GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอทราบกำหนด ความสามารถ ของสิ่งต่อไปนี้งับ

ผมไม่ผิด

• Newbie
  • *
คือ เรื่องบ้าน เราจะทำอะไรกับบ้านแล้วเสียตั้งสร้างไหมแล้วเสียอะไรบ้างแล้วมันทำอะไรได้นอกจากโชว์ แล้วเรื่องนี้เปนเรื่องที่บอกว่าจะสร้างเผ่าใหม่ในเดือนตุลาทำไมไม่มีตัวไรมาเลย และอีกเรื่องคือ
สิ่งที่เราถามมาตลอด  ทักษะระดับ2ของเชน ทรงจะมาตอนไหนผมถามละกำลังปรับปรุงตลอด ไม่งั้นให้ผมเปนทีมงานอาสาเลยไหมละจะได้คิดในมุมของผู้เล่นบ้าง   แต่นี่คิดจะแดกเงินเขาไปวันๆ ผมบอกตรง ผมว่าเกมนี้มีโอกาศล่มวะ   งั้นสิ่งที่ผมขอคืนผมขอเปนจีเอมอาสาคิดค้นระบบเกใใหมาได้ปะ ขอบคุนงับ g#031 g#031 g#031

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• Jr. Member
  • **
  • สาวบางกอก ♡
ขอตอบเท่าที่ทราบมาจากการสิงบอร์ดบ้างประปรายนะค่ะ g#031
1. สกิลเหรียญ c2 เซนและทรงล่าสุดทีมงานได้ออกมาบอกว่าสองคลาสดังกล่าวเป็นคลาสพิเศษ (C1.5) ดังนั้นจะไม่มีการพัฒนาหรือเพิ่มเติมสกิลที่ใช้เหรียญ c2 แต่อย่างใดค่ะ
2. เรื่องสร้างเผ่าใหม่อะไรนั้นเคยอ่านเจอเหมือนกันค่ะแต่พอเวลาผ่านไปกลับไปค้นๆดูกระทู้ก็ไม่เจอแล้วเหมือนทีมงานเขาลบทิ้งหรืออะไรก็ไม่ทราบ
3. เรื่องการคิดค้นระบบเกม โดยส่วนตัวเชื่อค่ะว่าทีมงานเขามีศักยภาพพอที่จะคิดค้นระบบหรือวางแผนพัฒนาระบบเกมอยู่แล้วแต่ที่เราไม่ค่อยจะได้เห็นผลลัพธ์ดีๆนั้นเพราะการสร้างระบบหนึ่งระบบภายในเกมไม่ใช่แค่ต้องมีไอเดียแต่ต้องมีทักษะความรู้ด้านโปรแกรมเมอร์และกำลังคนซึ่งเป็นสิ่งทีมงานเกมนี้ขาดแคลนอยู่หรืืออีกสาเหตุก็คงมาจากการไม่ใส่ใจหรือความคิดที่จะลงทุนในเกมๆนี้แล้วเพราะสมัยนี่เกมใหม่ๆน่าเล่นก็ผุดเป็นดอกเห็ดและสิ่งที่จะทำให้เกมนี้อยู่ได้นั้นคืออะไร ก็คงเป็นสิ่งที่ทีมงานต้องกลับไปทบทวนเป็นการบ้านละค่ะ
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

ผมไม่ผิด

• Newbie
  • *
แต่ศักยภาพของทีมง่ายนั้นทำให้เกมดูตํ่าลงนะงับ เพราะดูแล้วจะเห็นว่าวินั้นแพ้ทุกสาย อย่างการปรับหมอกพี่ลองเอาของไม่บวกไปกับมอนโดยไม่ใช้เสานำแข็งดูดิ ตายอย่างเดียวดั่งนั้นน่าจะคืนบ้างระบบมานะไม่ว่าจะเปน เขิฟทดสอบ หรือเชิฟจิงนะทีมงานนี้จะทำให้เกมตํ่าแล้ว แล้วส่วนโปรแกรมเมอร์ผมก้จะศึกษาดูเพื่อให่ได้ไม่ติดขัดทีคิดจะเปนส่วนหนึ่งของการคิดค้นระบบใหม่ g#046