GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดราม่ากันต่อ เกี่ยวกับ "ผอบ"

X-Burner

• Full Member
คนสมัยโบราณกะคนสมัยไหม่ มาม่ากัน  g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037
นี้ก็ โปราณนะ 555

g#022 ใครหรอ  g#022
ไม่โปราณก็ได้ ฝัน ดี BaBy  g#039

ว๊ากเรามีเมียแล้ว ไม่เอาไม่ดี มันผิดผี เราไม่นิยมฟันดาบ g#037

.

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ผมว่าถ้าจะให้ดี ควรดูเรื่องปรับพื้นฐานเลือดของสายอาชีพใหม่ เพิ่มเลือดคน มอนก็เพิ่มความแรงขึ้นอีกนิด  ให้เลือดมันขยับตามความแรงของสกิวขึ้นมาหน่อยก็พอจะโอเคละครับ ให้มันทนทานขึ้น ทุกวันนี้ไวเกิน ดูลักษณะเค้าก็พยายามออกความสามารถของใส่มาลดทอนความแรงลง เช่น โล่ ตะกรุด แต่มันทดแทนไม่ได้ทุกอาชีพหรอกครับ  บางอาชีพใส่ของพวกนี้แล้วเสียจุดเด่นในสายไปเลย แถมยังไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมามากนัก ทำให้อ่อนไปเลยด้วยซ้ำ  อย่างชาปจะไปถือโล่ใส้ตะกรุดเหรอครับ ในเมื่อนักธนูมันถือธนูกับลูกครบ 2 ช่อง หรือให้เล่นชาปสายมีด มันก็ไม่ใช่   และถ้าเป็นไปได้สำหรับ PK น่าจะเอาระบบความห่างเลเวลมาใช้ด้วย  ห่างกันเกิน 10 PK กันไม่ได้

ถ้าทำให้มันสมดุลกันได้ระหว่างเลือดของตัวละครและความแรงสกิว  ดีไม่ดีวันหน้าระบบสกิวผอบอาจจะไม่ต้องเป็นการบัพให้เจ้าของก็ได้  เปิดผอบมาได้ผลสกิวเลยไม่ต้องมารอผอบบัพ เพราะมันจะไม่ล้ำหน้ากันเกินเหตุ  คนเลือด 1 หมื่น เจอแอสเลือด 4 พันพุ่งทีดับ  เค้าอุส่าออฟของเลือดมาขนาดนั้น กดอาหารเพิ่มเลือด โดนใส่ทีสองทีดับ  คุ้มกันมั้ยครับ  ห่างกันอย่างชัดเจน  ดับดิ้นทันทีโดยบางครั้งไม่มีโอกาสได้สวน ได้ตอบโต้เลย  แพ้กันแบบไม่ได้สู้  กลายเป็นทีใครทีมัน ใครใส่ใครได้ก่อนชนะ  ทั้งๆที่บางทีคนเลือดหมื่นอาจจะถูกกระทำก่อนแต่แค่ใส่สกิวเดียวสวนกลับให้คนเลือด 4 พันตายเลยก็ได้  แต่ที่ไหนได้ มันพุ่งมาทีเดียวดับ  ความแรงสกิวกับเลือดตัวละครไม่สัมพันธ์กันสักนิด   ของไปแรง แต่เลือดไม่แรงตาม พอมีระบบสกิวช่วยคู่หูมามันก็เลยไปกันใหญ่โต   g#006

ถรั่วซ์

• Jr. Member
  • **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
ปิดเซิฟ เปลี่ยนชื่อเกม เปลี่ยนทีมงาน ทุกอย่างเกมนี้จะดีขึ้นค่ะ
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

_JN_

• Jr. Member
  • **
ปิดเซิฟ เปลี่ยนชื่อเกม เปลี่ยนทีมงาน ทุกอย่างเกมนี้จะดีขึ้นค่ะ

ถ้างั้นนายก็เปลี่ยนที่อยู่ เปลี่ยนชื่อนาย เปลี่ยนบุคคลทางบ้าน ทุกอย่างในตัวนายจะดีขึ้น  g#004 g#004

วิหคเพลิง

• Newbie
  • *
  • ...
 woon_555  ดราม่ากันเข้าไป เดี่ยวจี บ้าจี๊ปรับขึ้นมา  ถ้าผอบ บัคแล้วสกิลหายละก็  ซวยกันถ้วนหน้าละทีนี้

