GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

ลุงอ้วน

• Full Member
ชาป จุ6 อัพสเตตัสไรบ้างคับ วิธีอัพสกิลด้วย เน้นเป็นสายแบทนะคับ ใส่ของอะไร

ชาปสายอะไรเวลไวสุดอะคับ สเตัตสด้วยนะ สกิล    woon_sunny
จุ6ชาป มันมี3สายอ่ะครับ ยิงไว ยิงแรง ผสม ผมแน่ะนำสายยิงไว ให้แระกัน
เตตัสAGI99 DEX99 VIT99 LUK99 STR7 INT1
สกิล

เรนเจอร์

ความชำนาญการลอบโจมตี 10
ความชำนาญการโจมตีระยะไกล 5
พริ้วไหวดุจสายลม 10
โจมตีจุดสำคัญ 5
แม่นราวจับวาง 5
ยิงธนูปูพรม 5

ชาปชูตเตอร์

เพิ่มความเร็วในการยิง 3
นัยตาเหยี่ยว 5
ความชำนานการเล็งธนู 5
เล็งสกัดความเคลื่อนไหว 5
ศรกัมปนาท 5
ศรวายุ 3
ศรรัศมีตะวัน 3
ก้าวพริบตา 5
สมาธิขั้นสูง 5
เหลือ 1 เลือกลงอะไรก็ได้ครับ

ลุงอ้วน

เห็นมีข่าวคราวว่า จะมีมาตรการกับ การงานเจียรไนอัญมนี

ผมก็มีรายได้ทางนี้ ไม่ถึง m พอเลี้ยงตัวได้

ลุงอ้วนพอมีแนวทางหาเงินแบบไหนบ้างครับ พอดีผมคนงบน้อยจะทำของ + ของก็ไม่ค่อยจะได้

ล่าบอสก็ไม่ไหว T^T
หาขยะ กับ ของเควส ขายครับ  g#031

ลุงอ้วน

เมื่ออ่านแล้วก่อนจะถามอะไรรบกวนศึกษาข้อมูลตั้งแต่หน้าที่1มาก่อนนะครับ อาจจะมีสิ่งที่คุณหาอยุ่ ความรุ้เยอะแยะมากมายครับ

silenceiz

• Newbie
  • *
ชาป จุ6 อัพสเตตัสไรบ้างคับ วิธีอัพสกิลด้วย เน้นเป็นสายแบทนะคับ ใส่ของอะไร

ชาปสายอะไรเวลไวสุดอะคับ สเตัตสด้วยนะ สกิล    woon_sunny
จุ6ชาป มันมี3สายอ่ะครับ ยิงไว ยิงแรง ผสม ผมแน่ะนำสายยิงไว ให้แระกัน
เตตัสAGI99 DEX99 VIT99 LUK99 STR7 INT1
สกิล

เรนเจอร์

ความชำนาญการลอบโจมตี 10
ความชำนาญการโจมตีระยะไกล 5
พริ้วไหวดุจสายลม 10
โจมตีจุดสำคัญ 5
แม่นราวจับวาง 5
ยิงธนูปูพรม 5

ชาปชูตเตอร์

เพิ่มความเร็วในการยิง 3
นัยตาเหยี่ยว 5
ความชำนานการเล็งธนู 5
เล็งสกัดความเคลื่อนไหว 5
ศรกัมปนาท 5
ศรวายุ 3
ศรรัศมีตะวัน 3
ก้าวพริบตา 5
สมาธิขั้นสูง 5
เหลือ 1 เลือกลงอะไรก็ได้ครับ
ขอบคุณมากคับ
อันนี้คือสายยิงสดๆเลยป่ ไม่มีสกิลอะไร แล้วแต่สเต็ปอีกทีป่ะคับ

ลุงอ้วน

แอสนี่ควรอัพสเตตัสยังไงครับ
บ้างก็STR99 DEX99 AGI99 LUK99
       STR99 AGI99 LUK99 VIT99

ผมตอบไปแล้วทำไมไม่อ่านอ่ะครับ

สเตตัสแอส แบบแน่นอนสุด อัฟแบบไหนอะครับ

บางคนบอกว่า
STR DEX AGI VIT 99
STR DEX AGI LUX 99
STR VIT AGI LUX 99

ช่วยให้คำตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ส่วนตัวแล้วผมชอบ
ค่าDEX มีผลกับแอสน้อยที่สุดรองมาจากINT เพราะแอสตีไม่ได้คิดจากแม่นนะครับคิดจากอัตราคริ ส่วนค่าDEXมีผลกับแค่สกิลตัดชีพจร แค่สกิลเดียวครับ

IIIsboomsIII

• Jr. Member
  • **
แอสนี่ควรอัพสเตตัสยังไงครับ
บ้างก็STR99 DEX99 AGI99 LUK99
       STR99 AGI99 LUK99 VIT99

ผมตอบไปแล้วทำไมไม่อ่านอ่ะครับ

สเตตัสแอส แบบแน่นอนสุด อัฟแบบไหนอะครับ

บางคนบอกว่า
STR DEX AGI LUX 99

ช่วยให้คำตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ส่วนตัวแล้วผมชอบ
ค่าDEX มีผลกับแอสน้อยที่สุดรองมาจากINT เพราะแอสตีไม่ได้คิดจากแม่นนะครับคิดจากอัตราคริ ส่วนค่าDEXมีผลกับแค่สกิลตัดชีพจร แค่สกิลเดียวครับ
อ่อครับๆ พอดีหาไม่เจอ  g#040 g#040

ลุงอ้วน

ลุงอ้วนคับ
ชาปอัพagi99
ต่อเนื่องตันมั๊ยคับ g#001
ไม่ตันครับ ถ้าไม่อัพสกิลเพิ่มความเร็วในการยิง/กดยาเพิ่มพลังฮึดสู้/ใส่คันศรเขี้ยวสีหมอก ฯลฯ

settomjack

• Newbie
  • *

ลุงอ้วน

วอร์อัพสเตตัสไรดีคับ พึ่งเปลี่ยนใหม่ แล้วก็ตอนแคสด้วย อยากรู้อ่ะคับ woon_555
INT เต็มครับตามด้วยDEX แล้วก็VIT ที่เหลือลงอะไรก็ได้  g#031

Ymir

• Newbie
  • *
ขอทริคสำหรับล่าบอสแมงมุม บอสหมีเฮนซุย บอสมังกรผลึก บอสเคออสติก บอสแจ๊ค  woon_555
ขอแบบใช้ตัวละครให้น้อยที่สุดอะคับ ขอบคุณสำหรับคำตอบไว้ล่วงหน้านะคับ woon_sunny

ลุงอ้วน

ขอทริคสำหรับล่าบอสแมงมุม บอสหมีเฮนซุย บอสมังกรผลึก บอสเคออสติก บอสแจ๊ค  woon_555
ขอแบบใช้ตัวละครให้น้อยที่สุดอะคับ ขอบคุณสำหรับคำตอบไว้ล่วงหน้านะคับ woon_sunny
แอส+พระกายมหาพร2  กาย มหารพร กาย มหาพร แปปเดียวตาย

kangboom2010

• Newbie
  • *