GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอให้ปรับศรวายุ

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
  • Full Member
ในความรู้สึกผมนะ ปัญหาของชาปไม่ได้อยู่ที่ ดาเมจหรือจับจ้อง แต่มันเป็นเพราะ "ระยะยิงของชาป"  การเข้าถึงตัว มันทำให้พวกคุณมองว่าชาปโกงในส่วนจับจ้องหรือป่าวครับ

ผมเคยลองทดสอบลดระยะการยิงของสกิลศรวายุแล้ว ทำให้ชาป โดนจับ หรือถูกโจมตีง่ายขึ้นจาก สกิล ของอาชีพวิ และชาปด้วยกัน หรืออาชีพร่ายสกิลในระยะของสายเวทย์

แล้วอีกอย่างอาชีพอื่นๆ ก็มีมากนะที่เอาชาปลง การเล่นอาชีพเดิมๆของคุณเองทำให้คิดว่าชาปโกงหรือป่าว ลองจับอาชีพอื่นบ้างไหมครับ

ผมเองก็เล่นชาร์ปนะครับ  อาชีพที่แพ้จริงๆเลยคือ วอ ครับ

ทำไมถึงสกิล จับจ้อง  จึงอยากให้มีอยุ่ ในส่วนตัวผม เอาไว้ทั้งเวลในดันจิตและเก็บC3 อาชีพอื่นๆ ง่ายและไวขึ้น
แล้วทำไมชาร์ปสำคัญละ ก็เพราะเป็นอาชีพเดียวที่ต่อสู้กับเผ่าอสุราได้อย่างง่ายดายไงละครับ

ผมเองก็ไม่ได้อยากจะอวยชาร์ปสักเท่าไหร่ แค่ผมอยากบอกในด้านดีของมันก็เท่านั้น  เพราะผมเองเกลียดชาร์ปจึงต้องเล่นมัน

ผมเคืองแค่เดินอยู่ดีๆดาเมจเป็นแสนวิ่งเข้าหาตัวแบบไม่รู้เรื่อง คือ ชาปมีระยะยิงไกลมากอยู่แล้ว ผมจะไม่ว่าไรเลยถ้าโดนเล็งเป้าจากการกดเล็งเองของชาปเพราะว่าเห็นตัว แต่ที่เป็นอยู่ตอนนี้คือ ดาเมจมันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆกับการแค่กดปุ่มศรวายุยิกๆๆๆแล้วก็ยิงมั่วไปทั่ว  ส่วนเรื่องเวลในดันจิต มีหลายอาชีพลำบากกว่าชาปเยอะครับในการฆ่ามอนสเตอร์แต่ละตัว คือไม่อยากให้ไปปรับตรงธนูตู้ที่มันยิงรัวได้ ให้มันเป็นแรร์ไปดีแล้ว แต่สกิลที่เอื้ออำนวยจนเกินพอดีอย่างศรวายุควรจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหน่อยก็ดีนะครับ ปรับให้ต้องกดเล็งยิงเป็นคนๆ เป็นตัวๆไป ส่วนดาเมจ กับ การสะสมความแรงของดาเมจก็คงเดิมไว้ เพื่อนๆว่ายุติธรรมดีไหมครับ

ผมไม่ได้ให้ชาร์ปเวลจิตคนเดียวสักหน่อย ถ้าคุณมีชาร์ปอยุ่ในปาร์ตี้ ทำให้การเก็บจิตของคุณเพิ่มไวด้วยซ้ำไป มองดูดีๆนะครับ จับจ้องมันมีทุกอาชีพ เบอก็มี ลองลากมอนกดสกิลดู  ในขณะโดนรุม จะเอาจับจ้องออกงั้นหรอครับ  ผมถึงบอก มันเกี่ยวกับ "ระยะการโจมตีครับ"  เบอก็มีจับจ้องแต่ ระยะมันสั้นกว่าเท่านั้นเอง
ถ้าเป็นแบบที่คุณว่า จับจ้องของเบอระยะไม่น่าเกิน6x6 แต่ของชาปทำได้สูงถึง40x40ครับ ยิ่งกว่าสุดจอ ถ้าจับจ้องของชาประยะเท่าของเบอร์ ผมว่า100%ไม่มีใครบ่นแน่ครับ

