GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

นอกจากแบนแล้วมีไหมที่ทีมงานคิดจะดำเนินการทางกฏหมายกับพวกขโมยของผู้อื่น

pop_999

• Full Member
จากเหตุการณ์ หลายสารพัด จะโดน แฮคของผู้เล่น ไม่ว่าจะเป็นการแฮคทางอีเมล์ หรือ แฮค ทางใดก็ตาม ผมว่าผู้เล่นไม่ว่าใครโดนก็รู้สึกไม่ดีทั้งนั้นนะคับ เพื่อนผมเลิกเล่นไปเลยก็หลายคนแล้ว อันนี้ทีมงานถ้าพอรู้ว่าตัวละครใดเกี่ยวข้องก็จะแบนตัวละครหรือไอดีผมว่ามันก็ดี แต่ผมว่ามันน้อยไปนะ ในเมื่อทรัยพ์สินในเกมส์ ทีมงานเค้าก็ถือว่าเป็นทรัยพ์สินของบริษัท แล้วทางทีมงานมีไหมที่จะคิดดำเนินการทางคดีความทางแพ่ง หรือทางอาญา หรือเกี่ยวกับกฏหมายบ้านเมือง เอาตัวผู้ที่เที่ยวแฮคของชาวบ้านมาลงโทษตามกฏหมายบ้าง  ผมว่าวิธีสืบว่าตัวคนที่เล่นตัวละครสวมรอยนั้นไม่ยากนะ ถ้าทีมงานคิดจะเป็นเดือดร้อนแทนผู้เล่นบ้าง ไล่ตามไอดี ดูชื่อเจ้าของไอดี เช็ค ตรวจสอบ ว่า ไอดีนั้นขณะออนตัวละคร เล่นที่คอม ต่ออินเตอร์เนทเครื่องไหน ให้ทางการเค้าช่วยตรวจสอบ โดยมีบริษัทหรือทีมงานเป็นผู้ร้องทุกข์บ้าง ผมว่าเราน่าจะล่าตัวผู้กระทำผิดได้

ขอไว้อาลัยกับผู้เล่น หลายๆท่านนะคับที่ โดนแฮค จนท้อใจกับทรัยพ์สินที่หายไปแล้วได้เลิกเล่นไป  g#002

ว่าไง เกรียน เปเป้ ท่านจัดให้ได้ ปะ ดำเนินคดีทางกฏหมายบ้าง เก่ง เทพให้ สุดขั้ว บ้างก็ดีนะท่าน ผมขอให้กำลังใจ  g#031

CaRlO_s

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยนะค่ะเเชื่อว่าทุกคนเบ่นเกมก็เสียตังไปเยอะทีมงานควรให้ความยุติธรรมนะค่ะ
แสดงความรับผิดชอบหน่อยเพราะยังไงคุนกะได้ชื่อว่าทีมงานนะค่ะความเป็นธรรมเป็นสิ่งสำคัญนะค่ะแล้วคนเล่นเกมทุกคนถือว่าเป็นลูกค้าของบริษัทเกมทีมงานคือผุ้ให้บริการยังไงก็ช่วยหน่อยนะค่ะไม่งั้นคนจะไม่มีใครมาเล่นอีกละค่ะเพราะทุกวันนี้กะกลัวกันหมดแล้ว (หัวใจของธุรกิจบริการคือรักษาผู้ใช่บริการให้อยู่ใช่บริการตลอดไปไม่ใช่หรอค่ะ  g#020)

pop_999

เห็นด้วยนะค่ะเเชื่อว่าทุกคนเบ่นเกมก็เสียตังไปเยอะทีมงานควรให้ความยุติธรรมนะค่ะ
แสดงความรับผิดชอบหน่อยเพราะยังไงคุนกะได้ชื่อว่าทีมงานนะค่ะความเป็นธรรมเป็นสิ่งสำคัญนะค่ะแล้วคนเล่นเกมทุกคนถือว่าเป็นลูกค้าของบริษัทเกมทีมงานคือผุ้ให้บริการยังไงก็ช่วยหน่อยนะค่ะไม่งั้นคนจะไม่มีใครมาเล่นอีกละค่ะเพราะทุกวันนี้กะกลัวกันหมดแล้ว (หัวใจของธุรกิจบริการคือรักษาผู้ใช่บริการให้อยู่ใช่บริการตลอดไปไม่ใช่หรอค่ะ  g#020)

ขอบคุณจ้าที่แวะมาประเดิม บอร์ จ้า  มันไม่จบจริงๆ นะคับถ้าแบนแค่ไอดีหรือตัวละคร เพราะ ผู้เล่น ที่แฮค เค้าก็เอาไอดีหรือตัวละคร สร้างใหม่ขึ้นได้เรื่อยๆ เหมือนที่ เค้าปั้มไอดี กันเอา อำพันมาตีบวกกันช่วงนี้แหละคับ ต้องดำเนินทางกฏหมายให้ได้คับถึงจะจบ

whatever

• **
  • c

CacAloz

ในส่วนนี้ทางทีมงานจะไม่มีการดำเนินการให้แน่นอนครับ ผู้เดือดร้อนสามารถดำเนินการด้วยตัวเองได้เลยถ้าท่านต้องการในส่วนนี้นะครับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

