GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โดนระงับไอดี

สาวกต่อมลูกหมาก

• Jr. Member
  • **
ชิหายเลี้ยว กำไลพื้นฐานที่ขายให้ผมอ่ะ

แฮกเค้ามาอ่ะป่าวนิ 290 M เชียวนะเว้ยเห้ย

g#016 g#016 g#016 g#016 g#016

Inw-Free-style

• **
  • ..ก็แค่ คน คน นึง..
ไม่ได้แฮคมาคับ ขอยืนยัน เลย ว่ากําไลไม่ได้แฮค  woon_no
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

Pasut.D

• Newbie
  • *
ทางทีมงานระดับไอดีของผู้เล่นเพื่อการตรวจสอบครับ เกี่ยวข้องกับคดีแฮคครับ
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ
 woon_huh

• **
ไม่ได้แฮคมาคับ ขอยืนยัน เลย ว่ากําไลไม่ได้แฮค  woon_no

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006

Pasut.D

• Newbie
  • *

ก่อนที่ผมจะโดน ระงับ30วัน ขอถามพี่GMก่อนว่า ในกฎการแจ้งแฮค http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3626.0 ตรงหมายเหตุ ข้อที่3 จะต้องแจ้งเรื่องที่หน้าแจ้งปัญหาภายใน 3 วันหลังจากที่ถูกแฮคเท่านั่น ไม่ใช่หรอคับ
ที่ทีมงานให้ผู้เล่นแจ้งปัญหาเข้ามา ไม่ใช่แจ้งเคสแฮกครับ แต่เป็นกรณีสอบถามความคืบหน้า

เพราะว่าข้อสรุปต่างๆ เป็นข้อมูลส่วนบุคคลไม่สามารถแจ้งให้ทราบในที่สาธารณะได้ครับ
[/quote]

ก่อนที่ผมจะโดน ระงับ30วัน ขอถามพี่GMก่อนว่า ในกฎการแจ้งแฮค

• **
งงง  woon_huh
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

peraput12345

• **
ตาพีท เห้ยยยยย คิดสั้น จิงๆ ไม่มีรัยก้อบอกกะได้ น้องเป็นโจร พี่เป็นตำรวจ

» ƒr!nGž ¤ LànÐ «

• Newbie
  • *
จีคับ ผมฝากเพื่อนผม ตั้งขายของอะคับ ทีนี้ สมมุติว่า เพื่อนของผมโดนระงับไอดีถาวร แล้วของของผม จะได้คืนหรือไม่ได้คืนคับ   woon_huh        woon_huh

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
ชิหายเลี้ยว กำไลพื้นฐานที่ขายให้ผมอ่ะ

แฮกเค้ามาอ่ะป่าวนิ 290 M เชียวนะเว้ยเห้ย

สุดยอด เคยหมดตัวจนเลิกเล่น

ไม่กี่เดือนหาเงินได้ 290 ล้าน  woon_shock

• **

สุดยอด เคยหมดตัวจนเลิกเล่น

ไม่กี่เดือนหาเงินได้ 290 ล้าน  woon_shock

หล่อ น่ารัก อย่างผมอย่างเดียวทำไม่ได้นะคร๊าบ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

อาจารย์ ยุ่น

• **
อย่างที่ระบุไว้ ทางผ่านโดน 30 วัน ไม่มีลดโทษครับ
จะบอกว่าออกมายอมรับเนี่ย ไม่จริงหรอกครับ ถ้าไม่ถูกแบนไม่ถูกจับได้คงไม่ยอมรับแน่ๆ
ถ้าผมปล่อยให้คนแฮคลอยนวล นั่นหมายความว่า ต่อไปจะไม่ต้องกลัวโทษทัณฑ์ใดๆ อีกต่อไปแล้ว
พอถูกจับได้ก็ออกมายอมรับ แค่นี้ก็จบเรื่องจริงมั้ยล่ะครับ

สุดท้ายบอกไว้เลยว่า ไม่ไว้ใจกัน หรือไม่มั่นใจว่าของที่รับต่อมาจะเป็นของโจร ก็อย่ารับมาเด็ดขาดครับ ของอย่างนี้ไม่เข้าใครออกใคร
ส่วนกรณีของโจรที่ขายต่อมาเนี่ย ใช่ว่าคนซื้อจะซวยเสียทีเดียวนะครับ ทีมงานตรวจสอบความเหมาะสมของดีลที่เกิดขึ้นด้วยครับ
ที่สำคัญคือ หากไอดีของท่านโดนแบนให้ตะหนักไว้ก่อนเลยว่า เกี่ยวกับแฮค 99% และสามารถสอบถาม หรือชี้แจงเข้ามาทาง Support ได้ครับ

อาจารย์ ยุ่น

• **
ก่อนทำความผิดได้โปรดไตร่ตรองด้วยครับ ว่ามันคุ้มกันรึเปล่า
ใช่ว่าโดนลงโทษแล้วจะมาขอความเห็นใจทีหลังนั้นอย่าได้หวัง
บอกไว้ตรงนี้เลย กับคนที่ทำผิด คิดเอาของคนอื่นแบบนี้ ทีมงานไม่มีใจอ่อนอย่างแน่นอนครับ

ทั้งหมดนี้ก็เพื่อความมั่นใจในสัสดิภาพของตัวละคร และเป้นความรับผิดชอบต่อสังคมอสุรา ที่ทีมงานจะทำให้ได้ครับ

oh_RaymonDD

• Full Member
5 5+ ต้องเด็ดขาด (ไม่ใช่เด็ดหัวนะ)  woon_5555

• **
ผลออกมาเป็นยังไงก็บอกด้วยนะคับ

• **
ถ้าผมเลวแบบนั่นจิงผมไม่ตั้งบอดมาประจารตัวเองหรอกนะคับ ผมมีเหตุผล