GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดราม่ากันต่อ เกี่ยวกับ "ผอบ"

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เซิฟ PK คือ เซิฟที่ผู้ที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะอยู่รอด

ไม่นานมานี่ทางทีมงานได้มีการปรับระบบ PK เพื่อให้ตรงตามจุดประสงค์ โดยจะไม่ได้รับการช่วยเหลือใดๆจากอาชีพอื่นๆ แต่ถ้าเกิดการช่วยเหลือก้จะติดบับหนูอบากสด

ไม่นานมานี้ทางทีมงานกเได้ปรับปรุงเรื่อง ผอบ จากก่อนมีแค่เลเวล5 และไม่สามารถทำอะไรได้เลยจนในปัจจุบัน ผอบ เหมือนไอเทมยศเทพชิ้นหนึ่งที่ทุกคนจะต้องพกไว้เพื่อให้ตัวเองนั้นเก่งขึ้นทั้งเก็บเลเวลรวมไปถึงเกรียน

สิ่งที่ต้องการให้ปรับปรุงเพื่อ PK

ความสามารถของผอบที่สนับสนุนการโจมตีของเจ้าของนั้น ผมว่าควรเอาออกครับ เปลี่ยนเป็นมีผลต่อมอนเตอร์เพียงเท่านั้น สกิลที่สนับสนุนเช่น เพิ่มการโจมตี เชีย

เหตุผล กลับไปอ่านความหมายเซิฟPK

AsunAllI3araTz

ผอบไง ก็อัดกาก เว้น สาย ความเร็ว ที่ มีพัทนาดุอะ  โปะโหดๆ
                                                                          g#016

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ระบบคู่หูเกมส์นี้มันก็คล้ายๆเกมส์อื่นๆ เอาว่าเหมือนเลยก็ได้  แต่การต่อสู้ของเกมส์นี้ต่างหากที่มันไปส่งเสริมให้สกิวผอบดูเทพ  เพราะอะไรรู้ไหม เพราะพื้นฐานเลือดของอาชีพมันน้อย  บางเกมส์ผอบเก่งกว่านี้อีกน๊ะครับ  เพิ่มเลือดให้เจ้าของ หลบ คริ ป้องกัน เพิ่มแบบถาวรเลยเมื่อเรียกใช้คู่หู เพิ่มให้อย่างมากด้วยตามระดับตัวละครเลย แถมสกิวตัวคู่หูยังสามารถโจมตีไปลดหลบ ป้อง ลดความเร็วต่างๆคู่ต่อสู้ได้อีก ซึ่งก็ไม่ได้ต่างอะไรจากเกมส์นี้เลย  สิ่งที่ต่างมีอย่างเดียวคือเลือด  เลือดเรามันน้อย  ก็ถ้าลองให้ทุกอาชีพมีเลือดสัก 2 หมื่นหมดเป็นพื้นฐาน  เปิดผอบโชคเชียร์ 99 ตัวละครเวล 99 อัดทีเดียวไม่ตายหรอกครับ มีเวลาหนี มีเวลาสวน  แต่ที่เป็นอยู่มันไม่ใช่ คุณทำได้ดีก็หมื่นกว่า ผมไม่นับจากเซตจุน๊ะ เอาปรกติทั่วๆไป   ถ้าเอาหมื่นตั้ง ตัวคุณจุ 6 คุณมีเลือดหมื่นเดียว คุณอาจจะเจอคนไม่จุติเลยเวล 99 เหมือนกันเปิดผอบเวล 99 เหมือนกันตีพรวดเดียวตายเลย 

และอาวุธใหม่ๆออกมา สกิวใหม่ๆออกมาก็แรงๆทั้งนั้นน๊ะครับ  บางอาชีพไม่ต้องเปิดผอบเลย แค่โดนสกิวนั้นจังๆก็นอนได้แล้วเลือดแค่หมื่นเดียว ไม่จำเป็นต้องเปิดผอบ   

