GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานโปรดพิจารณา : เรื่องสกิลบัญญัติแห่งความพินาศ

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3769.0
ขออนุญาติอ้างอิงถึงกระทู้นี้ด้วยเพราะไปในทิศทางเดียวกัน
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3769.0
เนื่องด้วยสกิลบัญญัตพินาศ ที่ใช้เวลาร่ายประดุจโหลดแพท
ทางผ่านล้านแปด แค่จะอัพสกิลไปให้ถึงจะต้องมี
สาบใบ้ 3
สาบสับสน 3
สาบเป้นหิน 3
สาบคลั่ง 3
เรียนรู้เรื่องคำสาบ 5
อาภรณ์อาทรัม 3
ศาสตราอาทรัม 3
อันนี้ยังไม่รวมว่ากว่าจะได้อาภรต้องผ่านสกิลอะไรอีกบ้าง
อยากให้ทีมงานลองพิจารณาสักนิด
เพราะความสามารถของสกิลมันก็ไม่ได้ถือว่าโหด
แค่ไปยืนร่ายคาดว่าอาจจะโดนคาเดทเกร็งแขนฟาดตายก่อนด้วยซ้ำ

อยากให้ทางทีมงานพิจารณาปรับเหรียญที่ต้องใช้ถึง 3เหรียญในการเรียนสกิล
เพราะมันมากเกินไปแค่ทางผ่านก็อ้วกแล้ว เพื่อให้ลูกเมียน้อยมีดีแค่เกราะสะท้อนและตุ๊กตา(ที่เคยปรับจนวอลอคน้ำตาซึมมาแล้ว)
ิอยากให้ลดจำนวนเหรียญลง
ที่พิมพ์มาทั้งหมดเราไม่ได้อยากปรับไปเทพแบท เพราะยังไม่แพ้ใครในแบทและไม่ค่อยได้ลง

หวังว่าทีมงานคงอ่านและไปเข้าที่ประชุมเพื่อเข้าคอนเซบบริษัท เกมส์คนไทยสั่งได้ ^^

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

~๐ Ryan ๐~

ผมเห็นด้วยครับ  ถ้าไม่มีกายทิพย์ อย่าหวังว่าจะร่ายจนจบ g#002

เดี๋ยวทางทีมงานนะลองเสนอเรื่องนี้แก้ทางโปรแกรมเมอร์ นะครับ  woon_sad2

เดี๋ยวทางทีมงานนะลองเสนอเรื่องนี้แก้ทางโปรแกรมเมอร์ นะครับ  woon_sad2

พยายามเชื่ออยู่ เพราะเห็นหลายกระทู้ที่ผ่านมาทีมงานเห็ม copy paste
ทำตัวราวกับคอลเซ็นเตอร์ระบบคอมพิวเตอร์
ที่พูดแค่ว่า ทางเราจะรับเรื่องเข้าที่ประชุมแล้วจะแจ้งผลให้ทราบอีกที (หลังจากนั้นก็หายตามกระแสน้ำไป)

^^

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

woon_555

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

<..BasBlade..>

• Jr. Member
  • **
ผมว่าให้มัน ฟรีเหมือน สกิล เกราะเนื้อ ของเบอเลยดีไหม เพราะสกิลพี่ท่านต้องผ่านทางมาจาก 7สกิล  woon_555 woon_555

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ส่วนตัวเคยเดาเล่นๆไว้ว่าที่เค้าทำให้มันต้องใช้ 3 เหรียญ เพื่อไม่ให้สามารถเล่นได้ 2 สายพร้อมกัน (เพราะถ้าใช้แค่ 1 เหรียญ จะสามารถได้สกิลระดับสูง 2 สกิลในตัวละครเดียว) ไม่ใช่เหตุผลที่ว่าสกิลมันดีหรอกนะ  woon_555

MarCus_KP

ส่วนตัวเดาไว้ว่า ทีมงานอาจจะทำไว้ให้รองรับซี3

อนาคตอาจจะมีซี3ที่เพิ่มความสามารถให้สกิลนี้

เหมือนระเบิดคลั่งของเบอที่อัพเกรดมาจากสกิลปกติ

ปล.เเค่ความคิดส่วนตัวนะ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?
ส่วนตัวเดาไว้ว่า ทีมงานอาจจะทำไว้ให้รองรับซี3