คุณครับ อาวุธ ธนูกับขวานตามจริงมันเท่าไหร่ แล้วอีกอย่างผมให้คุณมองควรปรับระยะดีกว่าส่วนที่เอาอันอื่นออก ผมพูดแล้วใช่ไหม ว่าควรที่จะลด ระยะของชาป  ให้มันอยุ่ในระดับที่จับยิงในระยะหน้าจอที่มองเห็น

Clp. Pnp.

Poryai-Jaff

อาชีพที่สามารถน๊อค ชาร์ปก็มีเยอะนะ  ไม่ว่าจะเป็นพาลา ชาร์ปด้วยกัน  จับอยุ่หมัดก็คนทรง
ถ้าคุณเล่นเผ่าอสุราก็มีสกิลกองพันระดับสูงๆ ดูดMP หมดได้เลย
ถ้าเล่นเล่นเผ่ามนุษย์ ปีกลูซิสระดับสูงๆ ก็นานพอสมควร

ผมยกตัวอย่าง2สกิลนี้ ถ้าคุณมีในระดับสูงๆ คุณไม่มาบ่นเลยเรื่องชาร์ป ถ้ามากเรื่องนักก็เล่นชาร์ปซะ

Clp. Pnp.

อาชีพที่สามารถน๊อค ชาร์ปก็มีเยอะนะ  ไม่ว่าจะเป็นพาลา ชาร์ปด้วยกัน  จับอยุ่หมัดก็คนทรง
ถ้าคุณเล่นเผ่าอสุราก็มีสกิลกองพันระดับสูงๆ ดูดMP หมดได้เลย
ถ้าเล่นเล่นเผ่ามนุษย์ ปีกลูซิสระดับสูงๆ ก็นานพอสมควร

ผมยกตัวอย่าง2สกิลนี้ ถ้าคุณมีในระดับสูงๆ คุณไม่มาบ่นเลยเรื่องชาร์ป ถ้ามากเรื่องนักก็เล่นชาร์ปซะ
ชอบจังเลยเเหะ "มากเรื่องก็เล่นชาร์ปซะ"  woon_555

เห็นชอบพูดประโยคนี้กันจังเลย  g#035

มาช่า เชื่อฉันเถอะ

• misowXD
  • Jr. Member
  • **
    • Superlative Сasual Dating - Genuine Females
ลองเล่นเซน ดูมั้ย ใส่กระเป๋าทหารช่างแล้วออกป่าไปทำการงานกับเรา

แค่นี้ชาปก็ยิ่งไม่ได้แล้ว......

ปล. ปิดpk ด้วยน้ะ

Poryai-Jaff

ลองเล่นเซน ดูมั้ย ใส่กระเป๋าทหารช่างแล้วออกป่าไปทำการงานกับเรา

แค่นี้ชาปก็ยิ่งไม่ได้แล้ว......

ปล. ปิดpk ด้วยน้ะ

เอาไป 10 กะโหลก woon_555

Clp. Pnp.

ตามน้ำ

• Newbie
  • *
ว่ากันยากเลย >___<!!
ทุกวันนี้ที่ราคาธนูตู้มันแรงก็เพราะสกิลศรวายุนี่แหละครับ และที่ทำให้คนเล่นชาร์ปเยอะขึ้นก็...ส่วนหนึ่งคงเพราะก้าวพริบตา ศรวายุและธนูตู้นี่แหละนะครับ ถ้าไปปรับลง....ผมว่าชาร์ปคงร้างไปเลยเลยล่ะนะ.........