มารศาสตรา

ผอบให้มันอยู่แบบนั้นไปแหล่ะ ที่อยากให้ทีมงานใส่ใจคือ ค่าพื้นฐาน HP/MP ตัวละคร เกมนี้ ค่าพื้นฐาน HP/MP ของตัวละครมันน้อยเกินไป ถ้าเทียบกับพลังโจมตี หลายๆอาชีพเวลา PVP แทบจะ One Hit Kill กันเลย อยากเพิ่มไอเทม โหดๆ สกิลบัพ แรงๆ ทำไปครับ แต่ช่วย ลงมาดูค่าพื้นฐานที่สำคัญต่อความสนุกของเกมด้วย ถ้า่ค่าพื้นฐาน HP/MP มัน สัมพันธ์ ค่าโจมตีแล้ว การเล่นมันก็สนุกขึ้น สกิลต่างๆที่ออกแบบกัน มันก็สามารถนำมาปรับใช้กับสายอาชีพต่างๆได้หลากขึ้น

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
แล้วถ้าปรับเป้นอย่างนั้น คนเสียเงินซื้อละ ทำไง ผอบตัวนึงไม่รู้กี่สิบเอ็ม จีเอ็มจะชดใช้เปฦ็นแบบโรงรับจำนำหรอ- -*
.

OMG.

• Newbie
  • *
 woon_cry woon_cry
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เปลี่ยนความสามารถผอบไง จากการโจมตีไปเป็นการเพิมเลือดให้ยังดีกว่า ลองคิดดูดีๆนะถ้าคุณเล่นจนเก่งระดับหนึ่งละ เช่น เล่นเบอเลือด30-50เคเจอแอสกากๆเปิดผอบโป๊ะ 3 ทีนอนคุณจะคิดยังไง ผอบมันเพิ่มจนเซิฟเละกันหมดละ ใช่สิที่ไม่มีปัญหาอะไรกันก็เพราะวุ้นไง ถ้าไม่มีวุ้นพวกคุณจะทำไงกายออกมาเจอวิลงสกิลผอบตาย พวกคุณก็จะโวยเหมือนผม

อีกหน่อยของยศสูงๆคงไม่มีใครตีกันเอาเงินเก็บไว้ซื้อผอบตีกันยังคุ้มกว่า

~•Мαяг јαиε•~

• ~•ѕωεε† јαиε•~
  • Newbie
  • *
  • ~•Мαяг јαиε•~ѕωεε† јαиε•~
    • http://www.facebook.com/Doammy
ปิดผอบแล้วอดเกรียน  g#002 g#002 g#002

ก้อกู Emo อ่ะ I ♥ Black Veil Brieds

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
เห็นด้วยกระทู้นี้ แต่ขอด่าไอพวกที่โต้เถียงนะครับ

ไอที่บอกว่า เสียเวลาต่างเนี้ย ทั้งเวล ทั้งตัง คุณคิดไหมครับว่าเกมส์มันจะดีขึ้นหรือคุณเห็นแก่ตัวเองไปหรือป่าวครับ
พวกนี้ก็เห็นแก่ตัวละครับ รักความสบาย + มักง่าย + สันดารเสีย

ขอบคุณที่อ่าน

Clp. Pnp.

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
อีกหน่อยทีมงานก็คงรู้เองละครับของโซลก็คงขายไม่ออกกัน(ในหมวดเพิ่มยศ)

ของยศเทพ อีกคนยศเสมีผอบเทพยังเทพกว่า

ใครเขาจะบวกของกันละครับ ใช่ไหม

ลองสังเกตุดูดีๆนะครับของยศเทพถูกลงแต่ของยศเส-รัชแพงขึ้น สังเกตุจากนักค่า หมวกเทพ เพราะเหมาะแก่การเกียนของแอสไงละครับ

FFiM

อีกหน่อยทีมงานก็คงรู้เองละครับของโซลก็คงขายไม่ออกกัน(ในหมวดเพิ่มยศ)

ของยศเทพ อีกคนยศเสมีผอบเทพยังเทพกว่า

ใครเขาจะบวกของกันละครับ ใช่ไหม

ลองสังเกตุดูดีๆนะครับของยศเทพถูกลงแต่ของยศเส-รัชแพงขึ้น สังเกตุจากนักค่า หมวกเทพ เพราะเหมาะแก่การเกียนของแอสไงละครับ
ใช่เลย ปัจจุบัน ของไม่ต้องยศสูงมากหรอก มีผอบก็okละ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เค้าทดสอบในนรก
นานเป็นเดือนๆ ไม่เสนอ
คุณและผู้สนับสนุนทั้งหลาย
หายไปอยู่ไหนมา

พอปรับใช้จริงขึ้นมาแล้วค่อยเสนอมจะมีประโยชน์อะไรมิทราบครับ
ถ้าทีมงานบ้าจี้ปรับรอบสองอีกครั้ง
รับรอง โดนด่าหูฉีก คนเลิกเล่นอีกเยอะ
ในความไม่มีจุดยืนของทีมงาน

AsunAllI3araTz

ถึงผมอยากได้ ยศ เทพเเต่ อำพันมา นานไป ค้อนมา บ่อยไป มัน ทำให้ ยศเทพหาง่าย ขึ้น อนาคต ใส่ ของ ยศ สูงๆ กัลเต็ม เกมเเน่ลลย <<<คนละเรื่องเลย  woon_5555