GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดราม่ากันต่อ เกี่ยวกับ "ผอบ"

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  เอ่อ เรื่องของยศเทพไม่เทพอะไรนั่นอะ ผมถามนิดนึงว่า ที่บอกๆกันว่า ของเทพเยอะ ของยศดีเยอะ เกมส์มันจะตัน   ผมขอถามว่า เกมส์มันจะตันหรือตัวคุณจะตันครับ  คุณคิดว่าคุณอยากจะให้ตัวคุณเป็นในส่วนที่ีมีของดีๆ  มีอยู่กันกลุ่มเดียว  เก่งอยู่กลุ่มเดียว ขายต่อได้ราคาดี  แล้วคุณนึกถึงตอนไม่มีมั้ยละ  คนอื่นที่เค้าไม่มีเค้าก็อยากตีให้ได้  คุณจะกลัวอะไรครับ ในเมื่อของคุณเทพ คุณเล่นเก่ง  คนอื่นมีของเทพมาอย่างคุณเค้าก็คงสู้กันไม่ได้  แล้วเรื่องเกมส์ตันอะน๊ะ มันไม่ตันหรอก  เกมส์อื่นเค้าเปิดขายของตีบวกตีกัน 10 ดาว 20 ดาว เยอะแยะ   คุณไม่ต้องไปห่วงหรอกครับว่าเกมส์มันจะตันเพราะเรื่องแบบนี้  เกมส์เดือดร้อนเราไม่ได้เดือดร้อน  ที่ห่วงๆกันเนี่ย กลัวกันไปรึเปล่า  กลัวคนอื่นมีจะเทพบ้าง เก่งกว่า กลัวขายต่อไม่ได้ราคาดี  อย่าลืมน๊ะครับ  คนอื่นที่เค้ามีศักยภาพ เค้าก็มีสิทธิ์ที่ควรพึงจะทำได้เหมือนกัน  จะไปจำกัดไม่อยากให้เยอะเพราะคุณมีแล้ว  แคบไปน๊ะผมว่า

AsunAllI3araTz

• Full Member
  เอ่อ เรื่องของยศเทพไม่เทพอะไรนั่นอะ ผมถามนิดนึงว่า ที่บอกๆกันว่า ของเทพเยอะ ของยศดีเยอะ เกมส์มันจะตัน   ผมขอถามว่า เกมส์มันจะตันหรือตัวคุณจะตันครับ  คุณคิดว่าคุณอยากจะให้ตัวคุณเป็นในส่วนที่ีมีของดีๆ  มีอยู่กันกลุ่มเดียว  เก่งอยู่กลุ่มเดียว ขายต่อได้ราคาดี  แล้วคุณนึกถึงตอนไม่มีมั้ยละ  คนอื่นที่เค้าไม่มีเค้าก็อยากตีให้ได้  คุณจะกลัวอะไรครับ ในเมื่อของคุณเทพ คุณเล่นเก่ง  คนอื่นมีของเทพมาอย่างคุณเค้าก็คงสู้กันไม่ได้  แล้วเรื่องเกมส์ตันอะน๊ะ มันไม่ตันหรอก  เกมส์อื่นเค้าเปิดขายของตีบวกตีกัน 10 ดาว 20 ดาว เยอะแยะ   คุณไม่ต้องไปห่วงหรอกครับว่าเกมส์มันจะตันเพราะเรื่องแบบนี้  เกมส์เดือดร้อนเราไม่ได้เดือดร้อน  ที่ห่วงๆกันเนี่ย กลัวกันไปรึเปล่า  กลัวคนอื่นมีจะเทพบ้าง เก่งกว่า กลัวขายต่อไม่ได้ราคาดี  อย่าลืมน๊ะครับ  คนอื่นที่เค้ามีศักยภาพ เค้าก็มีสิทธิ์ที่ควรพึงจะทำได้เหมือนกัน  จะไปจำกัดไม่อยากให้เยอะเพราะคุณมีแล้ว  แคบไปน๊ะผมว่า
อ่านเเล้ว งง ที่ ผมจะบอก คือมัน ง่ายไป ไง ครับ ออก อะ ออกมาได้ ค้อน อำพันเเต่ ออกบ่อยไปไม่ดี นะ เเล้ว กลัว ขาย ต่อไม่ได้ ราคา ผม ขาดทุน เปน 10 10 mีเเล้ว ครับ ของ 300 ขาย200 เอมยัง เคย เรื่องพวกนี้ มัน มีความเสียง ไม่เปนไร ยอม รับ  ส่วนเรื่องใคร จะเทพกว่า ท้าไม่มีคนเทพกว่า เกมมันไม่ สนุกหรอกครับ ใครจะเทพก็เทพไป สิผมไม่ได้  ว่าไร คนเเต่ก่อน เล่นมา ตี ของ ตีกัล กว่าจะ จักร ลดเเล้ว ลด อีก นะครับ  g#031 สมัยนี้ ง่ายกว่า จะตายเเล้ว