อย่าเพิ่งด่าผมว่า "เพราะเอ็งเล่นชาร์ป เอ็งเลยเข้าข้างพวกพ้องสินะ เฮ๊ย เฮ๊ย เฮ๊ยยยยยย" เลยนะครับ
ผมเล่นพาลาดิน เบอเซิร์กครับ แน่นอนว่า ผมได้รับผลกระทบจากความเก่งของชาร์ปอย่างมากมายเลยล่ะ
(ลูกธนูมักปลิวจากไหนไม่รู้มาปักหัวผมบ่อยๆ วิ่งหาก็ไม่ได้ เจ้าพระเดชพระคุณโดดหนี)

แต่ทุกครั้งที่มีการปรับสกิล.......จะมีความปั่นป่วนของราคาตลาด และผู้เล่นก็จะลดลงทุกครั้ง (บางคนอยากได้ธนูตู้ขั้นขายไตเลยทีเดียวเชียว ฮ่ะๆ) พอขายของหมดตัวเพื่อซื้อธนูตู้ราคาแพง......คราวนี้ตั้งตัวลำบากเลย จะขายคืนก็ไม่ได้เพราะธนูตู้ราคาตกฮวบ ........ก็เลิกเล่นกันไป

ปล.ไม่ได้กลัวปรับสกิลชาร์ปหรอกนะ กลัวราคาของในตลสดจะพลิกเป็นรอบที่ 100 ในรอบปีนี่สิ
ปล2.เกมนี้สอนให้เรารับมือกับมรสุมที่ไม่ได้ตั้งตัวมาก่อนเสมอๆ
ปล3.เมื่อก่อนรองเท้านักซิ่งไม่ได้แพงขนาดนี้นะ
แหม่.....ทำไปได้

ผมไม่ได้อคตินะครับ แล้วของแรร์ตู้หยอดของอาชีพอื่นเมื่อเจอศรวายุจากธนูตู้ล่ะครับ มีด ดาบ ขวาน ลูกแก้ว ไม้เท้า คทา คมเเฝก กระบี่ ปืน และอื่นๆ ใช้ของแรร์เหมือนกัน ลูกธนูวิ่งมาปักหัว ตายไม่รู้เรื่อง เจอแบบนี้มันก็อยากขายของทิ้งเหมือนกันแหละครับ กระทู้ล่าสุดเกี่ยวกับศรวายุก็เป็นดาเมจม่วงจากการตีบอสเวิล คุณไปดูยังครับ ดาเมจม่วงเป็นแสน และที่เยอะสุดที่เห็นในนั้นคือ 8แสนครับ นี่แค่สกิลเพียงแค่อัพเหรียญนะครับ ขนาดอาชีพอื่้นยังโดนกันไปแบบแทบขายของทิ้งกันเลยทีเดียว แล้วอันนี้มันไม่เกินไปหน่อยเหรอครับ ใจเป็นกลางหน่อยนะครับผม ใจเขาใจเรา

เทพ

• Newbie
  • *

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
ว่ากันยากเลย >___<!!
ทุกวันนี้ที่ราคาธนูตู้มันแรงก็เพราะสกิลศรวายุนี่แหละครับ และที่ทำให้คนเล่นชาร์ปเยอะขึ้นก็...ส่วนหนึ่งคงเพราะก้าวพริบตา ศรวายุและธนูตู้นี่แหละนะครับ ถ้าไปปรับลง....ผมว่าชาร์ปคงร้างไปเลยเลยล่ะนะ.........

อย่าเพิ่งด่าผมว่า "เพราะเอ็งเล่นชาร์ป เอ็งเลยเข้าข้างพวกพ้องสินะ เฮ๊ย เฮ๊ย เฮ๊ยยยยยย" เลยนะครับ
ผมเล่นพาลาดิน เบอเซิร์กครับ แน่นอนว่า ผมได้รับผลกระทบจากความเก่งของชาร์ปอย่างมากมายเลยล่ะ
(ลูกธนูมักปลิวจากไหนไม่รู้มาปักหัวผมบ่อยๆ วิ่งหาก็ไม่ได้ เจ้าพระเดชพระคุณโดดหนี)