ผมว่าระบบคู่หูมันมีก็ดี แต่ปัญหามันอยู่ที่พื้นฐานตัวละครต่างหาก  ตราบใดที่อาวุธคุณก็แรง  ผอบคุณก็ดี  แต่คุณมีเลือดน้อยมันก็ไม่สัมพันธ์กันได้เลยครับ  เกมส์นี้สู้กันทีสองทีก็ตายแล้ว  ถ้าอยากเห็นชัดๆการแข่งคราวหน้าห้ามก๊อปเลือดมาแข่งสิครับ  มันจะเห็นชัดเจนขึ้นเลยว่ามันไม่สนุกตรงไหน  ทีสองทีก็ตายกันแล้ว  แข่งกันไม่ถึง 1 นาทีด้วยมั้ง หรือไม่ไปหาดูคลิปแข่งเก่าๆ ดูทีมที่ไม่ได้ก๊อปเลือดมา พื้นฐานเลือดน้อยกันดูครับ  แป๊บเดียวตาย ไม่หนุกเลย  นั่นขนาดเปิดผอบไม่ได้น๊ะ  ทีสองทีก็ตายแล้ว 

อาวุธ  สกิว  ผอบ มันล้ำหน้าเกินพื้นฐานตัวละครไปแล้วครับ

ตัวละครลับ

ก็นี่ละครับเป็นปัจจัยที่ทำให้ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา จะให้ปรับตัวละครหรอ คงยาก

ปรับผลสกิลของผอบอีกว่า ที่เพิ่มโจมตีให้มีผลแต่มอนเตอร์เพียงเท่านั้นพอ

DarkEagle

• DarkEagle
ก็นี่ละครับเป็นปัจจัยที่ทำให้ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา จะให้ปรับตัวละครหรอ คงยาก

ปรับผลสกิลของผอบอีกว่า ที่เพิ่มโจมตีให้มีผลแต่มอนเตอร์เพียงเท่านั้นพอ

ก็เป็นไปได้  แต่ถ้าปรับผอบจะดราม่ากันชุดใหญ่มั้ยไม่รู้  พวกคนทำการค้า คนขาย  คนซื้อ เค้าจะโวยเอาได้  เพราะแค่สุ่มสกิวใหม่ โชค เชีย ออกเยอะยังไม่พอใจกัน (ส่วนกลุ่มคนที่เสียประโยชน์อะน๊ะ แต่ส่วนใหญ่ชอบกันเพราะได้กันทั่ว  #038)  ก็ลองๆเสนอไปดูครับ  g#031

มารศาสตรา

มันควรจะเพิ่ม ค่า พื้นฐาน HP/MP ตัวละครให้มากขึ้น ได้แล้ว ไม่งั้นเวลาตีกัน หวดทีสองทีบางอาชีพก็นอนแล้ว เกมอื่น เลเวล ยังไม่ถึง 20 ค่าพื้นฐาน HP/MP ตัวละคร มากกว่าเกมนี้ในระดับเดียวกันถึง 5เท่า แถมเกมนี้ของสวมใส่ ลดHPบานตะไท เกมอื่นเขามีแต่เพิ่มให้ เพราะเขาเล็งเห็นแล้ว ว่าเวลา PVP มันจะสนุกขึ้นตีกันนานขึ้น มีโอกาศที่พอจะแก้มือกันได้ แต่เกมนี้ ยังไม่ทันขยับเลยนอนกันระนาว ดูได้จากการแข่งแบท เกมอื่นกว่าจะล้มกันได้อย่างนาน มีเกมนี้แหล่ะ ขนาดปั้มยากันมือหงิก ยังตายกันอย่างไว

ปล. สกิลของเซตพื้นฐานไม่ต้องเอามาพูดนะ เพราะมันไม่ได้มีใส่กันทุกคน

ตัวละครลับ

ถุกครับ ตอนนี้ผอบแพงมากเลยก็เพราทำให้คุณเทพขึ้นมาทันตาเห็นไงครับ

ยังไงก็ลองเสนอกันดูนะครับ

นำสกิลที่ได้จากการโจมตีไปเพิ่มเลือดยังจะดีกว่าไปเพิ่มโจมตี หรือไม่ก็ไปเพิ่มแค่ผลผลกับมอนเตอร์ตามที่เสอน

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **
อยากให้เพิ่มเลือดมากกว่า เพราะถ้าเพิ่มเลือดมันไม่มีใครเสียประโยชน์อยู่แล้วนิ (เว้นแต่พวกดราม่าแบท  g#018)

