GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรามาขุดหาอัญมณีกันเถอะ

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เรามาขุดหาอัญมณีกันเถอะ

ผ่านมาหลายการงานแล้วนะครับ เพื่อนๆสนใจการงานไหนเป็นพิเศษบ้างเอ่ย หากยังไม่ถูกใจเลยวันนี้ผมขอเสนอ การงานที่ทำให้ท่านมีรายได้ไม่น้อยหน้าการงานไหนๆเลยครับ มันคือ การงานขุดหาอัญมณีนั้นเองครับ ฟังชื่อก็น่าสนใจแล้วใช่ไหมละ ผมว่าเราไปดูวิธีเรียน การใช้งาน รวมถึงระดับทักษะไหนต้องหาแร่ที่ไหนกันเลยดีกว่าครับ

เริ่มจากหน้าตาของ NPC ที่เค้าจะสอนทักษะขุดหาอัญมณีให้กับตัวละครเราครับ เขาชื่อว่า พ่อค้าเครื่องประดับ อัลโด้ ยืนหล่ออยู่ที่ (southern fort โซน market) ครับ

กดคุยกับเค้าเลยครับ และเลือกหัวข้อการงานเลยครับ

หากตัดสินใจจะเรียนแล้วก็ กด แน่นอนไปเลยจ้า

เค้าก็จะสอนการงานให้แก้เราครับ กดดู ในช่องทักษะก็จะเห็นทักษะดังกล่าวครับ

จะช้าอยู่ทำไมออกตลุยขุดกันเลยดีกว่าครับ

เมื่อเจอเป้าหมายตรงเข้าไปใช้ทักษะได้เลยครับ

เป็นไงครับไม่ยากเลยใช่ไหมครับ ส่วนแร่ที่เราขุดได้นั้นยังนำไปต่อยอด กับทักษะการงานเจียรไนด้วยนะครับยิ่งเป็นการเพิ่มมูลค่าแก่ แร่ที่เราขุดมาได้อีกด้วยครับ

ต่อมาเรามาดูกันต่อว่า ในระดับทักษะการงานเท่านี้ต้องไปขุด หรือออกไปหาแร่จากแหล่งไหนบ้างครับ

งานงานขุดอัญมณีระดับ  1  ต้องไปขุด ก้อนแร่สีดำ  ไอเทมที่ได้  หินที่น่าสงสัย สถานที่ที่มีก้อนแร่สีดำ ได้แก่ 

bear_cave/field01

bear_cave/field02

death_valley/field01

death_valley/field02

death_valley/field06

elven_ruin/field01

elven_ruin/field02

elven_ruin/field03

magma_dungeon/field03

magma_dungeon/field04

red_cliff/field02

red_cliff/field03

red_cliff/field04

red_cliff/field05

red_cliff/field08

southern_fort/field02

southern_fort_plain/field01

southern_fort_plain/field02

southern_fort_plain/field03

southern_fort_plain/field04

southern_fort_plain/field05

southern_fort_plain/field06

southern_shire/field01

southern_shire/field02

southern_shire/field03

southern_shire/field05

southern_shire/field06

southern_shire/field07

southern_shire/field08

southern_shire/field10

southern_shire/field12

southern_shire/field13

งานงานขุดอัญมณีระดับ  2  ต้องไปขุด  ก้อนแร่สีดำแดง  ไอเทมที่ได้  หินที่แปลกประหลาด  สถานที่ที่มี ก้อนแร่สีดำแดง ได้แก่

death_valley/field02

death_valley/field03

death_valley/field04

elven_ruin/field03

magma_dungeon/field03

magma_dungeon/field04

red_cliff/field08

southern_shire/field03

southern_shire/field05

southern_shire/field06

southern_shire/field07

southern_shire/field08

southern_shire/field10

southern_shire/field11

southern_shire/field13

งานงานขุดอัญมณีระดับ  3 ต้องไปขุด  ก้อนแร่สีทอง, ก้อนแร่สีเงิน, ก้อนแร่ธาตุดิน, ก้อนแร่ธาตุน้ำ, ก้อนแร่ธาตุลม, ก้อนแร่ธาตุไฟ  ไอเทมที่ได้  หินพิศวง  สถานที่ที่มี ก้อนแร่เหล่านี้คือ 

aqua_cave/field01

aqua_cave/field02

aqua_cave/field03

aqua_cave/field04

aqua_cave/field05

catacomb/field01

catacomb/field02

crystal_cave/field01

crystal_cave/field02

crystal_cave/field03

crystal_cave/field04

culvert/field01

death_valley/field04

death_valley/field05

grand_forest/field05

grand_forest/field06

grand_forest/field12

grand_forest/field16

inferno_dungeon/field01

inferno_dungeon/field02

inferno_dungeon/field03

inferno_dungeon/field05

pirate_cave/field01

pirate_cave/field02

pirate_cave/field03

prison/field01

red_cliff/field07

งานงานขุดอัญมณีระดับ  4 ต้องไปขุด ก้อนแร่ที่น่ากลัว, ก้อนแร่ศักดิ์สิทธ์, ก้อนแร่ในตำนาน ไอเทมที่ได้ หินลึกลับ  สถานที่ที่มีก้อนแร่เหล่านี้คือ 