DarkEagle

• DarkEagle
อ่านเเล้ว งง ที่ ผมจะบอก คือมัน ง่ายไป ไง ครับ ออก อะ ออกมาได้ ค้อน อำพันเเต่ ออกบ่อยไปไม่ดี นะ เเล้ว กลัว ขาย ต่อไม่ได้ ราคา ผม ขาดทุน เปน 10 10 mีเเล้ว ครับ ของ 300 ขาย200 เอมยัง เคย เรื่องพวกนี้ มัน มีความเสียง ไม่เปนไร ยอม รับ  ส่วนเรื่องใคร จะเทพกว่า ท้าไม่มีคนเทพกว่า เกมมันไม่ สนุกหรอกครับ ใครจะเทพก็เทพไป สิผมไม่ได้  ว่าไร คนเเต่ก่อน เล่นมา ตี ของ ตีกัล กว่าจะ จักร ลดเเล้ว ลด อีก นะครับ  g#031 สมัยนี้ ง่ายกว่า จะตายเเล้ว

ครับ ผมเข้าใจท่าน  แต่มันก็เป็นไปตามยุคตามสมัยละครับ  มันก็มีอะไรออกมาใหม่ๆให้ง่ายขึ้น  ถ้าเห็นในแง่ที่ว่ามันไม่ดี มันง่ายไป ง่ายกว่า ถ้าเอาไปเปรียบเทียบกับคนเก่าๆที่ตีมาแสนยากเย็น งั้นตรงนี้ต้องเสนอให้เค้าเอาระบบไอเทมประกันออกไปเลยครับ  เพราะตั้งแต่ระบบนี้มา อำพัน ค้อน มันขายได้ มันไม่ลดยศ ตีง่าย  คนเก่าๆตียากเพราะมันไม่มี เท่ากับว่ามันไม่ดีหรือดีเกินไป ทำให้ของคนเก่าๆราคาตก 
  อย่างว่าน๊ะครับ ของพวกนี้มันตัวใครตัวมัน  ทีมงานเค้าไม่เคยมาสนใจหรอกครับว่าผู้เล่นลงทุนซื้อมาจะขายได้หรือไม่ ราคาจะขึ้นจะลงอย่างไร  เค้าขายของเค้าได้ก็พอแล้ว  เจ๊งกันมาหลายอย่างหลายเรื่องกันไม่ใช่น้อย  g#002  อย่าไปไว้วางใจเค้าครับ ดูรูปแบบการขายเค้าให้ออก อะไรที่เสี่ยง คะเนแล้วว่าไม่น่าเสี่ยงอย่าไปเสี่ยง  ตลาดของเราไม่ใช่ตลาดของเค้า เพราะถึงโวยไปมันก็มีคำตอบให้สบายๆอยู่แล้ว  ผมยังตอบให้ได้เลย  ไม่ได้บังคับหรือเจาะจงไอเทมเพื่อให้ใช้ในทางการค้าอย่างเดียว  ผู้เล่นสามารถเลือกตัดสินใจได้ว่าจะนำไปใช้ทางใดที่ไม่ขัดต่อกฏระเบียบของเกมส์  ตอบแบบนี้มันก็คือ คุณจะซื้อไปตีบวกเองก็ซื้อ  คุณจะซื้อไปบวกของมาขายก็ซื้อ  คุณจะซื้อไปขายต่อก็ซื้อ คุณจะซื้อไปเก็บคุณก็ซื้อ  การตัดสินใจทั้งหมดอยู่ที่ตัวเรา