DarkEagle

• DarkEagle
  อย่างว่าอะครับ เคยคิดจะเสนอเรื่องไม่ให้คู่หูถูกโจมตี เหมือนเกมส์อื่นๆที่สนับสนุนด้านต่างๆเราอย่างเดียว โดนตีไม่ได้ แต่ผมคิดๆดูแล้ว ลักษณะแบบนั้นไม่เหมาะกับเกมส์นี้เลย  ถ้าเกมส์นี้คู่หูโดนโจมตีไม่ได้ละก็ ...... นึกภาพกันเอาน๊ะครับ 5555+   อย่างที่บอกอะครับ  พลังโจม  สกิว อาวุธ  ผอบ  มันล้ำหน้าเกินไปหมดแล้ว  คนถึงออฟเลือดกันทั้งนั้น แต่มันก็ไม่พอ  การต่อสู้กันระหว่างผู้เล่น สายหลบ สายแกร่ง จะเห็นน้อยมาก  สายพวกนี้เค้าเอาไปใว้ใช้กับมอนหมด    เหมือนอย่างที่คนเคยโวยสกิววิอะครับ ลดป้องกัน 100+100% แล้วเค้าจะออฟแกร่งไปทำเป็ดไรกัน  ก็ต้องเอาเลือดไว้ให้ยืนได้อยู่แล้ว  แบท วอร์ แข่ง ใครๆก็ลงเลือดกันทั้งนั้นหละ เพราะมันด้อยทางนี้  แต่สกิวมันโคตรจะแรง   อย่างเบลดมังกรพิโรธเนี่ย โดนจังๆ เบลดไม่ต้องเปิดผอบเราก็ตายได้   #038

_JN_

• Jr. Member
  • **
เมือเทร(มีดผจญ)ผมไม่มีผอบ เวล 99 จุ2 Luk dex ตัน vit ตาม
มีดองคลั่ง เซตสำรวจ ปัจจุบัน ผมโป๊ะ 2200 พระบัพครบ โป๊ะ 3000

หอมใหญ่เลือด 47802 ต้องโป๊ะทั้งหมด ประมาณ15ครั้ง หัวหอมถึงจะตาย

แล้วเทรที่ออฟลึกลับหล่ะครับ มันจะไปเวลได้ไง
รึให้ไปนั่งดูดโขนแบบแต่ก่อน

แล้วอีกอย่าง

ผอบผมก็เวลเอง คิดว่าเวลแล้วเลือกสกิวได้มั้ยหล่ะครับ
ผมเวลเป็นสิบตัว  ได้เชียโชคมาตัวเดียว เชีย+ขยะ1ตัว  โชค+ขยะ3 ตัว

แล้วคนที่ไม่เก่งบางคนก็ซื้อมา เสียเงิน แล้วจะดราม่าว่าผอบทำให้เจ้าของโหดเกินไป

เจ้าของ
ก็ต้อง
เสียเปอ
เสียเวลา
มาเวลมัน
นะครับ

woon_5555 ท้าเทร เล่นมิฟ สายหา ของ ลึกลับไม่มีผอบ งามไส้เเน่

มารศาสตรา

2เรป บน ได้อ่านก่อนโพสหรือเปล่า เขาให้มีผลตอนตีคน ส่วนตีมอนให้มีผลแบบเดิม

2เรป บน ได้อ่านก่อนโพสหรือเปล่า เขาให้มีผลตอนตีคน ส่วนตีมอนให้มีผลแบบเดิม
อ่านเเล้วเเค่ คุยกับเเรป บน เชยๆ -.-  g#016

ตัวละครลับ

woon_5555 ท้าเทร เล่นมิฟ สายหา ของ ลึกลับไม่มีผอบ งามไส้เเน่

ผมเล่นตั้งแต่ไม่มีขนมปัง จนป่าวนี้เทรกดแมงกะพรุนกันละ

เล่นกันมาตั้งนานไม่เห็นจะมาบ่น

อย่างงี้แหละครับคนไทย

เปรียบเทียบให้ฟังนะ เมื่อก่อนนั่งรถไฟไม่มีฟรี ยุคของสมัคร รถไฟฟรีชั้น 3 นะ

ตอนนี้นายกเลยไม่กล้าเก็บตังเพราะกลัวไม่ได้เป็นนายก

คนไทยตอนนี้จะย่ำแย่เพราะใครบางคนที่มีแต่ให้ ให้ และก็ให้

เขาให้เรามาจนชินทำให้เราไม่มีการพัฒนาตนเอง

พอถึงเวลาปรับเปลี่ยนก็มาโวยวายเพราะเคยชินกับของฟรีหรือของที่ได้มาง่ายๆไงครับ

เอกลักษณ์คนไทย หนักไม่เอา เบาไม่สู้

woon_sunny woon_sunny woon_sunny