GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีอาสา กำลังสร้างความลำคาญให้กับผู้เล่น !! จริงป่ะนี่ ? *0*

เฮ้ๆ

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นเลย เห็นว่าผมเป็นนิวบี ก็อาจจะมาวิพากวิจารณ์กัน จุดประสงค์ที่ผมเอาไอดีนิวบีมานี้ ก็เพื่อที่จะมาดราม่ากันไปเลย ส่วนตัวก็มีไอดีในบอร์ด แต่ก็ซุ้มๆไว้ (ตรงๆกันไปเลย )ที่ตั้งกระทู้นี้ไม่ได้เพื่อที่จะกลั่นแกล้งหรือประจานแต่อย่างใด แค่จะมาตั้งกระทู้ชื่นชมว่าที่จีอาสาแห่งวุ้นสวรรค์ ที่นัดกันมาจัดกิจกรรม จนผุ้เล่น จำนวน นึง ทราบซึ้งจนแทบเอาขี้ไปปาบ้าน  ที่ว่าก็คือ ท่านทั้งฟลัด ทั้งวิบัติ (ในภาพอาจจะไม่มี) ทั้งกดคำพูดผิดๆทุกไม่พิจารณา
อ่ะไปดูภาพกันหน่อย

ผมชื่นชมท่านมากๆนะครับ ท่านว่าที่จีเอ็ม เมื่อท่านได้เป็นแล้ว ก็โปรดช่วยออกมาเย้วๆ กันให้เหมือนตอนนี้หน่อย ไม่ใช่ได้ชื่อเหลืองไปโชว์เพื่อนๆเท่านั้น   

ปล.ผมยอมรับว่าผมเป็นพวกดีแต่ปาก  ให้เป็นจีก็ไม่เอาหรอก เพราะอาจโดนคนอย่างผมมาตอดก้ได้ คนที่เป็นได้ลุล่วงคือคนที่ เทพ จริงๆ  สู้ๆครับ

PRGA_.

• Jr. Member
  • **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥
ก่อนอื่นเลย เห็นว่าผมเป็นนิวบี ก็อาจจะมาวิพากวิจารณ์กัน จุดประสงค์ที่ผมเอาไอดีนิวบีมานี้ ก็เพื่อที่จะมาดราม่ากันไปเลย ส่วนตัวก็มีไอดีในบอร์ด แต่ก็ซุ้มๆไว้ (ตรงๆกันไปเลย )ที่ตั้งกระทู้นี้ไม่ได้เพื่อที่จะกลั่นแกล้งหรือประจานแต่อย่างใด แค่จะมาตั้งกระทู้ชื่นชมว่าที่จีอาสาแห่งวุ้นสวรรค์ ที่นัดกันมาจัดกิจกรรม จนผุ้เล่น จำนวน นึง ทราบซึ้งจนแทบเอาขี้ไปปาบ้าน  ที่ว่าก็คือ ท่านทั้งฟลัด ทั้งวิบัติ (ในภาพอาจจะไม่มี) ทั้งกดคำพูดผิดๆทุกไม่พิจารณา
อ่ะไปดูภาพกันหน่อย

ผมชื่นชมท่านมากๆนะครับ ท่านว่าที่จีเอ็ม เมื่อท่านได้เป็นแล้ว ก็โปรดช่วยออกมาเย้วๆ กันให้เหมือนตอนนี้หน่อย ไม่ใช่ได้ชื่อเหลืองไปโชว์เพื่อนๆเท่านั้น   

ปล.ผมยอมรับว่าผมเป็นพวกดีแต่ปาก  ให้เป็นจีก็ไม่เอาหรอก เพราะอาจโดนคนอย่างผมมาตอดก้ได้ คนที่เป็นได้ลุล่วงคือคนที่ เทพ จริงๆ  สู้ๆครับ

ไม่ได้อะไรยังไงหรอกนะค่ะ  แต่ว่าจะจัดกิจกรรมเนี่ยเพื่อเตรียมตัวก่อนไม่ได้่อยากดัง เพิ่งเป็นครั้งแรก เพื่อนๆเค้าก็ได้สนุกก่อน
แล้วอีกอย่างมันน่ารำคาญตรงไหนหรอค่ะ  มันมีใครมาประกาศขายของไหม ? 
อีกอย่างคุณรำคาญก็ไม่บอก จบแค่นี้ค่ะ .

PRGA_.

