GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดราม่ากันต่อ เกี่ยวกับ "ผอบ"

_JN_

• Jr. Member
  • **
2เรป บน ได้อ่านก่อนโพสหรือเปล่า เขาให้มีผลตอนตีคน ส่วนตีมอนให้มีผลแบบเดิม

ผอบผมก็เวลเองนะครับ จะให้มีผลเฉพาะตอนตีมอนอย่างเดียวรึไง g#021 g#021

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
2เรป บน ได้อ่านก่อนโพสหรือเปล่า เขาให้มีผลตอนตีคน ส่วนตีมอนให้มีผลแบบเดิม

ผอบผมก็เวลเองนะครับ จะให้มีผลเฉพาะตอนตีมอนอย่างเดียวรึไง g#021 g#021

เมื่อ 2-3 ปีก่อน ขนมปังยังไม่มี สร้างคาเดทมา วี 7 วันก้ไม่ได้

ทำไมยังเวลกันได้ละครับ

ตอนนี้มีขนมปังให้เลือดเด้งยังขอบับจากพระอีก นะสิเออ

_JN_

• **

เพิ่มเติมอีกนิดว่า เซิฟpk ตีกันจะเป็นจะตาย ผมก็ต้องมีผอบไว้ป้องกันตัวนะครับ
อย่างเทรมีด(องคลั่ง) โป๊ะ 2200(เข้ามอน) โดนเบอสับหยุดเวลาขึ้นหัว จะให้วาปกลับเข้าเมืองเหรอครับ มันก็ต้องหันไปสู้บ้างสิ
โป๊ะ 1100 ๆๆๆๆๆๆ เบอจะนอนมั้ยวันนี้

PK ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด  ทุกวันนี้กูมีผอบของกูถึงอยู่รอด

ตัวละครลับ

SilverCrown

• Newbie
  • *
อยากได้แบบนี้

ในแบทเปิดผอบไม่ได้(แต่กดอาหารได้อยู่)
มีแบทแยกให้เลือกเข้าระหว่างเปิดผอบได้ กับ เปิดผอบไม่ได้

ส่วนเรื่องที่พูดถึงเกี่ยวกับผอบก็ออกจะเห็นด้วยกับหลายๆคน hp ของตัวละครมันน้อยเกินไป สกิลมันแรงมาก
ตอนแรกที่มีระบบทอนความเสียหายในแบทก็ยังพอโอเค ดาเมจมันเบาลงสุ้กันได้นานขึ้น
แต่ช่วงหลังมีทั้งอาหาร ทั้งผอบ สุ้กันในแบทตายกันไวกว่าเดิม ระบบทอนไม่ได้ช่วยอะไรเลย สุ้กัน 1-2 สกิล แปปๆก็ตายแล้วไม่สนุกเลย

ตัวละครลับ

เรื่องแยกแบทเทิลคงยากครับให้ทีมงานแก้บัค อัพเดท แรร์ ดีกว่าไหม

ส่วนเรื่องที่เทรจะมีผอบป้องกันตัว

ผมพูดในฐานะที่เคยเล่นมาก่อนนะแค่เบอโดนหมอกควันก็วืดไม่รู้เอาหน้าไว้ที่ไหนละ

ผมเล่นเทรมีดสายดรอปตีเบอโป๊ะ 500-600เบอวิ่งมาหลายรายละครับ

เราลองคิดดูสิของใส่ในตัวเราแค่ 5 m จะไปสู้เบอไอเทมรวม 500 m ได้หรอ

_JN_

• **

ส่วนเรื่องที่เทรจะมีผอบป้องกันตัว

ผมพูดในฐานะที่เคยเล่นมาก่อนนะแค่เบอโดนหมอกควันก็วืดไม่รู้เอาหน้าไว้ที่ไหนละ

ผมเล่นเทรมีดสายดรอปตีเบอโป๊ะ 500-600เบอวิ่งมาหลายรายละครับ

เราลองคิดดูสิของใส่ในตัวเราแค่ 5 m จะไปสู้เบอไอเทมรวม 500 m ได้หรอ

ถ้าป้องกันตัวตอนเปิดpk ต้องมีงบเหรอครับ ทุกวันนี้เปิดpk มาเพื่อเพิ่มอัตราดรอป
แล้วถ้าสมมติว่ามีงบ ผมเอามีดไปออฟลึก ขณะเดียวกันเบอก้เอาขวานไปออฟโชค

แล้วถ้าโป๊ะเบอเข้า 500-600 แล้วจริงๆแล้วเบอเลือด 20k วันไหนเบอจะนอนครับ

ถ้าเรารอมินิบอสอยู่แล้วเบอมาสับตายแล้วแย่งมินิบอสไป
เทรก็ทำได้แค่นอนดูเบอสับมินิบอสใช่มั้ยครับ

ปล. สู้ไม่ได้จริง ก็ตีผอบก่อนสิ

AsunAllI3araTz

ท้าทาง จะ รวย เทรออฟลึกก็ เปิดบอส จากกำลัย จุเอา สินะครับ ท่าทาง  g#021

-lบื่OlกรีEu-

• **

เมื่อ 2-3 ปีก่อน ขนมปังยังไม่มี สร้างคาเดทมา วี 7 วันก้ไม่ได้

ทำไมยังเวลกันได้ละครับ

ตอนนี้มีขนมปังให้เลือดเด้งยังขอบับจากพระอีก นะสิเออ

4-5 วันผมเวลได้แค่ 15 = =

บอกตรงๆว่าลำบากโครต แต่มันก็สนุกไปอีกแบบนะ

X-Burner

AsunAllI3araTz