GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีอาสา กำลังสร้างความลำคาญให้กับผู้เล่น !! จริงป่ะนี่ ? *0*

กระชุ่มกระชวยคุคิ

• Newbie
  • *
  • หรือจะอาวว ' ? a
ก่อนเข้ารอบแจกดอก พอเข้ารอบรีบสร้างภาพพจอันดีงาม ได้ทันท่วงที  g#040
ตอนยังไม่เข้ารอบนี่ ทั้ง สัตว์เดรัจ มาเพียบ ๆ ทั้งหยาบทั้งดอกไม้ แต่พอบางคนเข้ารอบนี่ กลับกลายมาเป็นคนที่มีมารยาทดีงามทันท่วงที  g#004
ถูกของคุณนะ ที่เห็นข้อความ "พอเข้ารอบรีบสร้างภาพพจอันดีงาม" โคตไลค์  g#008
เซ็งไก่แบบเป็ด ๆ #

PRGA_.

• Jr. Member
  • **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥
เควี่ยบินดั้ยอ่ะ ทำไม ? คนเค้าจะปรับตัวไม่ได้เลยใช่ไหม ถ้่าเข้ามากวนก็อย่าเลยเถอะ
ยอมรับว่าเรื่องนี้มันผิด ปกติจะจัดในไก่จ๊วบ แล่วไอแจกดอกนะ อย่างว่า
คนมใันจะปรับตัวไม่ได้เลยใช่ไหม รู้ว่าจะพูดว่า ดราม่า

บอกไว้ว่าามันปรับกันได้นิสัยถ้ายังไม่เป็นสันดาน

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
น้องแพรค่ะ คนเรามีสิทธิ์ที่จะไม่เชื่อ แค่คำพูดใครๆอยากพูดอะไรก็สามารถพูดกันได้
เพราะช่วงเวลาที่น้องคิดจะมากลับตัวกลับใจมันไม่ค่อยเหมาะสม เหมือนเพิ่งมาคิดได้เหรอ?
แต่ก็ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้หรือไม่มีโอกาสแก้ตัว
"โอกาสมันเป็นของคนที่ลงมือทำ"จริงๆ น้องผ่านเข้ามารอบนี้นี่ก็ถือเป็นโอกาสแล้ว
การกระทำสำคัญกว่าคำพูดแน่นอน
ไม่ว่าใครพูดอะไร ติเตียนหรือคำชม น้องยิ้มรับเอาไว้ อย่าไปโต้แย้งเลยค่ะ
เพราะเท่ากับว่าน้องไม่มีคุณสมบัติของการเป็น"จีเอ็มอาสา"จริงๆ

4. ต้องมีสติและดำรงวุฒิภาวะ อดทนในการตอบข้อสงสัยของเพื่อนๆ อย่าไปทะเลาะกับผู้เล่นเป็นอันขาด <<จากคู่มือจีเอ็ม

คำว่า"โอกาส" สำหรับพี่มันคือ"ช่วงเวลา" มันจึงยิ่งใหญ่ค่ะ
คิดดูนะใครคนหนึ่งให้โอกาส ให้ช่วงเวลาแก่เรา มันมีค่านะ จะใช้ยังไงให้คุ้มค่า

หากน้อง"พูดแต่ไม่ลงมือทำ ก็เท่ากับว่าน้องเห็นโอกาสเป็นแค่ข้อแก้ตัวหรือข้ออ้าง"
แต่"พูดแล้วทำแค่ชั่วคราว เขาเรียกว่าเสแสร้งหรือสร้างภาพ"นั่นล่ะค่ะ
พี่ว่าน้องลงมือทำโดยที่ไม่พูด ถึงจะถือว่าน้องมองโอกาสเป็นโอกาส และใช้โอกาสให้เป็นประโยชน์จริงๆ
พี่ชื่นชมและเป็นกำลังใจให้คนที่คิดกลับตัวกลับใจ หรือปรับปรุงตัวนะค่ะ สู้ต่อไปจ้า โอกาสเป็นของเราแล้ว

