GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องการปรับผอบให้ระดับไม่เกินเจ้าของ

โพลล์

เห็นด้วยมั๊ยที่สมควรจะให้ปรับแบบนี้

เห็นด้วย
17 (21.3%)
ไม่เห็นด้วย
63 (78.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 78

ปิดการโหวต: พฤษภาคม 14, 2012, 10:34:38

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **
ถ้าคุณเวล90+ จุติด้วย เท่าไหร่ก็แล้วแต่ เจอคนเวล60เปิดผอบเชียโชคฆ่าตาย คุณรู้สึกดีไหมครับ  woon_huh

โดนมาแล้วครับวิเวล 70 ปราชญ์ของออฟอุป/เสเลือดทั้งตัว โดนแอสเวล 60 เศษๆพุ่งทีเดียวตาย ประมาณ 5-6 พันได้

ผมก็เฉยๆนะ เพราะเข้าใจว่าเขาเปิดผอบ  woon_yes

• **
ถ้าคุณเวล90+ จุติด้วย เท่าไหร่ก็แล้วแต่ เจอคนเวล60เปิดผอบเชียโชคฆ่าตาย คุณรู้สึกดีไหมครับ  woon_huh

โดนมาแล้วครับวิเวล 70 ปราชญ์ของออฟอุป/เสเลือดทั้งตัว โดนแอสเวล 60 เศษๆพุ่งทีเดียวตาย ประมาณ 5-6 พันได้

ผมก็เฉยๆนะ เพราะเข้าใจว่าเขาเปิดผอบ  woon_yes

ลืมบอกไป ผมเล่นอวตารนะ ไม่ได้ลงแบทแล้วหาร 2

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_huh woon_huh woon_huh
          เลี้ยงผอบมากว่าจะเวล90+
          พอจุ ก้อหวังจะให้ผอบที่เลี้ยงมาคอยช่วยให้เวลได้ง่ายอย่างที่เคยเวลมา...
          ถ้าปรับแบบนี้..มันยังงัยๆอยู่นะเออออออ
                g#013 g#013 g#013

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
woon_huh woon_huh woon_huh
          เลี้ยงผอบมากว่าจะเวล90+
          พอจุ ก้อหวังจะให้ผอบที่เลี้ยงมาคอยช่วยให้เวลได้ง่ายอย่างที่เคยเวลมา...
          ถ้าปรับแบบนี้..มันยังงัยๆอยู่นะเออออออ
                g#013 g#013 g#013

คือแบบว่า ถ้าผอบลิงเวล 90 ตี 1000 สมมุติ   ก็ควบคุมคู่หูตีมอนได้ 1000 เหมือนเดิม  แต่สกิวบัพเจ้าของเช่น โชค เชีย จะบัพให้เจ้าของตามเลเวลของเจ้าของ  อย่างเจ้าของเวล 10 บัพระดับละ 5 หน่วยก็ได้แค่ 50  แต่ถ้าเจ้าของเวล 90 ผอบ 90 ก็ 90x5 = 450 เหมือนเดิม  ประมาณนี้มั้งครับ  คือตัวคู่หูยังตีแรงเหมือนเดิม  รึเปล่า  woon_huh ผมก็ไม่แน่ใจ  ทีมงานก็อธิบายละเอียดให้เข้าใจง่ายๆหน่อยก็ไม่ได้  กลุ้มวะ  g#014

Phoenix_Z.

