GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ทางทีมงานจะเปิดระดมทุน สำหรับเปิด วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 100 · 9261

--SoDaZa--

• Jr. Member
  • **
บอกแล้วนะว่สให้เปิดแบบ แอร์ไทม์ เหมือนสมัยโปรเจควัน
แบบนี้ทีมงานมีแต่ได้กับได้  ได้ทั้งผู่เล่นเก่าและผู้เล่นใหม่เลย

แต่พอมาทำแบบนี้  ใครมันอยากจะเติมหละ
ถ้าไม่ได้เปิดวุ้นวันวาน  แล้วจะเอาโซลไปทำอะไรที่เซิพเก่า

เงินก็เฟ้อมากแล้ว ยังจะให้เติมโซลเข้าระบบไปใช้อะไรอีก
ก็ดันมีกล่องเหลืองเข้ามาเองหนิ คนเล่นเข้าใช้เงินในเกมซื้อกันหมดละ

แล้วีอีกอย่างคือ  เมื่อก่แนตะบี้ตะบันเปิดเซิพมากมาย
อวตารเอย หน้าหนังสือเอย  ออนเว็บเอย  คือไม่ต้องใช้ทุนเลยดิ
เปิดมาแล้วพอคนเล่นหายก็ปิดเซิพ

พอละ  หมดคำพูดจริงๆ
เปิดวุ้นวันวานมาก็คงเหมือนเดิม
เกมไทยจริงๆ

asf2

• Newbie
  • *
ผมมีคำแนะนำดีๆครับ  เห็นผลกับตัวเองแล้ว  คือเลิกเล่นเกมส์นี้ครับ  เพราะอะไรมาดูกัน
1.เกมน่าเบื่อกิจกรรมมาก็ห่วยไม่ก็เน้นแต่ของโซล
2.อาวุธที่หาใส่เอง มันง่อยแล้ว ดรอบจากบอสไม่ดีเท่าหยอดตู้ แล้วหยอดตู้วันนี้ดีเท่ารัยวันหน้าก็ต้องดีกว่ามีออกมาไม่รู้จบ

asf2

• Newbie
  • *
ผมมีคำแนะนำดีๆครับ  เห็นผลกับตัวเองแล้ว  คือเลิกเล่นเกมส์นี้ครับ  เพราะอะไรมาดูกัน
1.เกมน่าเบื่อกิจกรรมมาก็ห่วยไม่ก็เน้นแต่ของโซล
2.อาวุธที่หาใส่เอง มันง่อยแล้ว ดรอบจากบอสไม่ดีเท่าหยอดตู้ แล้วหยอดตู้วันนี้ดีเท่ารัยวันหน้าก็ต้องดีกว่ามีออกมาไม่รู้จบ
3.จีเอ็มช่วยเหลือ มีห้อง suppot แต่ไม่เคยแก้ไข เช่น โดนแฮก เกมส์คุณก็ควรช่วยเหลือ ลูกค้า ไม่ใช่ให้เดือนร้อนถึงโรงพักถึงศาล เด็กนะไม่ใช่ นักธุระกิจ
4.คุณทำของโซลออกมาหมดแล้ว แล้วผู้เล่นจะเล่นอะไร  เช่น ตีบอสเดิมได้ของเทพๆ  แต่ตอนนี้หยอดตู้เอาเทพกว่าเยอะ
5.ถึงคุณจะเปิดเซิพเว่อไหม่ คุณก็บ่งบอกเรียกเก็บโซลตั้งแต่แรกเปิดเลย ลองคิดดู ใช่อยู่บริจาค แล้วได้คืน แต่คุณก็ได้ลูกค้าเติมเงินเข้าไง คิดว่าผู้เล่นโง่มากหรอ
       ดังนั้น นี่คือรายละเอียดคร่าวๆ ที่ยกมาแต่ตามจริงเยอะมาก ผมแนะนำเล่นเกมส์อื่นครับที่ดีกว่า  เกมส์นี้ เล่นต่อมีแต่เสียตังในกระเป๋า ไม่ได้คลายเครียดเหมือนแต่ก่อนแล้ว ยิ่งเล่นยิ่งเครียด จะหาตังมาเติมเอารัยให้เทพ  เชื่อผม คุณเติมเงินหยอดเอาของวันนี้อาทิตย์หน้าของไหม่ดีกว่าก็มา เช่น สัตว์ขี่  อาวุธ  ตะโก้  g#035 g#035 g#03
       ***ฝากถึงทีมงานอสุราครับ ระบบเกมส์คุณมันดีและน่าเล่นอยู่แล้ว คุณเคยสังเกตุไหม แต่ก่อนๆๆ แจกยาคูณ exp300 เป็นว่าเล่น ขายได้ตัง ราคาดี แล้วผู้เล่นหลั่งไหลเข้ามาเล่นเยอะขนาดไหน จนเต็มเซิฟ  ผมเชื่อว่าการดึงดูดที่ เป็นการลงไปก่อนดีกว่ากว่าไม่ลงแล้วต้องการอย่างเดียวก็ไม่ไหว   ลงทุนดึงดูดไปผลที่ได้คนเล่นเยอะก็ต้องเติมเยอะมันถูกไหม  แต่มันช้าไปแล้วระบบคุณผู้เล่นไหม่เข้ามาก็เบื่อป่าวๆ เพราะเขาตามไม่ทันแล้วเช่น  ต้องเวลกว่าจะจุ 1-6  กว่าจะจิต ครบ14  กว่าจะมาเรียนสกิลจิตอาชีพ ลองเปรียบกับคนเล่นไหม่เข้ามาตีวุ้นดู  g#046 g#046 g#046
        อยากแนะนำเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ เก็บตังไว้กินขนม หรือเอาตังที่เติมเกมไปเลี้ยงเพื่อเพื่อสร้างมิตรภาพดีกว่าครับ g#040 g#040 g#040
                           ปล.ต้องขอประทานโทษลูกคนรวยด้วยครับที่พิมไปไม่เข้าลูกกะตา g#028