CaRlO_s

• **
ในส่วนนี้ทางทีมงานจะไม่มีการดำเนินการให้แน่นอนครับ ผู้เดือดร้อนสามารถดำเนินการด้วยตัวเองได้เลยถ้าท่านต้องการในส่วนนี้นะครับ

ทางทีมงานกะต้องช่วยด้วยนะค่ะขอร้องจริงๆๆๆๆมันเดือนร้อนอะค่ะเสียเพื่อนไปหลายคนตัวเราเองงกะไม่อยากเล่นแล้วเป้นลูกค้าทางทีมงานมาก็นานนะค่ะเจอแบบนี้ก็เสียความรู้สึกค่ะยังไงช่วยหน่อยนะค่ะลำพังผู้เล่นคนเดียวทำไรไม่ได้หรอกค่ะทีมงานต้องเด็จขาด  ขอความเห้นใจและเป็นธรรมกับผุ้เสียหายด้วยนะค่ะ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  คุณโดนแฮค เกมส์เค้าเดือดร้อนอะไรถึงต้องไปดำเนินคดีให้ ก็เปล่า  นอกจากแฮคเข้ามาสร้างความเสียหายระบบ หรือแฮคเข้ามาปั๊มเงินโซลซึ่งเค้าเสียหายโดยตรง อย่างนี้เค้าแจ้งให้

การดำเนินคดีต้องมีผู้เสียหาย นั่นคือคนโดนแฮค  ก็เรานั่นเอง  เค้ามีหน้าที่ให้ข้อมูลต่างๆเป็นหลักฐานในคดี

แต่ถามว่าเค้าจะร่วมแจ้งได้มั้ย ได้ ในฐานะถูกละเมิดข้อมูล หรือแฮคข้อมูล  แต่ถามว่า ถ้าเค้าเป็นฝ่ายแจ้งในกรณีแบบนี้ มันไม่ได้อะไรขึ้นมา จะไปฟ้องร้องเอาอะไรกับแฮคเกอร์เด็กๆที่มาแฮคไอเทมในเกมส์  เค้าก็ให้เจ้าตัวผู้เสียหายไปดำเนินคดีเอง เต็มที่ก็แค่มาดูระบบป้องกันให้ดีขึ้นเพื่อเรียกความน่าเชื่อถือกลับมา  แต่เราผู้เล่นเป็นคนที่ถูกแฮคมีความเสียหายเต็มๆเพราะเป็นไอเทมของเรา 

ดังนั้น ถ้าจะให้เป็นการเชือดไก่ให้ลิงดู  คนโดนแฮคก็ต้องเอาจริงในเรื่องคดี เพราะทางเกมส์เค้าซับพอร์ตเต็มที่ในหลักฐานต่างๆที่มี  แต่คงต้องตามเรื่องเอง ตำรวจคงไม่ทำอะไรให้เท่าไหร่นอกจากจ้างนักสืบเอง  สืบไม่ได้ยากหรอก ไอพีแอสเดรสของคนแฮคทางเกมส์ก็มี รู้แล้วก็ไปหาไม่ยาก  แต่ต้องใช้เงินหน่อยในการดำเนินการครับ   ไม่ได้กำไรแต่ได้ความถูกต้องและเชือดไก่ให้ลิงดู  แต่ถ้าจะหวังให้เค้าเป็นคนดำเนินการให้  ลองประเมินความน่าจะเป็นดูครับว่า ระหว่างผู้เสียหายโดยตรงคือเรา กับทางเกมส์ที่แทบไม่เสียหายอะไรจากการหายของไอเทมของเราเลย แจ้งได้แค่ถูกละเมิดข้อมูลแต่ยังไม่ใช่ผู้เสียหายหลัก และอ้างได้ว่าเป็นการแฮคมาจากอีเมล์และเฟสบุ๊คของผู้เล่นเอง ไม่มีอะไรมายืนยันน๊ะครับว่ามีใครสามารถแฮคเข้าฐานข้อมูลเกมส์โดยตรงที่เค้าเป็นผู้รับผิดชอบดูแลอยู่ ใครจะเป็นคนแจ้งดีกว่ากันในเรื่องนี้

