GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สาเหตุอะไรทำไมผู้เล่นหลายๆ คนถึงอยากให้อัพแรร์เสร็จ(ขอมาม่าให้ทีมงานหน่อยคับ)

pop_999

• Full Member
ระบายทุกความอัดอั้นได้เต็มที่ครับ ทีมงานยินดีรับฟังผู้เล่นทุกคนครับ  g#021
คุณ pop_999 และ DarkEagle ผมไม่เหม็นขี้หน้าคุณทั้งสองครับ แค่...งงบ้างอะไรบ้าง...คิดได้เนาะ

อย่างที่บอกว่าเราจะทยอยไอเทมแรร์ต่างๆ ลงเรื่อยๆ ทุกรายการอัพเดท...ยกเว้นถ้าไม่ติดปัญหาขัดข้องอะไรนะครับ

- ทำไมทำงานล่าช้า การทำงานนั้นก็ทำตามขั้นตอนและแผนที่ว่างไว้ละครับ และทั้งเกมก็ไม่ได้มีอาวุธแรร์อย่างเดียวที่ต้องทำ ไหนจะกิจกรรม, แก้บั๊กต่างๆ, และเรื่องระบบต่างๆ ที่ต้องคอยแก้ไข ไหนจะช่วงเทศกาลต่างๆ ที่ต้องคอยอัพเดทให้เพื่อนๆ ได้ร่วมสนุกกัน .... เยอะครับเหนื่อยมากครับ  g#014

- ไอเทมแรร์มีผลกับราคาตลาด อันนี้เข้าใจครับว่ามีผลอยู่ ทุกอย่างก็มีขึ้นมีลงซึ้งเป็นความท้าทายด้วย และเป็นเรื่องที่ผู้เล่นต้องคอยวางแผนในการใช้ชีวิตในเกมออนไลน์ครับ สอนอะไรได้หลายอย่างให้กับผู้เล่นด้วยนะครับเนีย  g#009

- เอาไอเทมแรร์มาหากิน ก็ไม่รู้จะหากินยังไงน่ะครับ เพราะมันขายเป็นเงินบิลล่า  g#013

- ทำไมต้องเป็นอาชีพเทรก่อน อย่างที่บอกว่าไอเทมแรร์ทยอยออกมาเรื่อยๆ ไม่เกี่ยวกับอาชีพเทรหรอกครับ สมมุดว่าไอเทมแรร์ของ พระ หรือ ชาป หรือ แอส ออกมาก่อนก็คงต้องมาถามกันอีกทำไมถึงอาชีพพวกนี้ออกมาก่อน !! สรุปยังไงก็ต้องมีอาชีพใดอาชีพหนึ่งออกมาอยู่แล้วครับ
  g#017

ปล. ยังไงก็คงคำตอบเดิมครับ ทีมงานจะทยอยอัพเดทให้เสร็จครับ (ไปเที่ยวทะเลเถอะ พักผ่อนบ้างอะไรบ้าง) g#024

เรื่องแรร์เซงไปหลายรอบจน  ด้านชาไปหมดแล้ว  ตอนนี้แรร์เน่าๆเต็มคลังไปหมดแล้ว  ของแรร์ 99 บางชิ้นเก็บไว้ในคลังกลับมาใช้ของบอสเช่นเดิมก็มี
ผมว่าปัญหาเรื่องแรร์  ที่ความสามารถมันออกมาแบบนี้ เป็นเพราะ GM  ไม่ได้รู้จักอาชีพนั่นอย่างแท้จริง  แค่คิดว่าดีก็ใส่  เลยจะเห็นได้ว่าบางอาชีพ ไอเท็มออกมาดีมากๆ เพราะ GM เคยเล่นอาชีพนั่น  แต่บางอาชีพออกมาแทบใช้ไม่ได้เลย ของดรอปจากบอสยังดีซะกว่าอีก

ไม่รู้แทนที่จะถามผู้เล่น  กลับคิดกันเองว่าแบบนี้ดี แบบนั่นไม่ดี  จับใส่ๆ  ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่ เกราะแรร์ ต่างๆเดียวก็เป็นเช่นเดิม อาชีพไหนดีก็ดีขึ้นไปอีก  อาชีพไหนแย่ก็แย่เหมือนเดืม  ไม่เชื่อก็ลองดูกันต่อไป

มันข้ามปี มีมาม่า มาหลายชาม แล้ว ขอรับ ท่านเปเป้  (หมูหมด  g#002  เรามาเกาเหลา กัน กินแต่เส้นนะ ท่านเปเป้)