อนาคตอาจจะมีซี3ที่เพิ่มความสามารถให้สกิลนี้

เหมือนระเบิดคลั่งของเบอที่อัพเกรดมาจากสกิลปกติ

ปล.เเค่ความคิดส่วนตัวนะ

อันเดิมยังทำไม่ครบเลย  G#007 G#007

ของทหารยังมีอันเดว

nicky01

• บุคคลทั่วไป

พยายามเชื่ออยู่ เพราะเห็นหลายกระทู้ที่ผ่านมาทีมงานเห็ม copy paste
ทำตัวราวกับคอลเซ็นเตอร์ระบบคอมพิวเตอร์
ที่พูดแค่ว่า ทางเราจะรับเรื่องเข้าที่ประชุมแล้วจะแจ้งผลให้ทราบอีกที (หลังจากนั้นก็หายตามกระแสน้ำไป)

^^

โถ่..คุณจ๋า ก็ทราบนิครับ ว่า พวกผมก็ต้องทำตามระบบแบบนี้จริงๆ เพราะเหล่าจีเอ็มจะค่อยรับเรื่องที่เพื่อนๆเสนอเข้ามา และส่งให้พี่ๆเค้าทราบ บางเรื่องทำได้ บางเรื่องทำไม่ได้ หรือบางเรื่องพี่เค้ามองว่า ยังไม่ถึงเวลา ก็ประมาณนั้น อ่ะครับ...
น้องๆเค้าก็พยายามแล้วละ ค่อยติดตามปัญหาของเพื่อนๆผู้เล่นตลอดและอัพเดตให้พี่ๆเค้าทราบทุกระยะๆครับ

g#017 g#017 g#017

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ทราบและเข้าใจถึงระบบการทำงานอยู่พอสมควรนะครับ
แต่อยากรบกวนให้ช่วยชี้แจงถึงความคืบหน้าหลังจากทราบเรื่องไปแล้วด้วยเหมือนกัน
ว่าสามารถทำได้หรือไม่ ถ้าทำได้จะเป็นไปในรูปแบบไหน หรือต้องพักไว้ตามลำดับ
ตรงนี้คิดว่าทีมงานเองก็คงพอจะเข้าใจว่าผู้เล่นมาตั้งกระทู้เรียกร้องต่างๆ ไม่ได้หวังแค่จะมีทีมงานมารับเรื่อง
แต่หวังถึงความชัดเจนในเรื่องต่างๆ ตามเนื้อหาของกระทู้ที่ตั้ง
ไม่ว่ารับเรื่องแล้ว ไปเสนอแล้วได้คำตอบอย่างไร อยากให้กลับมาบอกกันตรงๆ ตามนั้น
ผมว่าผู้เล่นส่วนใหญ่ยอมรับได้อยู่แล้ว แต่ส่วนใหญ่ที่ผ่านมาคือรับเรื่องไปแล้วเงียบหายกันซะมาก
ทำให้ผู้เล่นที่รอคอยคำตอบต้องคว้าง ไม่รู้ว่าตกลงมันเป็นยังไง ทำได้มั้ย เค้าจะทำให้หรือไม่ทำ

กลับมาที่เนื้อหาของกระทู้ ส่วนตัวผมไม่ค่อยถนัดวอลอคเท่าไหร่ ถึงขั้นเล่นไม่เป็นเลยล่ะ
แต่ว่าก็เคยลองเล่นลองอัพ ลองผลของทักษะต่างๆ มาบ้าง
ในส่วนของทักษะบัญญัติฯนี่ มองในด้านความสามารถ เทียบกับเหรียญที่ใช้เรียน
ส่วนตัวก็มองว่าก็พอจะรับได้ แต่พอมองถึงเวลาร่ายกับการใช้งานมันไม่ค่อยเวิร์คเลย
เทียบกับทักษะระดับสูงสุดของอาชีพอื่น ทักษะนี้ถือว่ามีคนใช้งานน้อยมากๆ
กว่าจะร่ายเสร็จก็โดนตีตายซะก่อน ต่อให้ใส่กายทิพย์มาก็ใช่ว่าจะทำอะไรได้
ถ้าไม่โดนสลายบัพ ส่วนใหญ่ก็เดินหนีกันหมด ไม่มีใครจะยืนเสี่ยงอยู่ในรัศมีทักษะนี้หรอก
และด้วยเงื่อนไขของทักษะที่มีความห่างของตัวละครมาเกี่ยวข้อง
ถ้าระดับสูงกว่าผู้ใช้จะไม่ตายจากผลของทักษะที่มีโอกาสสุ่มตายทันที
ทีนี้ก็หวังพึ่งแค่พลังเวท 500% อย่างเดียวแล้วล่ะ

