GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาแสดงความเห็นเกี่ยวกับคำว่า ของแรร์ในความเข้าใจของคุณกันดีกว่าาา

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Full Member
  • Maybe
สำหรับผมนะ
ของแรร์นี่หมายถึงไอเทมที่หายากและไม่ได้ตลอดอาจจะเป็นช่วงเทศกาลหรือกิจกรรมอะไรสักอย่าง และไม่มีมากเกินไป(คึอไม่ได้เรื่อยๆนั่นแหละ)
และของต้องมีจำกำหมดแล้วหายไป มีเท่าที่มีอยู่ แล้วก็มีชิ้นใหม่แบบใหม่ขึ้นมา

ปล.นี่เป็นเพียงความเห็นเท่านั้น มิได้อยากให้กระทำการแก้ไขแต่อย่างใด

❤ Anny◕‿◕❤

ต่อไปปลายฟ้าจะหาอ้อมกอดที่อบอุ่น..อุ่นละไม ได้จากที่ไหน..

เอ้ยก๊อบมาผิดอัน  ชวย
 สำหรับแรร์มันก็ดีที่มีให้หา ให้ดอบ ดีกว่าหาด้วยเงินจริงๆนะ - -

タイム。\ '

• Newbie
  • *
แรร์ = มัมต้องหายาก \ ดีคนละแบบในแต่ละชิ้น , มีในกิจอะไรอย่างงี้ : )) '
 g#037 g#037 g#037
' ขายของเซิร์ฟพีเค - มากมาย ♥ '
คลิ๊ก ๆ ϟ / ขอบคุณที่อุดหนุนจ่ะ #

~๐ Ryan ๐~

แรร์ไอเทมที่ดีที่สุดส่วนมากจะมาจากบอสในเกมนะ แต่ในอสุรา มันเป็นบางชิ้นที่แรร์จากบอสจะดีกว่าแรร์ที่มาจากเงินที่เติมเกมส์

คิดว่างั้น มั้ง g#003

..TEERAK..

สำหรับผม แรร์ คือไอเทมหายาก ต้องใช้ความพยายาม ใช้เวลาในการเสาะแสวงหามาครอบครอง
ส่วนของบางชิ้น ที่ว่าหายากๆ แต่ทว่า เพียงควักเงินจ่าย ก็ได้มา ถามว่า มันแรร์ตรงไหน แค่มีตังก็ซื้อได้แล้ว
อันหลังนี้ผมเรียกว่า ของสะสมของผู้มีอันจะกิน มากกว่า คุณค่ามันต่างกัน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  มันอยู่ที่ประเภทของชิ้นนั้นต่างหากว่าเป็นอะไร ทุกอย่างเป็นแรร์ได้และสามารถทำการควบคุมได้ แต่ต้องดูว่าอันนั้นมันคืออะไร

ยกตัวอย่าง ไอเทมสวมใส่ที่หาได้ในเกมส์จะจากดรอปหรือเปิดกล่องหรือทำเควส อย่างของแรร์ 99 ต่างๆ ของที่มันมีอยู่ในเกมส์ ไม่สมควรนำไปจำกัดจำนวนแล้วเอามาขายกุญแจอย่างกิจปีใหม่ครับ  ถ้าจะขายแบบนั้นควรทำให้หาได้ในเกมส์แบบปรกติ  แบบปรกติในที่นี้คือ ให้ที่มา ให้การได้มาครบถ้วนทุกอย่างโดยไม่ไปจำกัดจำนวนมันและจำกัดการได้มา ทุกคนต้องมีโอกาสมีได้ครับ จะเล่นฟรีหรือเติมเงินก็ตาม เมื่อบัญญัติไว้ว่าเป็นไอเทมในเกมส์ควรหาได้ในเกมส์  อีกอย่างคนที่ไปล่าบอส ไปเสาะหาต่างๆเค้าก็เติมเงินเช่นกัน  ไม่เหมาะอย่างยิ่งที่จะต้องให้เค้ามาเสียเงินเพื่อซื้อหาไอเทมพวกนี้มาอีกทีครับ 