ถ้าอยากให้ทางเกมส์แจ้งให้ก็มีโอกาสเป็นไปได้ครับ  ไปบอกให้คนแฮคเก่งๆ แฮคให้หมดทุกคนจนเลิกไปหมด  ไม่มีคนมาเล่นเดี๋ยวเค้าก็จะเป็นผู้เดือดร้อน และแจ้งดำเนินคดีเอง แต่ต้องพิสูทธได้น๊ะครับว่าแฮคเข้ามาที่เซิร์ฟเวอร์โดยตรง ไม่ใช่แฮคจากอีเมลและเฟสบุ๊ค เพราะถ้าเป็นตรงนี้ เป็นใครก็ปวดกบาลละครับ เพราะมันนอกเหนือจากความรับผิดชอบเค้า  เข้าใจบ่ g#043

CacAloz

ทางทีมงานกะต้องช่วยด้วยนะค่ะขอร้องจริงๆๆๆๆมันเดือนร้อนอะค่ะเสียเพื่อนไปหลายคนตัวเราเองงกะไม่อยากเล่นแล้วเป้นลูกค้าทางทีมงานมาก็นานนะค่ะเจอแบบนี้ก็เสียความรู้สึกค่ะยังไงช่วยหน่อยนะค่ะลำพังผู้เล่นคนเดียวทำไรไม่ได้หรอกค่ะทีมงานต้องเด็จขาด  ขอความเห้นใจและเป็นธรรมกับผุ้เสียหายด้วยนะค่ะ

ทางทีมงานสามารถช่วยเหลือได้ในส่วนการให้ข้อมูลหลักฐานนะครับ หากผู้เล่นต้องการ

CaRlO_s

• **
แต่ทีมงานกะน่าจะสามราถนำของที่โดนแฮกไปกลับมาคืนผู้เล่นได้นะค่ะเพราะอย่างๆๆน้อยๆๆก็แสดงความรับผิดชอบบ่างเพราะยังไงกะเป็นลูกค้าที่ใช่บริการเกม  g#035

pop_999

ทางทีมงานสามารถช่วยเหลือได้ในส่วนการให้ข้อมูลหลักฐานนะครับ หากผู้เล่นต้องการ

งั้นให้เซ็นต์ ใบมอบอำนาจ ว่าเป็นตัวแทนจากบริษัท เจ้าของเกมส์อสุรา แล้วเอา นาม ที่ได้รับ แต่งตั้งไปดำเนิดคดีความแทนพวกทีมงานที่ไม่ได้ทุกข์ร้อนกับผู้เล่น ในนามตัวแทนบริษัท พวกของท่านเปเป้ หรือเจ้านายของท่านเค้าจะเซ็นต์ ใบมอบอำนาจ ให้ไหม ละ ขอรับ ท่านเปเป้  g#030

pop_999

แล้วมีโครงการไหม ที่ว่าอีกหน่อยจะมี มาสนใจกันบ้าง ทีไอตัวเหลืองประกาศขายของ ท่านยังทำกันได้ทั้งวัน  g#030

Ef_Samos

• Newbie
  • *
ทีมงานพูดเหมือนเบี่ยงแบน ปัดปัญหา ให้ผู้เล่นแก้ปัญหาเอง มากกว่ามั้งนะ

ที่จิงมานเช็คไอพีเครื่องได้ คนแฮ้คมานก็คนเดิม ๆ  ถ้าทีมงานคิดจะแก้ปัญหาจิง ๆ มานก็ไม่ใช่เรื่องยากสำหรับทีมงานเลยไม่ใช่หรอ ?

แต่นี้ ต้องรอให้ผู้เล่นทำเอง แจ้งเรื่องเอง พอแจ้งเกิน 3 วัน ทีมงานก็บอกตามเรื่องให้ไม่ได้  เอาของคืนให้ไม่ได้

แล้วมาคิดถึงคนที่โดนแฮ้คหล๊ะ แทบล้มทั้งยืนเลยว่าได้  ได้ยินทีมงานพูดแบบนี้  เป็นใครก็ไม่อยากเล่นละแระ

กว่าจะได้ของมา เก็บเลเวลก็ต้องเติม เส้นเทพ สุดคุ้ม ไหนกว่าจะ จุ6 อีกหล๊ะ  หมดเงิน ไปเท่าไหร่หล๊ะ ?

แล้วเกมส์ ส่วนมากก็เด็ก ๆ ก็เล่นกาน บางคน พ่อแม่ ให้เล่นแค่ เสาร์ อาทิตย์

โดนแฮ็คมา ทีมงานก็อ้าง ทำเรื่องให้ไม่ได้ เพาะคุณแจ้งเกิน 3 วัน  นี้หรอเหตุผลที่น่าฟังแล้ว  หึหึ !!

แค่แบนไอดีคนที่แฮ็ค  แล้วทีมงานคิดหรอ ว่า คนแฮ็ก มานจะเอาของไว้ตัวหลักที่มันเล่นจิง ๆ ?.

แบนได้ก็สร้างไอดีใหม่เล่นได้   ทีมงานน่าจะมีมาตรการเด็ดขาดกว่านี้นะคับ   จะรอดูคับ !!

g#031 g#031 g#031