แต่ทุกครั้งที่มีการปรับสกิล.......จะมีความปั่นป่วนของราคาตลาด และผู้เล่นก็จะลดลงทุกครั้ง (บางคนอยากได้ธนูตู้ขั้นขายไตเลยทีเดียวเชียว ฮ่ะๆ) พอขายของหมดตัวเพื่อซื้อธนูตู้ราคาแพง......คราวนี้ตั้งตัวลำบากเลย จะขายคืนก็ไม่ได้เพราะธนูตู้ราคาตกฮวบ ........ก็เลิกเล่นกันไป

ปล.ไม่ได้กลัวปรับสกิลชาร์ปหรอกนะ กลัวราคาของในตลสดจะพลิกเป็นรอบที่ 100 ในรอบปีนี่สิ
ปล2.เกมนี้สอนให้เรารับมือกับมรสุมที่ไม่ได้ตั้งตัวมาก่อนเสมอๆ
ปล3.เมื่อก่อนรองเท้านักซิ่งไม่ได้แพงขนาดนี้นะ
แหม่.....ทำไปได้

ผมไม่ได้อคตินะครับ แล้วของแรร์ตู้หยอดของอาชีพอื่นเมื่อเจอศรวายุจากธนูตู้ล่ะครับ มีด ดาบ ขวาน ลูกแก้ว ไม้เท้า คทา คมเเฝก กระบี่ ปืน และอื่นๆ ใช้ของแรร์เหมือนกัน ลูกธนูวิ่งมาปักหัว ตายไม่รู้เรื่อง เจอแบบนี้มันก็อยากขายของทิ้งเหมือนกันแหละครับ กระทู้ล่าสุดเกี่ยวกับศรวายุก็เป็นดาเมจม่วงจากการตีบอสเวิล คุณไปดูยังครับ ดาเมจม่วงเป็นแสน และที่เยอะสุดที่เห็นในนั้นคือ 8แสนครับ นี่แค่สกิลเพียงแค่อัพเหรียญนะครับ ขนาดอาชีพอื่้นยังโดนกันไปแบบแทบขายของทิ้งกันเลยทีเดียว แล้วอันนี้มันไม่เกินไปหน่อยเหรอครับ ใจเป็นกลางหน่อยนะครับผม ใจเขาใจเรา

เรื่องดาเมจม่วงนี้ผมไม่แน่ใจว่าผลมันมาจากสกิลแผลเก่าของเบอร์หรือป่าวนะครับ
เพราะถ่าเบอร์ตีแผลเก่าไปไม่ว่าอาชีพไหนตีซ้ำมันก็จะขึ่นดาเมจม่วงนะครับ อันนี้ความคิดส่วนตัวนะ
ไม่แน่ใจว่าบอสมันกันแผลเก๋าได้หรือไม่ถ่าไม่ได้ก็คงเป็นผลของแผลเก่าแหละ

เอออีกอย่างครับที่กาเมจมันแรงแบบนั้นนี้ผมก็ว่ามันยังไงๆอยู่นะ
เพราะชาปใส่แหวนไฟตีของ+16ทำลายฟิวโฟมตีก็ไม่น่าจะถึง800K
เพราะสกิลศรวายุมันใช่ร่วมทักษะติดตัวไม่ได้ มากสุดๆที่ผมทำได้ไม่ได้ใส่แหวนไฟ90K
แต่เป็นบอสกูลอะจำชื่อไม่ได้ บอสตั่วอื่นๆเยอะสุด40K ชาปผมกากไม่รู้ว่าคนอื่นทำได้เยอะสุดเท่าไรนะ
แต่ผมก็เลิกเล่นชาปไปเล่นเบอละ ชาปไม่ได้แอ่มผมหลอก ระเบิดหมดผมก็หนี ระเบิดมีผมก็สวน ออกแนวขี้โกงไปหน่อยแต่ก็ฆ่าชาปได้แบบสบายๆ โดดไปเหอะ โดดไงตาย 555