ส่วนไอเทมสวมใส่ที่เป็นของโซล ของประมูล อันนี้ก็แรร์ได้ครับ  จำกัดจำนวนได้  ตามสบายเลยครับ เพราะของพวกนี้มีความสามารถที่ไอเทมในเกมส์หาแบบนั้นไม่มี และเป็นเรื่องทางธุรกิจการตลาดของเกมส์ อันนี้เข้าใจดีไม่มีใครไปขัดข้องถ้าจะนำมาขาย นำมาประมูล นำมาชิงโชค แต่เรื่องคุณค่าทางใจที่จะนำมาขายซ้ำนั้นก็ต้องให้ทางเกมส์ไตร่ตรองดูอีกทีว่า ควรจะมีไอเทมตัวนี้จำกัดจำนวนชิ้นแล้วทำไอเทมใหม่ๆเข้ามาขายแทนเพื่อรักษาน้ำใจคนที่มีอยู่เก่าแทนการนำของเก่าที่เค้าประมูลแพงๆมาขายดีกว่าหรือไม่  เพราเกิดความซ้ำซ้อนและคนที่ได้มาทีแรกจะงงมาก ถ้ารู้ว่าจะเอามาขายคงไม่ถ่อไปร่วมงาน   เข้าใจว่าทุกคนเห็นแล้วก็อยากได้ทุกคน และทางเกมส์ก็เข้าใจดีอยู่แล้วว่าจะให้มีกันทุกคนคงไม่ได้ แต่ทางเรื่องหารายได้แล้วมันก็ต้องมีกันบ้างก็เข้าใจ แต่ทำของใหม่ๆมาขายแทนดีกว่าไหม

ฉะนั้นทั้งหมดทั้งมวล ไอเทมต่างๆไม่ว่าจะโซลหรือในเกมส์ มันจะเป็นแรร์หรือไม่แรร์ และจะเป็นไอเทมแรร์ที่ดูดีหรือดูไม่ดี อยู่ที่ว่า เงิน กับ หัวใจ เลือกอะไรมาก่อน เพราะเลือกอย่างใดก็ไม่จนและไม่เจ๊งทั้งคู่ แต่เสียงตอบรับมันจะต่างกันเท่านั้นเอง

นี่ผมยังไม่แน่ใจเลยว่ากิจปีใหม่ปีนี้ ไอเทมแรร์ที่ยังไม่มีความสามารถแต่เป็นที่ต้องการจะมีในกล่องปีใหม่ไหม เพราะกล่องสุ่มแรร์เค้าไม่ยอมเอาลงน๊ะครับ เพราะยังไม่มีความสามารถ  แต่ถ้าของไม่มีความสามารถเอาลงกล่องปีใหม่ได้ แต่เอาลงกล่องสุ่มแรร์จากบอสไม่ได้นี่ก็ ..... นึกเอาน๊ะครับ

poommy415263

• Newbie
  • *
  • ขึ้นดอยขึ้นเขา ก็ไม่เหงาเท่าขึ้นคาน
การแรร์ในความคิดของผมคือ ก็เหมือนคำว่าดรอป(ไม่รู้ว่าถูกป่าวนะ) woon_sunny
*~Asura The ฿est~*

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
Rare  =  Rich and rich end.  (รวย และ รวย จบ!!!)

ปล. รวยทั้งคนซื้อ รวยทั้งคนขาย รวยทั้งคนทำเกม ฮุฮุฮุ หมายถึงทุกๆเกมอะนะ

pop_999

ผมว่าไอเทมแรร์ ทุกวันนี้มันจะล้นตลาดแล้วนะ คนเล่นน้อยลง แต่ ของ ไอเทมแรร์ มีออกมาเรื่อย ๆ #038
สรุปแล้วมันหายากไหมอะ ผมว่าไม่แล้วนะ

Maid

• Jr. Member
  • **