มารศาสตรา

ตอนนี้อยากรู้แค่ 2อันสุดท้าย เพราะแรร์99 หลายๆตัว ทำให้หลายๆอาชีพเครียดและเซ็งกันไปตามๆกัน แถมแรร์99 บางชิ้นห่วยกว่า แรร์ที่เลเวลต่ำกว่าอีก
    1.ค้อนแรร์ จะมีความสามารถแบบไหน อันนี้อยากรู้มาก เพราะสกิลที่สามารถใช้กับค้อนได้มีแค่ สกิลเดียวคือศาตราเทพกระทืบโลง (เปลี่ยนชื่อให้)
    2.ดาวกระจายแรร์ ความสามรถและแนวทางของอาวุธชนิดนี้จะเป็นเช่นไร ทำยังไงมันถึงจะปาแล้วไม่เป็นเช่นนี้ อ้าวเฮ้ย ดาวแรร์ตูปาแล้วหายไปหลายเอ็มเลยแสรด จะเอาลงกล่องมาทำไมว้า

CacAloz

ตอนนี้อยากรู้แค่ 2อันสุดท้าย เพราะแรร์99 หลายๆตัว ทำให้หลายๆอาชีพเครียดและเซ็งกันไปตามๆกัน แถมแรร์99 บางชิ้นห่วยกว่า แรร์ที่เลเวลต่ำกว่าอีก
    1.ค้อนแรร์ จะมีความสามารถแบบไหน อันนี้อยากรู้มาก เพราะสกิลที่สามารถใช้กับค้อนได้มีแค่ สกิลเดียวคือศาตราเทพกระทืบโลง (เปลี่ยนชื่อให้)
    2.ดาวกระจายแรร์ ความสามรถและแนวทางของอาวุธชนิดนี้จะเป็นเช่นไร ทำยังไงมันถึงจะปาแล้วไม่เป็นเช่นนี้ อ้าวเฮ้ย ดาวแรร์ตูปาแล้วหายไปหลายเอ็มเลยแสรด จะเอาลงกล่องมาทำไมว้า

ผมก็อยากรู้เช่นกันค๊าฟ มันยังไม่ออกมาจะรู้ได้ยังไงละ ไอเทมแรร์ชิ้นไหนที่ยังไม่มีความสามารถก็เก็บไว้ก่อนนะครับ ยังไงก็ได้รู้พร้อมๆ กันแน่นอนครับ
ในส่วนดาวกระจายแรร์ ยังไงก็ต้องมีการปรับรูปแบบใหม่ครับ แต่จะออกมาแบบไหนนั้นก็ต้องรอดูกันไปครับ

ทีที้

เรื่องนี้ โวยวายที่บอร์ท ไปก็แค่นั้นครับ เพราะคน ที่มาตอบเราๆท่านๆนั้นไม่ใช่คนคิดแต่คนคิดไม่ได้มาตอบ  หุหุ

มารศาสตรา

ผมก็อยากรู้เช่นกันค๊าฟ มันยังไม่ออกมาจะรู้ได้ยังไงละ ไอเทมแรร์ชิ้นไหนที่ยังไม่มีความสามารถก็เก็บไว้ก่อนนะครับ ยังไงก็ได้รู้พร้อมๆ กันแน่นอนครับ
ในส่วนดาวกระจายแรร์ ยังไงก็ต้องมีการปรับรูปแบบใหม่ครับ แต่จะออกมาแบบไหนนั้นก็ต้องรอดูกันไปครับ

555 แล้วเมื่อไหร่จะได้รู้ล่ะ วันไหน เดือนไหน ปีไหน ชาตินี้หรือชาติหน้า ถึงจะได้รู้ แบบที่ว่าอีกไม่นานเกินรอ ไม่ต้องบอกนะ เอาแบบชัวร์ๆเลย วัน/เดือน/ปี แค่นี้พอง่ายๆ

Naruta~

• Jr. Member
  • **

คนตอบไม่ทำได้ คนทำก็ไม่ได้ตอบ  g#037 g#037 g#037 ตลกร้ายอสุรา

pop_999

คนตอบไม่ทำได้ คนทำก็ไม่ได้ตอบ  g#037 g#037 g#037 ตลกร้ายอสุรา

แล้วทำไม เค้าไม่ให้ คนที่รู้มาทำงาน เป็นจีเอ็ม ละ

four44

• Newbie
  • *
สังเกตไหมว่าพวกสาย ที่ไม่ใช่นักฆ่าทีมงานคงจะมองว่าอ่อนเลยให้มีแรร์ดีๆใช้ แต่ในขณะเดียวกันทีมงานคงจะเห็นว่าพวกนักฆ่าปรกติก็โหดพอแรงแล้วมีแรร์แรงคงโหดไม่มีใครเทียม ส่วนพวกสายเวทย์ ทีมงานก็เห็นว่าร่างบางเลยจัดไอเท็มให้มันแรงเพื่อทัดเทียม แต่หารู้ไม่ สายเวทย์เทพว่านักฆ่า ส่วนสายนักฆ่ามาเพื่อให้นักเวทย์ตี woon_555 woon_555

four44

• Newbie
  • *
ผมว่านะถ้าใช้ดาวกระจายแต่อีกฝ่ายมีกายทิพย์ คงเจ็บใจน่าดู  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
ผมว่านะถ้าใช้ดาวกระจายแต่อีกฝ่ายมีกายทิพย์ คงเจ็บใจน่าดู  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