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง

-.MIKE.-

• Newbie
  • *
ฮ่าๆ เอาตังไปขยายเครื่องเซิฟเวอร์ สินะ ไม่งั้นแลคกระจาย
  MIKE :)

--SoDaZa--

• **
ฮ่าๆ เอาตังไปขยายเครื่องเซิฟเวอร์ สินะ ไม่งั้นแลคกระจาย
กลัวว่าจะไม่ได้เแาไปขยายเซิพเวอร์หนะสิ

ของโซลในเกมมันก็แค่เสกมา  แต่เงินที่เข้าระบบมันเข้าบริษัทิ บวกค่าดูแลเซิพเวอร์
แต่เกมนี้เป็นเกมคนๅทยเลยไม่ต้องไปซื้อมาเปิด
มีแต่ได้กับได้  แต่ดันมาผิดทางซะเพินกลับยากเลย

ส่วนตัวถ้ามีคนช่วยเติมถึง2000 คนจริง
ก็ไม่น่าเล่นเท่าไหรแล้ว
เพราะไอ้ 2000คนนั้น มันมีโซลที่จะมาใช้ในเซิพใหม่
มันไม่ใช่โผรเจควันยุ่งรุ่งเรื่อง ที่ยังไม่มรโซลเข้ามาเกี่ยว
แบบนี้ต่อให้เปิดก็ขอบาย

lataS

• Newbie
  • *
ถูกทำลายความหวังกันซึ่งๆหน้า เชื่อเถอะว่าไม่ถึงหรอกครับ
ผมคงไม่หวังอีกแล้วกับเซิฟวันวาน

เอาเป็นว่าถ้าเซิฟวันวานยอดไม่ถึง เปิดไม่ได้
ก็ช่วยๆดูแลเซิฟหลักให้ดีๆหน่อยนะครับ ปัญหาออโต้ ปัญหาต่างๆนาๆ ที่ผู้เล่นบอกก็ช่วยแก้ไขด้วย
อย่าปล่อยให้ผู้เล่นทนไม่ไหว จนค่อยๆหายไป แล้วในที่สุดเกมก็จะถึงจุดจบละกันครับ

woon_bye  woon_bye

lataS

• Newbie
  • *
กลัวว่าจะไม่ได้เแาไปขยายเซิพเวอร์หนะสิ

ของโซลในเกมมันก็แค่เสกมา  แต่เงินที่เข้าระบบมันเข้าบริษัทิ บวกค่าดูแลเซิพเวอร์
แต่เกมนี้เป็นเกมคนๅทยเลยไม่ต้องไปซื้อมาเปิด
มีแต่ได้กับได้  แต่ดันมาผิดทางซะเพินกลับยากเลย

ส่วนตัวถ้ามีคนช่วยเติมถึง2000 คนจริง
ก็ไม่น่าเล่นเท่าไหรแล้ว
เพราะไอ้ 2000คนนั้น มันมีโซลที่จะมาใช้ในเซิพใหม่
มันไม่ใช่โผรเจควันยุ่งรุ่งเรื่อง ที่ยังไม่มรโซลเข้ามาเกี่ยว
แบบนี้ต่อให้เปิดก็ขอบาย

ผมค่อนข้างแน่ใจว่ายังไงก็ไม่ถึงครับ ตอนแรกคิดว่าทีมงานจะเปิดเลย
แต่ตอนนี้เหมือนกับผลักภาระมาให้ผู้เล่นเป็นฝ่ายช่วยออกค่าใช้จ่ายในการเปิดเซิฟ
ก็เอาเถอะครับ อุตสาห์มีความหวัง แต่สุดท้ายความหวังนั้นก็ดับลง

ปล.1,000 คน ผมว่ายังยากเลยครับ นี้ตั้ง 2000 ....