Draven

• the Glorious Executioner.
  • Newbie
  • *
  • Wellcome to the league of Draven.
ถ้าปรับศรวายุก้ปรับศรกำให้เป่นเเบบเมื่อก่อนด้วยเลยดีป้ะคับ เเบบเมื่อก่อนที่ยิงสมมุติโป๊ะ30เค พอศรกำโป๊ะ300เคเงี้ย บันเทิงกว่าเยอะเลย :D
ถ้ามากเรื่องนักก้เอาอาชีพที่คุนๆเล่นเป้นศูนกลางของจักรวาลไปเลย อาชีพไหนโกงก้ร้องปรับไป อาชีพที่กุเล่นยังไงก้ต้อง Win.

mumumumu

• Newbie
  • *
ถ้าปรับศรวายุก้ปรับศรกำให้เป่นเเบบเมื่อก่อนด้วยเลยดีป้ะคับ เเบบเมื่อก่อนที่ยิงสมมุติโป๊ะ30เค พอศรกำโป๊ะ300เคเงี้ย บันเทิงกว่าเยอะเลย :D
ถ้ามากเรื่องนักก้เอาอาชีพที่คุนๆเล่นเป้นศูนกลางของจักรวาลไปเลย อาชีพไหนโกงก้ร้องปรับไป อาชีพที่กุเล่นยังไงก้ต้อง Win.

ศรวายุโป๊ะเป็นแสน ดาเมจสะสมแรงขึ้นเรื่อยๆ เป้าหมายชี้แค่ทีเดียวพอตายก็เปลี่ยนเป้าให้เรื่อยๆ ดาเมจม่วงทำได้ถึง100k-800k แบบนี้ไม่โกงใช่ไหมครับ สมดุลครับสมดุล  g#032

ศรวายุโป๊ะเป็นแสน ดาเมจสะสมแรงขึ้นเรื่อยๆ เป้าหมายชี้แค่ทีเดียวพอตายก็เปลี่ยนเป้าให้เรื่อยๆ ดาเมจม่วงทำได้ถึง100k-800k แบบนี้ไม่โกงใช่ไหมครับ สมดุลครับสมดุล  g#032