• Newbie
  • *
โทดนะครับทีมงาน ผมไม่เห็นด้วยนะครับเพราะว่าถ้าผอบที่อุสาหามาเวล 80+ แล้วพอผมจุแล้วมันเวล1 สกิลหาย ถ้าเป็นทีมงานทีมงานคิดว่าคุ้มหรอครับ คงมีอีกหลายคนที่คิดแบบผม รุ้สึกว่าหลังๆนี้ มันจะมีปัณหาเยอะมาแล้วนะครับ PK ก็บัคเยอะ ผมว่านะครับที่เอาเวลาไปปรับสมดุลของผอบมาปรับความสมดุลให้กับ เสริฟก่อนดีไหมครับก่อนที่คนจากใต้พิพบ(PK) จะย้ายไปเสริฟอื่นหมด ผมก็ขอฝากไว้แค่นี้ละครับขอบคุณครับ .... g#046
"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"
[/center

pws5555

• **
อย่างนี้ต้องฟ้อง สคบ. ครับให้มาตรวจสอบว่าเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภครึป่าว เพราะตอนแรกมีใครมั้งทีต้องการผอม แต่คุณก็ทำมาเพื่อให่มันมาช่วยผู้เล่นในการเก็บเวล แล้วพอผู้เล่นไปหามาแล้วก็พามันไปเวลไปสู้ๆแบบเคียงบ่าเคียงไหล่กับมันมา รวมถึงกว่าจะสุ่มสกิลทีดีอีกละ จนฝึกทำเวลให้มันได้เวลสูงสามารถทีจะสู้กับมอนโหดๆได้ ทั้งเหนื่อยแรงเหนื่อยทีจะต้องเสียเงินหายามาให้มันแล้วก็ของกินอีก ไปคิดเอาเองนะครับว่าหลอกลวงผู้บริโภครึป่าว มันก้เหมือนกับการโฆษณาครับว่าของผมดีอย่างโน้นดีอย่างนี้ลองมาใช้มาเล่นดูสิครับ แล้วพอมาเล่นเสียเงินไปกับเกมแล้วจู๋ๆ คุณมาบอกว่าผอมมันผิดมันเป็นปัญหามันไม่สมดุลย์ มันต้องแก้ไขแล้วคุณจะให้คิดยังไงครับ อีกหน่อยต่อไปอะไรทีคุณเอาเข้ามาแล้วบอกว่าดี แล้วอีกหน่อยต่อไปผู้เล่นนำไปใช้ในทางทีผิดแล้วคุรก็จะมาบอกว่าต้องปรับต้องแก้ให้มันถูกต้อง แล้วผมถามหน่อย woon_angry woon_yes woon_yes ผู้เล่นบางส่วนละทีเข้าใช้ในทางถูกต้องละ แล้วคุณจะว่ายังไงต้องมารับกรรมไปด้วยหรอ woon_angry woon_angry woon_angry แล้วผมถามหน่อยมันทั้งเซิพหรอครับทียืนเปิดผอมแล้วให้มันตีมอนให้ แล้วทั้งเซิพรึครับทีใช้ผอมไปเกรียนคุณ ผมเล่นกมอสุรามาตั้งแต่ปี2552 ทีแรกก็คิดว่ามันเป็นเกมของคนไทยทำก็น่าจะดีหรือไม่ก็สนับสนุนคนไทยด้วยกันก็ลองเล่นดู โอเครู้สึกว่ามันสนุกก้เลยเล่นมาจนถึงปัจจุบัน แต่บอกได้เลยครับทุกวันนี้เสียความรู้สึกๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆครับ ปกติไม่เคยคิดจะเข้ามาเล่นในบอรด์ด้วย แต่มันทนไม่ไหวครับอยากจะระบายว่าเกมมันแย่ๆๆๆๆลงๆๆๆๆครับ woon_shock woon_shockแค่นี้ละครับขอบคุณครับทีให้ผมได้เข้ามาระบาย เมื่อระบายแล้วก็สบายใจแล้วแต่คุณครับอยากปรับก้ปรับไปแล้วจะรู้สึกสักวันครับ g#035 g#035 g#035 g#035 g#035

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

Phoenix_Z.