<นายพล>IvIazaiviuneiiz

• Newbie
  • *
SATANG_CARTOON
ที่เป็นจีอาสา สงสัยเพราะอยากมาใบ้คนอื่นคืน
กด Like ได้นะครับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ทุกคนมีสิทธฺิ์ที่จะแก้ตัวครับ สามารถปรับเปลี่ยนกันได้ แต่ดูช่วงเวลามันจะไม่เหมาะสมเลยน่ะสิ
อาทิตย์ก่อนนู้น แจกดอกทั่วแบทเทิล ใครเข้าแบทไปตีเทอนั้นได้ดอกกลับมาทุกราย
มาอาทิตย์นี้ มีรายชื่อผู้ผ่านเข้ารอบจีเอ็มอาสา นิสัยเธอได้เปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัด
จากดอกที่เคยแจกเป็น กะบุง กลับกลายมาเป็น สร้างความสนุกให้กับเพื่อนๆ
ซะอย่างนั้น ฉับไว ทันเหตุการณ์ ใครๆก็ต้องคิดแหละครับ ว่ามันดูไม่เหมาะสม
ผมพิมตามเหตุ ตามผล ที่ได้เห็นๆกันแหละ ครับ ไม่ได้กวนอะไรเลย

ยังไงซะ การกระทำมันย่อมหนักแน่นกว่าคำพูดหรือการพิมครับ ยังไงซะ ถ้าคุณทำดี ก็ไม่มีใครสามารถมาติเตียนได้หรอกนะ
แต่ถ้าชั่วคราว ก็คงไม่รอดเป็นขี้ปากชาวบ้าน โดนแขวะ โดนเหน็บตลอดแหละ เพราะมันดูเสแสร้งแกล้งทำอะนะ  g#031

ที่เป็นจีอาสา สงสัยเพราะอยากมาใบ้คนอื่นคืน

คงงั้น  #038

pop_999

แค่ ตัวเหลืองที่ขึ้นโฆษณา ขายของบ่อยๆ ก็เบื่อจะแย่ แล้วยังจะมีตัวเหลืองของจีเอ็มอาสา มาให้รำคาญ อีก โดยส่วนตัวผมไม่ชอบนะ แต่ถ้าใคร ชอบ ก็บอกได้ว่าเราคนละ ความเห็นกัน  g#035

bleach_lnw

• **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!
ยังไม่ได้เป็นจีเอ็มอาสาสักหน่อย แค่ผู้ผ่านเข้ารอบคัดเลือก ยังไม่ต้องร้อนวิชาก็ได้ พอเวลาได้เป็นจีเอ็มอาสารุ่นไหนก็รุ่นไหนหายเงียบ  ถามอะไรก็เงียบ มีแต่เวลาจัดกิจกรรม จัดกิจกรรมแล้วก็เผ่นแน่บ หาไม่เจอสักคน    g#035 g#040

PRGA_.

• **
น้องแพรค่ะ คนเรามีสิทธิ์ที่จะไม่เชื่อ แค่คำพูดใครๆอยากพูดอะไรก็สามารถพูดกันได้
เพราะช่วงเวลาที่น้องคิดจะมากลับตัวกลับใจมันไม่ค่อยเหมาะสม เหมือนเพิ่งมาคิดได้เหรอ?
แต่ก็ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้หรือไม่มีโอกาสแก้ตัว
"โอกาสมันเป็นของคนที่ลงมือทำ"จริงๆ น้องผ่านเข้ามารอบนี้นี่ก็ถือเป็นโอกาสแล้ว
การกระทำสำคัญกว่าคำพูดแน่นอน
ไม่ว่าใครพูดอะไร ติเตียนหรือคำชม น้องยิ้มรับเอาไว้ อย่าไปโต้แย้งเลยค่ะ
เพราะเท่ากับว่าน้องไม่มีคุณสมบัติของการเป็น"จีเอ็มอาสา"จริงๆ

4. ต้องมีสติและดำรงวุฒิภาวะ อดทนในการตอบข้อสงสัยของเพื่อนๆ อย่าไปทะเลาะกับผู้เล่นเป็นอันขาด <<จากคู่มือจีเอ็ม