จีเอ็มเค้าก็ออกมาอธิบายแล้วไม่ใช่หรอ ชาปคนนั้นน่าจะใส่แหวนไฟแหละ เรื่องดาเมจม่วงคือเป็นผลของทักษะโจมตีแผลเก่าของเบอไง ทุกอาชีพตีมมันก็ขึ่นดาเมจม่วงหมดแหละ ที่มันแรงเพราะมันx3จากความแรงปกติ อันนี้ผมก็พึ่งรู้นี้แหละว่ามันx3เพราะเบอตีตอนติดแผลเก่าไม่เห็นมันจะx3ตรงไหนเลย เบอตีปกติติดโป๊ะ50Kดาเมจม่วงขึ่นแค่5000-10000เท่าที่ผมเห็นของผมนะ ผมคงกากอยู่ไม่มีแหวนวอยเหมือนคนอื่น แต่ที่แน่ๆที่มันเป็นอยู่ก็ดีอยู่แล้วอะ จะปรับไรกันนักหนา ถ่าอย่ากให้ปรับมันก็ต้องมีข้อดีข้อเสียเข้ามา ถ่าไม่ให้ศรวายุจับเป้าใหม่ทุกครั้งหลังเป้าเก๋าตายก็ต้องให้ศรวายุใช้ร่วมทักษะติดตัวได้ แบบนี้พวกคุณๆที่อย่ากให้ปรับเอาไหมละ ได้อย่างเสียอย่าง เท่ากันดี ส่วนตัวผมเลิกเล่นไปละชาปอะเพราะงี้แหละ ร้องกันอยู่ได้ ร้องจนจะเอาอาชีพที่ตัวเองเล่นฆ๋าอาชีพที่ตัวเองแพ้ได้แบบง่ายๆอะ เหมือนไม่เคยหาวิธีไม่เคยคิดว่าจะเอาชาปลงได้ไงอะ ผมเปลี่ยนอาชีพผมก็ยังฆ๋าชาปได้สบายๆเลย เป็นเบอระเบิดหมดผมก็เปิดเกราะโลหิตเอา เกราะแตกก็หนี ไม่ต้องกลัวไครว่าหลอกว่าเป็นพวกขี้ขาดอะ วิ่งหางจุกตูดไรงี้มันไม่ใช่ มันเป็นวิธีเล่นของเรา ผมเล่นวิผมก็ฆ๋าชาปได้สบายๆ กดปีกวิ้งเข้าหาเลยมันยิงไม่เข้าหลอก กรง+เพลิงจบ แค่เนี้ย ถ่าไม่เอาสกิลจิตเข้าร่วมวงด้วยก็หาวิธีอื่นเอา เช่นแอส กดพรางเข้าไปหาชาป ชาปมันก็มองไม่เห็นแล้ว ผลจากแร95  ทุกอาชีพมันฆ๋ากันได้หมดแหละอยู่ที่วิธีเล่นของคุณๆมากกว่า เป็นผมนี้รู้ว่าเข้าไปแล้วจะตายผมก็ไม่เข้าหลอกรอสกิลอะไรเราพร้อมค่อยเข้าหาเค้าไม่ได้เรียกว่าหลอย แต่เป็นสิธีเล่นของเรา ถ่ารู้ทั้งรู้ว่าเข้าไปแล้วไม่รอดก็อย่าพึ่งเค้าไปซะก็จบ ไม่รู้จะอธิบายยังไงเห็นคนที่ไม่เคยหาไม่เคยคิกว่าจะทำยังไงให้ตัวเองฆ๋าอาชีพนี้ได้ฆ๋าคนนี้ได้ ผมสู้ไครไม่ได้นิผมก็เคียดนะ นั้นแหละเป็นแรงจุงให้ผมต้องหาวิธิทำทุกอย่าเพื่อนพัฒนาตัวเองให้เก่งขึ่น ไม่ใช่ว่าอะไรก็ร้องปรับร้องปรับ เคยเล่นอาชีพที่ตัวเองชอปแล้วอยู่ๆก็โดนปลับแบบกากลงเรื่อยๆปะ รู้ไหมมันรู้สึกยังไง ท้อนะ เสียใจ อุส่าหาทุกอย่างมาแทบตายสุดท้ายก็โดนปรับ ของที่ใส่จากราคาเป็นพันเอ็มกลายเป็นราคาร้อยเอ็มอะเคยกันบ้างไหมครับ ถ่าเคยแล้วก็น่าจะเข้าใจกันบ้างนะ เอางี้ ลองไปเล่นนรกดู ของเท่ากัน มีเหมือนกัน ทุกอาชีพฆ๋ากันได้หมดนอกจากจะแพ้ทางอาชีพไนแค่นั้น แต่ชาปมันแพ้หลักๆอยู่แล้วคือ เชน เบลด พาลา 3อาชีพนี้ชาปสู้แทบไม่ได้ถึงของจะดีกว่าก็ตาม

ลงรูปให้ดูอันนี้ตีธรรมดานะหลังจากตีแผลเก่าไปแล้ว
ไม่เห็นดาเมจม่วงมันx3จากดาเมจปกติตรงไหนเลยอะ

Draven

• the Glorious Executioner.
  • Newbie
  • *
  • Wellcome to the league of Draven.

เเรงขึ้นเรื่อยๆก้จริง เเต่พอเริ่มเป้าไหม่มันก้นับความเเรงไหม่นิ้ครับ ส่วนดาเมจม่วงอะผมไม่เข้าใจหรอกว่าคืออะไร พอดีเลิกไปนานล้ะ  woon_5555 woon_5555

ADox

• Administrator
ลงรูปให้ดูอันนี้ตีธรรมดานะหลังจากตีแผลเก่าไปแล้ว
ไม่เห็นดาเมจม่วงมันx3จากดาเมจปกติตรงไหนเลยอะ

ต้อง stack แผลเก่า 12 ครั้งนะถึงจะ x3