• Jr. Member
  • **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥
ถึงมีก็ไม่ได้มีใครบอกว่ารำคาญสักคน คุณก็ว่ารำคาญอยู๋คนเดียว

เสียงส่วนใหญ่ชนะค่ะ  woon_angry

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
เอาจริงๆนะ เหนอย่างนี้ละค่อนข้างหนักใจอยู่นะ
บางครั้ง ร้อนวิชามันก็ดี แต่บางครั้งมันก็มีผลเสียอยู่นะ  g#011

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
คุณภาพจีเอ็มอาสามาจากไหน
การวางตัวและการกระทำตัวเหมาะสมหรือป่าว หรือ การจะเข้าคัดจีเอ็มอาสามันคือการสร้างภาพ(ตอแหล)ในระยะเวลา3เดือน
เทียบกับอาสารุ่นก่อนๆนะ บางคนก็ลงทุนซื้อของโซลเล็กๆน้อยๆมาเพิ่มรางวัล อาสาเดี๋ยวนี้แจกแต่เหรียญ
ไม่ใช่ว่าก่อนหน้า ด่าๆคนอื่นปาวๆ พออยากเป็นอาสาขึ้นมาก็ทำการเปลี่ยนแปลงเป็นนางฟ้าไปซะงั้น

รอบนี้ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มีno vote ได้ไหม  g#004

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
คุณภาพจีเอ็มอาสามาจากไหน
การวางตัวและการกระทำตัวเหมาะสมหรือป่าว หรือ การจะเข้าคัดจีเอ็มอาสามันคือการสร้างภาพ(ตอแหล)ในระยะเวลา3เดือน
เทียบกับอาสารุ่นก่อนๆนะ บางคนก็ลงทุนซื้อของโซลเล็กๆน้อยๆมาเพิ่มรางวัล อาสาเดี๋ยวนี้แจกแต่เหรียญ
ไม่ใช่ว่าก่อนหน้า ด่าๆคนอื่นปาวๆ พออยากเป็นอาสาขึ้นมาก็ทำการเปลี่ยนแปลงเป็นนางฟ้าไปซะงั้น

รอบนี้ถ้าเป็นไปได้ อยากให้มีno vote ได้ไหม  g#004

ผมขอเสนอ โหวตออก ได้ไหม  g#004

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เห็นอย่างเดียวที่ผิดเต็มๆคือ ใช้ภาษาให้มันถูกๆหน่อยน้า พิมพ์ยังไม่ถูกเลย อิศวันไม่ใช่อัสวิน

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

NinJang

• Newbie
  • *
น่าปรับไม่ให้ปั้มโหวตเงินโซลได้นะ 1ไอดี/1โหวต ไปเลย แล้วไอดีที่จะโหวตได้จะต้องมีเลเวล40+ ขึ้นไป

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
น่าปรับไม่ให้ปั้มโหวตเงินโซลได้นะ 1ไอดี/1โหวต ไปเลย แล้วไอดีที่จะโหวตได้จะต้องมีเลเวล40+ ขึ้นไป

เห็นด้วยยย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เรื่องยกเลิกโหวตโซล ทีมงานมันเคยสนใจที่ไหน แหล่งหากินเค้า เรื่องโหวตออกเคยเสนอไปแล้ว เค้าไม่รับพิจารณา เพราะผุ้ที่เข้ามาคือผู้ที่ทำเงินสูงสุด 5555   g#037

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ขึ้นอยู่ที่สามัญสำนึกของแต่ละคนจริงๆ ต้องใช้วิจารณญานกันเอง

ทำใจ จีเอ็มอาสามันก็คือผู้เล่นเกมส์อสุราธรรมดาคนหนึ่ง
ส่วนมากอายุยังน้อย ความคิด ประสบการณ์ยังมีไม่มาก

บางคนสมัครมาทำหน้าที่นี้ ยังไม่รู้เลยว่า หน้าที่และความหมายของคำว่า"จีเอ็มอาสา"คืออะไร
ขอให้เน้นที่คำว่า"อาสา"เลยค่ะ

หมายถึง ผู้ที่สมัครใจทำงานเพื่อประโยชน์ส่วนรวม เสียสละ เพื่อช่วยเหลือผู้อื่น ป้องกัน แก้ไขปัญหาและ พัฒนาสังคม โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน

คุณสมบัติที่สำคัญของอาสาสมัครมี 3 ประการ คือ
ทำงานด้วยความสมัครใจไม่ใช่ด้วยการถูกบังคับหรือเป็นเพราะหน้าที่
เป็นงานเพื่อประโยชน์ของส่วนรวม
และทำโดยไม่หวังผลตอบแทนเป็นเงิน หรือสิ่งของมีมูลค่าแทนเงิน

ผลตอบแทนที่อาสาสมัครได้รับคือความสุข ความภูมิใจที่ได้ปฏิบัติงานที่เป็นประโยชน์แก่ส่วนรวม

ปล.ไม่ได้มาสอนหรืออวดภูมิใดๆ เพียงแต่อยากฝากข้อคิดถึงผู้ร่วมสมัครจีเอ็มอาสา
คนเราเคยผิดพลาด ปรับปรุงตัวใหม่ได้ รับฟังทุกความคิดเห็นและเอาไปปรับปรุงตัว
หากได้โอกาสจะใช้โอกาสยังไงให้คุ้มค่า ทั้งต่อตัวเอง และคนที่ให้โอกาสด้วย

Buzaba`

• แด๊นนนนน
ก่อนเข้ารอบแจกดอก พอเข้ารอบรีบสร้างภาพพจอันดีงาม ได้ทันท่วงที  g#040