• Newbie
  • *
ผอบมันมีบทบาท มากเกินไปครับ woon_5555
แต่ว่าถ้าจีปรับแล้วผอบที่อุสาหามาได้มันก็จะสุญเปล่านะครับ  ถึงจะมีบทบาทแต่ว่าถ้าเป็นคาเดทก็คงต้องนั่งไม่ต้องทำไรกินในเมืองแล้วละครับ ==  g#020
"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"
[/center

SilverCrown

• Newbie
  • *
ผอบทำให้เแบทตายกันง่ายกว่าเดิม พลังโจมตีตัวละครมันแรงขึ้น แต่เลือดมันก็มีเท่าเดิม
ถึงแม้จะมีระบบทอนความเสียหาย 50 เปอ ก็ไม่ได้ช่วยอะไร เพราะตีกันไม่กี่ทีก็ตายกันเหมือนตอนที่ยังไม่มีระบบทอนเลย

'"เส็งคเคร็งงง'"

• **
ที่สวรรค์ คนน้อยลงมาก คงเลิกกันหมด

pws5555

• **
ลืมไปนิดอะครับพึ่งจะเติมเงินไป 110 บาทบัตรแอเคชเวลา 19.00 น วันที6/02/12 แต่ยังไม่ได้เข้าไปเล่นเลยครับ ผมขออะไร g#046 หน่อยได้ไม่ครับขอแลกคืนได้ไม่ครับแล้วก็เอาของแถมคืนไปด้วย ผมพึงมาอ่านเจอถ้าอ่านเจอตั้งแต่ก่อนทีจะเติมเงินนะผมจะไม่เติมเลย คิดว่า g#046น่าจะทำให้ผมได้เพราะอะไรรู้ไม่ครับก้เพราะว่าเกมนี้สั่งได้ถ้าผู้เล่นต้องการ g#046ทำให้ได้ทุกอย่าง  woon_shock woon_shock woon_yes woon_yesเสียดายเวลาและเสียดายตังทีเติมไปแต่ละเดือนครับมิน่าละทำไมไม่มีใครชอบสนับสนุนของไทยด้วยกัน มันเป็นแบบนี้นี้เอง woon_5555 woon_5555

PooM_AE90

• **
ปรับๆไปเถอะครับ เพราะจริงๆแล้วจุดประสงค์หลักของเกมร์ คือการให้ผู้เล่นเก็บเลเวลเอาเองมีผอบมาช่วยก็เหมือนช่วยเสริมกำลังแค่นั้น woon_bye

ส่วนพวกท่านที่เก็บกดจากการโดนผู้เ่ลนท่านอื่นๆที่ใช้ผอบเลเวลสูงลงมาแบทเทิล อันนั้นคุณก็ต้องยอมรับนะครับ เพราะคุณสมัครใจลงมาแบทเทิลเอง จะไปว่าผอบเค้าดี ของเค้าแรง แบบนั้นไม่ได้ ไม่ได้มีใครบังคับคุณลงมาแบทเทิลนะ อย่าลืมนะครับ ของเค้าดีกว่าก็ว่าเค้า พอเค้าแพ้ก็ถ่มใส่ มันไม่ใช่ครับ จะแบทเทิลกันก็อย่าไปพาโล ผอบเลย มันไม่เกี่ยว เพราะมัน ถือเป็น ทริก อย่างหนึ่งในการทำสงครามครับ