ด้วยปัจจัยต่างๆ พวกนี้ ถามเพื่อนที่เค้าเล่นวอกันจนชำนาญ
เค้ายังบอกกันเลยว่าทักษะนี้ไม่ค่อยได้ใช้กันหรอก
ร่ายเวทที ต่อให้คลานหนีก็ยังทัน เป็นทักษะระดับสูงที่อาภัพซะจริงๆ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
ขอบคุณ Sweet_Berry มากคับทีช่วยดันกระทู้ ซาบซึง ในคนเล่นวอด้วยกัน  g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เป็นสกิลสมกับชื่อจริงๆ "บัญญัติแห่งความพินาศ" ไม่รู้คนใช้หรือคนโดนนะ  g#022

•Eternal wanderer•

• เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
มาดูพลังของสกิลนี้กัน ดีกว่า
บัญญัติแห่งความพินาศ

ระดับสูงสุด

1

รายละเอียด

รูปแบบ : สาปรอบตัวผู้ใช้
ต้องการ : ใช้ MP 200

รัศมี : 30x30 ช่อง

ระยะร่าย : 5 วินาที

ระยะหลังใช้ : 30 วินาที

ความสามารถ : มีโอกาสติดสาปทั้ง 4 อย่างละ20% และมีโอกาสตาย 20% แต่มีเงื่อนไขว่าเป้าหมายที่มีระดับสูงกว่าผู้ใช้อยู่ 5 จะไม่ตายแต่จะโดนพลังโจมตีเวทย์มืด 500% ซึ่งใช้ได้กับผู้เล่นเท่านั้น แต่ถ้าเป็น Monsterจะโจมตีด้วยเวทย์มืด 500% แทน ต้องการ ทักษะเรียนรู้เรื่องคำสาป ระดับ 5, ทักษะสาปคลั่ง ระดับ 3, ทักษะสาปเป็นใบ้ ระดับ 3, ทักษะสาปเป็นหิน ระดับ 3, ทักษะสาปสับสน ระดับ 3, ทักษะศาสตราแห่งอาทรัม ระดับ 3, ทักษะอาภรณ์แห่งอาทรัม ระดับ 3 ถึงจะเรียนทักษะนี้ได้

ขอบคุณข้อมูลจาก http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%9E/%E0%B8%A7%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%84/%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B0/%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%8D%E0%B8%8D%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B9%81%E0%B8%AB%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A8

เข้าประเด็น: สกิลนี้ ปวนแบทได้ หรื่อไม่ : ยากมาก นอกจากพวกไม่มี ศักศรี ทีชอบกล่อง!!!
สกิลนี้เรียกยากมัย : ยากมากคุณน้อง ต้องเรียน สาบ บ้ราๆๆๆๆๆๆๆๆ หมดไป 25 เหรียน จาก 40 เหรียน  woon_shock เยอะมาก
แล้วทีเขียน ว่า ตายเลยละ : อ่านจากหัวข้อสกิลนี้ อาจจะมีคนตายยาก สะหน่อย โอกาสตาย 20% ฉะนัน 5 คนในรศมี จะต้องตาย 1 คน
สกิลนี้ เหมือนสกิล หูมวิ เปล่าค้า : ไม่เลยจ้า แค่โจมตีเวทมึด 500% 4/5 คน ทีจะโดน แต่ ติดปัญหา ตรงการร่าย
การร่ายเกีย่วอะไรคับ : ลองสังเกตุดูดีๆ จะพบว่า สกิลนี้จะไม่หยุดร่าย <ดีแล้ว> แต่มันก้มีวิธีอูย่ดี  woon_huh woon_huh woon_huh ทำไห้เป่าหมาย ถึงสถานะ สิครับ สกิลจะถูกหยุดร่าย
ระยะร่าย 5 วิเลยหรอ : ครับ ผมว่าไช้ สาบหิน ศรเวท เป่าหมายเราก้ตายแล้ว <ท้าคนเล่นวอ จะรู้ว่าสาป หิน มีดีกว่าการทำไห้เป่าหมาย หยุดอูย่กับที>
สาป 4 อย่าง+ซ้ำใน : ท้าพวกยิ่งไกล โดนติดคลั้ง ซวยแล้วคุณเธอ ซ้ำในหรอ มดกัดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!! ไม่สะทบสะท้าน เลยเเม้แต่นิดเดียว
การกินเหรียน 3 เหรียน : ขอบกคิดได้ไง เปลืองมากกกกก woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

จบการบรรยาย

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw