GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขังคุกยังไง ทำไมเธอยังโผล่มาตามขอเงินชาวบ้านได้อีก

ดาด้า

• Full Member
  • ละไว้ในฐานที่เข้าใจ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=266.0

ตามกระทู้ด้านบน ก็เห็นมีการตัดสินโทษแล้วว่าขังคุก 168 ชม. ซึ่งตัดสินเมื่อวาน

แต่วันนี้  เธอกลับมาอีกแล้ว  เพิ่งรู้ว่า  168  ของคนเรามันไม่เท่ากัน

ทีมงานทำงานยังไงเอ่ย ทำไมไม่ลงโทษ  -*-

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ชี้แจงให้ผู้เล่นทราบดังนี้นะครับ งานส่วนนี้ไม่ได้มีผมที่กระทำคนเดียวนะครับ หรือพูดง่ายคือ มีการกระจายงานช่วยกันทำนะครับ ตัวผมนั้นโดยมากเพื่อนๆจะเห็นว่าผมจะเข้าไปดูว่ากระทู้ไหนผิดยังไงลงโทษอย่างไร และรวบรวมรายชื่อผู้กระทำผิดเหล่านั้นแล้ว ก็จะส่งมอบต่อให้เจ้าหน้าที่ที่กระทำการลงโทษ นะครับ

ทุกอย่างมีกระบวนการอยู่ครับ

ดาด้า

ชี้แจงให้ผู้เล่นทราบดังนี้นะครับ งานส่วนนี้ไม่ได้มีผมที่กระทำคนเดียวนะครับ หรือพูดง่ายคือ มีการกระจายงานช่วยกันทำนะครับ ตัวผมนั้นโดยมากเพื่อนๆจะเห็นว่าผมจะเข้าไปดูว่ากระทู้ไหนผิดยังไงลงโทษอย่างไร และรวบรวมรายชื่อผู้กระทำผิดเหล่านั้นแล้ว ก็จะส่งมอบต่อให้เจ้าหน้าที่ที่กระทำการลงโทษ นะครับ

แล้วทำไมไม่พิมพ์บอกว่า  อยู่ในช่วงดำเนินการลงโทษละคะ
ก็พิมพ์ว่าลงโทษแล้ว  ก็นึกว่า คนผิดนอนคุกไปแล้วซะอีก

nicky01

แล้วทำไมไม่พิมพ์บอกว่า  อยู่ในช่วงดำเนินการลงโทษละคะ
ก็พิมพ์ว่าลงโทษแล้ว  ก็นึกว่า คนผิดนอนคุกไปแล้วซะอีก

แล้วมันจะไม่ซ้ำซ้อนเมื่อเวลา ลงโทษไปแล้ว เหรอครับ หรือให้มาแก้อีกครั้งครับ

ดาด้า

แล้วมันจะไม่ซ้ำซ้อนเมื่อเวลา ลงโทษไปแล้ว เหรอครับ หรือให้มาแก้อีกครั้งครับ

มาแก้ไขก็ดีนะคะ ผู้เล่นจะได้รู้ด้วยว่า  การทำงานนี้อยู่ในขั้นไหนแล้ว
เพราะผู้เล่นก็อุตส่าเป็นหูเป็นตาแจ้งมาทั้งที จะได้ชัดเจนกันไปเลย
เพราะระบบมีหลายขั้นตอนเลยช้า ถ้ามีความผิดอย่างอื่นเค้าคงเดลของหรืออะไร
ไปหมดแล้ว ทีแจ้งความผิดยังเร่งให้ไม่เกิน 48 ชม.
ก็นึกว่าพอทีมงานมาอ่านแล้วจะดำเนินการเลยซะอีก

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
นักโทษชั้นดีไง  เข้าคุกแป๊ปๆ ก็ออกมาแรดได้อีก

เค้าเป็นกันทุกเซิร์ฟแหละ

เรื่องเดิมๆ ซ้ำๆ ซากๆ

ติดต่อยื่นเอกสารลดโทษได้ที่เด็กเส้นใกล้ตัวคุณ

nicky01

นักโทษชั้นดีไง  เข้าคุกแป๊ปๆ ก็ออกมาแรดได้อีก

ติดต่อยื่นเอกสารลดโทษได้ที่เด็กเส้นใกล้ตัวคุณ

ขอโทษนะครับ เข้าข่ายหมิ่นประมาททางคำพูดได้นะครับ ถ้าคุณผู้เล่นทราบเบาะแสว่ามีการกระทำแบบนั้นจริง นำมาแสดงดีกว่าครับ มากล่าวหาลอยๆ แบบนี้ไม่เข้าทีนะครับ

I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้าาา]
เรื่องแบบนี้จะว่าเด็กเส้นไม่ได้หรอกผมว่า มันต้องมีระยะก่อนถูกลงโทษเหมือน รอลงอาญาแหละ
ผมก็เคยติดนะคุกเนี่ย ตัดสินมา 2 อาทิตกว่าถึงได้ไปอยู่ในคุกอะ

ไอเรื่องที่ว่าหมิ่นประมาท ผมว่ายังไม่เข้าองค์ประกอบเลยนะครับเพราะว่าเป็นการพูดลอยๆไม่ได้กล่าวหาอย่างเจาะจง จึงอาจจะเป็นการพูดที่ไม่ได้มีน้ำหนักอะไรและไม่มีผู้เสียหาย จึงดูแล้วมันอาจไม่หนักแน่นพอที่จะเอาผิดได้ แต่ก็นะการใช้ภาษาที่ว่าแดกว่าดันอาจทำให้บุคคลบางคนอาจไม่พอใจและมีบุคคลที่3รับรู้อาจเป็นเหตุให้เข้าเงื่อนไขหมิ่นได้นะ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
คุณจีเอ็มครับ หากคุณกลัวทำงานซ้ำซ้อน ผมก็แนะนำว่า ให้ลงโทษก่อน แล้วค่อยมาบอกครับ ว่าลงโทษแล้ว ไม่ใช่ยังไม่ลงโทษ แต่มาบอกลงโทษแล้ว แบบนี้ถึงจะไม่มีเด็กเส้น แต่ก็วัดคุณภาพการทำงานได้นะครับ ตอบบอร์ดมาก็นานพอดู ก็น่าจะรู้ว่าเรื่องพวกนี้ อ่อนไหวต่อความรู้สึกผู้เล่น เรื่องเล็กน้อย อย่างประกาศก่อน ค่้อยไปจับ คุณจีเอ็มอาจจะคิดว่าไม่เป็นไร เล็กน้อย แต่สำหรับผู้เล่น หากมีการประกาศแล้ว ค่อยไปจับ ระหว่างรอโดนจับ ผู้กระทำผิด ยังสามารถกระทำผิดอย่างอื่นได้อีกเยอะนะครับ ถึงจีเอ็มจะไม่คิดอะไร กับการทำงานล่าช้า แต่ผู้เล่นคิดกันนะครับ และคิดกันมากพอดูด้วยครับ
ส่วนเรื่องหมิ่น คร่าวๆ ก็ประมาณ เรปที่ 9 ลองไปอ่านดู
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=59738.0

nicky01

คุณจีเอ็มครับ หากคุณกลัวทำงานซ้ำซ้อน ผมก็แนะนำว่า ให้ลงโทษก่อน แล้วค่อยมาบอกครับ ว่าลงโทษแล้ว ไม่ใช่ยังไม่ลงโทษ แต่มาบอกลงโทษแล้ว แบบนี้ถึงจะไม่มีเด็กเส้น แต่ก็วัดคุณภาพการทำงานได้นะครับ ตอบบอร์ดมาก็นานพอดู ก็น่าจะรู้ว่าเรื่องพวกนี้ อ่อนไหวต่อความรู้สึกผู้เล่น เรื่องเล็กน้อย อย่างประกาศก่อน ค่้อยไปจับ คุณจีเอ็มอาจจะคิดว่าไม่เป็นไร เล็กน้อย แต่สำหรับผู้เล่น หากมีการประกาศแล้ว ค่อยไปจับ ระหว่างรอโดนจับ ผู้กระทำผิด ยังสามารถกระทำผิดอย่างอื่นได้อีกเยอะนะครับ ถึงจีเอ็มจะไม่คิดอะไร กับการทำงานล่าช้า แต่ผู้เล่นคิดกันนะครับ และคิดกันมากพอดูด้วยครับ
ส่วนเรื่องหมิ่น คร่าวๆ ก็ประมาณ เรปที่ 9 ลองไปอ่านดู
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=59738.0