คำว่า"โอกาส" สำหรับพี่มันคือ"ช่วงเวลา" มันจึงยิ่งใหญ่ค่ะ
คิดดูนะใครคนหนึ่งให้โอกาส ให้ช่วงเวลาแก่เรา มันมีค่านะ จะใช้ยังไงให้คุ้มค่า

หากน้อง"พูดแต่ไม่ลงมือทำ ก็เท่ากับว่าน้องเห็นโอกาสเป็นแค่ข้อแก้ตัวหรือข้ออ้าง"
แต่"พูดแล้วทำแค่ชั่วคราว เขาเรียกว่าเสแสร้งหรือสร้างภาพ"นั่นล่ะค่ะ
พี่ว่าน้องลงมือทำโดยที่ไม่พูด ถึงจะถือว่าน้องมองโอกาสเป็นโอกาส และใช้โอกาสให้เป็นประโยชน์จริงๆ
พี่ชื่นชมและเป็นกำลังใจให้คนที่คิดกลับตัวกลับใจ หรือปรับปรุงตัวนะค่ะ สู้ต่อไปจ้า โอกาสเป็นของเราแล้ว

อันนี้ทราบค่ะ แต่พวกปากไม่รักดี ไม่ชอบค่ะ
ถ้ามีปากไว้ส่อเสียดกรุณาหุบไว้เถอะค่ะพวกมาว่านะ
เข้ารอบได้ก็ดีแล้วค่ัะ ขอโทษใครที่รับไม่ได้ .

PRGA_.

• **

ใบ้กลับเอาอะไรคิดค่ะอยากรู้จริง ใบ้ไม่มีเหตุผลจะเป็นจีเพื่ออะไรค่ะ
มีสมองไว้เพื่อ ?  woon_huh ใครจะคิดอะไำรก็ช่างนะค่ะ
แพรจะทำหน้าที่ Gm อาสาให้ดีที่สุด  g#009

เฮ้ๆ

• Newbie
  • *
ถึงมีก็ไม่ได้มีใครบอกว่ารำคาญสักคน คุณก็ว่ารำคาญอยู๋คนเดียว

เสียงส่วนใหญ่ชนะค่ะ  woon_angry
เอ๋ ทำไม่ไม่คิดบ้างหรือว่า คนเหล่านั้นเกรงใจคุณ แต่คุณเองกลับไม่เกรงใจเค้า ทั้งที่รับหน้าที่มาคนดูแลพวกเค้า  ผมอาจจะเป็นผู้กล้าก้ได้ที่ทำแบบนี้ ที่สำคัญ กระทู้ที่ตั้งขึ้นนี้ก็เพื่อที่จะมาตักเตือนการกระทำของจีอาสาบางคนเท่านั้น แต่ คุณ แพร คนนี้ ออกมาโวยวาย โดยที่ไม่ยอมรับในความผิดพลาดที่ตนเองก่อขึ้น ถ้าเรื่องแค่นี้ยังทนไม่ได้ ต่อไปได้เป็นจีจริงๆจะทนแรงกดดันของผู้เล่นได้แค่ไหน
ผมสืบทราบมาว่า ท่านจีอาสาผู้นี้ อายุ 18 แล้ว ผมก้ตกใจเล็กๆ กับลักษณะคำพูดของคนที่ค่อนข้างเริ่มมีความเป็นผู้ใหญ่แล้วว่าทำไมมันช่างดูไม่สมกับวัยซะเลยย เน้น นะครับ "ผมต้องการให้พวกท่านรับทราบแล้วก็ปรับปรุงนิสัยเท่านั้น"  อายุ 18 แล้ว เรื่องบางเรื่องก็หัดใช้สมองคิดเองได้แล้ว !

fok00789

• Newbie
  • *
  • ----ความคิดไม่ได้อยู่ที่ในใจเท่านั้น----
กระผม เป็นคนผิดเองนะครับคำพูดหรือกริยาไหนไม่สมควรยังไงก็ขอประทานโทษด้วยนะครับขอบคุณทุกคนที่มาเตือนนนะครับผม
ผมยอมรับว่ากระผมได้ทำในสิ่งที่ทุกคนอาจไม่ชอบผมจะพยามปรับตัวให้เข้ามากที่สุดนะครับขอบพระคูรทุกคำเตือนและแนะนำนะครับ
ผมThe_Herof0k คุณแพรเค้าไม่ผิดหรอกผมผิดเอง ยอมรับความผิดครับผม
---ความคิดไม่ได้อยู่ที่ในใจเท่านั้น---