นึกภาพออกเลย  woon_555 woon_555 woon_555

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
- เอาไอเทมแรร์มาหากิน ก็ไม่รู้จะหากินยังไงน่ะครับ เพราะมันขายเป็นเงินบิลล่า

ตอบ GM คิดหรือครับว่าเขาจะขายเป็นบิลล่ากันจริง    2% แหละครับที่จะซื้อเป็นบิลล่า ส่วน 98% โอนเงินเลยครับ woon_555 woon_555 woon_555

g#019  เหอะๆ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

แมว...จรจัด

• Jr. Member
  • **
  • ~๐ยิ้ม๐ลับ๐ซ่อน๐ลึก๐~
ไอเทมแรร์แต่ละชิ้นต่างบอกว่า...
รอการประกวดการตั้งชื่อและความสามารถ...
แต่จนป่านนี้ยังไม่รู้เลยว่าจีเอ็มท่านเอาไปให้ใครประกวดตอนไหน
หรือว่าท่านประกวดไว้ตั้งแต่ชาติปางค์ก่อน....แต่ยังพิจารณาไม่เสร็จก็ไม่รู้
แต่หากยังไม่มีการประกวด...และนำมาประกวดจริง
บางทีอาจจะง่ายขึ้น...เพราะจะมีความพึงพอใจทั้งผู้เล่นและผู้สร้าง
แต่จะคิดเห็นกันเป็นประการใดกะช่วยกันตรองดูนะคะ...อาจมีความเห็นไม่ตรงกัน
แสดงความคิดเห็นไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny

<--:ThE--$eCret--GuilD:--> กิaaึกaัU จาก"ดาวดึงส์"
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=13967.msg269553#msg269553

CacAloz

ถึงผมจะรู้แต่ก็ยังไม่สามารถบอกออกมาได้เช่นกันเนื่องจากมันต้องทดสอบอีกเยอะครับ ซึ่งก็อาจจะมีการปรับเปลี่ยนแก้ไข หรืออาจจะมีติดขัดปัญหาต่างๆ จึงต้องเลื่อนออกไปก่อน จึงไม่สามารถระบุวันล่วงหน้าได้มากนัก แต่ไอเทมที่ขึ้นตามรายการอัพเดทเนียจะค่อนข้างชัว แต่ก็ยังเคยมีผิดพลาดบ้าง

เพื่อนๆ จะทราบข้อมูลพร้อมๆ กันตามรายการอัพเดทละครับ ไม่มีใครได้รู้ก่อนแน่นอนสำหรับผู้เล่นนะครับ หากมีใครรู้ก่อนก็คงหาว่าเด็กเส้นอีกตามเคย

pop_999

ถึงผมจะรู้แต่ก็ยังไม่สามารถบอกออกมาได้เช่นกันเนื่องจากมันต้องทดสอบอีกเยอะครับ ซึ่งก็อาจจะมีการปรับเปลี่ยนแก้ไข หรืออาจจะมีติดขัดปัญหาต่างๆ จึงต้องเลื่อนออกไปก่อน จึงไม่สามารถระบุวันล่วงหน้าได้มากนัก แต่ไอเทมที่ขึ้นตามรายการอัพเดทเนียจะค่อนข้างชัว แต่ก็ยังเคยมีผิดพลาดบ้าง

เพื่อนๆ จะทราบข้อมูลพร้อมๆ กันตามรายการอัพเดทละครับ ไม่มีใครได้รู้ก่อนแน่นอนสำหรับผู้เล่นนะครับ หากมีใครรู้ก่อนก็คงหาว่าเด็กเส้นอีกตามเคย

เจอ มาม่า ชามที่ถูกใจหรือยังขอรับ ท่านเปเป้ ไม่ ต้องเกรงใจนะ ดูท่า เดี๋ยวคงมีมาอีกเยอะ   #038 
(พวกท่านดองกันมาหลายปีแล้วมาม่าชามนี้ ขอให้อร่อยนะขอรับ  #038)

CacAloz

เจอ มาม่า ชามที่ถูกใจหรือยังขอรับ ท่านเปเป้ ไม่ ต้องเกรงใจนะ ดูท่า เดี๋ยวคงมีมาอีกเยอะ   #038 
(พวกท่านดองกันมาหลายปีแล้วมาม่าชามนี้ ขอให้อร่อยนะขอรับ  #038)

g#037 ก็คงเหมือนชามที่ผ่านมาละครับ ไม่ค่อยแตกต่างมากนัก เพราะเราก็ดำเนินการตามเดิมที่ได้บอกไป เพราะใช้ว่าจะเสกได้ดังใจคิด มันก็ต้องใช้เวลาอยู่ดี  g#006

ปล. มันหลายชามแล้วก็จริง เมื่อไหล่จะเข้าใจฉันบ้าง  g#002