เกมร์นี้ผู้เ่ล่นส่วนใหญ่มีผลต่อการปรับเปลี่ยนค่าสกิลทั้งหลายแหล่ ก็เพราะการทำกิลวอ มาเป็นหลักสังเกตุมานานแระ ตั้งแต่ปลายปี 51 หรือ 52 (จำไม่ได้)ที่ คลาส 3มาใหม่ๆ แรกๆนั้น ตอนที่เบอเซอเกอร์เข้ามาใหม่ๆเลย จะมีสกิลขวานคั่ลง กดแล้ววิ่งไวโครตๆ แต่เลือดลด เป็นสกิลที่เหมาะกับการเก็บเลเวลของเค้า (ยังต้องพกยาเป็นลังๆ) แต่พอการแบทเทิลเริ่มเข้ามานิยม และ การหาของในนช่วงกิจกรรม กลับมองว่า การวิ่งไวได้เปรียบ (คำถามคือ ทำไมคุณไม่เล่นเบอเอาล่ะ ทั้งๆที่ตัวละครคุณก็มี คำตอบ คือ เวลยาก เปลืองยา แต่แบท วอ หรือ หาไอเทม ถือว่าได้เปรียบ เพราะวิ่งไวซะงั้น) ก็ลองปรับๆดูครับ สุดท้ายแล้วมันจะไม่โอเค เพราะผู้เล่นเองน่ะแหล่ะ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
อย่างนี้ต้องฟ้อง สคบ. ครับให้มาตรวจสอบว่าเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภครึป่าว เพราะตอนแรกมีใครมั้งทีต้องการผอม แต่คุณก็ทำมาเพื่อให่มันมาช่วยผู้เล่นในการเก็บเวล แล้วพอผู้เล่นไปหามาแล้วก็พามันไปเวลไปสู้ๆแบบเคียงบ่าเคียงไหล่กับมันมา รวมถึงกว่าจะสุ่มสกิลทีดีอีกละ จนฝึกทำเวลให้มันได้เวลสูงสามารถทีจะสู้กับมอนโหดๆได้ ทั้งเหนื่อยแรงเหนื่อยทีจะต้องเสียเงินหายามาให้มันแล้วก็ของกินอีก ไปคิดเอาเองนะครับว่าหลอกลวงผู้บริโภครึป่าว มันก้เหมือนกับการโฆษณาครับว่าของผมดีอย่างโน้นดีอย่างนี้ลองมาใช้มาเล่นดูสิครับ แล้วพอมาเล่นเสียเงินไปกับเกมแล้วจู๋ๆ คุณมาบอกว่าผอมมันผิดมันเป็นปัญหามันไม่สมดุลย์ มันต้องแก้ไขแล้วคุณจะให้คิดยังไงครับ อีกหน่อยต่อไปอะไรทีคุณเอาเข้ามาแล้วบอกว่าดี แล้วอีกหน่อยต่อไปผู้เล่นนำไปใช้ในทางทีผิดแล้วคุรก็จะมาบอกว่าต้องปรับต้องแก้ให้มันถูกต้อง แล้วผมถามหน่อย woon_angry woon_yes woon_yes ผู้เล่นบางส่วนละทีเข้าใช้ในทางถูกต้องละ แล้วคุณจะว่ายังไงต้องมารับกรรมไปด้วยหรอ woon_angry woon_angry woon_angry แล้วผมถามหน่อยมันทั้งเซิพหรอครับทียืนเปิดผอมแล้วให้มันตีมอนให้ แล้วทั้งเซิพรึครับทีใช้ผอมไปเกรียนคุณ ผมเล่นกมอสุรามาตั้งแต่ปี2552 ทีแรกก็คิดว่ามันเป็นเกมของคนไทยทำก็น่าจะดีหรือไม่ก็สนับสนุนคนไทยด้วยกันก็ลองเล่นดู โอเครู้สึกว่ามันสนุกก้เลยเล่นมาจนถึงปัจจุบัน แต่บอกได้เลยครับทุกวันนี้เสียความรู้สึกๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆครับ ปกติไม่เคยคิดจะเข้ามาเล่นในบอรด์ด้วย แต่มันทนไม่ไหวครับอยากจะระบายว่าเกมมันแย่ๆๆๆๆลงๆๆๆๆครับ woon_shock woon_shockแค่นี้ละครับขอบคุณครับทีให้ผมได้เข้ามาระบาย เมื่อระบายแล้วก็สบายใจแล้วแต่คุณครับอยากปรับก้ปรับไปแล้วจะรู้สึกสักวันครับ g#035 g#035 g#035 g#035 g#035
woon_yes woon_yes woon_yes