ได้ครับจะนำไปเสนอ พี่ๆให้นะ  แต่ถ้าผู้เล่นอ่านดีๆผมพบว่าไม่มีคำว่า ลงโทษแล้ว นะครับ "ลงโทษขังคุกตัวละคร...เป็นเวลา...ชั่วโมงข้อหา........" อ้อรู้แล้วครับเดี้ยวแก้ที่ข้อความที่ทางทีมงานโพสแล้วกันครับ เพื่อไม่ให้เกิดการเข้าใจผิด  ขอแก้ไขเป็น  ทางทีมงานจะดำเนินการลงโทษ...ตัวละคร...เป็นเวลา...ชั่วโมงข้อหา.....   เป็นข้อความดังนี้แล้วกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2011, 13:13:50 โดย จีเอ็มนิคกี้ »

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us

ขอโทษนะครับ เข้าข่ายหมิ่นประมาททางคำพูดได้นะครับ ถ้าคุณผู้เล่นทราบเบาะแสว่ามีการกระทำแบบนั้นจริง นำมาแสดงดีกว่าครับ มากล่าวหาลอยๆ แบบนี้ไม่เข้าทีนะครับ

ผมบอกใ้ห้ติดต่อเด็กเส้นใกล้ๆตัวคุณ

แล้วผมหมิ่นประมาทใคร

ผมระบุชื่อใคร

หรือในเกมส์มีเด็กเส้นจริงๆ

ถึงสามารถติดต่อกันได้

ว่างมากหรือไงถึงมาทะเลาะกับลูกค้า

แทนที่จะไปแก้ไขการทำงานในบริษัท

ไม่ให้คนเค้าเกลียดไปมากกว่านี้นะ

คดี "อิดวก" ยังไม่เคลียร์

จะสร้างวีรกรรมใหม่อีกหรอครับ

ดาด้า

ได้ครับจะนำไปเสนอ พี่ๆให้นะ  แต่ถ้าผู้เล่นอ่านดีๆผมพบว่าไม่มีคำว่า ลงโทษแล้ว นะครับ "ลงโทษขังคุกตัวละคร...เป็นเวลา...ชั่วโมงข้อหา........" อ้อรู้แล้วครับเดี้ยวแก้ที่ข้อความที่ทางทีมงานโพสแล้วกันครับ เพื่อไม่ให้เกิดการเข้าใจผิด  ขอแก้ไขเป็น  ทางทีมงานจะดำเนินการลงโทษ...ตัวละคร...เป็นเวลา...ชั่วโมงข้อหา.....   เป็นข้อความดังนี้แล้วกันนะครับ

สรุปว่าก็จะยังคงยึดมั่นหลักการลงโทษช้าเหมือนเดิม  :-\

MarCus_KP

ใจเย็นๆกันสิ จะลงโทษช้าสิดี ให้มันทำผิดเยอะๆ จะได้ลงโทษทีเดียวนานๆ -.....-

ยิ่งส่งลงคุกช้า ก็ยิ่งขึ้นมาได้ช้า

muanglnw

• Jr. Member
  • **

ผมบอกใ้ห้ติดต่อเด็กเส้นใกล้ๆตัวคุณ

แล้วผมหมิ่นประมาทใคร

ผมระบุชื่อใคร

หรือในเกมส์มีเด็กเส้นจริงๆ

ถึงสามารถติดต่อกันได้

ว่างมากหรือไงถึงมาทะเลาะกับลูกค้า

แทนที่จะไปแก้ไขการทำงานในบริษัท

ไม่ให้คนเค้าเกลียดไปมากกว่านี้นะ

คดี "อิดวก" ยังไม่เคลียร์

จะสร้างวีรกรรมใหม่อีกหรอครับ

มันคืออาการร้อนตัวนั้นเอง แค่พูดลอยๆ ร้ิอนตัวกันใหญ่ อู้ยร้อนนนนน