้แถมใช้เยอะ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• Full Member
  • SCG
ยังดีผมตุนดีบุกไว้หลายไอดีก่อนโดนปรับ

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

ol-ZENDO-lo

• **
เสียดายดีบุกนะนั่น g#015 g#015 สำหรับผมดีบุกมีค่ากว่าถ่านหินเยอะ เพราะเอาไปทำการงานตีเกราะกับตีอาวุธได้แถมใช้เยอะ

แร่ดีบุก เต็มคลัง หลายตัว มีหลายหมื่นอันแล้ว ไม่มีที่เก็บ ทำการงานวิศกรอัตราส่วน มันใช้เศษแร่ถ่านหิน เยอะกว่าเศษแร่ดีบุก หลายเท่าตัว
ทั้งๆที่มันขุดแร่ ระดับ 1 พร้อมๆ กัน  g#041 g#033 g#034

akarong

• Newbie
  • *
เลเวลการงานที่เพิ่มขึ้นไม่ทำให้อัตราความสำเร็จของระดับที่ต่ำกว่าเพิ่มขึ้นเลย
นี่คืออีกหนึ่งความไม่สมดุลของการงาน
เลเวลสูงขึ้นความสามารถในการผลิตของเลเวลต่ำให้สำเร็จก็ควรจะเพิ่มขึ้นด้วย
นี่อะไรเลเวลสูงแต่ความสามารถเหมือนเดิมเท่าเดิม