ตัวละครชื่อ The_Herof0k เซิฟสวรรค์

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
แค่นี้ก็บ่งบอกได้แล้วล่ะค่ะ ว่าน้องมีคุณสมบัติในการเป็นจีเอ็มอาสาหรือเปล่า?
อดทนต่อแรงกดดันได้มากน้อยแค่ไหน? ถ้าน้องได้เป็นจริงๆมันยังมีเรื่องกดดันอีกร้อยเท่าเลยค่ะ
เรื่องความมั่นใจ เพลาๆลงหน่อยก็ดี
เรื่องการพูดว่าตัวเองเป็นจีเอ็มอาสาน่ะ พี่ยังไม่กล้าพูดเลยค่ะ พี่กระดากปากตัวเอง
ตกรอบขึ้นมาอายเขาตาย การทดสอบยังต้องทดสอบอีกหลายขั้น
สถานะตอนนี้ควรเรียกตัวเองว่า ว่าที่จีเอ็มอาสา เฉยๆดีกว่าค่ะ

คิดถึงใจเขาใจเรานะค่ะ เป็นพี่พี่คงไม่เลือกใครเข้าไปทำหน้าที่จีเอ็มอาสา
แล้วไม่มีความอดทนมากพอ เถียงหรือด่าเพื่อนๆคอเป็นเอ็น พี่เสียดายเวลาค่ะ

fok00789

• Newbie
  • *
  • ----ความคิดไม่ได้อยู่ที่ในใจเท่านั้น----
แค่นี้ก็บ่งบอกได้แล้วล่ะค่ะ ว่าน้องมีคุณสมบัติในการเป็นจีเอ็มอาสาหรือเปล่า?
อดทนต่อแรงกดดันได้มากน้อยแค่ไหน? ถ้าน้องได้เป็นจริงๆมันยังมีเรื่องกดดันอีกร้อยเท่าเลยค่ะ
เรื่องความมั่นใจ เพลาๆลงหน่อยก็ดี
เรื่องการพูดว่าตัวเองเป็นจีเอ็มอาสาน่ะ พี่ยังไม่กล้าพูดเลยค่ะ พี่กระดากปากตัวเอง
ตกรอบขึ้นมาอายเขาตาย การทดสอบยังต้องทดสอบอีกหลายขั้น
สถานะตอนนี้ควรเรียกตัวเองว่า ว่าที่จีเอ็มอาสา เฉยๆดีกว่าค่ะ

คิดถึงใจเขาใจเรานะค่ะ เป็นพี่พี่คงไม่เลือกใครเข้าไปทำหน้าที่จีเอ็มอาสา
แล้วไม่มีความอดทนมากพอ เถียงหรือด่าเพื่อนๆคอเป็นเอ็น พี่เสียดายเวลาค่ะ

พูด ถึงผมหรือเปล่าครับ พอดีถ้าพูดถึงผมขอขอโทษทุกคนด้วยนะครับที่ทำให้รำคาญพอดีผมอยากทำให้ทุกคนมีความนั้นเเหละ สิ่งที่ผมต้องการเเค่นั้นผมไม่ได้หวังอะไรนอกจากนั้นอีก ขอบพระคุณนะครับ
---ความคิดไม่ได้อยู่ที่ในใจเท่านั้น---

ตัวละครชื่อ The_Herof0k เซิฟสวรรค์

เฮ้ๆ

• Newbie
  • *
ท่านจำไว้นะครับ ไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามแต่ "ถ้าคุณเป็นคนประพฤติดี ไม่มีคนบ้าที่ไหนหรอกจะมาคอยว่าคุณ" คำพูดคนน่ะ มีผลมากมายเลยก็ว่าได้นะ    !