aqua_cave/field04

catacomb/field02

crystal_cave/field03

death_valley/field05

grand_forest/field06

inferno_dungeon/field02

inferno_dungeon/field03

inferno_dungeon/field04

magma_dungeon/field01

magma_dungeon/field02

pirate_cave/field03

red_cliff/field07

งานงานขุดอัญมณีระดับ  5 ต้องไปขุด ก้อนแร่ที่ดำสนิท ไอเทมที่ได้ หินประหลาดที่เปล่งประกาย สถานที่ที่มีก้อนร่นี้คือ 

inferno_dungeon/field05

magma_dungeon/field01

magma_dungeon/field02

จบแล้วครับเพื่อนๆไม่ยากเลยใช่ไหมครับ แถมยังเป็นวิธีหนึ่งที่หาเงินในโลกอสุราได้ดีด้วย ยิ่งหากนำไปต่อยอดกับการงาน เจียรไน นะครับ โอ้ว..ราคาขึ้นหลายเท่าเลยครับ ไว้ผมจะบรรยายต่อในส่วนของการงานเจียรไนนะครับ

Source: เรามาขุดหาอัญมณีกันเถอะ

ทีที้

• Full Member
เป็นกระทู้ที่ดีครับ

แต่สับสนเรื่องหนึ่ง  ตั้งชื่อ  แอบอ้างเป็นทีมงานแบบนี้ มีความผิดนะครับ  (ถ้าไม่ใช่ทีมงาน ทำไมยศเป็น นิวบิส )  มึนๆๆๆ

T0Nz

เป็นกระทู้ที่ดีครับ

แต่สับสนเรื่องหนึ่ง  ตั้งชื่อ  แอบอ้างเป็นทีมงานแบบนี้ มีความผิดนะครับ  (ถ้าไม่ใช่ทีมงาน ทำไมยศเป็น นิวบิส )  มึนๆๆๆ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=172.15

a Ignorant.

• Newbie
  • *
อยากรู้ราคาของ อัญมณีแต่ละอย่าง ว่าขายได้เท่าไรบ้างอะครับ 

ถ้าราคาถูกใจ จะได้มีวิธีหาเงินอีกทางได้

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อยากรู้ราคาของ อัญมณีแต่ละอย่าง ว่าขายได้เท่าไรบ้างอะครับ 

ถ้าราคาถูกใจ จะได้มีวิธีหาเงินอีกทางได้
รู้สึกว่าต้องผ่านการเจียระไนด้วยนะ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??

รู้สึกว่าต้องผ่านการเจียระไนด้วยนะ

ต้องผ่านการ เจียรไน ก่อนครับ เพื่อจะได้ขายได้ราคาสูง ๆ

..ll..DubBillZ..ll..

• Newbie
  • *
ต้องเจีย เป็น 8 กะรัตอ่ะค่ะ
แต่ทำไม เวลาเจีย แล้ว ระดับที่ 2-3-4-5 ราคาเท่ากันหมด เซงตรงนี้มาก หาก้หายากกว่ากัน ม่อนก็โหด โดนตีตายมาเยอะละ

teamzabza

• Newbie
  • *
อยากให้สกิลมันอัพเร็วๆ woon_sad1 woon_sad1 ระดับมันจะได้อัพเร็วขึ้น woon_sad2 woon_sad2 ขอให้ปรับปรุงด้านนี้ด้วยนะคับ woon_yes woon_yes woon_yes

Fevea

• **
ต้องเจีย เป็น 8 กะรัตอ่ะค่ะ
แต่ทำไม เวลาเจีย แล้ว ระดับที่ 2-3-4-5 ราคาเท่ากันหมด เซงตรงนี้มาก หาก้หายากกว่ากัน ม่อนก็โหด โดนตีตายมาเยอะละ

woon_shock

♣♣♣♣cow-boy♣♣♣♣

• **

suprecha

• Newbie
  • *
เจียระไนแล้ว ขายที่ไหนเหรอคะ  g#025 g#025 g#025

เซาเทิร์นไซร์ ใกล้ๆ โตลัส สมมุติว่าวาร์ปมาจากที่อื่น มาโผล่ที่ไซร์ ก็เดินขึ้นไป 2-3 ก้าวเอง บลัดสโตน 8 กะรัต ผมขายได้ 4980 บิลล่าต่อ 1 ก้อน

poneza2539

• Newbie
  • *
จากบลัดสโตธรรมดาทำให้เป็นกระรัตทำไงหรอ