ที่จริงถ้าตัดปัญหาเรื่องการตลาดของผู้เล่นออกไป  ให้มีเรื่องตีบวกอย่างเดียว ผมเชื่อว่าทุกคนอยากให้เอาค้อนมาลงถาวรแน่นอน ทุกคนอยากตีหมดอะ  แต่เกมส์มันมีระบบตลาดมันจึงมีเรื่องการค้าขายที่มีกำไรและขาดทุนกันเกิดขึ้น  ทีนี้ก็อยู่ที่ผู้เล่นแล้วว่าจะตัดสินใจทำอะไรอย่างไร  ต้องไหวตัวให้ทัน  ผมกล้าพูดเพราะผมเคยพลาดขาดทุนไปหลายสิบเอมจากการซื้อของโซลมาตุน และผมก็ไม่เคยพลาดอีกเพราะผมไม่คิดจะซื้ออะไรมาเก็บไว้นานเกินไป  การขายของเกมส์นี้มันระบบตัวใครตัวมัน ซึ่งผมมีบทเรียนแล้วย่อมพลาดกับมันยากขึ้น  g#037

AsunAllI3araTz

ราคา ของ ขึ้น ลง ใน คืนเดียวหลาย สิบเอม  g#009
ของที่เคย บอกจะเอา เข้า เกม เป็น ครั้งคราวก็เอามา ในอีกรูปเเบบ  นาน พอดู
คงไม่พ้น การเติมเงิน สิ นะ  woon_5555

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
การเปลี่ยนแปลงถ้ามันทำให้อะไรอะไรมันดีขึ้นก็ควรเปลี่ยน

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ความจิงก็ไม่ได้อยากให้มีนะผอบอะเกลียดแบบสุดๆอะ แต่เสียดายตังอยู่ดีอะ g#043 g#043 g#043 g#043

DarkEagle

• DarkEagle
ปรับผอบที เทรมีดราม่าแน่  woon_5555 woon_5555

ถ้าปรับผอบแล้วเทรบ่นที่สุด   พระกับชาปคงผูกคอตายเลยละครับ  woon_sunny

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **
ปรับผอบที เทรมีดราม่าแน่  woon_5555 woon_5555

ถ้าปรับผอบแล้วเทรบ่นที่สุด   พระกับชาปคงผูกคอตายเลยละครับ  woon_sunny

ชาปก็ยิงแรงอยู่แล้วนิครับ หรือหมายถึงแบกของหว่า  g#003

ตัวละครลับ

ชาปยิงแรงเข้าใจแต่แรงไม่สะใจหรอก

ส่วนเทรมีเชียหายห่วงละครับแถมหยุดเวลาอีก

ตัวละครลับ

และแล้วก็เน่าต่อไป ทีมงานไม่เคยใส่ใจเหมือนเมื่อก่อน

ตัวละครลับ

เพิ่มเติมแนวทางออก

มีบับรอผลสกิล

มีระยะรอ30นาทีเวลาจริงไม่มีหลังใช้

กล่าวคือ เมื่อเราเปิดผอบมาต้องรอ30นาทีสกิลสนับสนุนถึงจะมีผล

เช่น สกิลเชีย ขนของ จะช่วยเจ้าของก็ต่อเมื่อเปิดผอบมาแล้ว 30 นาที

เมื่อผอบตายเราเปิดใหม่ก็ต้องรอ30นาทีถึงได้ผลสกิล

ออกบับนี้มาเพื่อป้องกันการใช้ผอบเกียนได้ในส่วนหนึ่ง

ปล. ทีมงานมีความเห็นอย่างไรชี้แจงหน่อย