GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงสัยมานานละเรื่องสกิลเล็งเปิดเกราะของชาปชูตเตอร์

ปะ..กินมาม่ากัน

• Newbie
  • *
ทำไมถึงใช้ต้านทานป้องกันไม่ได้เลย คนโดนยิง โดนเปิดเกราะ30 วินาที คนยิง ดีเลสกิลเพียง10 วินาที เวลาใช้กับธนูตู้โหดโอเว่อมากเหนบอกว่าปรับธนูแล้วทำไมยังยิงรัวได้เหมือนเดิมขอถามทีมงานว่าที่บอกว่าปรับธนูตู้ ก่อนปรับกับหลังปรับ มันต่างกันตรงไหนหรอ และเวลาโดนยิงรัวๆกดสกิลอะไรไม่ได้เลย เหมือนจะติดเมาจากสกิลศรวายุด้วยเปล่าแต่ไม่เห็นมีในคำอธิบายสกิล  woon_huh 

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
เค้าแก้ให้นูตู้จากลดหน่วงทักษะ100%เหลือ1วิ ระยะหน่วงทักษะมันก็ประมานเกือบๆ1วิแหละไม่รู้เท่าไรนะ
เรื่องยิงรัวแต่ถ่าเปลี่ยนเป้าหมายมันก็เริ่มนับจำนวนสะสมใหม่ จากเมื่อก่อนเปลี่ยนเป้าหมายนับสะสมที่เคยสะสมไว้อยู่แล้ว
ชาปก็มีอาชีแพ้ทางที่แทบจะสู้ไม่ได้เลยก็มีนะครับ เชน เบลด พาลา เชน หลักเลยๆ
ผมไม่แน่ใจว่าคุณเล่นอาชีพที่แพ้ชาปหรือป่าวนะเช่น วิ เทร เบอ ส่วน พระ แอส วอ พวกนี้ชาปฆ่าลำบากเหมือนกันนพครับถ่าไม่หลอยเอา ชาปบางมากครับขอร้องอย่าร้องให้ปลับกันอีกเลย ผมก็เล่นชาป แค่โดนปลับกระโดดก็กากลงเยอะแล้วครับ โดนพาลาโดดใส่ทีเดียวก็ตายแล้ว โดดหนีได้แค่รอบแรกรอบต่อไปโดดยังไงก็ตาย เชนยิงทีเดียวก็ดับ เบลด สวนกลับวิ่งมาผ่า3มิติ ตายหาหมดครับ
ถ่าคุณเน้นเรื่องเปิดเกราะนี้ผมว่าเอาพาลามันลงนะแค่เปิดเกราะอะ เปิดไปก็เจอโดดพาลาตายอยู่ดี

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
เรื่องศรวายุอะที่คนโดนยิงเดิมเข้าหาชาปเหมือนเดินลำบากนั้นมันเป็นผลจากการที่เลือดลดครับไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสกิลศรวายุเลยแม้แต่น้อย

ปะ..กินมาม่ากัน

• Newbie
  • *
แค่คิดว่าสกิลยิงเปิดเกราะมันจะดูเกินไปสำหรับทุกอาชีพ เพราะนานถึง 30 วินาทีแบบไม่คิดต้านทานเลย แต่ดีเลของสกิลกลับเพียงแค่10 วินาที ข้อนี้คุณคิดว่ายังไงกันเหรอครับ เรื่องธนูตู้ก็แค่สงสัยว่าปรับแล้วแต่รู้สึกเหมือนไม่ปรับเลยจะขอความคิดเห็นว่ามันโดนปรับไปจริงๆหรือว่าเพียงเเค่หลอกตาผู้เล่นอาชีพอื่น เพราะความรู้สึกเวลาโดนยิงก็ไม่ได้ต่างอะไรกับตอนก่อนปรับเลยแม้แต่น้อย แต่ที่หนักใจจริงๆก็เรื่องเปิดเกราะแบบไม่คิดต้านทานนานถึงครึ่งนาที นี่แหละ  g#014

ZoDiC คนเดิม

เรื่อง นูตู้ ปรับจาก 100% เป็น 1 วิ เพราะ เขามีสถานะใหม่มา คือสถานะ วิตกกังวล ซึงมันจะทำให้ ลดหน่วงได้ ต่อให้ใช้นูตู้ ถ้าเจอ ขุนกดลั่นกล่อง อยู่ใกล้ๆ เรา เราก็ ยิงอืดอยู่ดี เพราะ มันมีหน่วง ยังไม่รวมกับอีกหลายๆสกิวที่ ทำให้เกิดวิตกกังวล

ส่วนเปิดเกราะ ถ้าโโนเปิดแล้วไม่รีบตีซาป คือท่านพลาด ครับ ปล่อยให้เขายิงอยู่ฝ่ายเดียว

hongnanpinpoa

• Newbie
  • *
ผมมีเทคนิคโบราณ มาแนะนำนิสสสสหน่อย สำหรับชาปอ้าบบบบบบบบบบบบบบบใส่นู99เน่าๆไว้ด้วย+นูตู้เทพๆอันนึง เล็งยิงสุดขั้วก่อนแล้วเปลี่ยนเป็นนูตู้ กายภาพตายเบิดดดดดดดดดดดดดดดไม่รู้ผมพึ่งเจอสูตรนี้คนสุดท้ายป่าวนะ55

มนุษย์ว่างผู้หนึ่ง

• เราจะจืดจางไปด้วยกัน
  • Jr. Member
  • **
ผมมีเทคนิคโบราณ มาแนะนำนิสสสสหน่อย สำหรับชาปอ้าบบบบบบบบบบบบบบบใส่นู99เน่าๆไว้ด้วย+นูตู้เทพๆอันนึง เล็งยิงสุดขั้วก่อนแล้วเปลี่ยนเป็นนูตู้ กายภาพตายเบิดดดดดดดดดดดดดดดไม่รู้ผมพึ่งเจอสูตรนี้คนสุดท้ายป่าวนะ55
ไม่โบราณครับเพราะก็ยังมีคนใช้อยู่ อิอิ  woon_sunny (ไม่ใช่ผมนะ)

มนุษย์ว่างผู้หนึ่ง

• เราจะจืดจางไปด้วยกัน
  • Jr. Member
  • **
ไม่โบราณครับเพราะก็ยังมีคนใช้อยู่ อิอิ  woon_sunny (ไม่ใช่ผมนะ)
เพิ่มเติมนิดนึงโดยส่วนตัวผมก็ใช้ครับใช้หยุดพวกเบลดในดันจิตเพราะผมมีปัญหากลับเบลดในดันมากมาย  g#035