Jimmy'

• Full Member
ผมว่าหาทุนอย่างทางอื่นดีกว่า เปิดเเบบเมื่อก่อนก็ได้ ที่เติม28 55 บาทเล่นได้กี่วันบลาๆ (ผมลืม) ไม่ก็ขายของโซนเเพงกว่าเชิฟอื่น งดเเจกของโซนตามกิจ ไม่มีห่อเหลือง 999บิลล่า พอได้ทุนคืน ค่อยมาปรับอีกที เข้าเเมพอื่นๆต้องเติมvip อะไรอย่างงี้ก็ว่าไป ไม่ก็คุณต้องการเงิน7เเสนใช่ไหม ไม่ต้องไปบริจาคอะไรหรอก คุณก็ตั้งเป้าไป ทุกเชิฟเติมครบ7เเสน ให้1ล้านก็ได้ เปิดเชิฟ มันยังจะดูง่ายกว่าเลย

Everlasting love

• **
ใครจะเติมก็เติมไป ผมละเล่นๆจ่อจะเลิกละ ยิ่งเปิดเชิฟจะมาให้ผู้เล่นเติมอีก 2000 ครั้ง 700,000 บาท เหอะๆ ตังที่เติมจากการหยอดตู้คุณยังไม่ได้เอามาพัฒนาเกมอะไรจริงจัง เลย บางครั้งมันก็ต้องทำให้น่าเล่นหรือเห็นผลก่อนมันถึงจะอยากเติม แต่นี้ทำเหมือนกันว่า ถ้าไม่เติมก็ไม่เปิด มันก็จบแค่นั้น ห่วยบรม บอกเลย
 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

lataS

• Newbie
  • *
ใครจะเติมก็เติมไป ผมละเล่นๆจ่อจะเลิกละ ยิ่งเปิดเชิฟจะมาให้ผู้เล่นเติมอีก 2000 ครั้ง 700,000 บาท เหอะๆ ตังที่เติมจากการหยอดตู้คุณยังไม่ได้เอามาพัฒนาเกมอะไรจริงจัง เลย บางครั้งมันก็ต้องทำให้น่าเล่นหรือเห็นผลก่อนมันถึงจะอยากเติม แต่นี้ทำเหมือนกันว่า ถ้าไม่เติมก็ไม่เปิด มันก็จบแค่นั้น ห่วยบรม บอกเลย
 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

ผมก็เข้าใจว่าทีมงานจะเปิดเซิฟมาก่อน แล้วผู้เล่นมาเล่นถ้าประทับใจก็ช่วยๆกันเติม

แต่นี้กลายเป็นว่า จะเปิดเซิฟต่อเมื่อยอดเติมครบ 2,000 ครั้ง
อาจจะมีคนเติมก็ว่ากันไปครับ

แต่ผมขอบาย แบบนี้มันทำให้ผู้เล่นเสียความรู้สึกครับ

555

• **
  • โลกคือหนังสือเล่มใหญ่เล่มหนึ่ง ผู้ที่ไม่ออกจากบ้าน ย่อมอ่านหน้าเดียวเท่านั้น

...สักวันก็ต้องเลิกไป...

• Newbie
  • *
  • "ความแตกต่างทำให้โลกนี้มีสีสัน"
ก็เหมือนตอนเปิดเซิฟ

อวตาร ดาวดึง หน้าหนังสือ

ทำไมตอนนั้นถึงไม่ต้องระดมทุนล่ะครับ แค่เปิดเซิฟมา จัดกิจกรรมให้คนลงไปทดสอบ แล้วมีรางวัลให้

นี่หลอกแดกตังกันชัดๆ พวกที่บริจาคเยอะๆก็มีต้นทุนเริ่มแบบเหนือว่าคนอื่นล่ะ

ยอดไม่ถึงก็เข้าเซิฟหลัก ไปเดินดูมั่งป่ะครับคนมันเหลือแค่ไหน จะเอาโซลไปทำไร

แรกๆก็แปลกใหม่น่าสนใจ

สุดท้ายตอนจบก็เหมือนเดิม

ต้องการเงินขนาดนั้นเลยหรือครับ ไม่สนใจความสนุกของเกมส์เลย ขอแค่ยอดเติมถึง ตอนแรกอะไรๆก็ทำให้มันยาก แต่สุดท้ายพอยอด

เติมเงินไม่ถึง ก็เอาอะไรที่มันเว่อๆโหดๆคนอยากได้มาล่อ อะไรที่ยากๆก็เลยง่าย สุดท้ายพังทั้งเกมส์

"ต่อให้รู้ว่าโลกทั้งโลกจะแตกสลา­ย  แต่รักฉันยังไม่ตายยังอยู่ตรงที่เดิม"
"อยากให้เธอรู้ว่ารักของฉันมันเป็นของเธอ  ถึงแม้ว่ารู้ ว่าวันพรุ่­งนี้เธอห่างไกล"
" แต่ใจยังเป็นของเธอ"

hongnanpinpoa

• Newbie
  • *
555
หลอกเติมตังนี่เอง55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555สะใจพวกอยากเปิดวุ้นวันวานเปิดมาทำเชี่ยไรเดะพวกมึงก็เบื่อกันเดะก็จะบ่นว่าไม่มีไรทำอีกอีหลอบเดิมพอเค้าพัฒนาไห้เล่นก็อยากกลับไปเล่นแบบเดิมพอทำแบบเดิมมาไห้เล่นเดะก็จะบ่นอีกเกมไม่พัฒนาฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