• **
ปรับๆไปเถอะครับ เพราะจริงๆแล้วจุดประสงค์หลักของเกมร์ คือการให้ผู้เล่นเก็บเลเวลเอาเองมีผอบมาช่วยก็เหมือนช่วยเสริมกำลังแค่นั้น woon_bye

ส่วนพวกท่านที่เก็บกดจากการโดนผู้เ่ลนท่านอื่นๆที่ใช้ผอบเลเวลสูงลงมาแบทเทิล อันนั้นคุณก็ต้องยอมรับนะครับ เพราะคุณสมัครใจลงมาแบทเทิลเอง จะไปว่าผอบเค้าดี ของเค้าแรง แบบนั้นไม่ได้ ไม่ได้มีใครบังคับคุณลงมาแบทเทิลนะ อย่าลืมนะครับ ของเค้าดีกว่าก็ว่าเค้า พอเค้าแพ้ก็ถ่มใส่ มันไม่ใช่ครับ จะแบทเทิลกันก็อย่าไปพาโล ผอบเลย มันไม่เกี่ยว เพราะมัน ถือเป็น ทริก อย่างหนึ่งในการทำสงครามครับ

เกมร์นี้ผู้เ่ล่นส่วนใหญ่มีผลต่อการปรับเปลี่ยนค่าสกิลทั้งหลายแหล่ ก็เพราะการทำกิลวอ มาเป็นหลักสังเกตุมานานแระ ตั้งแต่ปลายปี 51 หรือ 52 (จำไม่ได้)ที่ คลาส 3มาใหม่ๆ แรกๆนั้น ตอนที่เบอเซอเกอร์เข้ามาใหม่ๆเลย จะมีสกิลขวานคั่ลง กดแล้ววิ่งไวโครตๆ แต่เลือดลด เป็นสกิลที่เหมาะกับการเก็บเลเวลของเค้า (ยังต้องพกยาเป็นลังๆ) แต่พอการแบทเทิลเริ่มเข้ามานิยม และ การหาของในนช่วงกิจกรรม กลับมองว่า การวิ่งไวได้เปรียบ (คำถามคือ ทำไมคุณไม่เล่นเบอเอาล่ะ ทั้งๆที่ตัวละครคุณก็มี คำตอบ คือ เวลยาก เปลืองยา แต่แบท วอ หรือ หาไอเทม ถือว่าได้เปรียบ เพราะวิ่งไวซะงั้น) ก็ลองปรับๆดูครับ สุดท้ายแล้วมันจะไม่โอเค เพราะผู้เล่นเองน่ะแหล่ะ

นี่ขนาดสวรรค์มีแค่ลงแบทนะครับ ยังมีการบอกนู่นนี่ว่าให้ปรับของ/สกิล บางอย่างให้อ่อนลงเลย  g#022

ผมเล่นอวตาร (ตายเสียตังค์) ขนาดโดนคนเทพๆ ฆ่าตาย ตกนรก ก็แค่ขึ้นมาใหม่ แล้วก็นั่งทำใบต่อ 1 ชั่วโมง ถ้าไปเวลแล้วเขายังเกรียนอยู่ ก็ทำใบใหม่ แล้วก็ปิดเกม รอซัก 2-3 ชั่วโมง ค่อยเข้าเกมไปเวลใหม่ ก็ไม่เดือดร้อนอะไร  g#003

ทุกอย่างก็มีทางแก้ครับ แล้วแต่ว่าแต่ละคนจะแก้ยังไงก็เท่านั้นเอง  g#004

ปล. ส่วนตัวไม่อยากให้อาชีพที่เทพอยู่แล้ว กากลง แต่อยากให้อาชีพที่กากอยู่ เทพขึ้น มากกว่า  g#043